หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม ผู้อยู่อย่างเสือ ไม่ขอกินเนื้อใคร

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย pratch, 24 กรกฎาคม 2010.

1. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวจากวัดสิงห์ครับ...
    -------------------------------------------------------------------
    -------------------------------------------------------------------

สวัสดีครับ

เหรียญแบบสุดท้าย เหรียญเม็ดแตงเบอร์ ๒ สูงรวมห่วงประมาณ ๒.๑ ซม.
    ที่ออกแบบและควบคุมงานโดยตรงจากทีมผู้ออกแบบและจัดสร้างหนุมานของวัดสิงห์
    เป็นเหรียญเม็ดแตงสร้างขึ้นจากการดำริของหลวงพ่อสืบท่านที่ต้องการเอาไว้
    เพื่อแจกลูกศิษย์บางส่วนและจำหน่ายบางส่วน ... [​IMG]
    เมื่อได้รับดำีริแล้ว ทางทีมงานจึงรีบดำเนินการจัดหาและจัดทำแบบขึ้นเป็นการเฉพาะกิจ
    เพื่อให้สำเร็จทันพิธีปลุกเสกตามเจตนาของหลวงพ่อสืบท่าน จนกระทั่งได้เหรียญนี้ออกมา
    ถ้าถามว่าเนื้อพิเศษมีไหม ตอบได้เลยว่ามีแต่ออกจำหน่ายน้อยเพียง ๑๐๘ ชุด เพราะเหมือนเช่นเดิมว่า
    ทีมงานนี้ไม่ชอบสร้างเยอะ ไม่ชอบการโฆษณา และไม่ชอบอะไรที่วุ่นวายเช่นการเปิดจอง ฯลฯ
    สนใจติดต่อได้ที่ตู้วัตถุมงคลวัดสิงห์โดยตรง โทร ๐๓๔-๓๓๒-๖๒๒ ชุดกรรมการ ๑๐๘ ชุด
    ๑ ชุด ประกอบด้วย ๔ เนื้อ ๔ เหรียญ คือ เนื้อเงิน เนื้อนวะ(เต็มสูตร)เนื้อทองแดงชุบนาค
    เนื้อทองแดงรมดำ จำหน่ายชุดละ ๑,๘๐๐ บาท
    จำนวนการจัดสร้าง
    เนื้อเงิน ๑๙๙ เหรียญ เก็บเป็นสมบัติวัด ๙๑ เหรียญ (ที่เหลือจำหน่ายเป็นชุด)
    เนื้อนวะ ๑๙๙ เหรียญ เก็บเป็นสมบัติวัด ๙๑ เหรียญ (ที่เหลือจำหน่ายเป็นชุด)
    เนื้อทองแดงชุบนาค ๕,๐๐๐ เหรียญ(แจกและจำหน่ายบางส่วน)
    เนื้อทองแดงรมดำ ๕,๐๐๐ เหรียญ (แจกและจำหน่ายบางส่วน)

ตัวอย่างเหรียญ

ตอกโค๊ตโดยพี่ชัย หลานหลวงพ่อครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ถังทอง 68

ถังทอง 68 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ามีล็อกเก็ตออกด้วยหรอครับ

3. โดมินิก

โดมินิก Active Member

22 สิงหาคม 2011
    อยากได้ๆๆๆครับ เหรียญเม็ดแตง เอา ทองแดงก็พอ :cool:

4. hs9jol

hs9jol Active Member

(ping-love(ping)
    (ping-love(ping) อยากได้หมดเลย สงสัยงานนี้หมดตัวแน่ๆๆๆ นายต้น น้ำแข็ง thaxx

5. hs9jol

หวัดดีï¿;aa44;aa47 สงสัยช่วงนี้นายต้น ต้องรีบเก็บเงินอย่างแรงและเร่งด่วนเป็นที่สุดแล้ว เพราะรายการพระที่อยากได้ยาวๆๆๆๆๆๆๆๆเป็นห่างว่าวเลย
    1.เหรียญนั่งพานหลวงพ่อสืบเงินลงยา 1 เหรียญ
    2.เหรียญนั่งพานหลวงพ่อสืบทองแดงลงยา สัก 4 เหรียญ
    3.เหรียญเจ้าสัวอาจารย์พร วัดบางแก้ว เนื้อชนวน 1 เหรียญ
    4.เหรียญเจ้าสัวอาจารย์พร วัดบางแก้ว เนื้อนวะโลหะ 1 เหรียญ
    5.เหรียญเจ้าสัวอาจารย์พร วัดบางแก้ว เนื้อทองแดง 3 เหรียญ
    ตบท้าย เม็ดแตงกรรมการ ของหลวงพ่อสืบอีก สัก 1 ชุด งานเนี่ย กินมาม่า ทั้งเดือนแน่ๆๆๆ แค่เนี่ย ก็ ทำผมกระอักแน่ๆๆๆ (tm-love)

6. โดมินิก

พี่ต้น น้ำแข็ง ใจเย็นครับ รอล็อกเก็ต ด้วยนะครับ :cool:

7. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ต้องหาเนื้อเงินซักองค์แระ ยังไม่มีเนื้อเงินหลวงพ่อเลยนอกจากเบี้ยแก้

