หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    จากบ้านผมไปวัดหลวงพ่อเณร ก็ไม่ไกลมาก แต่ไม่เคยไปเลยซักครั้ง ว่าจะๆหลายรอบแล้ว เคยตั้งใจว่าจะไปสักด้วยอ่ะครับ แต่ก็เหมือนเดิม ว่าจะไปๆ จนไม่ได้ไปซักที คุณschorlanz นี่โชคดีนะครับ ปรกติผมว่าที่วัดหลวงพ่อท่านคงรับแขกทั้งวัน ไหนจะคอยปลุกตัวคนที่ไปสักที่วัด ไหนจะญาติโยมที่มาอีก โชคดีมากๆจริงๆคับผม ขอบคุณครับ

2. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

-สวัสดีปีใหม่ กับการครองตน แบบเดิมๆ
    ไม่ได้หาไปไหนแต่เจ้าไวรัสวายร้ายเล่นงานเอาเสียเครื่องคอมจบชีวิตทั้งระบบ เมื่อคืนวันที่30 ธค. 2554โน้น...รอช่างผู้ชำนาญแก้ไขให้แล้วหล่ะ จริงๆมันไม่ได้เป็นอะไรหรอกแต่ด้วยความที่กลัวว่าเขาจะเสียน้ำใจคือมี จนท. มาขอดูข้อมูล CCTV.เกี่ยวกับคดีต่างๆนี่แหละ(จบไปสองคดีดังๆแล้ว) แล้วมาเอาตัว USB.มาขอจิ้ม คอม ก็เลยเอาของเรานี่แหละ ขนาดสแกนไวรัสวายร้ายแล้วน่ะ สองวันได้เรื่องเลยน๊อค เอาท์จบเกมส์
    -เมื่อปีใหม่ก็ไม่ได้ไปไหนเหมือนกัน สวดมนต์ที่ห้องพระ แต่22.30น. จนข้ามปีไปเสร็จเอา02.20น. นั่งสมาธิต่ออีก อ้อ..เกือบลืมเล่า วันที่31ธค.2554 ไปวัดกาหลงมาได้ไปกราบหลวงพ่อสุด และบูชาผ้ายันต์ตะกร้อมาแจกเพื่อนๆและพระปิดตารุ่นแรก วัตถุมงคล ยังมีออกมาบูชาต่อเนื่องๆครับ ที่วัดทันหลวงพ่อสุดปลุกเสกแน่นอนมีพศ.2487,2520-2526 เพื่อวัตถุประสงค์นำเอาเงินที่ได้มาซื้อที่ดินให้กับทางวัดกาหลง มีหลายเหรียนหลายรุ่น และมีเหรียญทองคำหลวงพ่อด้วย ใครอยากได้ก็ไปที่วัดได้น่ะครับ ได้ไปทำบุญหยอดตู้บูชาทั้งค่าไฟ ค่าน้ำทุกอย่างที่วัดครับ และที่พิเศษคือ ได้ตะกร้อ ที่หลวงตากมล ท่านสร้างทำได้สนธนากับท่าน ท่านอยู่ที่วัดกาหลงมาตั้งแต่อายุ 7ขวบ ท่านเล่าให้ฟังหลายอย่าง แม้นแต่ตะกร้อที่ท่านทำท่านไม่คิดเงินท่านทำแจกเพื่อหลวงพ่อสุดโดยเฉพาะ แต่ก็มีมารศาสนามาเอาของท่าน(ขอ)ไปแล้วเอาไปจำหน่ายลูกล่ะ199บาท โดยเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง ท่านไม่เคยได้แต่ท่านก็บอกว่าแล้วแต่เขา หลานท่านที่เป็นทหารก็มาหาเอาเงินมาให้ท่าน 9,000 บาท ท่านก็ไม่เอาไว้บอกว่า เอาไว้แล้วมันก็เป็นทุกข์ พอมีเดียวมันก็มาเอากัน(คนแถวนั้น)เอาไปก็ไม่เคยได้คืน ไม่ต้องมีมัน ขนาดท่านถักตะกร้อ ใช้เงินซื้อรัก และสีทองก็ตกประมาณ หมื่นกว่าบาท ท่านยัง ไม่เอาเงินใคร ให้ฟรีๆ และท่านได้บอกว่าทำไว้ให้ทางวัดแจกโยมที่มาทำบุญที่วัด และเป็นบุญตาของกระผมได้เห็นยันต์ตะกร้อที่หลังหลวงตาด้วย ดูเข้มขลังยิ่งนัก ท่านบอกว่าตะกร้อที่ท่านสร้างนี้ขอจากหลวงพ่อสุดสร้าง มีคนที่จังหวัดพิษณุโลกได้ไปแล้วกลับไปขอท่านอีก ท่านก็ถามว่าได้ไปแล้วจะเอาทำไมอีก โยม ที่จังหวัดพิษณุโลกก็เล่าให้ฟัง ว่า ลูกที่บ้านเอาไปคล้องคอ ขี่จักรยานยนต์ไปอัดท้าย สิบล้อบรรทุกอ้อย รถมอเตอร์ไซค์เละทั้งคันแต่คนไม่เป็นอะไรเลย นี่แหละที่มาของลูกตะกร้อถัก ก็เลยขอท่าน ท่านก็ถามว่า จะเอามีห่วงหรือไม่มีห่วง ไม่มีห่วงมันน้อย มีห่วงทำเยอะ มาก เหมือนท่านจะบอกเป็นธรรมะน่ะครับ ว่าคนเราทุกวันนี้มีห่วง ห่วงแห่งกรรมมันเยอะ มากๆ ก็เลยเอาที่ไม่มีห่วงมา ได้มาอีกวันแฟนก็เอาไปลองเลย ไปนั่ง โต๊ะ ที่วัด เขาตะเครา คนไปทำบุญเยอะมากๆเมื่อวันที่1 มค.ที่ผ่านมาพอลุกไม่ได้ดู ที่ศีรษะ มีเจ้าหัวมังกรอยู่ ก็เลยโดนเต็มๆ เหมือนใครเอาไม้มาฟาดหัวเต็มแรง ครับ ปรากฏว่า ทรุดทั้งยืน ลงไปนั่งเก้าอี้ตัวเดิม ไม่โน ไม่แตก แต่เจ็บ เป็นรอยแดงๆทั้งๆที่หัวมังกร เป็นเหลี่ยมไม้ ก็แปลกดี
    กระผมไม่ชอบคนเยอะกะว่าจะไปหลายที่ก็เลยกลับ
    -อนุโมทนาบุญกับน้อง ชัยด้วย ครับ ได้ไปกราบไหว้ครูบาอาจารย์ สายอยู่ยงคงกระพันทั้งนั้น หลวงพ่อตัดท่านก็สายมหาอุด หลวงพ่อทองสุขก็มหาอุด นี่แหละหนา เดินทางมาถูกแล้ว ยิ่งถ้าได้ทำสมาธิกรรมฐานต่อ ท่านครูบาอาจารย์ด้วยแล้ว จะได้อะไรดีๆเยอะครับ
    -คุณเปิดโลกก็เริ่ม ขัดเงาตัวเองแล้ว ค่อยๆทำครับ ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องเร่ง เหมือนเรากินอาหารเลี้ยงชีพ เรากินมาแต่เล็ก กินทุกวันจนโตมาจนวันนี้ เราก็ทำทุกวันแล้วเราจะได้เอง ทำวันล่ะนิดแล้วดูความเปลี่ยนแลงที่ตัวเราไม่ต้องไปดูที่ใครครับ
    -ทุกวันนี้กระผมว่าอะไรที่เราเห็นกระผมคิดว่ามันเริ่มกระจ่างยิ่งขึ้น และด้วย พศ.2555นี้ด้วย สิ่งที่ชั่วก็เห็นแบบจะๆ สิ่งดีก็เห็นแบบจะๆอีกเหมือนกันเรียกได้ว่า ไม่มีปิดบัง สมคำว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว เราท่าน ขอให้คิดดี ทำดี พูดดี ไว้น่ะ ครับ สิ่งไม่ดี อย่าไปพูด เดียว มันจะป็นตามที่ ปากพูด น่ะครับ ไม่รู้น่ะมันเหมือนมีอะไร บอกมาอย่างนั้น แต่ลองทำตามที่กระผมบอกล่ะกันครับ
    -เกือบลืมไป รูปที่กระผมส่งให้ไป รูปใหญ่นั้น หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน 500พรรษา และเหรียญหลวงปู่สรวงนี้ได้รับการปลุกเสก จากพระอาจารย์ เทียนชัย ชยทีโป แห่ง สวนพุทธธรรม บายตึ๊กเจีย ที่ปากคลองรังสิต รูปนี่ที่ได้ไป กระผมได้สัญญาว่าจะให้น้อง ที่อยู่ ปั๊มน้ำมัน เอสโซ่ ที่บ้านแพ้ว แล้วเอาไปให้ น้องเขานับถือหลวงปู่สรวงอยู่แล้ว ได้ไปก็เอาไปบูชาจุดธูปบอกหลวงปู่ บอกว่าให้โชคลูกเถิดลูกจะได้มีเงินไปทอดกฐิน แล้วได้ถูกหวย ได้เงินไปแสนกว่าบาทมีเงินไปทอดกฐินที่บ้าน ดูซิ่น่ะคนมีโชค และเพื่อนกระผมเป็นคนสงขลา ได้เอาไปเพื่อนเขาเห็น ว่าหลวงพ่ออะไรหัวเราะดีขอไป ติดรถปิกอัพ ไปโดนยิงที่ทางใต้ กระสุนปืนเกาะติดแค่ตัวถัง รถ ไม่สามารถเจาะเข้ารถได้ ยังเอาร่องรอยกระสุนที่ตัวถังมาให้ดูอีกอัศจรรย์แท้ ครับ ความนับถือ ที่องค์ท่าน

3. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่นจิตสุขใจ ทุกๆท่านครับ

.....ได้ของมงคลกันมาดีๆทั้งนั้น ยินดีและขอโมทนาในสิ่งดีๆที่ได้ทำกันไป อิ่มบุญอิ่มใจก็เป็นวาสนาของแต่ละคน ได้บูชาของอาจารย์ท่านใด ก็ปฏิบัติตามคำสอนคำเตือนของท่านผนวกกับวัตถุมงคล ก็จะเป็นมงคลกับตัวเราอย่างเต็มที่ ดีแล้ว ดีแล้ว

.....อยากทักทุกคนครับ เพราะมีเรื่องน่าสนใจทุกคนเลย แต่พิมพ์ไม่ไหวเริ่มง่วง น้องหรั่งก็น่ายินดี น้องเจมส์ชุดนี้ก็ลอยตัวแล้ว น้องสกอร์ได้รับสิ่งดีๆแบบมีวาสนา หลานชัยฯสะสมบุญเต็มๆ เอ..แล้วท่านนายกฯของผมล่ะ อยากโดนจัดตระกรุดเนื้อฝาบาตรจารนอกจารในดูเก่าๆซักดอกมั๊ยครับ5555

.....เรื่องภาพลูกอมหลวงพ่อร้าย ต้องรอนวโกฏิโฟโต้เปิดทำการก่อนครับ สมัยแรกๆที่นำมาติดตัวผมใช้คาดเอว ต่อมาเริ่มเปลี่ยนเป็นแขวนคอ และก็เป็นปกติครับ แขวนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ(ฟังเหมือนมีของเยอะ ไม่เยอะหรอกครับ วนไปวนมาแต่ของชุดเดิม) ประสบการณ์ก็พอมี ด้านเมตตาใช้ได้เลย กันงูก็เคยเจอแต่ไม่ชัดเจน เพราะเจองูที่ราวบันได ตอนแรกผมไม่เห็นเดินเข้าไปใกล้ งูกระเด็นตกราวบันไดไปเลย ไม่รู้เพราะลูกอมหรืองูเกิดซุ่มซ่าม5555

.....เลยต้องขออนุญาตไปนำภาพของคนอื่นมาโชว์กลบเกลื่อนไปก่อน ต้องขออนุญาตเจ้าของภาพไว้ด้วยครับ ลูกนี้ไม่มีปัญหา เพราะลักษณะถูกต้องตามตำราทุกอย่าง

ไฟล์ที่แนบมา:

4. rang551

สวัสดีตอนดึกครับผมทุกๆท่าน
    -สงสัยผมคงต้องจัดเวลาไปวัดกาหลงบ้างแล้วครับผม ได้ฟังที่ท่านพี่อัสนีเล่าให้ฟังเรื่องหลวงตากมล ผมอยากไปกราบท่านซักครั้งจังครับผม อยากไปชมวัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อด้วยน่ะครับผม
    -พี่เปิดโลก ราตรีสวัสดิ์ครับพี่

5. เปิดโลก

.....น้องหรั่งครับ ตอนนี้มีวัตถุมงคลของหลวงปู่สุดและของหลวงปู่ดู่ที่ทันท่านปลุกเสกมีอยู่บ้างมั๊ยครับ ลองบอกเล่าให้ฟังบ้างซิครับ อยากรู้จริงๆเลยครับ

