หวยจากฝัน... ปูจ๋า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 4 มกราคม 2013.

1. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

รางวัลที่1-603458
    เลขท้าย2ตัว-07
    เลขท้าย3ตัว-272,359,516,830

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ดีใจกะพี่สาว และอาของปูด้วย ถูก 07 ไป 120 คูณ 120 ....

ตามตัวเก่าเรา 370 เค้าบอกว่า สังหรณ์ใจว่า จะออกเพราะ เลขปู มันชอบออกตัวเดิม ที่เคยฝัน เออ.... จริง

งวดหน้า ไม่ต้องเอาเลขใหม่แล้วนะคะ ซื้อตัวเดิมของปูไปโลด... ถูกแน่

ไฟล์ที่แนบมา:

3. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

เกี่ยวกับภัยธรรมชาติหรือป่าวครับคุณปู พอดีจะเดินทางไป อ.อุ้มผาง จ.ตาก กลัวพายุฝนถล่ม

4. ptt2000

ptt2000 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    ใช่จริงๆครับคุณปู...
    เห็นหวยออกตามหลังมา 2 งวดแล้ว งวดนี้เล่นแต่70-07 บน
    ไม่ได้เล่นล่างเลยแห้วครับ งวดหน้าตามของเก่า และจะเล่นทั้ง
    บนและล่างครับ ......

5. มั่นในธรรม

มั่นในธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจกับคนรับโชคด้วยค่ะ ส่วนตัวเองเหมียนเดิม หุหหุ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไปงวดหน้าลองใหม่ อิอิ

6. interpoo

ถูกต้องค่ะ... อย่าไปท้อ เพราะโชคอยู่ใกล้แค่เอื้อมมือ คว้า

7. kakarukthai

kakarukthai เป็นที่รู้จักกันดี

เคยตามมาหลายงวดอ่า370งวดนี้ทิ้งซ่ะอย่างงั้นครับ555

8. KKRI

KKRI เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามคุณปูว่าทองจะลงอีกหรือเปล่าคะ

9. happyokay

happyokay เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิด ด้วยคนคราฟฟพี่ปู ขอให้พี่ปูมีความสุขทุกวันคราฟฟฟ

10. interpoo

2 งวดที่แล้ว เองจ้า ... ไม่หลายงวดหรอก... งวดนั้น บอก 370 กะ 64 .... แต่ 46 ไปออกในงวดต่อมา และ 07 ออกในอีกงวดต่อจาก 46 อีก...

11. interpoo

ทองจะมีลงเยอะๆ อีกครั้งค่ะ แต่ยังไม่ใช่ช่วงนี้ น่าจะเดือน ก.ย. อะคะ (ไม่แน่ชัดเรื่อง วันเดือนเท่าไรหรอกนะคะ ) แต่มันจะลงอีก

12. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งจะมาปะกะห้องนี้ อิอิ ตามมาทัน แร้ววววววววววววว สวัสดีค่ะคุณปู ขอให้คุณปูมีความสุขสมความปรารถนา ตามที่หวังไว้ ทุกๆ งวดนะคะ เอ๊ะ !! ยังไงเข้าเรื่องไรเนี่ย อิอิ

13. saintyom

saintyom เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    งวดต่อไปคุณปู คัดตัวเด็ดๆมาหน่อยนะครับ ^^

14. interpoo

ไม่ต้องคัดเลยจ้า ... เอาเลขเก่า ปูไปแทงเลยค่ะ ... ชอบฝันล่วงหน้า ... สงสัยจะโดนตัวเก่า ที่ปูบอกงวดที่แล้วละคะ

15. interpoo

เมื่อคืน ฝันได้น่ากลัวมาก... เพราะฝันว่า เห็นโลกอนาคต... เป็นความขาดแคลนอาหารอย่างรุนแรง... ด้วยเหตุที่ไม่สามารถปลูกพืชผัก ได้ตามต้องการ เพราะฝนแล้ง มาทีก็น้ำท่วมเลยทำให้ข้าว ผัก พืช ต่างๆ ตายไปเยอะ ไม่เพียงพอต่อความต้องการ... ข้าว 1 จาน ราคา หลักร้อย... แถมมีไม่เยอะ... คนแย่งชิงอาหารกัน... แบบเหมือนบ้านป่า เมืองเถื่อน... และคนอาศัยอยู่ใต้น้ำ... มียานพาหนะเหมือนเรือดำน้ำ และมีผู้อาศัยอยู่เหนือน้ำเช่นกัน แต่จะเป็นคนจน เพราะพระอาทิตย์ร้อนจน ไม่สามารถอยู่แบบ ใส่เสื้อปกติได้ ต้องใส่เสื้อป้องกันแสงแดด แบบเต็มตัว เมื่อต้องการออกมาจากบ้าน เฮ้อ... ฝันอะไรเนี้ยะ เหนื่อยจริงๆ

