หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผ้ายันต์สิงห์

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ

ผ้ายันต์ที่นิยมและหายากที่สุดครับ สร้างในราวๆช่วงสงครามอินโดจีน ประมาณ ปี 2485 เป้นผ้ายันต์ที่สร้างน้อยที่สุดของท่าน ประสบการณ์ครอบคลุมทุกด้าน ที่สำคัญคือหายากมากๆ นานๆจะได้พบเจอกันสักครั้ง

ผืนนี้เป็นผืนแรก ที่เคยลงกระทู้ สภาพตามรูป

ถือว่าสวยมากแล้ว ปกติจะพบบ้างตามบ้านเรือนติดข้างฝาบ้าน กันผีพรายในบ้านริมน้ำสมัยก่อน

ผืนใหญ่ 16x16 นิ้ว ราคา 3,999 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2016
  2. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ.......

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญ จอบเศรษฐีใหม่ ยอดนิยมสวยๆ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ลูกศิษย์สร้างถวายหลวงพ่อ กรณีพิเศษ

พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดที่สำคัญมากชุดหนึ่งของหลวงพ่อครับ พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดเดียวก็ว่าได้ที่หลวงพ่อท่านเกี่ยวข้องด้วยเกือบทั้งหมดในการหล่อ เป็นพระหล่อโบราณแบบดินไทย ซึ่งหล่อยาก ชนวนมวลสาร จัดว่าชั้นยอดทั้งนั้น ชนวนเก่ามีทองคำผสมนับหลายๆสิบบาทครับ ที่สำคัญของมีน้อยมาก หลวงพ่อไม่ค่อยแจกใครครับ พระดีพืธีใหญ่ หล่อดินไท โบราณ

แนะนำให้รีบสะสม ราคาช่วงนี้น่าเก็บ

ราคาสอบถามครับ.....มีมา 1 เหรียญ

ขนาดไฟล์:
      143.4 KB
      เปิดดู:
      72
    • DSC_0202 copy.jpg
      DSC_0202 copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      145.5 KB
      เปิดดู:
      65
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2016
  4. พี่รัช

พี่รัช Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    มาไม่ทัน รอมาเป็นปีแล้ว แห้ว

5. benay

ขออภัยครับ แหะๆ

6. benay

พระแหวกม่าน

ฝังข้าวเปลือกพระพิรอดหนา พบน้อยแล้ว

หลังฝังข้าวเปลือกพระพิรอดครับ ทำไม่มากนักนะครับ เป็นยุคแรกๆครับ พุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกม่านก็ประสบการณ์มากอยู่แล้ว ยิ่งบวกกับข้าวเปลือกพิรอดด้วยแล้วก็เท่าทวีคูณครับ

(วัดสร้างเอง)

นิยมประสบการเยอะครับ

สวยมีหน้าตา

ราคา...บาทพร้อมส่ง EMS เดี๋ยวนี้แทบไม่พบกันแล้วครับ น้อยลงๆครับฝังข้าวเปลือกนี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2016
  7. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงินจำนวน ๓๙๙๙บาท เมื่อ๘ตค.เวลา๑๓.๔๕น. เป็นค่าบูชา ผ้ายันต์สิงห์ลพ.เต่าวัดน้ำพุ
    ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

8. benay

ขอบคุณคราบ

9. benay

พระสมเด็จหลังรูปถ่าย หลวงพ่อแพ วัดกลาง ทราบกันดีอยู่แล้วว่า ไม่ธรรมดา 4500 เรื่องเงียบ รูปเก่าเดิมๆ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2016
  10. benay

ผ้ายันต์ กลับดวง ชูดวง ผืนใหญ่

ตอกตราวัดยันต์ห้า เดิมๆ

ไม่ต้องบรรยายมากครับ สุดยอดอยุ่แล้ว พลิกชะตาหนุนดวงกลับดวง ถ้าตัวเราทำด้วย ทำดีสวดมนต์ ยิ่งหนุนส่งเกื้อกูลกัน มีประสบการณ์และได้รับความนิยม ไม่ได้มากันบ่อยนัก สวยเดิมๆครับ

ไม่ต้องบรรยายมากครับ สุดยอดอยุ่แล้ว

สวยเดิมๆครับ ขนาด 16x15 นิ้ว

มีแค่ 5 ผืน

ราคา......บาทพร้อมส่ง

ปิดผ้ายันต์ 1 ผืนครับ เหลืออีก 4

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

11. benay

เหรียญบาตรน้ำมนต์ ปี 48

หลังยันต์สุกิตติมาทำน้ำมนต์ เหรียญรุ่นนี้ถ้ามีจารจะได้รับความนิยมและถามหากันมาพอสมควรครับ เพราะยันต์นี้ ลูกศิษย์หลวงพ่อหลายๆท่านคงทราบดีครับว่าทำน้ำมนต์ขลังจริงๆ

เหรียญนี้มีจารด้วย 7 ตัว นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

ประกันแท้และลายมือหลวงพ่อตลอดชีพครับ

ราคา.........หายากน่ะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

12. benay

เบี้ยแก้ หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน

หายากที่สุดในสามเสือวัดยางที่เขาเล่าลือ หลวงพ่อทรง วัดมอญ หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน หลวงพ่อเสียน วัดคู สามศิษย์ร่วมสำนัก วัดยางมณี

