อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โคมฉายครับ ไม่ต้องส่งมาให้ใหม่แล้ว อิอิ วันนี้ผมลองไปที่ฟิตเนส ไปถามเจ้าหน้าที่ว่ามีใครเก็บพระได้รึเปล่า เขาก็บอกว่าไม่มี คนที่ไปเช็คที่ล็อคเกอร์ก็บอกว่าไม่เจอ ผมก็หมดหวังแล้วล่ะ แต่ก็ยังเสี่ยงเดินขึ้นไปดูว่าจะยังอยู่รึเปล่า ปรากฏว่า ... ยังอยู่คับ น่าตกใจมาก 24 ชม. ที่ลืมพระไว้ในล็อคเกอร์ แต่ไม่มีใครเอาไป ผมแขวนไว้กับไม้แขวนเสื้อครับ ถ้าเปิดเข้าไปก็ต้องเห็นจะๆแน่ๆ แขวนไว้ตรงกลางเลย แต่วันนี้ที่ผมเปิดดูเนี่ย ไม้แขวนเสื้อเลื่อนไปชิดกับขอบล็อคเกอร์ครับ หุหุหุ ไม่เน่าเชื่อเลยจริงๆ สงสัยพระนางพญาจะบังสายตาคนอื่นไว้ครับ โฮ่ โฮ่ โฮ่ ดีใจจังเลย

2. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

เจอพระแล้วครับ ที่แรกเจ้าหน้าที่ไม่โทรแจ้งเพราะไม่มีคนเอาไปให้เจ้าหน้าที่ แต่พระยังอยู่ในล็อคเกอร์ครับ โชคดีจริงๆ

3. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    พี่โคมฉาย พี่ triangle พี่robert พี่mail2 หรือท่านอื่นๆครับครับ
    อยากทราบว่าหลวงปู่มีคาถาหรือวิธีการฝึกสมาธิรึเปล่าครับ
    หรือพี่มีคำแนะนำรึเปล่าครับพอดีผมนั่งนานมากครับกว่าจะเข้าถึงสมาธิได้
    จึงอยากขอคำชี้แนะครับผม

4. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอดไป อีกแระ ต้องอยู่เฝ้าที่ทำงานจนถึงวันที่ 10 เมษา
    วันนี้ก็ต้องมาทำงานตอนกลางคืนอีก
    ผ้าป่า ถ้าจะร่วมทำบุญ จะยังทันอีกไหมครับ

5. bestinme

bestinme Active Member

26 พฤศจิกายน 2006
    คุณโคมฉายครับ โอนเงินไปแล้ว 750 บาทประมาณ 11 โมง ตามรายการที่หน้า 39 นะครับ ที่อยู่ PM ไปบอกแล้ว อย่าลืมดูนะครับ
    ขอบคุณครับ

6. ariyachot

หลวงปู่ท่านจะมาพำนักที่ไหนในกรุงเทพเหรอครับผม

7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ครูบาคำเป็งท่านมา กทม วันที่ 5 เหรอครับ 0.0

โหย หลวงตาม้าก็มาวันที่ 5 อ๊ากก รู้ข่าวช้า ไม่งั้นผมลงไปแล้ว T_T

ท่านใดไปกราบ ท่านใดท่านหนึ่งก็ขอโมทนาด้วยครับ

8. coolsunny

coolsunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณโคมครับ ลืมผมหรือยังครับ ยังคงรอคำตอบอยู่ครับ

9. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นอ่านดูช่วงนี้มีแต่คนเบื่อๆเซ็งๆ 13-16 เดือนนี้มีงานใหญ่ ต่อดวงชะตา
    สะเดาะเคราะห์ เสริมดวงชะตา ที่วัดสุทัศน์ใครอยู่ก.ท.ม.หรือใกล้เคียงไม่ได้ไปเที่ยวไหนอยากเข้าวัดทำบุญ ก็เชิญได้ครับผมไปอ่านเจอในเวปนี้แหละครับ
    ผมก็ว่าจะหาเวลาไปซักวัน เสริมดวงชะตาหน่อยเผื่อจะถูกหวยเหมือนพี่โคมฉายบ้าง อิอิ

10. ariyachot

ผมเคยไปมาครับผมตอนช่วงปีใหม่ ค่าใช้จ่าย เป็นการทำบุญ 400 บาทครับโดยมีขันตร์เงินทำน้ำมนตร์และอุปกรณ์การทำนำมนตร์และพระประจำวันเกิดให้1องค์ครับ โดยเป็นพิธีระหว่างพุทธกับพราหมณ์ครับผม พิธีดูเข้มขลังดีครับ ถ้าจะไปให้ไปวันจุดเทียนชัย กับวันดับเทียนชัยครับ โดยเป็นรอบแรกของวันแรก และรอบสุดท้ายของวันสุดท้ายที่มีพิธีครับ ทางพระท่านแนะนำมาครับ

