อย่างนี้ไม่ถูกครับอา...jin...แทนที่จะชี้แนะหรือสอนผมก็ได้

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย บัวสุวรรณ56, 24 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เห็นว่าผมลอยๆมาเยอะละ หากเเน่จริงมาเจอกันหน่อยไหมครับ มาทั้งตระกูลเลย งานวันอาทิตย์เนี้ยที่พันทิพย์ งามวงศ์งาน ผมจะนั่งรอที่ร้านขมังเวทย์ของพี่เอ คำพันธ์

2. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    เห็นด้วยครับ ในเว็ปนี้มิจฉาชีพเยอะมากๆ แต่เพื่อนสมาชิกที่ดี ที่มีน้ำใจก็มากเช่นกัน ... ฉะนั้น ก็ควรจะต้องช่วยกันดูแลซึ่งกันและกัน ( " ดูแล " ไม่ใช่กลั่นแกล้ง )

ในประเด็นนี้ ถ้ามีคนออกมากล่าวหาลอยๆ ไม่ชี้เหตุที่มาว่าทำไมจึงคิดว่า ปลอม , ไม่แท้ หรือ ไม่ทัน หลวงปู่ หลวงพ่อท่านปลุกเสก อยู่ดีๆ ก็ออกมาชี้บอกเลยว่า ... คุณขายของปลอม อันนี้ผมเห็นว่า คือ กลั่นแกล้ง

แต่ถ้าเค้าออกมาชี้ว่า ปลอม พร้อมทั้งเหตุผลประกอบ ว่าทำไมเค้าคนนั้นถึงคิดว่า ปลอม , ไม่แท้ หรือ ไม่ทัน ... ซึ่งผู้ถูกกล่าวหา ถ้าชี้แจงในประเด็นเหล่านี้ได้ชัดเจน พิสูจน์ข้อหักล้างได้ก็น่าจะจบ ... แล้วถ้าพิสูจน์ไม่ได้ หรือ พิสูจน์แล้วไม่เป็นที่ยอมรับของคนส่วนมากหละ ?

จุดประสงค์ของเว็ปพลังจิตไม่ได้ออกแบบมาเพื่อเป็นแหล่งกลางในการซื้อ-ขายวัตถุมงคล ฉะนั้น ณ ขณะนี้... ระเบียบวิธีการปฎิบิติ ข้อกำหนด และ บทลงโทษต่างๆ ยังไม่เป็นมาตรฐาน

สมาชิกก็ต้องดูแลเพื่อนสมาชิกด้วยกันเอง ในความสามารถที่พอกระทำได้ ( ไม่ได้บอกว่า ถ้ามีสมาชิกท่านใด/คนหนึ่งคนใด ชี้ว่าวัตถุมงคลของผู้ขายท่านใดเก๊ ปลอม ต้องปลอมและเก๊ตามนั้น อยู่ที่ข้อชี้แจง ข้อพิสูจน์มากกว่า ว่าผู้ดูแลเว็ปจะเห็นเป็นอย่างไร ... ไม่เหมือนนอย่างเว็ป G-Pra หรือเว็ปอื่นๆ ที่ทำธุรกรรมด้านโดยตรง ที่มีกรรมการกลางมาเป็นตัวตัดสิน ชี้ชัดๆลงไปเลย )

ไงเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆสมาชิกที่คิดดี ทำดีเพื่อประโยชน์ของเพื่อนๆสมาชิกส่วนมากครับ :cool:

3. Jin

27 มีนาคม 2554
    ชั้น 8 ศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ พลาซ่า งามวงศ์วาน จ.นนทบุรี
    สมาคมศิษย์เก่าอำนวยศิลป์

เอาหนุมาน เอางาเเกะ เอาตะกรุด ที่ลงๆขายเนี้ยเอามาให้หมดนะครับ

4. บัวสุวรรณ56

บัวสุวรรณ56 สมาชิก

มาจับผิดอีกแล้วนาย jin คำว่าครับ หรือ ค่ะ ไม่ใช่ประเด็นเลย น้องเขาเป็นผู้พิมพ์และพิมพ์ได้ดีด้วย ปากพูดมาได้ตัวแม่ไม่ได้เรื่อง