ไม่ค้องบรรยายมาก คนรู้มานิมนต์ 2500 บาท มีตัวเดียว

ปิดให้พี่ runkay

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2016
  13. benay

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

ปี 2506 บล็อคนิยม

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อย จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งสายดำและขาว เรียนผูกเรียนแก้ คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมากครับ หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ แบบปัจจุบันนี้

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

สวยๆหลายหมื่น ราคา 2,550 ครับ พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2016
  14. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเช่าเบี้ยแก้หลวงพ่ออ่อน วัดเขียนครับ

15. benay

ขอบคุณคราบ

16. benay

ภาพบูชา รวย รวย รวย นิยม

มีจารลายมือหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ

หาชมยากมากๆ ไม่มีเข้ามานานแล้ว

รับประกันแท้ ประกันลายมือหลวงพ่อแท้ตลอดชีพ เก๊คืนสองเท่า ของราคาที่เช่าไป ภาพขนาดเอ 4 พร้อมกรอบเดิมจากวัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2016
  17. benay

ตระกรุดแยกชุด

หลวงพ่อภู วัดดอนรัก

สุดยอดตระกรุดเมืองอ่างทอง

พระคณาจารย์ยุคอินโดจีน 2485

ตระกรุดหลวงพ่อภูวัดดอนรักท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ล่ำลือกันมานานตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายด้านมหาอุด คงกระพัน กำบังกาย อย่างยิ่งยวดและเชื่อถือได้อย่างยิ่งครับ ประสบการณ์ ฉกาจฉกรรมากตั้งแต่ครั้งก่อนแต่เมื่อไม่นานมานี้ มีอยู่ครั้งนึงงานสงกรานต์ที่วิเศษฯ จังหวัดอ่างทองวัยรุ่น ซึ่งเพื่อนน้องผมเอง มีเรื่องกับคู่อริ โดนทั้งปืน มีด แต่ ไม่ระคายผิวครับ ปืนก้เปรียบเช่นกระบองอันนึงอย่างที่หลวงพ่อภู ท่านเคยพูดกับปู่แท้ๆของผมเองตอนที่ปูไปเช่าตระกรุดของหลวงพ่อภู ว่ามีตระกรุดกูมึงไม่ต้องกลัว เห็นปืนเป็นกระบอง หลวงพ่อท่านมั่นใจในของๆท่านอย่างมากครับ เพื่อนน้องชายผมโดนจนสลบแต่ผิวหนังไม่มีรอยเลือดครับแค่ยางบอน แต่เสื้อเขากระจุยครับ เสื้อตัวที่ใส่วันนั้นเขาก็เก็บไว้ดูเพื่อนึกถึงอภินิหารของหลวงพ่อภู มาจนวันนี้ และเขามีความมั่นใจในพระเครื่องหลวงพ่อภูอย่างมากครับ เพราะเจอมาขนาดนั้นถ้าไม่มันใจก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ หลวงพ่อท่าน เป็นคณาจารย์ที่ เหล่าศิษย์สมัยนั้นให้ความนับถือท่านอย่างมาก

เพิ่มเติมครับ ไม่อยากกั๊กมาก หลวงพ่อท่านวิชามากมายครับ ดูดวง หาคนหายได้ชงัดนัก การจารตระกรุดของท่านส่วนมากไม่มีใครทราบว่าท่านต้องลงไปจารในสระข้างวัดนะครับ และการดุดวงของท่านต้องดูกลางแจ้ง หากเมฆชนกันจะดูไม่ได้ อันนี้น่าจะเป็นวิชาเฉพาะของท่าน

ขนาด 2.3-2.5 นิ้ว

****อย่างที่เคยเล่าว่าสมัยก่อนคนมีลูกมากๆ จะแกะตระกรุดในชุดของหลวงพ่อภู แบ่งลูกๆคนละดอกความศักดิ์สิทธิ์ถึงขนาดนั้น ใน 1 ชุดมี 12 ดอก พุทธคุณ 12 แบบ แต่หนักด้านคุ้มครอง ตระกรุดนี้เป็นตระกรุดที่แบ่งออกมาจากตระกรุดชุด ผมได้มาแค่ 8 ดอก แบ่งให้ในราคาเบาๆ พร้อมประกันชั้น 1 แท้ตลอดชีพ ไม่ใช่ของหลวงพ่อภู คืนเงินให้สองเท่า ราคาถูกกว่าตระกรุดยุคไหม่เยอะครับ ตระกรุดชั้นครู

ยกชุดคิดดอกละ 1,000 แยกเป็นดอกละๆ 1,250 บาท ....พร้อมส่ง

หลวงพ่อทรงท่านยังมีภาพหลวงพ่อภูไว้บูชาน่ะครับอยู่หัวนอนท่านที่บ้านหลานท่าน

ปิดให้พี่ นพพร2553 ครับ

18. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จองทั้ง 8 ดอกครับ

19. benay

[​IMG].......​

20. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันที่ 17/10/59 เวลา 18.38 น. ได้โอนเงินค่าเช่าบูชาเบี้ยแก้ หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน ให้แล้วครับ จำนวน 2,500 บาท สถานที่จัดส่ง pm ไปแจ้งครับ ขอบคุณครับ