หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

เงินทองไหลมาเทมา ทุกๆท่านครับ

-น้องเจมส์ ขอบคุณครับ ขอให้สุขกายสุขใจ เจริญในบารมีธรรมด้วยนะครับ

-ท่านนายกฯครับ ถ้าท่านนายกฯจะไปปล้นจริงๆ ผมไม่สู้นะครับ ผมจะยืนดูทำตาปริบๆครับ5555

-น้องหรั่งครับ คงรู้เรื่องที่คุณหนุ่มเมืองแกลงเปิดให้จองมีดหมอครั้งใหม่แล้วล่ะมังครับ พี่ดูว่าทั้งเจตนาและพิธีกรรมดีมาก น่าสนใจนะครับ พี่ก็จองมีดเหล็กลาย3.5นิ้วไว้เล่มนึง ได้ของดีและได้ทำบุญด้วย

-น้องสกอร์ครับ ท่านนายกฯไม่ได้ตั้งไปปล้นจริงๆหรอกครับ พี่เข้าใจว่าคงไปสนใจช้างเผือกแถวนั้นมากกว่า แล้วหาเรื่องเบี่ยงเบนประเด็น5555

.....ขอให้มีความสุข อย่าได้ทุกข์กายทุกข์ใจเลย ทุกๆท่านครับ

2. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

-สวัสดีทุกท่าน ครับ
    เห็นถามว่าปีใหม่นี้ ไปที่ไหนดี ที่ดีๆนั้นมีหลายที่ครับ แต่ที่แน่ๆ ควรจะทำบุญกุศลเสริมบารมีชีวิต ให้ชีวิตเป็นอยู่ร่มเย็นเป็นสุข ขจัดปัดเป่า สิ่งที่ร้ายๆไม่ว่าจะเป็นเพศภัย อุบัติภัย ต่างๆให้หายหมดไปและสิ่งทีสำคัญไม่ตั้งตนอยู่ในความประมาทโดยเฉพาะผู้ที่ เป็นโชเฟอร์ขับรถ พาครอบครัวหรือเพื่อนๆไปเที่ยวทำบุญ สังเกตุดูว่าอุบัติเหตุในปีหนึ่งๆคร่าชีวิตผู้คนไปไม่น้อยทั้งชีวิตและทรัพย์สิน สูญสิ้นมากมาย ครับ
    -เมื่อปีที่แล้วไม่ได้ไปไหนแค่เอาปลาไปปล่อยแล้วล่องเรือด่วนไปขึ้นแถวท่าพระจันทร์ไหว้พระแก้วมรกต ศาลหลักเมืองกรุงเทพฯ ข้ามฝั่งกราบสมเด็จพระพุฒจารย์โต วัดระฆัง สวดมนต์คาถา ชินบัญชร ๙ จบหน้าองค์รูปหล่อท่าน
    -เมื่อคืนนี้ ฝันเห็นหลวงปู่ทวด ว่าอยู่ในกลุ่มเพื่อนแล้วมีรูปหล่อหลวงปู่ทวดท่าน ไม่มีใครเห็นกระผมเห็นคนเดียว ก็หยิบท่านมาดูแล้วว่านี่หลวงปู่ทวดนี่ สงสัยท่านคงจะมาบอกอะไรเป็นนัย หรือปล่าว ไปไหนมาไหน เพื่อนๆอย่าลืมคล้องหลวงปู่ท่านแล้ว ท่อง บท "นะโมโพธิ สัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา "สามจบ หรือท่อง ไปตลอดได้ยิ่งดีครับ
    หลวงปู่ทวด องค์ทองคำ
    เห็นที่วัดห้วยมงคล พระอาจารย์ไพโรจน์ บอกว่า แจกพระหลวงปู่ทวด วันที่ 1 - 2 มค. 2555 นี้ที่วัด ห้วยมงคลครับใครมีโอกาสไปก็ไปรับได้ น่ะครับ​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      133.1 KB
      เปิดดู:
      401
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2011
  3. เด็กสมุทร

เด็กสมุทร สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีปีใหม่ครับทุก ๆ คนไม่ได้เข้ามานานนนนน..ยังเหนียวแน่นเหมือนเดิมเลย...ปีใหม่นี้ก็ไปนาเกลือเหมือนเดิม จะได้ไปกราบหลวงปู่รับปีใหม่...

4. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

ปีใหม่นี้ถ้าเดินทางไปไหนขอให้ปลอดภัยและมีสตินะครับ ขอคุณพระพุทธานุภาพ คุ้มครองพี่น้องทุกท่านด้วยครับ

-ขอบคุณครับพี่อัสนี ที่นำเอาประสบการณืมาแจ้งเตือนน้องๆ พระเครื่องหลวงปู่ทวดนี้เด่นทางด้านป้องกันอันตรายมาก ขอบคุณคำเตือนครับพี่ ...หลวงปู่ดู่ท่านยังกล่าวกับศิษย์ไว้ว่า"ถ้าข้าเป็นแกข้าจะไปเก็บไว้บ้าง(หมายถึงพระที่ท่านสร้างเป็นรูปหลวงปู่ทวดครับ)"

วัดห้วยมงคลนี่น่าไปมากนะครับผมว่าดูยิ่งใหญ่อลังการเหมือนบารมีหลวงปู่ทวดท่านเต็มไปหมด ผมเคยไปมาครั้งนึงนานแล้วครับ ประทับใจมาก ใครได้ไปมาเล่ากันเน้อ พี่น้องงงง

-ยินดีกับคุณเด็กสมุทรด้วยครับที่จะได้ไปกราบหลวงปู่ครับ โมทนาครับ

-ผมโดนพี่เปิดโลกเล่นซะแล้ว ช้างเผือกแถวบ้านพี่เปิดโลกไม่มี(เหลือ)หรอกครับ พี่เปิดโลกเขาต้อนเข้าเพนียดไปหมดแย้ววว แงๆ

...โปรเจคเก็บของสุดยอดในใจต้องพับไปอย่างช่วยไม่ได้ครับ เมื่อยอดเงินที่ได้รับมาน้อยกว่าที่หวังไว้ถึง 50% ทางตีบตันเสียแล้ว ทั้งๆที่นั่งหวังนอนหวังมาพักใหญ่ หันมาสวดมนต์ระลึกถึงท่านดีกว่า เผื่อบางทีความศรัทธาและการปฏิบัติจะทำให้ได้พบกับของๆท่าน...