ปกติปู จะขัดเท้า และ แช่เท้าด้วยน้ำอุ่น... ซึ่งเอาน้ำ มาจาก เครื่องทำน้ำอุ่น... แต่ไม่ใช่จะทำบ่อยๆ ... และปกติ จะต้อง อาบน้ำไปด้วย... รองน้ำอุ่นไปด้วย... เพื่อความประหยัดเวลาในการรอน้ำ..... แต่เมื่อคืน... ขณะที่เปิดน้ำอุ่นรองน้ำและอาบน้ำ... เห็นภาพอนาคต ที่น่ากลัว เหมือนจะมีเห็นอะไรระเบิด ประทุ ออกมาจากตรงนั้น ... เลยหยุดเปิดน้ำอุ่น แล้วอาบน้ำ ปกติ... เสร็จแล้ว จึง รองน้ำอุ่น พอปูออกจากห้องน้ำ ... แค่แป๊บเดียว !!!!!! ได้ยินเสียงระเบิด? เหมือนลูกโป่งแตก... พอเข้าไปในห้องน้ำ สายฝักบัว ก็ แตก.... น้ำร้อน (พอลวกได้) ก็ พุ่ง น่ากลัวเลยละคะ ... ปูเลยไปปิด ปั้มน้ำข้างล่าง แล้ว ขึ้นมาปิดน้ำอุ่น...

ถ่ายรูปไว้แล้ว ไว้จะ เอารูปมาให้ดูกันนะคะ ว่า น่ากลัวทีเดียว... ลองนึกภาพ ปูกำลังอาบน้ำ แล้ว น้ำร้อน มันประทุนะ... คงลวกตัว ไปพอควรเลยละคะ ... ปูดีใจ ที่เห็นภาพล่วงหน้า เตือนตัวเอง ให้หยุดกระทำ... เลยรอดจากเหตุการณ์นี้ได้.... มันเห็นภาพจริงๆ นะคะ แต่ในภาพที่เห็น จะเบลอๆ เหมือนไม่ได้ใส่แว่น แต่พอเห็นว่า จะเกิดกะอะไร.... ภาพนี้ เคยพิสูจน์หลายครั้งแล้ว ว่า เป็นของจริง... ของตัวเองจะเบลอๆ ค่ะ แต่เวลาเพ่งจิตแบบตั้งใจ กำหนดจิตให้ผู้อื่น จะชัด เหมือนเราตั้งใจ กะ ไม่ได้ตั้งใจ ละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2013
  16. chonnipa

chonnipa เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    โชคดีไปนะคะคุณปู ไม่งั้นคงโดนน้ำร้อนลวกแน่ๆเลยค่ะ

17. interpoo

ใช่ค่ะ ... ร้อนพอควรเลยค่ะ... ไม่ถึงกะ เดือด แต่ น้ำอุ่น ระดับ 2 ไว้แช่เท้า... ปูก็ใช้ระดับ ที่ร้อนเลยละคะ เพราะอยากคลายเครียด ให้เท้าตัวเองด้วย...

18. ดอกข้าว

ตื่นเต้นเลยทีเดียว รายการน้ำร้อนลวก แต่ว่าความฝันของคุณปู มีความเป็นไปได้สูงนะคะในอนาคต สงสัยรุ่นลูกหลานเราป่าวคะ อิอิ อย่าบอกนะคะว่าไม่เกิน 3 ปีได้เจอกัน หุ หุ

19. ดอกข้าว

ดีใจด้วยนะคะที่ไม่โดนน้ำร้อนลวกเอาค่ะ แต่ว่าฝันคุณปู มีความเป็นไปได้สูงนะคะ อย่าบอกว่า ภายใน 3 ปีข้างหน้าได้เจอกันนะคะ หุ หุ กลัวๆๆๆ

20. อากาสดีมาก

อากาสดีมาก Active Member

มันก็ไม่แน่นะคะ คนสมัยนี้ไร้คุณธรรมมีเยอะ

โลกเราจะพบสิ่งดีหรือไไม่ดี ก็ด้วยมือมนุษย์และจิตของมนุษย์นี่แหละ