หลวงพ่อพวงวัดน้ำพุรวมเรื่องราวเรื่องเล่าประสบการณ์และภาพวัตถุมงคล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 16 มกราคม 2013.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    แจ้งในนี้ไม่ได้ครับ ผิดกฏ

2. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

ออกให้ทำบุญเมื่อไหร่แจ้งทาง pm ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

3. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

(ping-love(one-eye)(tm-love)(one-eye)(deejai)(eek)(tm-love)

4. แมนลพบุรี

แมนลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

(smile)(smile)(deejai)(deejai)(ping)(ping)(ping-love(ping-love(good)

5. แมนลพบุรี

แมนลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

รอวันระเบิดกรุใหญ่จากท่านพัฒนา

6. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011
    ประสบการณ์มาสดๆมีดบาดมือไม่เข้าปาดเต็มๆตกใจสุดขีดครับมองนิ้วมือไม่ขาดบารมีหลวงปู่พวงช่วยลูกแล้วครับมีแต่รอยแดงๆแดงเข้มเลย

7. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ท่านแขวนรุ่นไหนอยู่ รบกวนบอกได้มั้ยครับ

8. Pattana

พระกริ่งนวะโละอุดผงและสมเด็จเนื้อโลหะผสม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2013
  9. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    พี่พัฒแอบมาดันกระทู้อีกแล้ว อิอิ :cool:

10. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    คงมีหลายท่านที่รอพี่พัฒ ไปเปิดกระทู้ในหมวดใหม่ (ping-love(ping)(good)

11. paskon

paskon เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2012
    รอยู่ครับ

12. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011
    รูปหล่อหลวงปู่พวงครับพี่

13. Wannachai001

Wannachai001 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    80

งามมากๆครับ เท่าที่เห็นมานี่คุณพัมนามีพระเยอะมากๆจริงๆครับ :cool::cool::cool::cool::cool:

14. Pattana

ยังไม่ถือว่าเยอะครับพี่วรรณ ถ้าจะเรียกว่าเยอะคงจะเป็นพระของหลวงปู่บุดดาครับ เก็บเอาไว้แจกตอนช่วงงานบุญต่าง ๆ รองลงมาก็จะเป็นพระปิดตานะมิของหลวงปู่สี เอามาจากผู้สร้างเลยครับ(พระครูนุ่มวัดโพธิ์ท่าเตียน) ประมาณสองพันองค์ ผมว่าจะสั่งทำกล่องใส่อยู่ จะสั่งทำ 2,500 กล่อง ๆ ละประมาณ 3 บาท รวมทั้งทำกล่องใส่พระของหลวงพ่อด้วย ต้องสั่งขั้นต่ำพันกล่องครับพี่วรรณ แต่คงจะเป็นช่วงหลังกลางปีไปแล้วนะครับ

15. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ไม่ทราบว่าท่านพี่เจ้ากรม ที่ว่าจะนำหลวงปู่ออกมาร่วมงานบุญนี้ ทั้งหมดที่เห็นในกล่องนี้รึป่าวครับ
    หรือว่า เป็นบางองค์เท่านั้น อาจจะอย่างละ 5 รายการ อะไรประมาณนี้รึป่าว
    เช่น กริ่ง นวะ 5 องค์ กริ่งสำริด 5 องค์ สมเด็จนวะ 5 องค์.........
    ที่จริงลำพังแค่ไม่เกิน 2 แสน ท่านออกเนื้อเงินที่มีอยู่ก็น่าจะเกินแล้ว
    แต่คงได้ทำบุญเฉพาะท่านที่บุญหนักศักดิ์ใหญ่ไม่กี่คน......
    พวกบุญน้อย หอยน้อย และหำน้อย อย่างพวกกระผม คงได้แต่อนุโมทนาสาธุด้วย...

ถ้าแอบจิ๊กเมียไว้ได้...จะกัดฟันสู้ซักรายการอยู่นะครับ...

16. Pattana

อะไร ๆ ที่ท่านได้เห็นในหน้าจอจากการที่ผมนำรูปภาพมา ท่านก็อย่าไปเชื่อให้มากนักว่านั่นเป็นของผม หรือจะเป็นจริงตามที่ท่านได้เห็น
    ทั้งนี้เนื่องจากว่าในปัจจุบันนี้เป็นยุคของเทคโนโลยีไอที มีการใช้ Software ในการทำซ้ำตบแต่งแก้ไขได้สารพัด สิ่งที่เห็นจึงไม่ใช่สิ่งที่เชื่อได้เสมอไป