ขอให้พี่น้องทุกท่านโชคดี ใครไปเที่ยวที่ไหนถ่ายรูปมาฝากกันบ้างนะครับ(มาเล่าด้วยเน้อครับ)

5. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีคร๊าบ...คุณอาและพี่ๆทุกๆคนขอให้สุขภาพดี โชคดีวันปีใหม่ครับ
    ...วันนี้ได้รับของที่คุณอาอัสนีส่งมาให้ รู้สึกปลื้มใจจริงๆไม่คิดว่าคุณอาจะแบ่งมาให้เยอะขนาดนี้
    วันนี้เลยนิมนต์หลวงปู่ขอใหทวดของคุณอานิมนต์ขึ้นคอเลย
    ขอบคุณครับสำหรับการแบ่งปันคุณอาทำให้ผมรู้สึกว่าการแบ่งปันไม่มีที่สิ้นสุดจริงๆ
    ...ตอนนี้อยู่หัวหินพอดีเด๋ยวคงไปวัดห้วยมงคลแล้วจะเอาภาพมาฝากนะครับคุณอานายก
    ...วันนี้โชคดีไหมครับคุณอาเปิดโลกลืมเข้ามาขอเลขเด็ดคุณอาเลย อิอิ
    ....ปีใหม่ปีนี้ก็ขอให้คุณอาและพี่ๆทุกคนได้รับของที่ตั้งใจไว้นะคร๊าบ

6. punpraya

สวัสดีครับน้องชัย ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับภาพทริปไปวัดห้วยฯ ขออวยพรให้น้องสุขสมหวัง มีพลัง เช่นกันครับ ปีใหม่นี้ไม่ได้ไปไหน 555 ขอเป็นปู่โสมเฝ้ากระทู้เองคร๊าบบบ

อ้อ แขวนหลวงปู่ทวดแล้วอย่าลืมสวดแบบที่พี่อัสนีแนะนำด้วยนะครับ

7. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    สวัสดียามดึกรถติดๆครับทุกท่าน
    -พี่เปิดโลก ขอบคุณนะครับที่แนะนำเดี๋ยวผมลองเข้าไปดูรายละเอียดในกระทู้ครับผม
    -พี่อัสนี ผมเคยแขวนหลวงปู่ทวดครับเป็นเหรียญรูปไข่่ รุ่น 4 เนื้ออัลปาก้า เรื่องแคล้วคลาดนี่ถือว่าสุดยอดจริงๆครับพี่ แถมคาถาบูชาท่านก็ท่องได้ง่ายไม่ยากเหมาะกับคนความจำสั้งอย่างผมด้วย อิอิ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับผม
    -คุณดอกรักเดี๋ยวผมมาอยู่เป็นเพื่อนครับเพราะติดงานไม่ได้ไปไหนเหมือนกันครับ แหะๆ
    เที่ยวให้สนุกและปลอดภัยทุกคนนะครับผม ขอบคุณครับ

8. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน เด็กน้อยๆฝากตัวด้วยนะครับ
    ผมว่าหลวงปู่ทวดนี่ที่สุดแระครับ สุดยอดอันดับพระต้นๆของเมืองไทย
    เด็กเล็ก วัยรุ่น ผู้ใหญ่ ห้อยกันทั่วบ้านทั่วเมือง

-พี่ mrchainarong อย่าลืมเก็บรูปสวยๆมาฝากด้วยนะครับ ขับรถระมัดระวังนะครับๆ
    -พี่อัสนี ฝันถึงหลวงปู่ทวดถือว่าเป็นอันนิมิตหมายที่ดีจริงๆ คาถาท่องง่ายดีครับ เหมือนคาถาหลวงพ่อสุดเลย ง่ายๆสั้นๆเหมาะกับเด็กๆอย่างผมจริงๆ
    -พี่ดอกรัก สวดมนต์คาถาไหนหรอครับ ปีใหม่นี้พี่ไปไหนหรอครับ
    -พี่เปิดโลก พี่ดอกรักนี่คงสนใจช้างเผือกลักษณะรูปร่างต้องไม่ใช่เล่นแน่ๆเลย

ปีใหม่นี้ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญกันทั่วหน้า สิ่งที่ไม่ดีจงทิ้งไปกับปี 2554 ขอให้พระคุณรัตนตรัยช่วยปกป้องคุ้มครองพี่ๆทั้งหลาย ใครมีโปรเจคใดในปี2555 ขอให้สมหวัง
    สมปราถนา เพี้ยง!

9. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

-สวัสดีทุกท่าน
    วันนี้ส่งท้าย ปีกระต่ายแล้วรับปีมะโรง(งูใหญ่) แล้วซิ่น่ะ แต่ความเป็นจริงแล้วทุกอย่างก็เหมือนเดิมพระอาทิตย์ขึ้นทางทิศตะวันออก ตกทาง ตะวันตก ทางพระท่านบอกว่าเป็นสิ่งสมมุติของเราทั้งนั้น วันเวลาทุกอย่างเป็นสิ่งสมมุติ ทุกอย่างเกิดขึ้นตั้งอยู่แล้วดับไป เป็นวัฏจักร บอกและสอนธรรมะให้เราเห็นกันอยู่ทุกวัน เว้นไว้แต่ใครจะมองออกเพียงไหนอย่างไรแค่นั้น ครับ
    -ขออนุโมทนาบุญ ที่น้องชัยและหลายๆท่าน ที่เดินสายทำบุญ และขออวยพรให้ทุกท่าน "โชคดีมีชัย อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา ทรัพย์สินเงินทอง ล้นพ้นพูลตัว มั่งคั่งสุขศรี ชื่นบานถ้วนทั่ว ไม่แม้นแต่ตัว ให้ทั่วทั้งครอบครัวเลย"
    เอ้า....เฮง....เฮง....รวย.....รวย......
    ขอพรนี้จงประสบแด่ทุกท่าน รอดพ้นภัย อันตราย อุบัติเหตุ อุบัติภัยทั้งปวงเทอญ..
    มาดูคำทำนายของโหร สำหรับปี2555ครับ
    นิตยสารสกุลไทย ฉบับที่ 2983 ประจำวันอังคารที่ 20 ธันวาคม 2554 ได้ลงบทความทำนายดวงเมือง 2555 กับการพยากรณ์ประจำปี โดยโหร โสรัจจะ นวลอยู่ มีเนื้อหา ดังนี้
    คำพยากรณ์ต่อไปนี้ โปรดใช้สติพิจารณา
    ประเทศไทยปี 2555 นี้ มีสิ่งที่น่าจะเพ่งเล็ง คือ ประเทศไทย เดือนมกราคม กุมภาพันธ์ มีนาคม เริ่มเกิดความวิบัติทางภาคเหนือและภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โดยพายุโซนร้อนหลายระลอก เป็นสิ่งวิปริตอาเพศ เพราะช่วงเวลาดังกล่าวไม่เคยเกิดขึ้นเลย น้ำท่วมจังหวัดในภาคเหนืออย่างรุนแรงเป็นแรมเดือน แล้วก็ลามลงมาภาคกลางไปจนทั่วประเทศ รวมถึงภาคใต้ด้วย สูญเสียผู้คนจำนวนมากและเสียหายเงินเหลือคณานับ ไร่นา ปศุสัตว์ล่ม กรุงเทพฯ ก็จมอยู่ในน้ำโดยเฉพาะอย่างยิ่งชาวฝั่งธนบุรี
    น้ำท่วมหนักซ้ำอีก กลางปี – ปลายปี
    เหตุการณ์เช่นเดิมนี้เกิดขึ้นอีกครั้งในเดือนมิถุนายน กรกฎาคม สิงหาคม กันยายน ตุลาคม พฤศจิกายน และธันวาคม ประชาชนชาวไทยที่ยากจนต้องเผชิญความทุกข์ยากที่หนักและรุนแรงกว่าปีก่อนๆ เสียหายทั่วทั้งประเทศ เฉลี่ยไปทั่วนับว่าเป็นทุพภิกขภัย
    ดวงเมือง กำลังโคจรเข้าสู่ภพวินาศ
    ดวงเมืองแห่งยุคการคลั่งประชาธิปไตยครึ่งใบนี้ ในเดือนมีนาคม 2555 ดาวอาทิตย์ (คือประมุขของรัฐบาล) กำลังโคจรเข้าสู่ภพวินาศนะของราศีเมษพอดี และถูกบาปเคราะห์ทำมุมกากบาท แล้วยังโดนดาวเสาร์เล็งหัวแบบไม่วางหางไม่เว้น เท่านี้จะมีอะไรเหลือ
    ขณะเดียวกันความยุ่งยากทางการเมืองภายใน จะก่อความร้าวฉานทวีขึ้นอย่างไม่มีจบสิ้น ยังมีเหตุร้ายแรงแก่พรรคการเมืองที่ยิ่งใหญ่เก่าแก่พรรคหนึ่งของประเทศไทย ซึ่งมีลัคนาของดวงพรรคอยู่ราศีกันย์ กำลังโดนเกตุบาปเคราะห์ร้ายทับและโดนดาวบาปเคราะห์เสาร์กับอังคารบีบข้างหน้าและข้างหลัง อาจถึงขั้นพรรคแตกล่มสลายไปหมดทางแก้ไข เป็นระยะของการปลอดสิ่งศักสิทธิ์ที่เคยยึดเหนี่ยว เพราะความเสื่อมของผู้คนในพรรคนี้เป็นได้ ที่ไม่จริงใจต่อประเทศชาติซ่อนเร้นมาตลอด
    เดือนเมษา ดาวมฤตยูแห่งการปฏิวัติยังโคจรอยู่ในภพวินาศ
    เดือนเมษายน ดาวเจ้าเรือนภพที่ 11 (คือประมุขของรัฐบาล) อันเป็นดาวเสาร์ กำลังเดินถอยหลัง ซ้ำร้ายดาวมฤตยูดาวแห่งการปฏิวัติรัฐประหารยังคงเดินโคจรอยู่ในภพวินาศนะต่อราศีเมษแห่งไทยสยาม เป็นการยืนยันให้เห็นถึงความเชื่อมโยงถึงการเสื่อมอำนาจของผู้นำ ทุกอย่างสอดคล้องกันอย่างซับซ้อนให้เห็นเช่นนี้ จึงสำแดงให้เห็นถึงภาวะตึงเครียด และการเดินขบวนต่อต้านหัวหน้ารัฐบาลกับปรากฏการณ์ที่ส่อเค้าแห่งการเสื่อมอำนาจวาสนาของผู้ปกครองประเทศ ในระยะนี้ ประมุขรัฐบาลต้องออกจากประเทศไป เหตุการณ์ทุกอย่างจึงสงบและทุเลาลง
    อำนาจทางการเมืองผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันอยู่ในกำมือของทหาร
    “ตามดวงเมืองต้องปกครองด้วยทหาร”ตามโบราณของการก่อตั้งดวงเมือง ท่านโหราจารย์ผูกดวงเมืองไว้กับผู้มีอำนาจในสมัยนั้น เพื่อปกป้องบ้านเมืองให้รอดพ้นจากศัตรู ผู้มีอำนาจในสมัยโบราณนั่นก็คือ ทหาร นั่นเอง เพราะฉะนั้นประเทศไทยจึงไม่อาจหนีจากสิ่งนี้ไปได้ นี่คือข้อเท็จจริง ปีนี้ควรจะหันมามองความจริงและเผชิญกับมัน
    แท้จริงตามดวงดาว ประเทศสยามแต่เดิมไม่ได้ปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย แต่บ่งบอกว่าเป็นเผด็จการโดยการครอบงำของบุคคลกลุ่มหนึ่งตลอดมา แต่โยงใยคำว่าประชาธิปไตยมาแอบแฝงเพื่อผลประโยชน์ความสำเร็จของเผด็จการ การเวลาไม่สามารถเปลี่ยนแปลงไปได้ การเมืองบ้านเมืองเราจะวนเวียนและในที่สุดก็จะนำไปสู่จุดเริ่มต้นอย่างเดิมอีก เพราะฉะนั้นสิ่งที่เราไม่คาดคิด การปะทุความขัดแย้งต่อระบอบเผด็จการแอบแฝงต้องเกิดขึ้นอย่างแน่นอน นำไปสู่สงคราม การจลาจล นองเลือด และการสูญเสียครั้งยิ่งใหญ่
    ยิ่งผู้นำที่มีทิฐิความเป็นเผด็จการสูงก็จะชักนำให้ไปสู่ความเลวร้าย มีการนำผู้ต่อต้านจากภายนอกเข้ามาในประเทศ เข้ามารุกรานคนในประเทศเดียวกัน
    สิ่งเลวร้ายจะเกิดขึ้นกับบ้านเมือง และขยายวงกว้างอย่างที่ไม่มีใครคาดคิด
