อยากทราบว่าในตัวคนมีเทพฯ คุ้มครองมีลักษณะแบบไหน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย nanthiya1, 11 สิงหาคม 2010.

1. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

วิชาของ คุณอาภากร นี่น่าสนใจนะคะ... ศิลามณี เคยทำสมัยก่อน ตอนไปวัดพระธาตุดอยสุเทพตอนสวดมนต์ภาวนา....ท่านให้กำหนดจิตเห็นตัวเรา นั่งออกมาข้างๆ ซ้ายขวา หน้าหลัง ทั้งแปดทิศ จากนั้นก็ขยายเพิ่มออกไปเป็นวงกว้าง ( คล้ายๆการแบ่งตัวของตัวอ่อนในท้องแม่ ) จนเต็มวัดไปหมด..มองออกไปให้เห็นมีแต่ ศิลามณี เต็มไปหมดเลย...เขาเรียกว่าอะไรนะคะ

2. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

3. jangira

jangira เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    แหมคุณ ศิลามณีก็ คนมันกลัวนี่ห้ามกันไม่ได้เรื่องผีไม่เคยกลัวกลัวอย่างเดี๋ยวก็คือ งู ก็ไม่ได้คิดฟุ้งซ่านอะไรเวลาทำสมาธิจะบอกปู่นาคอย่ามาหาหลานนะหลานกลัว การทำบาปก็ไม่ทำเหมือนกันเพราะกลัวไปตกนรก เพราะตุ๋ยคิดว่าตัวเองคงตกนรกมาหลายชาติ ก็กลัวตกนรกเอามากๆเหมือนกันคะ

4. jangira

ถ้าเรารับรู้ได้ ก็แสดงว่าเทวดาประจำตัวท่านอยู่ในตัวเราใช่ไหมคะคุณ อาภากร ตุ๋ยจะสังเกตตัวเองเวลาจิตเป็นสมาธิแบบเบาๆ และกำหนดจิตคุยกับท่านบางครั้งก็จะมีกลิ่นหอมเป็นกลิ่นดอกไม้ออกมาที่หัวใจข้างซ้ายทุกครั้งซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยมีเพิ่มมารับสัมผัสได้ไม่นานนี้เองสังเกตมาหลายครั้งแล้วละคะแต่ก็ยังสงสัยอยู่

5. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตุ๋ยคะ ปูพยานาคเป็นยังไงคะ
    ขอโมทนาบุญกับคุณตุ๋ยด้วยค่ะ

6. ๛อาภากร๛

๛อาภากร๛ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    อย่าสงสัยทุกอย่างที่คิดว่ามันมีทิศทางเป็นไปในทางที่ดี ที่มัน สร้างกําลังใจ ให้ตัวเอง

ถ้าจะถามว่าท่านอยู่กับเรามั้ย คําตอบมันจะเหมือนกันกับท่านถามว่าแล้ว ช้างตุ๋ยอยู่กับท่านมั้ยหล่ะ

ไม่พูดเรื่องธรรมละเนอะรู้เยอะแล้ว ถามเรื่องนี้ก็ตอบเรื่องนี้

7. ๛อาภากร๛

๛อาภากร๛ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    เรื่องสัตว์แปลกๆอีก พวก พระยานาค พระยาครุฑ อย่าไปแกะกระแสมัน ไม่ได้ปฏิเสธว่าสิ่งพวกนี้ไม่มี หรือ ฤทธิ์น้อย
    จับจิตให้ยึดศาสนาไว้ ศาสนาอะไรก็ได้ ที่ตัวเองศรัทธาอยู่
    หรือมากระแสชาติกระแสกษัตริย์ไว้

มันเป็นเรื่องของเรา หน้าที่เรา นาค ครุฑ มีฤทธิ์มากๆแต่ไม่ได้มีประโยชน์เกื้อกูลมันก็ไหว้ไม่ลง อุทิศกุศลไม่ลง ให้ตํารวจ ทหาร ครู หมอ ยังจะดีกว่า ยังจะเป็นเนื้อนาบุญมากกว่าเยอะ