.....ขอโชว์พระเหนือพรหมปี22 องค์ติดตัวประจำครับ เป็น1ใน3 ที่ไม่เคยขาดครับ

6. อัสนี

-ขึ้นปี๒๕๕๕มาไม่เท่าไหร่ คุณเปิดโลกก็เริ่มเอาของดีติดตัวมาโชว์ชนิดที่เรียกเสียงฮือได้แบบ ชั้นแนวหน้าเลยน่ะ เอ้า..คุณดอกรัก เอามาโชว์บ้างซิ่
    -หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เรียกได้ว่า หนึ่งในเอเชีย มาแรงสุดๆทั้งพุทธคุณและธรรมวาจาคำสอนท่าน สิ่งของวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกมีปฏิหาริย์ จนเป็นที่กล่าวขาลกันทั้ง ภาคกลางและภาคเหนือเลยทีเดียว ขนาดท่านยังไม่ล่ะสังขารยังมีผู้ที่เอาทองคำเปลว มาปิดท่าน ท่านถามว่า "เอามาทำไม" ผู้ที่เอาทองคำเปลวไปบอกว่า "ได้บนหลวงปู่ไว้ เมื่อสำเร็จสมประสงค์จะเอาทองคำเปลว มาปิดแก้บนครับ" หลวงปูท่านก็ให้ปิดแก้บนตามความประสงค์
    ท่านมีเมตตาต่อญาติโยมมากๆ ครับ

ขนาดไฟล์:
      38 KB
      เปิดดู:
      531
  7. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณอาและพี่ๆทุกๆคนคร๊าบบ...
    ...กลับมาเริ่มสู่สังเวียนชีวิตกันอีกครั้ง สู้ๆกันต่อไปนะครับทุกคน
    นี่แหล่ะครับคุณอาเปิดโลกตัวจริงเสียงจริง งัดของในกรุออกมาให้ชมแล้ว เอาอีกๆๆ อ่านเรื่องตะกร้อหลวงตากลมของคุณอาอัสนีแล้วยังไม่ได้มีโอกาสไปซักทีเดี๋ยวต้องหาโอกาสไปทำบุญบ้างแล้ว(ต้องปรึกษาคนสนิทก่อน 555+) @พี่สกอร์ถือว่ามีวาสนาแล้วครับ การได้สัมผัสและกราบไหว้ใกล้ชิดพระอริยสงฆ์ก็ถือว่ามีบุญแล้วครับ สาธุๆๆ @พี่ Rang คร๊าบบ มีเรื่องประสบการณ์หลวงพ่อตัดก็แบ่งปันกันบ้างนะคร๊าบบ วันนี้แค่นี้ก่อนเน็ตติดๆหลุดๆ พี่ๆคนอื่นๆเป็นยังไงกันบ้างน้าาา....โชคดีมีสุขกันนะคร๊าบบบบ

8. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-วันนี้ความอดทนของผมมาถึงขีดสุด...........เมื่อความอึดถึงขีดสุด ความตายก็เป็นเรื่องธุลี.....

วันนี้เลือดขึ้นหน้าแล้วครับ เมื่อเห็นพระเหนือพรหมของพี่เปิดโลก อีกครั้ง พี่อัสนีครับ ตามคำขอครับ งานนี้ขอจัดหนักบ้าง ขอโชว์หนักๆ แบบที่เรียกเสียงฮือ(หรือเสียงฮา)บ้าง

พี่เปิดโลกครับ ผมขออภัยที่จะต้อง โชว์สายหลวงปู่ดู่บ้าง พี่เห็นแล้ว อาจต้องร้องคราง อะฮ้า... ดอกรักมันเก็บขนาดนี้เลยเหรอ 555

แซวเล่นครับแซวเล่น พอดีเห็นพี่อัสนีเย้ามาเลยเอามาให้ชมกันบ้าง ผมเองก็ไม่ค่อยมีอะไร จะโชว์ แต่วันนี้เห็นทั้งน้องทั้งพี่โชว์รับปีใหม่กันเลยลองมั่งครับ เป็นของที่ระลึกถึงองค์หลวงปู่ดู่ที่ผมพอมีอยู่ครับ

ออกตัวก่อนครับ ว่าภาพไม่ชัดเอาแค่พอรู้ละกันว่าอะไรเป็นอะไรนะครับ แบบว่าเทคโนโลยีไม่ถึง แต่ใจมันอยากครับ :)

มีหนังสือ ไตรรัตน์ 1-2-3
    หนังสือ 101 ปี หลวงพ่อดู่
    หนังสือกายสิทธิ์ ยุคอภิญญา
    พระบูชาเนื่อปูน 2องค์ (ไม่ทันครับ) ทำบุญมาจากวัด
    รูปโปสเตอร์หลวงปู่ดู่ ขนาดใหญ่ ผมไปทำงานที่ไหนก็ หอบหิ้วไปด้วย จนปัจจุบันคงไม่ไปไหนแล้วครับ นิมนต์หลวงปู่อยู่หัวนอนผมเอง รูปนี้ทันหลวงปู่นะครับ

วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่ผมสะสมไว้เกิดจากความศรัทธา และได้มาด้วยความยากลำบาก ผมไปวัดสะแกทีนึงก็เช่ามาได้อย่างหนึ่ง เพราะตังค์น้อย อย่างรูปปูนปั้นนี้ ผมต้องไปวัดสะแกถึง 2ครั้ง เพราะต้องเก็บเงินถึง 2รอบ เป็นความทรงจำดีๆ และความอยากหาเรื่องไปกราบหลวงปู่ เลยต้องตั้งเป้าไว้ว่าเราอยากได้อะไร แล้วก็เก็บตังค์ไปวัดสะแก 555 เหมือนที่หลวงปู่บอก ติดวัตถุมงคล ดีกว่าติดวัตถุอัปมงคล

ยังครับยังไม่หมดแค่นี้ 555 ผมยังมี อีก แต่ต้องขอเวลาไตร่ตรองก่อนครับ เกรงว่าลงแล้วทุกคนจะ(ฮือ)ฮา ไปกว่านี้ ...

ขนาดไฟล์:
      24.2 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      20.7 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      24.6 KB
      เปิดดู:
      30
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2012
  9. อัสนี

-ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า..สมที่เป็น ปี555 ก็เริ่มจัดหนักกันขึ้นเรื่อยๆ เอ้า..จัดมาให้สุดๆกันไปเลยให้สมกับปีที่คำเล่าลือ ว่าจะเกินโน้น เกิดนี่...
    -วันนี้ได้ข้อมูลมาไม่ทราบเหมือนกันว่าหลวงพ่อสุดท่านได้ทำตะกร้อขนาดพกพาไว้หรือไม่แต่ ได้รูปมาก็เลยนำมาลงให้ชมทั้งของเก่าและใหม่ของหลวงตา ดูแล้วเข้มข้นยิ่งนัก ครับ

นี่เป็นรุ่นไม่มีห่วง ครับตั้งแต่ได้มาพกมาประจำ ยังไม่รู้ว่าจะเอาไปอัพพลาสติกหรือเอาไปถักดี ลองออกแบบกันดู น่ะ ครับ ส่วน ที่มีห่วง ก็ใส่สายร่มคล้องคอได้เลย ครับ​

ขนาดไฟล์:
      16.4 KB
      เปิดดู:
      604
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      773
  10. punpraya

สวัสดีครับพี่อัสนี 555 วันนี้ไม่ต้องยับยั้งชั่งใจกันแล้ว

ขอโชว์ให้(ตัวเอง)บ้าไปอีกสักชุดครับ(ตะกร้อสวยครับ สงสัยผมต้องไปอีกสักทีแล้ว555)

เป็นแผ่นปั๊มหลวงปู่ดู่ ทำตอนเปิดพิพิธภัณฑ์ จะแจกพร้อมหนังสือ แต่ ผมได้มาตอนหลังแล้วทางวัดแยกให้บูชา
    และสติ๊เกอร์ติดรถ ตอบเปิดพิพิธภัณฑ์ ที่เหลือก็เป็นรูปหลวงปู่ในอิริยาบถต่างๆครับ
    และอ้อ! 555 ที่เห็นกระดาษเป็นตั้ง นั้นคือ หนังสือเกี่ยวกับหลวงปู่ เช่นกายสิทธิ์ พระผู้จุดประทีปในดวงใจฯลฯ ซึ่งหนังสือเหล่านี้เป็นของหายากไม่มีจำหน่าย จึงต้องปรินท์เอา และเรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับหลวงปู่ ที่ผมปรินท์มาอ่านจากเน็ต ครับ 555 บ้าไหมครับ

***ยังครับยังไม่หมดแค่นี้ แต่ขอพอก่อนนะครับ ใกล้เพี้ยนแล้ว งุงิๆ***

ขนาดไฟล์:
      22.1 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      23.5 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      18.2 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      24.2 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      24.3 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      18.7 KB
      เปิดดู:
      40
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2012
  11. เปิดโลก

อิ่มสุขอิ่มใจ ทุกๆท่านครับ

.....อิ่มใจจริงๆครับ ไม่รู้สึกอิ่มๆอย่างนี้มาพอสมควรแล้ว เห็นทุกๆคนมีความเบิกบาน มีความรักมอบให้กัน ขอบคุณทุกๆคนครับ ขอบคุณทุกสิ่งที่ทำให้พวกเรามารู้จักกัน