    พยากรณ์ไว้ล่วงหน้าเลยว่า ใครเป็นผู้นำในเวลานั้นเป็นผู้ทำให้ประเทศพินาศ นำไปสู่ฉิบหาย ต้องระวัง อย่านึกว่ามันไม่เกิด แต่ดวงของใครก็เป็นดวงของคนนั้น ความเลวร้ายจะเกิดขึ้นก็ห้ามไม่ได้ ถึงจะสำนึกย้อนหลังอย่างไรก็หยุดไม่อยู่ มันก็เป็นไปตามดวงชะตาลิขิต ผู้นำคนนั้นก็ต้องสิ้นสูญไป
    ประเทศมีดวงแข็งกว่า ดวงของนักการเมือง
    แต่อย่างไรเสียประเทศก็มีดวงดาวที่แข็งกว่า มีอะไรเหนือกว่าดวงนักการเมืองชั่วเหล่านี้ ประเทศไทยจะมีการพัฒนาไปตามขบวนการหรือจะเรียกว่า การเดินทางของดวงดาว ที่จะมาช่วยบ้านเมืองเอาไว้ได้ เราไม่ “สิ้นชาติ” หรอก แต่ก็บอบช้ำจากน้ำมือผู้นำชั่วเหล่านี้ไปมากเหมือนกัน เราจะไม่ขอให้ใครหยุดทำเพื่อประเทศอีกต่อไป ให้มันเป็นไปตามดวงดาวลิขิตไว้เช่นนี้ละ
    ดาวผู้นำประเทศในปี 2555 เป็นดวงแตก บุคคลในเครื่องแบบใช้อำนาจไม่เป็นธรรม บ้านเมืองจะพังพินาศ
    ดาวของผู้นำประเทศในปี 2555 จะเป็นดวงที่แตก ไม่สามารถที่จะเข้ามาประสานต่อได้แล้ว ผู้คนทั้งประเทศสิ้นศรัทธาและเกลียดชัง เพราะฉะนั้นผู้นำที่เลวและไม่หวังดีต่อประเทศ คิดแต่ผลประโยชน์ของตัวเอง และพวกพ้องก็ต้องเป็นไป
    บุคคลในเครื่องแบบใช้อำนาจไม่เป็นธรรมร่วมมือกับสมุนทำการย่ำยีประชาชนอย่างโหดเหี้ยมทารุณ เป็นที่ครหาไปทั่วโลก ตรงนี้เป็นจุดเปราะบาง เพราะองค์กรของโลก เช่น สหประชาชาติทนต่อพฤติกรรมเลวร้ายและรุนแรงเช่นนี้ไม่ไหว ต้องส่งกำลังทหารจากทั่วโลกเข้ามากวาดล้าง ทำให้มีผู้เสียชีวิตจำนวนมหาศาล บ้านเมืองต้องพังพินาศลงไป
    ดูแล้วน่าอเนจอนาถเป็นที่ยิ่ง
    จลาจลใน กทม.และปริมณฑล
    การจลาจลในกรุงเทพมหานครและปริมณฑล ประชาชนหลากสี หลากข้างได้ออกมาชุมนุมปะทะกัน นานหลายวันจนถึงหลายเดือน ผู้มีอำนาจและเป็นใหญ่ในแผ่นดินไม่สามารถควบคุมการจลาจลขนาดใหญ่ๆ ไว้ได้ ผู้ก่อการเผาสถานที่สำคัญ วัดวาอารามเก่าแก่คู่บ้านคู่เมืองมาช้านานจนพินาศวอดวายนองเลือดไปทั่วปฐพี อาจต้องใช้กำลังทหารมากมายเข้าแก้ไขและเป็นหนทางไปสู่ “การปฏิวัติรัฐประหาร” ไม่มีผู้ใดจะแก้ไขสิ่งต่างๆ เหล่านี้ได้เลย
    ไทยจะประกาศสงครามกับประเทศเพื่อนบ้าน
    อีกเรื่องหนึ่งที่ใหญ่ไม่แพ้กันเลย จะเกิดขัดแย้งกับประเทศเพื่อนบ้านอย่างรุนแรงและต้องประกาศสงครามครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ชาติไทย ประเทศนั้นคือ ประเทศกัมพูชา
    ความไม่ปรองดองภายในมีแต่เพิ่มพูนมากขึ้น เขมรได้โอกาสเข้ามาทำสงครามกับสยาม และเป็นที่น่าเสียใจที่ยังมีคนไทยกลุ่มหนึ่งไปเข้าข้างเขมรและไปช่วยเขาบูรณะประเทศ คนเขมรยิงทหารไทยและชาวบ้านตูมๆ ด้วยข้อหาว่า ล่วงล้ำเข้าเขตแดนเข้ามาก็เป็นเสียอย่างนี้ เราไปช่วยเขา แต่เขมรกลับไม่มีเยื่อใยอะไรกับเรา เขาแสดงความเป็นศัตรูกับเราอย่างเจ็บแสบที่สุดอย่างนี้ ถ้าเป็นมนุษย์ต่อมนุษย์เขาก็เลิกคบกันแล้ว
    เขมรบุกสยาม ส่งกำลังทหารเข้าโจมตี ทหารไทยเสียชีวิตจำนวนมาก ถึงเวลาที่ประเทศไทยเข้าสู่สงครามรบกับเพื่อนบ้านเป็นครั้งแรก เกิดการรบนองเลือดถึงขั้นเสียชีวิตผู้คนทั้งสองฝ่ายไปเป็นจำนวนมาก เขมรใช้อาวุธและยุทโธปกรณ์ที่ร้ายแรงบุกโจมตีประเทศไทยตามชายแดน ทะลุทะลวงมาถึงภาคกลาง แต่คนไทยก็ตีกลับและยึดแผ่นดินคืนมาได้ ผู้นำเขมรและครอบครัวเสียชีวิตหมด
    ดาวพระเสาร์โคจรเล็งลัคนาของประเทศทั้งปี ต่อไปถึงปี 56 และ 57
    ดาวพระเสาร์โคจรเล็งลัคนาของประเทศทั้งปี และยังต่อเนื่องไปถึงปี 2556 และปี 2557 ด้วยเช่นนี้จึงถูกเพื่อนบ้านทั้งซ้ายและขวาเล่นงานอย่างไม่มีเยื่อใย แถมยังมีดาวบาปเคราะห์เป็นขบวนใหญ่เดินขวางหน้าอยู่ ก็เพียงได้แต่ประคองตนให้พ้นภัยแล้ง น้ำท่วมใหญ่ ภัยหนาว และแผ่นดินไหวอันสุดหฤโหดในศตวรรษนี้ให้รอดสันดอนได้เสียก่อน จะไปหวังไมตรีกับใครต่อใครได้อย่างไร ในเมื่อภายในบ้านเราก็ยังกระเหี้ยนกระหือรือ เข่นฆ่ากันอยู่
    รัฐบาลเองนอกจากจะเป็นศัตรูกับพรรคฝ่ายค้านแล้ว ก็ยังสร้างศัตรูภายในกับพรรคร่วมรัฐบาล ซ้ำยังไปเฉดหัวนักวิชาการที่ปรึกษาหรือผู้ร่วมสนับสนุนให้ขึ้นมาเป็นรัฐบาลออกไปเป็นกระบิ ทำเช่นนี้ใครเล่าเขาจะไม่โกรธ นอกจากจะตั้งตนเป็นศัตรูอย่างเปิดเผยแล้ว ก็เหมือนจะมีพิษสงมากขึ้นเรื่อยๆ จนกลายเป็นการขัดแย้งรุนแรงนำไปสู่สงครามกลางเมืองขนาดใหญ่
    รัฐบาลผสมแสนชั่วที่เข้าร่วมจัดรัฐบาล พรรคที่เข้าร่วมมีอำนาจต่อรองค่อนข้างมาก ร่วมกันโกงชาติบ้านเมือง เกี้ยเซี้ยแบ่งเค้กแบ่งผลประโยชน์ต่อกัน โดยไม่แยแสประชาชน เกิดเป็นเผด็จการมาเฟียชั่วร้ายในรัฐบาล ทำให้คนไทยทั่วประเทศที่ไม่ได้เป็นรัฐบาลท้อใจกับระบอบรัฐสภาเผด็จการ จึงเริ่มหันไปมองหาอำนาจนอกระบบเข้ามาแทนที่ นี่แหละคือจุดจบของการเมืองไทย ทำให้เกิดความรุนแรงที่หนักที่สุดตั้งแต่เราเสียกรุงครั้งที่ 2 เป็นต้นมา
    ปี 2555 นี้ประเทศไทยระวังสุขภาพของบุคคลสำคัญต่างๆ เกิดการเจ็บไข้อย่างรุนแรง เกิดแก่ผู้เป็นใหญ่ในประเทศและเกิดการสูญเสีย
    ภาคใต้จะเกิดการแบ่งแยกดินแดน