ศรัทธาในสิ่งที่มีตัวตนมันแรงกว่า เห็นในสิ่งที่บุรุษทิ้งไว้ให้ด้วยตา ใจมันเต้นมากกว่าเยอะ
    พวกเขาเหล่านั้นรอทุกอย่างจากคุณ

8. jangira

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าท่านมีรูปร่างแบบไหนก็รู้ว่าท่านเป็นแบบ งู เคยนั่งสมาธิอยู่ที่ภูเรือครั้งหนึ่ง พอจิตสงบอยู่ในอารมณ์เคลิ้มมาเลยคะ งูแผ่แม่เบี้ยตัวใหญ่ มาจองมองตุ๋ยอยู่ ตุ๋ยเห็นตกใจคิดว่าชาตินี้ไม่เคยไปฆ่างูแล้วงูตัวนี้มาอย่างไงเนี่ย แผ่เมตตาอยู่ตั้งนานไม่ไปสักทีก็เลยต้องออกจากสมาธิ ตุ๋ยก็เลยเหมาว่าเป็นปู่พยานาค ก็กลัวว่าท่านจะมาให้เห็นแบบนั้นอีกก็ไม่เอาละคะ

9. jangira

คะ คุณอาภากร พูดถูกชาตินี้ดีแค่ใหนเราเกิดมาเป็นคนแล้วได้ทำบุญได้สร้างกุศลได้ฝึกสมาธิ อีกหน่อยเราก็จะเกิดปัญญาก็สามารถจะหลุดพ้นเข้านิพพานได้อย่าปล่อยให้จิตใจไปเกาะกับ พวกพยานาค พยาครุฑ ถ้าเราเกาะมากๆ เราก็จะไปเกิดเป็นสัตว์พวกนี้ก็เสมือนว่าเรากลับถอยหลังอีก ทำกำลังจิตของเราให้สูงเอาไว้ก่อน พวกเขายังอยากจะเกิดมาเป็นคนเพราะมีโอกาสหลุดพ้นเข้านิพพานได้ตุ๋ยคิดว่าเราโชคดีแล้วที่ได้เกิดมาเป็นคนก็ตั้งใจปฎิบัติธรรมให้หลุกพ้นโอกาสแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆ เลยนะคะ

10. ทัสชา 567

ทัสชา 567 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับบุญที่พี่ตุ๋ยนำมาฝาก พี่ตุ๋ยค่ะ ในความรีบของพี่เขียนตกทำเอานุชแอบยิ้มในคำว่า"ปูพยานาค"ทำน้องๆหลายคนงงค่ะที่จริงคงเป็น"ปู่พยานาค"ใช่ใหม?ค่ะ

11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ :cool:

12. jangira

ก็นั่นแหละอันเดียวกัน และคะ ตกหล่นก็เติมให้หน่อย พี่กลับมาอ่านก็ขำตัวเองเหมือนกัน ปู่ มาเป็น ปู ก็ช่วยเติมๆ กันหน่อยก็แล้วกันนะคะ

13. JINKLE

อ๋อปู่พยานาคนึกว่า ปูพยานาคก็เลยสงสัยว่าเป็นยังไง โง่จริงๆเลยเรานี่ 5555
    แล้วคุณตุ๋ยสื่อกับท่านได้รึเปล่า ถ้าสื่อได้ก็ดีเนาะ จะได้มีเรื่องสนุกๆมาเล่าให้ฟังอีก ชีวิตคุณตุ๋ยนี่น่าสนุกดีจัง

14. TLDC

TLDC Active Member

12 พฤศจิกายน 2010
    มีเรื่องอยากรบกวนสอบถามค่ะถ้าเราเคยเห็นดวงวิญญาณแต่อยู่ในรูปของควันๆคล้ายควันบุหรี่ค่ะ เมื่อก่อนเห็นบ้างแต่ไม่บ่อยนะค่ะ เล่าให้เพื่อนฟังแล้วพี่สาวของเพื่อนมีองค์ค่ะ เลยแนะนำให้ลองนั่งสมาธิดู ก็เลยเกิดความกลัวที่จะนั่งสมาธิค่ะ คือคิดว่าถ้านั่งสมาธิแล้วจิตเรานิ่งเราจะเห็นสิ่งที่เราไม่อยากเห็นหรือเปล่าค่ะ