นำข้อมูลที่เคยไปมาให้เพื่อนๆได้ทราบกันครับ

11. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    ผม๋ ATM โอนเงิน 1300 บ.แล้วครับ (จอง #1121)
    เข้า บ/ช คุณ มยุฉัตร 010203201051794
    เมื่อ 28/03/50 เวลา 13.40 สถานที่ A 00185 จาก KTBA
    ลำดับที่ 5051 A
    กรุณาส่งที่
    นาย ปกรณ์ศักดิ์ ชูแก้ว
    52 / 126 หมู่ 2 ( ม.ปรีชา )
    ต.บางแก้ว อ.บางพลี สมุทรปราการ 10540

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2007
  12. cookiechang

cookiechang เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ดีใจด้วยคน โชคดีจริงๆปกติของหายต้องทำใจสถานเดียว

13. cookiechang

cookiechang เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจัง ไปไม่ด้ายๆๆ ติดงาน ฝากพี่สามเหลี่ยมกราบหลวงปู่แทนแล้วกัน

14. cookiechang

สงสัยจะเจอเคราะห์หนักซะแล้ว พระท่านเลยรับไปเต็มๆ ฮิฮิ ล้อเล่นนิดหน่อยอย่าว่ากันนะค๊ะ ถ้าส่งพระทางไปรษณีย์โอกาสหักมีสูงค่ะ ลองส่งกล่องพลาสติกเล็กๆกะเอาขนาดที่จะใส่พระได้ ส่งไปให้คนที่เขาจะส่งพระให้เราสิค่ะ ส่วนใหญ่ท่านจะมาถึงในสภาพคงเดิมได้

15. cookiechang

อนุโมทนาค่ะ เห็นด้วยกับคุณจิตงาม เหนื่อยนักก็พักซะบ้าง เดี๋ยวสูบออกซิเจนมาเผื่อแล้วกันนะ

16. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

(verygood) (verygood) (verygood)

17. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ดีนะครับใครอยู่ที่กรุงเทพครูบาอาจารย์ท่านไปโปรดลูกศิษย์บ่อยๆอยู่ต่างจังหวัดดิแย่จังไม่ค่อยจะเจอเลยอะ

18. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    พี่ mail2wissu ครับ ไม่ต้องคิดอะไรมากมายหรอกครับ
    เพราะเราก็คุยกันแบบพี่น้องครับ พี่เมตตาผม รู้สึกเป็นมิตรกับผม
    ผมก็ดีใจนะครับ ^_^ ขอบพระคุณในความเมตตาครับ

ว่าแต่ ผมคงมะได้ไปหาครูบาแน่เลย ถ้าตอนเย็นนี่ไม่แน่ครับ
    แต่ถ้าไปหาครูบามะได้ไม่เป็นไร ตอนเย็นไปหาหลวงตาม้าแทนครับ
    แล้วมีใครอยู่แถว All Seasons บ้างป่าวครับ

19. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    พี่โคมฉายครับ ได้รับพระแล้วนะครับ
    ขอบพระคุณมากๆครับ แต่ท่าผมจะคิดมากไป
    เมื่อคืนเลยเก็บเอาไปฝันครับ แหะๆ

20. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายคนจะร่วมถวายผ้าป่ากับครูบาคำเป็ง แต่อยู่ต่างจังหวัดไกลๆ
    รบกวนคุณครึ่งชีวิตเป็นธุระให้หน่อยครับ ให้สมาชิกที่ประสงค์จะร่วมผ้าป่าส่งธนานัติไปที่คุณครึ่งชีวิตได้มัย เพราะผมคิดว่าคุณครึ่งชีวิตคงได้ไปแน่นอน
    ส่งวันนี้ถึงวันที่ 10 ก็น่ารวบรวมทัน
    ไม่ต้องกลัวเรื่องโปร่งใสหรือไม่โปร่งใสครับ ใจเราเป็นหนึ่ง คนไม่รู้ฟ้ารู้ครับ
    หรือถ้ากลัวก็พิมพ์ชื่อผู้ทำบุญพร้อมยอดเงินไปให้ครูบาลงนามอนุโมทนามาโชว์ในเว็บ ก็ได้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้