    การแบ่งแยกดินแแดนทางภาคใต้กลายเป็นเรื่องใหญ่อีกเรื่องหนึ่ง ในปี 2555 นี้ทางใต้จะแบ่งแยกดินแดนออกจากขวานทองของไทยไปหลายจังหวัด แล้วปกครองตนเองเป็นรัฐอิสระไม่ขึ้นกับใคร เพราะดาวเสาร์กับดาวอังคารเดินแบบวิกล ผิดปกติ เฉไฉไปจากตำแหน่งเดิมๆ ประกอบกับดวงของผู้นำประเทศตกต่ำ คนสิ้นศรัทธา ขาดความเลื่อมใส และยำเกรง ผู้ก่อการร้ายทางใต้ขยายวงกว้างและใช้ความโหดเหี้ยม เข่นฆ่าประชาชนผู้บริสุทธิ์ ทหารและนักธุรกิจล้มตายไปเป็นจำนวนมาก มีการเผาโรงเรียน สถานที่ราชการ วัดวาอาราม และใช้อาวุธมีแสนยานุภาพรุนแรงกว่าปีก่อนๆ ด้วยการได้รับการสนับสนุนจากจากภายนอกประเทศ การฆ่าผู้บริสุทธิ์และเผาสถานที่สำคัญต่างๆ เกิดขึ้นทุกวัน จนทำให้คนดังๆ ต้องอพยพหนีเข้าสู่ส่วนกลางของประเทศหลายแสนคน
    เขื่อนยักษ์แตก – ดินถล่ม – คลื่นยักษ์ – หิมะตก – น้ำท่วมกรุงเทพ
    เกิดเขื่อนยักษ์ใหญ่แตก ทั้งหมด 2 เขื่อนใหญ่ เป็นคลื่นยักษ์เข้าถล่มสู่เบื้องล่าง ท่วมไร่นา ที่อยู่อาศัยสิ่งก่อสร้างทั้งเล็ก ใหญ่ และประชาชนที่อยู่ใต้เขื่อนแบบไม่รู้ตัว จมน้ำหายไปหลายหมู่บ้าน ตำบล และหลายจังหวัดเสียหายต่อเนื่องมาถึง กรุงเทพมหานคร ผู้คนล้มตายหลายหมื่นคน
    พื้นดินถล่มและทรุดตัวไปทั่วประเทศ รวมทั้งกรุงเทพมหานคร เราอาจจะต้องสูญเสียแผ่นดินแถบชายฝั่งทะเลอันดามัน ตั้งแต่จังหวัดระนองลงมา และจมลงสู่ใต้ทะเล
    แถบชายฝั่งอันดามันตั้งแต่เกาะภูเก็ต กระบี่ พังงา ถูกคลื่นยักษ์สึนามิพุ่งเข้าถล่มครั้งใหญ่กว่าปี 2547 กวาดผู้คน บ้านเรือน ยานพาหนะ ลงทะเลเกือบหมดสิ้น
    สยามประเทศได้เกิดปรากฎการณ์ธรรมชาติอาเพศสูงสุด เกิดหิมะตกในประเทศไทยทั้งทางภาคเหนือและในกรุงเทพมหานคร เป็นเรื่องอาถรรพ์ร้ายแรง ลางร้ายแก่ประเทศ และนำเชื้อโรคร้ายที่มาพร้อมกับอากาศหนาววิปริตที่หนาวจัด จนคนและสัตว์ล้มตายเป็นทิวแถว จนน่าอเนจอนาถ ไม่มีแพทย์ที่จะรักษาได้
    น้ำทะเลเริ่มท่วมขังตามจังหวัดชายฝั่งจนไหลเข้าสู่ภาคกลางกรุงเทพฯ เป็นเวลาช้านาน กรุงเทพฯกลายเป็นทะเล ไม่สามารถดำเนินชีวิตเป็นปกติได้ และอาจจะต้องย้ายเมืองหลวงขึ้นไปทางเหนือ จนถึงชายแดน แล้วไทยเราจะเหลืออะไร ?
    ทั้งหมดเป็นแค่คำทำนาย !!!
    ที่มา : มติชนออนไลน์ นิตยสารสกุลไทย
    ถึงคำทำนายจะเป็นอย่างไร เรา ท่าน ต้องมีชีวิตอยู่บนโลกอันศรีวิไล นี้ บางท่านบอกว่าเชื่อตามคำทำนาย ต้องหาที่อยู่ใหม่เพื่อหนีให้พ้นภัยตามคำทำนาย ถ้ามั่งคั่ง ก็ทำไปเถิด แต่ถ้าอย่างเราท่าน นี้แค่มีชีวิตมีอาหารทานอิ่มเป็นมื้อๆ มีที่พักอาศัยอยูหลบฝน ลมหนาว ความร้อน ไม่ต้องไปย้ายตามเขาหรอก อะไรจะเกิดมันต้องเกิด เพราะคนเราเกิดมา ต้องตายทุกท่านทุกคน อย่างบทความที่ผ่านมาของกระผม ในชีวิตที่เกิดมาผ่านความตายหนักๆมาแล้ว สี่ครั้ง ครั้งแรก สมัยอยู่ ตชด.ลุยดงระเบิด แล้วมาประสบอุบัติเหตุ พอมาอยู่ป่าคอนกรีต เมืองกรุงเทพ อันศิวิลัย ก็ ประสบเหตุต้องชักปืนจ่อคนร้าย ปืนต่อปืน ระยะห่างแค่สามเมตร และอีกครั้งก็ผ่าตัดใหญ่ต้องอยู่ รพ.นานถึงสองเดือน ครั้งที่ห้าถ้าภัยมาจริงดังคำทำนายก็ให้มันเป็นไปถ้าจะต้องตาย(เรียกได้ว่าไม่หนีครับ) มีสติอย่าตื่นตระหนกกันครับ บุญกุศลเท่านั้นที่จะเป็นเกราะป้องกันเราท่าน หมั่นสร้างความดีกันไว้เถิด มีหลายอย่าง ทำได้ มีคนเคยถามว่าทำอย่างไรในการดำเนินชีวิตที่จะให้มีความสุข กระผมบอกว่า"ก็เอาง่ายๆทำอะไรที่ไม่ไปเบียดเบียนใคร ไม่ว่าทั้ง ทางกาย ทางใจ ทางคำพูด แค่นี้ก็เป็นสุขแล้วหล่ะ"เอาอย่างที่เราท่านใช้คอมฯนี่ ถ้าพิมพ์ข้อความไปกระทบใครเขาเข้า แค่นั้นถ้าเขาระงับอารมณ์ไม่อยู่(โทสะ)ก็จะโต้กันไปโต้กันมาเรียกได้ว่าคอมแตกแล้วระบายทางแป้นคีย์ นี่เป็นธรรมะแล้วดูง่ายมากๆธรรมะก็อยู่รอบๆตัวเราทั้งที่เราก็เสพโดยไม่รู้ตัว ครูบาอาจารย์ท่านถึงให้มีสติดูใจ เมื่อเห็นจิตแล้ว ก็จะมองเห็นธรรมทั้งหมดเองโดยที่ใครอธิบายไม่ได้มันเห็นเอง
    พระพุทธองค์ท่าน ทรงค้นพบแล้วใช้สอนสั่งมาได้อย่างต่อเนื่องครูบาอาจารย์ทุกท่านก็ใช้หลักการเดียวกันทุกท่าน ระงับสามสิ่ง คือ ราคะ โทสะ โมหะ รู้สามสิ่ง คือ ศีล สมาธิ ภาวนา ก็ได้สามอย่างคือ ระงับ สติ ปัญญา
    ชีวิตทุกท่านถูกกดดันไปด้วยกิเลสทุกทิศทุกทาง จนเป็นความเคยชิน(สันดาน)ความอยาก อไรก็ ของกู ของกู ของกู เอามามากเกินความจำเป็น มีแล้วก็ยังอยากได้ นี่แหละตัวกิเลส มันสั่งเรา เราไม่ได้สั่งมัน ฉะนั้นเราท่าน ต้องขุดมันทิ้ง ถ้าขุดน้อย ก็เหนื่อยน้อย(แต่ระวังมันมาเติมพอกพูนน่ะ)แต่ถ้าแบบเอาเป็นเอาตายขุดกิเลสออกเรียกได้ว่าตายกันไปข้างหนึ่ง เหมือนหลวงปู่เณรคำ มึงไม่ตาย กูตาย(กิเลส) นี้ก็จะเหนื่อยมากแต่เมื่อหลุดพ้นแล้วยิ่งกว่าคำอธิบายใดๆเหมือนองค์ท่านหลวงตามหาบัว ที่ท่านบรรลุธรรมท่านว่า"อ้อ...ธรรมมันเป็นอย่างนี้น้ำหูน้ำตาไหลพรากไม่ใช่เศร้าน่ะ ดีใจก็ไม่ใช่ แต่เป็นสุขแบบบอกไม่ถูก มีแต่คำว่าธรรมมันเป็นอย่างนี้แค่นั้น"ท่านๆทั้งหลายเริ่มวันนี้พรุ่งนี้ไม่มีคำว่าสายสำหรับการทำความดี จะมีแต่กิเลสเท่านั้นที่มาเหนี่ยวรั้งเรา อย่าทำเลยไปโน้นก่อนดีกว่า เปิดคอม ดูก่อนดีกว่า นี่แหละตัวตัดทอนการปฏิบัติสมาธิจิต เรามาเปลี่ยนใหม่ ใช้ชีวิตให้กลมกลืน ไม่ว่าจะทำอะไรให้นึกภาวนาอย่างเดียว เรียกได้ว่าเจาะมันตลอด เจาะทุกวันๆเดียวมันก็ทะลุกิเลสเอง

