อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันอะไร เล่าแล้วเล่าให้หมด มิฉนั้นปวดหัว

2. โคมฉาย

รับทราบครับ

3. โคมฉาย

เสริมชะตาให้ถูกหวยไม่ยากครับ
    เป็นเจ้าภาพผ้าป่าซิครับ

4. โคมฉาย

น่าเอาไปทำสติกเกอร์ติดหน้ารถนะครับ
    ใครรู้จักร้านทำสติกเกอร์แบบราคาย่อมเยาว์บ้าง แล้วเอาไปให้ครูบาท่านเสกแจกผ้าป่า อิอิ
    ต้นฉบับใหญ่พอที่อัดเป็นภาพขนาดจั๊มโบ้ได้หรือเปล่า The club ถ้าได้จะได้เอาไปอัด เผื่อเอาไว้หน้าพระ ถ้าใหญ่พอส่งเมล์มาให้หน่อยนะครับ ถ้าให้ดีเอาแบบสีเหลี่ยมเลยครับ

5. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอเล่าเรื่องความฝันก่อนครับ แหะๆ
    ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้ครับ ฝันไรตื่นมาจำมะค่อยได้
    คือ ช่วงก่อนหน้านี้ 2 - 3 วันครับ ฝันว่ามีคนส่งพระมาให้ครับ
    แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นพระอะไรครับ พอเมื่อคืนก่อนฝันว่าเหมือนอยู่ในวัดครับ
    แล้วที่วัดก็มีบ่อน้ำ ผมก็เดินไปที่บ่อน้ำ สักพักก็มีพญานาคโผล่ขึ้นมาครับ
    แต่ดูท่าทางจะเหมือนงูมากกว่าอ่ะ ตัวใหญ่มากๆ สีดำๆ น่ากัว -"-

ส่วนเมื่อคืนนี้ฝันเกี่ยวกะองค์พ่อจตุคามอ่ะครับ แต่จำไม่ค่อยได้ครับ
    เดี๋ยวไว้นึกออกจะมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ แหะๆ

6. the_club

ถามเรื่องผ้าป่านิดครับ อันนี้คือผ้าป่าชุดไหนเอ่ย
    เห็นบอกว่ามี 2 ชุด ไม่ทราบว่าชุดแรก หรือ ชุดสองครับ

ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์นั้น คิดว่าไฟล์น่าจะได้นะครับแต่ว่าผมลบไฟล์ไปแล้วอ่ะ
    แต่ตัวที่ผมอัพไว้ เนี่ย ก็ขนาดนี้เลยครับ ไม่ได้ทำการแก้
    ถ้ายังไง เดี๋ยวผมทำให้ใหม่ก็ได้ครับ

7. โคมฉาย

แม่อุมา 300 เป็นรุ่นแรก (ในเว็บ) ครับ
    ส่วนคุณปลัด ผมมีอยู่หนึ่งอัน ไม่สมบูรณ์ ด้านบนแตกไปครึ่งหนึ่ง ถ้าสนใจผมให้ฟรีครับกระผม

8. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ ยินดีครับพี่โคมฉายเรื่องธนาณัติขอเคลียร์สัก 1 วันครับ คงจะต้องให้ส่งมาที่น้องชายเพราะเค้าทำงานเกี่ยวกับทางด้านไปรษณีย์จะได้รวดเร็วต่อการขึ้นเงิน ส่วนผมกรรมกรห้องแอร์แว๊ปไม่ค่อยได้ แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบครับ ส่วนเรื่องบัญชีที่ธนาคารของหลวงปู่ที่กรุงเทพ ช่วงที่ท่านแวะมาที่กท.ก่อนที่จะไปประจวบ ท่านจะไปเปิดบัญชีไว้อีกเล่มหนึ่งครับ
    วันที่ไปถวายผ้าป่าผมคงไม่ได้ไปติดธุระบางประการครับ ถ้ามีผู้ที่ศรัทธาร่วมทำบุญก็ยินดีที่จะดำเนินการขอรับ
    [​IMG] สาธุ กับ พี่the club กับความตั้งใจและศรัทธาที่จะจัดสร้างองค์พ่อด้วยครับ
    ผ้าป่าชุดแรก 13 เมษา. ชุดที่สอง 12 พค.ครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2007
  9. the_club

ว่าแต่วันนี้ยังไม่เห็น พี่ mail2wissu เลยอ่ะครับ
    แอบไปน้อยใจที่ไหนอ่ะป่าวเอ่ย