-คุณอัสนีครับ ได้รับวัตถุมงคลทั้งหมดแล้วครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ เที่ยวนี้มาปกติอยู่ในสภาพเรียบร้อย ขอโมทนาในจิตเป็นกุศลด้วยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำในการปฏิบัติธรรม ค่อยๆทำก็ได้ใช่มั๊ยครับ ระยะหลังมานี่จัดชุดใหญ่ไม่ค่อยได้เต็มซักที กิเลสมาจากไหนเยอะแยะก็ไม่รู้(หาเองหลงเอง ทำเป็นงง 5555)

-ท่านนายกฯครับ ขอแสดงความนับถือ เลื่อมใสในความมุ่งมั่น ความรักเคารพศรัทธาต่อหลวงปู่ดู่ ขอคารวะด้วยใจ ด้วยจิตศรัทธาขนาดนี้ แทบไม่ต้องมีวัตถุมงคลใดๆอีกแล้ว พลังพุทธคุณติดอยู่ในตัวท่านนายกฯมานานแล้ว ความศรัทธาของผมเทียบท่านนายกฯไม่ได้เลย ของผมมันแค่เปลือกนอก ขอน้อมคารวะแด่ผู้มีศรัทธาอันสูงส่ง นับถือ นับถือ

-หลานชัยฯ ก็มีพื้นฐานจิตใจที่ดี รู้จักแยกแยะเหตุผล มีเมตตา กรุณา วันหน้าไปอยู่ที่ไหนก็ต้องเป็นเสาหลักที่นั่นแน่นอน

.....เอ่อ อืม..ของโชว์ลงไปหมดแล้ว จริงๆก็มีอยู่แค่นี้แหละครับ อาศัยลงโชว์วนไปวนมา ลาไปด้วยเสียงหัวเราะของผมแล้วกัน มีความปลื้มใจมากๆครับ พี่น้องทุกคน 55555555

12. punpraya

สวัสดีครับพี่เปิดโลก

แหมพีก็ว่าไปเน้อ ไอ้กระผมมันแค่คนชอบสะสม แต่ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ จะบอกว่าศรัทธาอย่างจริงใจก็ยังไปไม่ถึงครับ เพราะทุกวันนี้ก็ยังทำตัวเละๆเทะๆอยู่(แต่ดีกว่าเมื่อก่อน เมื่อก่อนเรียกว่าย่ำแย่เลย)

พี่น้องครับ ของลงโชว์ของพี่เปิดโลกหมดแล้วจริงๆครับ เฉพาะที่ถ่ายรูปไว้ แต่ที่ยังรอ นวโกฏิโฟโต้ ถ่ายนี่อีกราวๆ พันชิ้น อิอิ

13. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

-พี่ดอกรัก อนุโมทนาบุญด้วยครับ ด้วยความตั้งใจของพี่ครับ
    -พี่อัสนี เสนอมุมมองในสิ่งที่ดีตลอดๆ ขอให้พี่เสนอแต่สิ่งดีๆตลอดไปให้แก่คนรุ่นหลัง
    -พี่เปิดโลก มีแต่ของดีๆ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ อยู่เต็มไปหมด น่าอิจฉาจังครับ