10. punpraya

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ
    สวัสดีพี่อัสนีครับ ขอบคุณครับ คำทำนาย สุดน่ากลัวจริงๆ แต่ว่ายังไงเราก็ต้องอยู่บนโลกนี้ สู้ต่อไป ไอ้มดแดง....

วันนี้เอารูปวัตถุมงคลนอกวัดหลวงปู่สุดมาฝากครับ เป็นนางกวัก กำลังเปิดประมูลอญุ่ในเวปหนึ่งเลยขอภาพมาซะเลย ช่วยโฆษณาครับ 555 ไม่ใช่ของผมนะครับ แค่เอามาบันทึกไว้ให้ทราบกันครับ

ว้าลงไปแล้วรูปมันเล็กอ่านรายละเอียดไม่ออกเลย ลงรูปใหญ่ทำไงครับ พี่น้อง แนะนำผมที

11. เปิดโลก

สุขสดชื่น คืนวันส่งท้ายปีเก่า ทุกๆท่านครับ

.....ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งครับ ที่นั่งฟังคนข้างนอกเค้าเฮฮากันอยู่ ไม่ได้ไปนั่งนับเวลากับเค้าครับ เดี๋ยวตั้งใจจะนั่งสมาธิตามที่คุณอัสนีเคยแนะนำมา ก็เอาสักหน่อย ละทิ้งมานาน แฟนก็ไปปฏิบัติธรรมกับแม่ยาย ถ้าเป็นสมัยก่อนๆคงเตลิดอยู่นอกบ้าน ออกไปชุดไหนอีก2วันกลับมาก็ชุดเดิม เฮ้อ..แก่แล้วจริงๆ