15. jangira

ก็ไม่ต้องกลัวหรอกคะ ท่านๆ ทั้งหลายไม่ได้มาทำอะไรเราหรอกคะแต่ก่อน ตุ๋ยก็ไม่เคยได้รับสัมผัสได้แต่ปจุบันนี้รับสัมผัสท่านได้จนเป็นเรื่องธรรดาไปแล้วแหละคะ สำหรับตุ๋ยไม่ได้มาแบบควันบุหรี่แต่ท่านจะมาแบบ แว้บซ้าย แว้บขวา แต่ไม่ได้เป็นรูปร่างนะคะ เอาสมุดบันทึกขึ้นมาเขียนคุยกับท่าน คำไหนท่านถูกใจกลิ่นดอกไม้นี่หอมฟุ้งไปหมดอยู่ข้างกายเรานั่นและคะ ลองนั่งสมาธิดูเถอะคะไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกคะ

16. jangira

นั่นซิ ภาษาเลยเพี้ยน ไปเลยเนอะ ไม่อยากสื่อหรอกคะ บอกตรงๆกลัวท่านมาแบบ งู ถ้ามาแบบคนยังพอไหวถ้ามาแบบ งู ตุ๋ยไม่เอาด้วยแน่ๆถ้าแบบนี้ตุ๋ยไม่สนุกด้วยแน่ๆ ดูท่าที คุณ JINKLE จะชอบทางนี้เหมือนกันนะเนี่ย

17. TLDC

TLDC Active Member

12 พฤศจิกายน 2010

ขอบคุณคุณนัดทิยามากนะค่ะ

18. JINKLE

ที่บ้านของ JINKLE ก็มีพญานาค 2 องค์และมีพลอยพญานาค 2 องค์ค่ะ ตอนแรกที่ได้พญานาคมาก็อธิษฐานว่าขอฝันถึงท่านหน่อยว่ามีจริงไหม กลางคืนก็ฝันว่ามีงูใหญ่มากๆ เป็นแบบงูการ์ตูนยักษ์ สีสรรมากมาย ว่ายไปว่ายมารอบๆบ้าน 1 ตัว และมีน้ำรอบๆบ้านสูงประมาณครี่งหนึ่งของชั้นล่างแต่น้ำไม่เข้าบ้านนะคะ พอเห็นงูก็ตกใจรีบเรียกลูกสาวให้เข้าบ้านบอกว่ามีงูอยู่ข้างนอก แล้วก็รีบเข้าบ้านปิดประตู ส่วนสามีก็ยืนอยู่ข้างนอกเหมือนไม่รับรู้ว่ามีงูอยู่ หลังจากนั้นก็ไม่เคยฝันถึงเลยค่ะ

19. jangira

ก็แสดงว่าท่านก็คงจะอยู่กับคุณระมังคะ ดีแค่เป็นภาพการ์ตูนถ้ามาแบบเป็นรูปงูใหญ่จริงๆ คุณจะกลัวไหมคะ แต่ตุ๋ยยอมรับว่ากลัวคะถึงจะเป็นแค่ความฝันก็เถอะ

20. JINKLE

ถ้าเป็นรูปงูใหญ่จริงๆ ก็กลัวแน่นอนค่ะ ขนาดเห็นไซด์ปกติยังกลัวเลย เคยมีงูเข้ามาในสนามบ้าน 2 ครั้ง ครั้งแรกก็ให้คนจับไปปล่อย อีกครั้งไม่รู้หายไปไหน ยังเจอคราบงูที่ลอกคราบแล้วในครัวอีก เป็นคนไม่ชอบสัตว์เลื้อยคลานอะ เห็นแล้วมันแหยงๆ คุณตุ๋ยก็ขอให้ท่านมาในรูปหนุ่มรูปงามซีคะ เอ..แล้วท่านเทพจะว่าไหมนี่