14. rang551

-พี่เปิดโลก วัตถุมงคลหลวงปู่ดู่นี่ของผมน้อยมากๆเลยก๊าบ
    -พี่อัสนี ตะกร้อของหลวงตา สุดๆไปเลยครับพี่ ทำให้อยากไปวัดมากขึ้นทุกวันแล้วครับผม
    -คุณชัยครับ เรื่องประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อตัด เอาเป็นว่าผมเริ่มจากคุณปลัดไม้มะขามผูกคอเจ๊หนู ล่ะกันนะครับ ตอนที่ได้รับมาวันแรกผมบอกเจ๊หนูก่อนเลยครับ ว่าขอไม่เห็น เพราะมีคนบอกว่าเจอกันมาก ผมเลยขอก่อนเลย(แอบสยิว..น่ะครับ อิอิ) แต่ขอว่าให้ช่วยเรื่องงานเพราะช่วงนั้น งานน้อยมากเลยครับ ทำให้มีผลกับโบนัสด้วยอ่ะครับผม เมื่อก่อนมีงานเข้ามาเต็มที่เดือนละ 87 เครื่อง แต่พอผมบอกกับเจ๊หนู ได้เรื่องเลยเดือนเดียวจัดไป 167 เครื่อง เป็นสถิติเลยครับ แต่ก็แลกมากับงานที่หนักและเหนื่อยมากๆเลยครับ หลังจากนั้นต้องขอว่าลดลงหน่อยครับเจ๊หนูผมทำไม่ทัน ได้ผลอีกครับ คราวนี้ลดลงเหลือประมาณไม่เกิน 120 เครื่อง ต่อเดือน ค่อยยังชั่วหน่อย...หุหุ ตอนนี้ถ้าผมทำบุญที่จะไม่ลืมเลยคือนอกจากอุทิศบุญกุศลให้ พ่อแม่ครูบาอาจารย์และเทวดาประจำตัวแล้ว สิ่งที่ลืมไม่ได้เลยคือให้เจ๊หนูด้วยครับ เมื่อก่อนเคยคิดว่าบังเอิญหรือเปล่า แต่วัตถุมงคลของหลวงพ่อชิ้นต่อๆมาแสดงให้ประจักษ์แล้วครับว่า เมื่อเกิดศรัทธา ปาฏิหารย่อมเกิดขึ้นมา เดี๋ยววันหน้าผมจะมาเล่าเกี่ยวกับวัตถุมงคลชิ้นต่อไปของหลวงพ่อตัดที่เกี่ยวเนื่องกันกับชิ้นแรกล่ะกันนะครับ รู้สึกผิดกระทู้ยังไงๆก็ไม่รู้ครับผม
    -และสวัสดีพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยนะครับ
    -พี่ดอกรัก รูปหลวงปู่ดู่ในหลากหลายอริยาบถนี่ ดูหลายรอบแล้วยังไม่เบื่อเลยครับ ขอบคุณนะครับที่นำมาเผยแพร่ให้ได้ชมกันครับผม
    วันนี้ขอเลียนแบบพี่เปิดโลกบ้าง...อิอิ ลาไปพร้อมกับ เหรียญหลวงปู่ทวด รุ่น4 เนื้ออัลปาก้าและเหรียญหลวงพ่อสุดที่ผมเคยถามพี่เปิดโลกไปน่ะครับ ขอบคุณครับ

15. lardbanchae

lardbanchae Active Member

19 พฤศจิกายน 2011
    หลวงพ่อสุด+หล่วงพ่อรุ่ง พบตอนน้ำท่วมบ้าน

ช่วยดูให้หน่อยว่าแท้รึบเปล่าครับ

ขอบคุณเป็นอย่างมาก

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      70
  16. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีคร๊าบบคุณอาๆและพี่ๆทุกๆคน...
    ...โอ้โฮ้ ครายทำคุณอานายกของผมโมโหมากมายได้ขนาดนี้นี่ครับ สุดยอดจริงๆครับ ความศรัทธาก่อให้เกิดความตั้งใจจริงๆครับ กรุที่บ้านคุณอาเปิดโลกหมดแล้ว เฮ้อๆๆ ครายจะเชื่อ อิอิ โดนรูปตะกร้อลูกน้อยคุณอาอัสนียั่วใจอีกแล้ววว @พี่ Rang คร๊าบบ ไม่ผิดกระทู้หรอกครับมีเรื่องราวดีดีก็แบ่งปันกันเน้อ การบอกต่อหรือเผยแพร่ก็เหมือนการระลึกถึงแหล่ะครับ เอ้.....แล้วพี่สกอร์กับพี่เด็กสมุทรกับพี่ๆท่านอื่นยังแอบเก็บหรือตามเก็บอะไรกันอยู่น้าาา.... @พี่ lardbanchae ยินดีที่รู้จักครับ รอซักพักครับพี่เดี๋ยวคุณอาๆเค้าก็มาช่วยไขข้อข้องใจให้ครับ แต่ยันตะกร้อนี่ดูไม่รู้เบื่อจริงๆ...

17. punpraya

ยังครับน้องชัย ปีนี้พี่รั่วซะแล้ว พี่ยังมีอะไรแปลกๆให้ชมกันอีก แต่ต้องรอพี่เปิดโลกโชว์อีกสักดอก2ดอก

ปีนี้ขอเปิดกรุที่มีทั้งหมด เปิดกันแบบบ้าๆไปเลย แต่ต้องให้พี่เปิดโลกเปิดด้วยนาคร๊าบบบ555

ไหนๆเขาว่าปีนี้จะมีเรื่องร้ายๆมากมาย เปิดให้หมดเลยดีกว่า จริงไหมครับพี่เปิดโลก พี่อัสนี