.....อีกไม่นานก็จะได้รู้ถึงคำทำนายทั้งหลายทั้งปวง จะเกิดขึ้นจริงหรือเปล่า แต่ก็ได้ยินว่ามีพระอริยสงฆ์อยู่ไม่น้อยคอยสวดมนต์เพื่อบรรเทาเหตุร้ายที่จะเกิดขึ้น อย่างไรหากใครกำลังปฏิบัติธรรมแล้วแผ่เมตตาเพื่อสวนรวม ขออนุโมทนากับบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

.....สุขสมหวัง มีดวงตาเห็นธรรม ทุกๆท่านครับ

12. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ผมก็นั่งอยู่บ้านเหมือนกันครับพี่เปิดโลก นั่งดูการสวดมนต์ข้ามปี ของวัดสระเกศ อยู่ครับผม ขอให้พี่ๆน้องๆทุกคนมีความสุขมากๆนะครับ ขอให้มีสติ ฝ่าพันอุปสรรค ต่างๆไปได้ด้วยดีทุกคนนะครับ ใครที่คิดอยากทำอะไร หรืออยากได้อะไรขอให้สมหวังกันทุกคนนะครับผม ขอบคุณครับ

13. punpraya

ผมขอให้พี่น้องทุกท่าน พบกับสิ่งที่ดี ความสุข ความรัก ตลอดไปครับ

ผมขอ ... ให้อดีตผ่านไป อนาคตที่ดีเข้ามา สำหรับผู้ที่ตามหา ขอให้ได้พบ

ผู้ที่กำลังรบ ขอให้ พบรัก 555 บร้าๆๆ....

โมทนากับพี่เปิดโลกครับ

ผม

14. schorlanz

-คุณพี่ดอกรัก แหนะผมรู้นะกำลังคิดไรอยู่แน่เลย
    ผมไม่ได้ไปไหนเลย คนเยอะไปหมด เห็นข่าวอุบัติเหตุแล้วมันหดหู่ ก็เลยไม่กล้าไปไหนเปิดช่อง7 ดูสวดมนต์ข้ามคืน

มีความสุขมากๆนะครับ วัดทุ่งเศรษฐีก็อยากไปแจกหลวงพ่อทันใจด้วย อดเลย!

15. jamejirayu

jamejirayu Active Member

22 กันยายน 2007
    สวัสดีปีใหม่ครับพี่ๆน้องๆอาๆลุงๆทุกท่าน
    ผมได้มีโอกาสนั่งสวดมนต์ข้ามปีที่วัดแถวบ้านด้วยนะครับ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆครับ เงินทองไหลมาเทมาครับ
    ขอให้บารมีหลวงพ่อสุด วัดกาหลงคุ้มครองทุกท่านครับ
    โชคดีปีใหม่ครับ ขอบคุณครับ

16. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีปีใหม่คร๊าบบคุณอาและพี่ๆทุกๆคน...
    ...ผ่านไปแล้วอีก 1 ปี โชคดีที่ไม่เกิดเหตุการณ์ดั่งคำทำนาย แต่ก็ทำให้เราได้หยุดตั้งสติคิดกันมากขึ้นจริงๆ เฮ้อๆ ยังงัยปีนี้ขออำนาจบารมีคุณพระ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายให้คุณอาอัสนี คุณอาเปิดโลก คุณอานายก พี่เจมส์ พี่ Rang พี่สกอร์ พี่เด็กสมุทร และพี่ๆทุกๆคน เเข็งแรงมีสุข ร่ำรวยกันทุกคนนะคร๊าบบบ...
    ...สำหรับปีใหม่ปีนี้เด็กน้อยอย่างผมก็คงไม่มีอะไรมาแบ่งปันนอกจากบุญที่ได้ไปทำมาแบ่งพี่ๆกับคุณอาๆกันทุกคนนนน...
    ...เริ่มจากไปกราบขอพรบารมีหลวงปู่ทวด ที่วัดห้วยมงคล ฝากขอบารมีให้คุณอาและพี่ๆทุกคนแคล้วคลาดปลอดภัย อยู่เย็นเป็นสุข และอีกที่ที่ ใครมาแนะนำให้ไปไหว้คือ หลวงพ่อสัมฤทธิ์ครับเป็พระพุทธรูปเก่าแก่ของล้านช้างอายุเก่าแก่ถึง 400 ปี หลวงพ่อไพโรจน์นำมาประดิษฐานไว้ให้ประชาชนเข้าสักการะในศาลาอเนกประสงค์ครับ เลยฝากขอบารมีหลวงพ่อให้คุณอาๆและพี่ๆทุกคน ร่ำรวยๆ มีเงินทองใช้ไม่มีขาด(และที่สำคัญขอให้คุณอานายกได้ของดั่งใจในเร็ววัน...)
    ...เลยจากวัดห้วยมงคลก็เลยตั้งใจมากราบขอพรหลวงพ่อนาค วัดหัวหิน(ไม่ต้องห่วงนะครับพี่สกอร์เพราะผมให้คนสนิทขับผมขับรถไม่เป็นนน 555+) ตั้งใจเป็นอย่างมากฝากขอพรและนำภาพมาฝากคุณอาอัสนีเพื่อจะได้รำลึกความหลังวัยเด็กลูกน้ำจืด อิอิ เพื่อเป็นการระลึกถึงคุณอาจารณ์ ขอบารมีหลวงปู่นาคส่งถึงคุณอาและพี่ๆทุกๆคนครับ...
    ...วันนี้กับความตั้งใจที่จะสวดมนต์ข้ามปี เหมือนกับคุณอาเปิดโลก พี่ Rang พี่สกอร์ เลยไปที่วัดห้วยทรายใต้ กราบขอพรบารมีหลวงพ่อทองสุข และหลวงพ่อห่วยท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อทองสุขอีกรูป ขอบารมีท่านให้คุณอาและพี่ๆทุกๆคนอยู่อยู่เป็นเป็นสุข ปีนี้มีคนไปสวดมนต์ข้ามปีกันเยอะมากครับเห็นแล้วปลื้มใจคงจะเหมือนอีกหลายๆวัดที่เป็นแบบนี้ เป็นอีกกิจกรรมที่ผมไม่เคยทำเพราะปรกติจะไปดูพลุ 555+ แต่ก็ดีทำให้เรามีสติรู้ตัวในทุกขณะจิตตอนข้ามปี อิ่มบุญ อิ่มใจข้ามปีกันทุกคนนะคร๊าบบบ....
    ...หมดไปสำหรับกิจกรรมจริงๆตั้งใจจะไปกราบขอพรอีกหลายวัด รวมทั้งวัดกาหลงของเราด้วย แต่สงสารคนสนิทที่ต้องขับรถให้มาจากหัวหิน 555+ แล้วยังงัยจะเอาบุญมาฝากนะคร๊าบบบ
    ปล.อยากลงรูปให้มากกว่านี้ อิอิ ติดตรงที่เน็ตพลังเต่าน่ะครับ 555+