10. ครึ่งชีวิต

ได้รับข่าวด่วน เรียนพี่สามเหลี่ยมและเพื่อนๆๆข่าวมาจากหลวงปู่ครับ ทางวัดเกาะหลักที่ประจวบจะส่งรถไปรับหลวงปู่วันที่ 5 เมษานี้ ที่ถ้ำแสงเพขรเลยหลวงปู่จะไม่แวะเข้ามากท. แต่จะเปลี่ยนมาแวะเข้ากรุงเทพประมาณ วันที่ 8 - 9 เมษาแต่วันที่ยังไม่แน่นอน ครับ
    (verygood) (verygood) (verygood)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2007
  11. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ สำหรับรายการ "เกาะติดสถานการณ์ข่าว"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2007
  12. coolsunny

coolsunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณครับ ถ้าให้ก็ยินดีรับครับ ถึงแม้จะแตกไปบ้าง แต่ผมเชื่อว่าความศักดิ์สิทธิ์ยังคงอยู่แน่นอนถ้างั้นผมขอจองแม่อุมารุ่นแรกด้วยแล้วกันนะครับ 300 + ค่าส่ง 50 บาท รวม 350.-บาท โอนเงินแล้วผมจะโพสใบเสร็จมานะครับ

13. ครึ่งชีวิต

ได้รับข่าวอีกจะรีบแจ้งให้ทราบครับพี่ พี่Robert เขียนเพื่อน้องๆๆบ้างนะครับพี่
    (b-smile) (b-smile) (b-smile)

14. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ผมจะไปพบครูบาท่านที่ ประจวบด้วยใครสนใจก็ตามไปด้วยได้นะ(b-oneeye)

15. the_club

พี่โคมครับ ทำแบบสติ๊กเกอร์ให้ใหม่ครับ
    ผมยกมาทั้งสวรรค์เลยครับ 555+

พอดีอยากทำที่แบบว่าเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของครูบาเลยอ่ะครับ
    เลยนึกขึ้นได้ว่ามีพระแม่กวนอิม กับ พระแม่อุมา เลยเชิญท่านมาซะเลยครับ
    ขอความเห็นหน่อยนะครับ

16. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามารายงานตัวแล้วครับ
    วันนี้งานยุ่งมากครับ

17. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ธนาณัติ หรือ บัญชีผ้าป่า ของครูบา ส่งไปได้ที่ไหนหรือครับ

เป็นเจ้าภาพผ้าป่านี่ จะถูกหวย บ่อยๆ เลยหรือครับ

18. mail2wissnu

ไม่กล้าแนะนำจริงๆครับ ผมก็นั่งนานเหมือนกันครับ แต่จำเอาจากหนังสือของหลวงพ่อฤาษี ให้นึกถึงอารมณ์ฌาน ก็จะเข้าฌานได้ทันที แต่ผมก็ยังทำไม่ได้

แต่ที่ทดสอบได้หลายๆครั้ง ว่ามีผลคือ ศีลข้อ 6 ครับ วิกาลโภชนา....
    กินแค่วันละมื้อ ถึง สองมื้อ ยิ่งหิวสมองยิ่งแจ่มใส เข้าสมาธิได้ง่ายขึ้นจริงๆ
    ผมจำไม่ได้ว่ามาจาก บูรพาจารย์สายพระป่าท่านไหนเขียนไว้ นะครับ
    แต่อ่านดู หลวงพ่อหลายๆองค์ จะตื่นตั้งแต่ ตี 2 - ตี 3 แล้ว เข้าสมาบัติ ให้ลึกที่สุด ก่อนไปบิณฑบาตร เพื่อโยมที่ตักบาตรจะได้บุญมากที่สุด
    บางองค์ก็เข้า สมาบัติแปด สมาบัติเก้า(เอ ใช่ป่าวหนอ) ไปเลย

ตอนเช้าๆ ก็ลองตื่นเร็วๆ เข้าสมาธิดูนะครับ
    ผมยังไม่เคยเข้าลึกถึง อัปปนาสมาธิ ที่กายนิ่งเป็นหินไปเลย แค่จวนเจียน หูได้ยินเสียงวิ้งๆ เป็น ระยะ ๆ นะครับ ถ้าอัปปนา หูน่าจะดับไปเลย กายกับจิตแยกกันเลย

เรื่องนี้ พี่ โคมฉาย พี่โรเบิร์ต พี่ Triangle หรือ ท่านอื่นๆ อ้อ specialize น่าจะไปได้ไกล มากแล้ว

ต้วมเตี้ยมไปทุกวัน ยังไงก็คงถึงเป้าหมายให้ได้ ผมก็จะพยายามต่อไปครับ
    สู้เขา ทาเคชิ

19. ครึ่งชีวิต

[​IMG] สาธุ ขอรับ
    ทำบุญโดยตรงกับหลวงปู่ บัญชีธนาคาร ของหลวงปู่ครับ
    พระเป็ง ชโย ฐิตปัญโญ
    ธนาคาร กสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ สาขาคลองลาน

หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3
    ส่วนธนาณัติ พรุ่งนี้จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับพี่
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

20. the_club

อีกแบบนึงครับ เอามาให้ดูกันเล่นๆ แบบนี้พระแม่อุมาดูดุไปหน่อย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้