18. เปิดโลก

มีความสุข ทุกๆท่านครับ

.....เรื่องเหรียญที่คุณlardbanchaeถามมา ใจจริงอยากให้รอคุณไพศาลดีกว่าครับ แต่เบื้องต้นเหรียญเสือหมอบกับเหรียญทับตระกรุด ผมดูว่าดีนะครับ แต่อย่างว่าครับผมไม่ใช่เซียน(เคยคิดจะเป็นระดับตอง แต่ก็ไปไม่ถึง) ไม่ค่อยได้ตามศึกษาเรื่องเหรียญปลอมครับ ไม่รู้พัฒนากันถึงไหนแล้ว ถ้ามีโอกาสคงต้องลองถามชั้นตองดูบ้างแล้ว ส่วนเหรียญหลวงปู่รุ่ง อืม..ดูไม่เป็นเลยครับ ต้องท่านนายกฯดอกรักครับ ดีใจที่เข้ามาพูดคุยกันนะครับ

.....วันนี้สอบถามไปยังนวโกฏิโฟโต้ แจ้งกลับมาว่าต้องใช้เวลาในการจัดห้องอีกเป็นเดือนๆ ยังไม่มีเวลาจัดของเข้าที่ เลยคิดว่าจะเก็บเงินซื้อกล้องกับเค้าบ้าง ท่านใดมีข้อมูลเรื่องกล้องว่าควรจะซื้อรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร แบบไม่ต้องแพงนะครับ เห็นคุณนวโกฏิบอกว่าราคาเดี๋ยวนี้ถูก ประมาณ7-8พันก็หรูแล้ว จะได้ถ่ายภาพตระกรุดโชว์ท่านนายกฯครับ ไม่ทราบว่าท่านจะชอบดอกไหน(แหม..ทำเหมือนมีเยอะ5555)

.....วันนี้ได้อ่านของห้องอื่น เรื่องของหลวงพ่อเกษม นึกขึ้นได้มีอยู่รุ่นนึงที่ดีมากๆเลย เป็นเหรียญพระชินราช อาจารย์ติ๋ว วัดมณีชลขัณฑ์ ท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่สี วัดสะแก เหรียญนี้ท่านขอให้หลวงพ่อเกษมปลุกเสก หลวงพ่อปลุกเสกนาน15นาที(เข้าใจว่าน่าจะถือเป็นการปลุกเสกที่นานแล้ว) และก็ให้หลวงพ่อมหาโพธิ์(อาจารย์องค์นึงของท่าน)ปลุกเสกด้วยรู้สึกจะนานเป็นเดือน(ขออภัยถ้าจำผิดครับ) และที่สำคัญขอให้หลวงปู่ดู่ วัดสะแกปลุกเสกด้วย รู้สึกถ้าจำไม่ผิดนานเป็นเดือนๆเลย ความจริงด้วยตัวอาจารย์ติ๋วเองท่านก็เก่งระดับต้นๆทีเดียว ได้ยินว่าท่านตั้งใจทำรุ่นนี้มาก ไม่ว่าจะเป็นมวลสารแผ่นโลหะหรือตอนปั้มที่โรงงาน ให้ลูกศิษย์ไปคอยดูระวังไม่ให้เหรียญตกถึงพื้น เหรียญของผมไม่ได้ถ่ายภาพไว้(เดี๋ยวกล้องมีแล้วจะถ่ายโชว์) เลยต้องขออนุญาตเจ้าของเหรียญที่นำมาลงโชว์ครับ เพื่อวิทยาทานครับ ขอบคุณครับ

19. rang551

สวัสดียามดึกๆครับผม
    แอบย่องมาเก็บข้อมูลยามดึกครับผม เหรียญพี่เปิดโลก เหรียญนี้สวยนะครับ แถมมีรอยจารด้วย นำมาลงให้ชมอีกนะครับผม ขอบคุณครับ

20. เปิดโลก

จิตเป็นสุข ทุกๆท่านครับ

.....สมัยก่อนผมเข้าใจว่า ถ้าหมดพระอริยในยุคหลวงปู่โต๊ะ หลวงปู่สุด หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อเกษม ฯลฯ ในราวปี2530 ก็คงไม่มีพระองค์ไหนมาแทนได้แล้ว แต่ปรากฏว่ายังมีพระอริยอีกมากมายยังดำรงขันธ์อยู่ ขึ้นอยู่กับวาสนาของแต่ละคน จะได้พบกับท่านหรือเปล่า มีวาสนาผูกพันกับท่านหรือเปล่า

.....ปิดท้ายด้วยเหรียญหลวงปู่สุดปี15 รุ่น3ยอด เนื้อฝาบาตร ทำกะหลั่ยใหม่ ภาพของไข่ท่าฉลอม