17. เปิดโลก

สวัสดีค่ำคืนของวันปีใหม่ ทุกๆท่านครับ

-คุณอัสนีครับ ผมได้สวดมนต์และนั่งสมาธิตามที่คุณอัสนีเคยแนะนำ สวดที่บ้านนี่แหละครับ มีครูบาอาจารย์ครบดี ไปที่อื่นมีไม่ครบเหมือนบ้านเรา5555

-ท่านนายกฯครับ ยังไม่ได้เข้าไปดูห้องที่มีประมุูลนางกวักเลย หลายวันมานี้ไม่รู้สึกอยากเสาะหาอะไรเพิ่มเลย ไปลื้อเอาของเก่าๆมาเปลี่ยนแขวนแทน พยายามหาสิ่งที่ถูกโฉลกกับตัวเองมากที่สุด เอ.."ผู้ที่กำลังรบ ขอให้พบรัก" อ่านดูเหมือนท่านนายกฯกำลังจะออกศึกนะครับ สิทธะมัตถุ สิทธะมัตถุ สิทธะมัตถุ จงสำเร็จ จงสำเร็จ จงสำเร็จ สาธุ

-น้องหรั่งครับ เจตนาดีมีมงคลไปกว่าครึ่งแล้ว ขอขอบคุณและโมทนากับจิตเป็นกุศลด้วยครับ

-น้องสกอร์ครับ รู้ว่าท่านนายกฯกำลังคิดอะไรหรือครับ สงสัยเราจะคิดเหมือนกันนะ5555 มีความสุขก็ดีใจด้วยครับ เก็บไว้เฉพาะแต่ที่มีสุขก็แล้วกันครับ

-น้องเจมส์ครับ โมทนาด้วยครับ มีน้องๆจิตเป็นกุศลกันทั้งนั้นเลย ปลื้มใจจริงๆ ดีใจที่ได้มารู้จักกับทุกคนครับ

-หลานชัยฯครับ ขอบคุณและโมทนาในบุญทุกบุญที่ได้ไปกระทำมา ถ้าจิตไม่เป็นกุศลทำไม่ได้ขนาดนี้นะ ต้องมีศรัทธาบุญจริงๆ และคนสนิทที่ขับรถ เค้าก็มีศรัทธามาก ได้บุญมากได้ทานบารมีเต็มๆ เหนื่อยกายแต่ใจอิ่มบุญ คุ้มแน่นอนครับ ไม่มีวาสนาทำบุญกันอย่างนี้ไม่ได้หรอกครับ เกิดมาเกื้อกูลกันอย่างแท้จริง

.....ท่านผู้อาวุโสในพรรคครับ หรือเราในช่วงบั้นปลายจะต้องใฝ่ธรรมะอย่างเดียว จะให้ไปเตลิดเปิดเปิงเหมือนสมัยตอนรุ่นๆ ก็รู้สึกไม่มีความกระตือรือล้นเลย เราแก่กันแล้วจริงๆ ความจริงจะรวมท่านนายกฯด้วย แต่คงไม่ยอมอีกตามเคย5555 เอ้า..หยวนให้เพราะเห็นว่ากำลังจะเข้าสนามรบ เพื่อพบรัก อืม...

.....ปิดท้ายด้วยพระพลอยหยกไม้สัก หลวงปู่สุดของเรา พิมพ์นี้ทางชุมทางพระเครื่อง มาขออนุญาตจัดสร้างครับ

18. เด็กสมุทร

เด็กสมุทร สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีปีใหม่ครับทุก ๆ คนเพิ่งกลับมาจากกาหลง เอาปฏิทินปี 2555 มาฝากกันครับ..

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      43
  19. เปิดโลก

มีโชคมีชัย ทุกๆท่านครับ

-คุณเด็กสมุทร ขอบคุณครับ ปฏิทินภาพหลวงปู่ดูสดใสยิ้มสบายใจมากเลยครับ ท่านมักจะยิ้มแบบนี้เสมอๆ นี่แหละท่านล่ะ

.....เอ..ท่านสมาชิกไปไหนกันครับวันนี้ มีอะไรมาให้โมทนาบุญหรือเปล่าครับ วันนี้ผมก็สวดมนต์นั่งสมาธิฉบับเล็ก ฉบับใหญ่ทำไม่ค่อยได้แล้ว สงสัยต้องหมั่นทำบ่อยๆ จะได้มีอานิสงค์บุญกับเค้าบ้าง วางแผนเปลี่ยนแปลงชีวิตตัวเองอยู่ ต้องอาศัยอะไรอีกหลายอย่าง แต่ต้องสำเร็จ

.....วันนี้ไปดูที่ห้องอื่น เจอเหรียญเสือเผ่นปี17 เจ้าของเก็บไว้แทบทุกเนื้อ สวยจนผมอึ้งตะลึง อยากรู้จักกับเจ้าของเหรียญเลย และขออนุญาตคุณบางขุนเทียนเจ้าของเหรียญนะครับ ขอเอาภาพมาลงโชว์เพื่อเป็นวิทยาทาน แต่โดยส่วนตัวดวงตาผมร้อนไปหมดแล้ว

.....ขอเอามาลง เนื้อเงินและเนื้อนวโลหะก่อนนะครับ ให้ดูโค๊ดที่ตอกตรงสังฆาฏิครับ มาตรฐานเลย อืม..ไม่เคยมีเนื้อนวโลหะกะเค้าเลยผม พิจารณา พิจารณา ไม่ใช่ของเรา ไม่ใช่ของเรา

20. schorlanz

-คุณพี่เปิดโลก สวยทุกเหรียญ ผมร้อนด้วยคน ครับ
    วันนี้เงียบมาก ไม่คึกคักเลย สงสัยแอบไปทำบุญกันแน่เลย

วันนี้ตั้งใจจะทำบุญ9 วัด แต่ไม่ไหวมวลประชาชนมาแรงกว่ามวลน้ำท่วมซะอีก สงสัยคนแห่กันทำบุญ เพราะ 2012 หรือเปล่าเอ่ย ผมมีภาพเก็บมาฝาก ให้ดูว่าคนเยอะไหม
    สรุปผมได้แค่ 4 วัด ไม่ไหวจริง
    ภาพที่ 1 และ 2 วัดเล่งเน่ยยี่
    ภาพที่ 3 วัดพระแก้ว