หุ่นต้นแบบพระปัจเจกพุทธเจ้า" หน้าตัก 9 นิ้วถวาย วัดต่างๆเสร็จแล้ว

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย บัวผลิหน่อ, 11 กันยายน 2014.

1. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    สาธุ อนุโมทนาบุญอย่างยิ่งนะครับ

2. บัวผลิหน่อ

เรียนทุกๆท่าน
    ขอเปิดรับบริจาค วันนี้ที่ 30 ก.ย.2557 วันสุดท้าย ในบุญแห่งการสร้าง "หุ่นต้นแบบพระปัจเจกพุทธเจ้า" หน้าตัก 9 นิ้ว เพื่อเป็นองค์ต้นแบบใช้หล่อ ถวายวัดต่างๆ นะครับ ยอดเงินบริจาค ณ.วันที่ 30/9/14 เวลา 08.30 น. มียอดเงินทั้งสิ้น 9,979 บาท
    ซึ่งเงินจำนวนนี้ จะนำชำระค่าต้นแบบผ่านทางพี่บัณฑิต คำยนต์ จำนวน 8,000 บาท เงินที่เหลือ จะนำเป็นทุนตั้งต้นในการบอกบุญสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า หน้าตัก 9 นิ้ว เนื้อเรซิ่น สำหรับถวายวัดต่างๆ ต่อไป

3. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมบุญไป 15 บาทค่ะ

รายการที่ 1148TO45117DF0
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 30/09/2557 - 14:45:11
    เลขที่บัญชีผู้รับเงิน 2092051263
    จำนวนเงิน 15.00 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

4. บัวผลิหน่อ

เรียน ทุกๆท่าน
    ขอแจ้งปิดรายการบุญอย่างเป็นทางการ ในบุญแห่งการ "ปั้นหุ่นต้นแบบพระปัจเจกพุทธเจ้า" หน้าตัก 9 นิ้ว ที่ทางกลุ่มบัวผลิหน่อ ร่วมกับ คุณบัณฑิต คำยนต์ จากการที่ได้เปิดรับบริจาค มาตั้งแต่ช่วงกลางเดือน ก.ย.ที่ผ่านมา ได้รับปัจจัยจากการทำบุญของ"ทุกท่าน" จำนวนท้งส้ิน 10,693 บาท ได้โอนเงินให้คุณบัณฑิต ดำเนินการต่อแทนพวกเราทุกคน
    ซึ่งคุณบัณฑิต จะได้ขึ้นไปดูต้นแบบพร้อมทั้งแก้ไขจุดต่างๆ ที่ จ.นครสวรรค์ ในวันเสาร์ที่ 4 ต.ค.นี้ ก่อนที่จะทำการหล่อเป็นองค์พระปัจเจกพุทธเจ้า ถวายวัดต่างๆ ต่อไป
    ซึ่งหากท่านใดประสงค์จะทำบุญสร้างรูปเหมือนพระปัจเจกพุทธเจ้า ผมในนามกลุ่มบัวผลิหน่อ จะเปิดรับบริจาคอีกครั้งนะครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกๆท่าน อย่างยิ่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านค่ะ สาธุ

6. บัวผลิหน่อ

เรียน ทุกๆท่าน
    ตอนนี้ ทราบจาก พี่บัณฑิต คำยนต์ เรื่องการปั้นต้นแบบ "พระปัจเจกพุทธเจ้า" หน้าตัก 9 นิ้ว เพื่อนำไปหล่อน้อมถวายตามวัดต่างๆ
    ยังไม่แล้วเสร็จนะครับ งานยังคงเท่าเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง ทางเจ้าของโรงงาน ติดงานบุญสร้างพระ และ งานบุญกฐิน อยุ่ครับ
    คาดว่าประมาณกลางเดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2557 น่าจะมีความคืบหน้าพอสมควร
    จึงแจ้งให้ทุกๆท่านที่ทำบุญมาได้ร่วมอนุโมทนาบุญและรับทราบนะครับ

7. บัวผลิหน่อ

สาธุ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ "พี่ต๋อย" ส่งภาพที่เสร็จสมบูรณ์แล้ว ขององค์พระปัจเจกพุทธเจ้า หน้าตัก 9นิ้ว สวยงามมาก ที่ทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพสละปัจจัยสร้างต้นแบบกันจนเสร็จสมบูรณ์
    ต้นปีหน้า58จะบอกบุญสร้างไปถวายวัดต่างๆ ร่วมกันนะครับ

8. บัวผลิหน่อ

ภาพ