8. มหา เจฟ

มหา เจฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ใครไปบ้างครับวันนี้

9. hs9jol

อยากจะรอเหมือนกันครับ แต่กลัวของจะหมดเสียก่อน พลาดแล้วบ้างที หมด อดได้ แล้วจะมานั่งเสียใจภายหลังครับ ของหลวงพ่อสืบดีๆๆ ทั้งนั่น ทุกวันนี้วัตถุมงคลของหลวงพ่อผมมีเกือบจะทุกรุ่น แต่บางรุ่นก็ไม่มีครับ เช่น สมเด็จรุ่นแรกหลังสิงห์ ตะกรุดหนังกลองตะโพนรุ่นแรก เกือบจะได้ แต่ไม่ได้ เบี้ยแก้ครู ทั้งตัวเงิน ตัวตะกั่ว เบี้ยแก้ตะกั่วจิ๊ว แหวนหลวงพ่อ ตะกรุดไผ่ตัน ตะกรุดแขวนหน้ารถ สิงห์รุ่นแรกที่ให้สำหรับคนนำรถไปให้หลวงพ่อเจิม แม้แต่รูปถ่ายหลวงพ่อผมยังไม่มีเลยครับ ทั้งที่ช่วงก่อนผมไปนครปฐม บ่อยมาก และไปกราบหลวงพ่อก็บ่อย แต่มาระยะหลังๆๆ งานที่ทำมันเยอะ ไม่มีเวลา ลูกน้องก็ เข้าๆๆออกๆๆ เลยไม่ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อเลยครับ มีบ้างครั้งที่โทรศัพท์ไป สอบถาม พูดคุย แต่ก็ใช่บอร์ดเวปนี้แหละครับ เขียนระบายความรู้สึกไปเผื่อหลวงตาปลื้ม หลวงพี่เอก พี่เคน และพี่ชัย เข้ามาจะได้รู้ว่า ถึงตัว นายต้น น้ำแข็ง พระราม2 ไม่ได้ไป แต่ใจก็คิดถึงทุกท่านที่วัด-love mode-_heart+love_;aa18 ตลอดครับ วัตถุมงคล ของหลวงพ่อที่ผมมีก็ มากน้อย แล้วแต่กำลัง บางอย่างก็ไม่ทันหมดเสียก่อน จะมาตามเก็บเอาทีหลังก็แพง แต่ก็ต้องพอใจในสิ่งที่ตนเองมีครับ ยังมีอีกหลายรายการของหลวงพ่อที่ผม ยังอยากได้อยู่แต่กำลังปัจจัยไม่เอื้ออำนวยครับ คิดว่าแล้วแต่วาสนาครับ(good);41

10. puedpunon

ผมมีเนื้อเงินแค่อย่างเดียวเองครับ

พิมพ์ใหญ่ ๓ โค๊ต มีจาร

[​IMG][​IMG]

พิมพ์เล็ก ๑ โค๊ต มีจาร

[​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      49.6 KB
      เปิดดู:
      819
      ขนาดไฟล์:
      45.1 KB
      เปิดดู:
      821
      ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      806
      ขนาดไฟล์:
      45.1 KB
      เปิดดู:
      807
  11. ถังทอง 68

ถังทอง 68 เป็นที่รู้จักกันดี

แค่มีหนุมานพิมพ์ใหญ่ก็สุดยอดแล้วครับพี่

12. hs9jol

:cool: สุดยอดครับพี่ปิ๊ด ผมมีแค่หนุมานเงินเล็ก แค่ 2 องค์เอง ชุดกรรมการ 1 ชุด
    ตามจริงก็อยากได้หมุมานเงินใหญ่เหมือนกัน แต่ตอนไปเอาไม่มีใครบอกผมเลยว่ามีพิมพ์ใหญ่ด้วยไม่งั่น ต้องโดน นายต้น สอยแน่ๆๆ เพราะหลวงพ่อเกิดปีวอก แถมวันเกิดก็ตรงกับ วันเกิดผมพอดี ผมเคยคุยเล่นๆๆ กับหลวงพ่อว่าเมื่อไรจะทำหนุมานลอยองค์เสียที หลวงพ่อบอกผมว่าค่อยทำ พอได้ฤกษ์ทำ ผมคนหนึ่งก็พลาดไม่ได้ โชคดีตอนที่ทำเข้าไปที่วัดพอดี ไปเอาของที่ฝากหลวงพ่อจาร ฝากไว้เป็นเดือนๆๆ ประมาณ 2 เดือนจะได้ พอเจอกับหลวงตาปลื้มกับหลวงพี่เอก และพี่เคน ก็บอกให้จองไว้ก่อนเลยก็เลยได้มาด้วยประการ ละ ชะนี้(good)

13. puedpunon

พิธีปลุกเสกเมื่อวานนี้ มีล็อกเก็ตเข้าพิธีด้วยครับ น่าจะเป็นล็อกฌก็ตรุ่นแรกของหลวงพ่อครับ

14. modto

modto เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูรูปหน่อย ครับ ไม่ได้ไปร่วมงานแต่จะไปพรุ่งนี้ครับ

15. โดมินิก

แล้วจะออกให้บูชาตอนไหนครับพี่:cool:

16. โดมินิก

ผมไม่อยากได้อะไรมากครับ อยากได้แต่ล็อกเก็ตอะครับ:cool:

17. puedpunon

ลองโทรฯสอบถามได้ที่ตู้วัตถุมงคลได้เลยครับ

18. hs9jol

โทรถามแล้วครับผม เมื่อสักครู่นี้เวลา 14.30น.หลวงตาปลื้มบอกว่าต้องรอให้หลวงพ่อบอกก่อนครับผมถึงจะออกให้บูชา ส่วนที่บูชาได้เลยในขณะนี้คือ เหรียญนั่งพาน กับ พระบูชาครับ สงสัยประการใด โทรสอบถามที่วัดได้ครับ 034-322622 ครับ:VO

19. โดมินิก

พี่ ต้นน้ำแข็ง ครับ แล้ว เหรียญเม็ดแตงโม อะครับ ออก รึยัง :cool:

20. โดมินิก

ของยืนรูปมาจากเว็บ :: Pantown :: everyones's online society ที่มีพี่ท่านหนึ่งลงไว้ครับของอนุณาตนะครับ