ความต้องการในการร่วมทำบุญของผม จริง ๆ แล้วผมอยากให้มีคนได้ร่วมทำบุญกันหลาย ๆ คน คนละเล็กคนละน้อย มากกว่าที่จะทำกันเพียงคนสองคน นอกเสียจากว่า ขอย้ำให้ตั้งใจอ่านให้ดีนะครับ นอกเสียจากว่ารายการนั้นผมหวงมากและมีอยู่น้อยมาก รายการแบบนี้ผมอาจจะตั้งราคาไว้แบบแพงโครต ๆ เนื่องจากความเสียดายซึ่งคงต้องวัดกำลังใจกันทั้ง 2 ฝ่ายว่าจะมีใครยอมบ้าเหมือนผมบ้าง ซึ่งรายการที่ใหญ่ ๆ หรือหนัก ๆ ก็ต้องเก็บไว้สำหรับงานบุญที่ใหญ่ ๆ ด้วยเช่นกันครับ

ทานที่ได้อานิสงส์มาก
    1. ทานที่จะให้บริสุทธิ์
    2. ผู้ให้บริสุทธิ์
    3. ผู้รับบริสุทธิ์

การทำบุญที่ทำให้ตัวเองต้องเดือดร้อน พระพุทธเจ้าท่านไม่สรรเสริญ อย่างของน้าไข่เล็กถ้าหากต้องจิ๊กเงินเมียมาเพื่อทำบุญ ผมไม่แนะนำครับ เพราะจะเป็นทานที่ไม่บริสุทธิ์ กล่าวคือ เงินที่นำมาทำบุญเป็นของที่ขโมยมา และคนที่นำมาทำบุญก็ไม่บริสุทธิ์ ได้ทำผิดศีลข้อ 2 คือไปขโมยของเขามา ผมผู้รับมาในเบื้องต้นก็อาจจะโดนข้อหารับของโจรเข้าไปอีก และดีไม่ดีท่านก็จะกลับมาฟ้องผมอีกด้วยผมก็จะซวยกันไปใหญ่ แต่เรื่องฟ้องนี่ไม่น่ากลัว เพราะเมื่อไหร่ท่านฟ้องผม ผมก็จะไปฟ้องเมียท่านว่าท่านขโมยเงินมา อันนี้ผมว่าคงน่ากลัวกว่าเยอะ
    กลับมาเรื่องเดิมในเรื่องการบอกบุญ ผมจะเน้นพวกหำน้อย เอ๊ย..หอยน้อย เอ๊ย..ไม่ใช่ผิดอีกแล้ว ดันติดสำนวนของน้าไข่เล็กมาซะแล้ว เอาใหม่..เอาใหม่ ผมจะเน้นพวกเงินน้อยเป็นหลัก ครั้นจะบอกว่าเน้นพวกเบี้ยน้อยก็ไม่กล้า เพราะขนาดผมเองยังไม่มีเบี้ยเลยซักเบี้ยเดียว(เบี้ยของท่านเจ้าคุณเสงี่ยมนะ ราคา 8,000 บาทแน่ะ) แต่เน้นกระจายให้เยอะ ๆ หลาย ๆ รายการหลาย ๆ คนแทน โอเชมั้ยครับน้า

17. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งก่อนล่วงหน้าด้วยนะครับ

18. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามครับ

19. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ผมไม่ได้ขโมยเงินเมียนะครับ....ปกติถ้าเงินอยู่กับเมีย ผมต้องฝันเอาว่าเมียให้ ถึงจะได้ 5555
    แต่เงินที่ว่าจิ๊กเมียน่ะ...ก็คือเงินของผม อยู่กับผม เพียงแต่ เราไม่พูด ไม่บอก ไม่ให้เมียเห็น เฉยๆ...
    แค่นี้ เงินส่วนนี้มันก็อยู่กับเรา และเป็นของเราแล้ว....
    ถ้าเมียรู้ เมียเห็น เงินนั้นจะถือว่าเป็นของเมียครับ.........
    เงินที่ได้มาบริสุทธิ์ครับ.....ไม่ต้องกลัว กลัวอย่างเดียวแต่ว่า.....จำนวนไม่ถึงเป้าราคาที่ท่านตั้งไว้แค่นั้นแหละ....

20. Pattana

อ๋อ...เงินของเราแต่ถ้าเมียไม่เห็นก็ยังเป็นของเรา แต่ถ้าเมียเห็นก็จะเป็นของเมีย แหม..เมียท่านนี่ล้ำลึกเฉียบแหลมมาก โชคดีที่ผมไม่มีเมีย

ผมตั้งเป้าไว้เฉพาะกระเบื้องหลังคาโบสถ์ประมาณแสนกว่าบาท (อาจจะกว่าไปอีกซักเก้าหมื่นกว่า ๆ นะ)
    แล้วท่านก็ไม่ต้องกลัวว่าเงินท่านจะไม่พอ เพราะมีรายการเบา ๆ สำหรับเยาวชนอยู่ด้วย ซึ่งผมดูจากชื่อของท่านแล้วคิดว่าท่านคงยังไม่โตเท่าไหร่นิ ....กิ๊ กิ๊ กิ๊