อยากเล่า ผลของการสวดมนต์ก่อนนอนติดต่อกัน 1 ปีของเรา

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย jangzaazz, 6 เมษายน 2013.

1. ปรมินทร์29

ปรมินทร์29 เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันคิดว่า การสดมนต์ นั่งสมาธิ ทำบุญใส่บาตร อุทิศบุญกุศลให้ผู้ล่วงลับไปแล้ว และให้แก่เจ้ากรรมนายเวร สัพเวสี วิญญาณเร่ร่อน รวมไปถึงเทวดา เจ้าที่เจ้าทางที่เราอุทิศให้ เป็นการดีมาก สำหรับดิฉัน ที่สำคัญ มันคือการฝึกจิตรใจ และ ทำให้สงบ มีความสุข ปรีติ ยิ่ง ถึงแม้ว่าผลที่เราทำไปอาจจะไม่ได้ย้อนกลับมาในทางที่เราคิดว่าน่าจะดีกว่านี้ น่าจะได้มากกว่านี้ หรืออะไรต่างๆ ก็แล้วแต่ที่คาดหวัง สำหรับดิฉันแล้ว แค่เรามีความสุขใจ และยิ้มร่าได้ แค่นี้ก็ถือว่า เป็นผลตอบแทนที่คุ้มค่าแล้ว จริงมั๊ยค่ะ

2. jangzaazz

jangzaazz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาบอกเล่าประสบการณ์ดีๆให้เพื่อนสมาชิกฟังนะคะ เจ้าของกระทู้ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขเพิ่มขึ้นทุกวันเลยนะคะ

3. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญแก่ท่านเจ้าของกระทู้ด้วยเช่นกันค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