ที่นี้ผมครับอาๆลุง

ต่อไปนี้ผมไม่ขอเรียกว่าอา jin แล้วครับผมขอบอกเลยว่าหมดครับและผมก็จะขอเรียกร้องกระทู้ผมกลับมาผมสู้ครับผมมีแม่ให้กำลังผมผมไม่กล้วครับ วันนี้ทั้งวันได้เลยครับคุณแม่ผึ่งกลับจากอบรมอยู่กับผมตลอด

5. บัวสุวรรณ56

หมายความว่าอะไร หนู jin พูดออกมาให้ชัดๆไปเลย วิ่งแก้ไปมาไม่รู้เรื่อง

เอาให้เข้าใจกันไปเลย อย่างนี้เขาเรียกว่าวิ่ง.......อะไร (บอกไปด้วยว่าหนูพิมพ์)

6. บัวสุวรรณ56

ข้อความทั้งหมดผมเป็นคนพิมพ์ครับ จะอะไรก็ชังคำบางคำคุณแม่ที่จะสอนผมแม่กํ็ใช้คำพูดว่า "ไอซ์ครับ" เขาไม่ว่าหรอกครับ หรือผมพิมพ์ผิดก็ไม่ใช่ที่มาจะผิดกันแบบนี้ ถามจริงครับว่ามีลูกไหมพูดกับลูกว่าอย่างไร

ผมกับคุณแม่ตอนนี้ช่วยกันตอบโต้นะครับอาจจะมีคำของคุณแม่และบางตอนของผมประสมกันอยู่นะครับขอให้คุณอาคุณลุงเข้าใจด้วยด้วยครับกรุณาอย่าจับมาเป็นประเด็นอีกครับ ครั้งนี้ผมและคุณแม่ไม่ยอมเด็ดขาดครับ คนแบบนี้น่าศูนย์พันธ์ไปแล้วไม่น่ามาเจอเลย
    ขอบพระคุณมากครับ

7. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ร่างทรงเดี๋ยวเปลี่ยนเป็นแม่ เดี๋ยวเปลี่ยนเป็นน้องอ๊ายยยยยยยย
    ตรูสับสนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ black_pig

น้องอ๊ายยยยยยยยยโดนรังแกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แค่เข้ามาอ่านเฉย มิได้มีเจตนาจะจับผิดอะไรใคร

เพียงแต่ไม่ชอบการพิมพ์ภาษาไทยแบบผิดๆ

ไม่ว่าจะโกรธขนาดไหน ก็ช่วยกันรักษา ภาษาพ่อแม่ของเรากันนิดนึงแล้วกันนะครับ

9. บัวสุวรรณ56

ออกมากันแล้ว พวกข้าทาส องครักษ์

10. บัวสุวรรณ56

ครับอาผมไม่ได้ถามคุณแม่ คุณแม่บอกให้พิมพ์ ป. 6 ครับขึัน ม.1 ปีนี้ครับ

11. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    55555555555555เด็กนี้เก่ง

12. Liverpat

กลายเป็น พวกข้าทาส องครักษ์ ไปแล้วตรู

ว่าแต่ Sikkha นี่คือ ข้าทาส บริวารของน้องอ๊ายยยยยยยยยยยยหรือเปล่าครับ ถึงได้ออกมาร้อนตัวแทนกัน กรั่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ rabbit_run_away

13. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

ว่ากันไปว่ากันมามันก็ไม่รู้จะจบยังไงครับ เอาแบบนี้ดีไหม คู่กรณีทั้ง2ท่านนัดกันไปพันทิพครับ เอาวัตถุมงคลที่เคยลงไว้และยังไม่มีใครปิดไปเอาไปเช็คดูเลยจะได้จบๆกันไป

ถ้าเซียนว่าแท้ คุณจินจะรับผิดชอบอย่างไรกับสิ่งที่ทำไป(ในกรณีที่วัตถุมงคลน้องเค้าแท้)ก็บอกน้องเค้าไป
    ส่วนน้องถ้าเซียนตีเก๊จะทำอย่างไรครับลองบอกมา(ถ้าเก๊จริงก็ระวังคนที่โดนหลอกแจ้งความเอาด้วยนะครับ)

เอาแบบนี้กันไปเลยดีไหมครับจะได้จบ หรือ ถ้าทั้ง2ท่านไม่อยากไปก็แล้วแต่นะครับ ผมแค่เสนอมาเป็นแนวทาง เพราะถ้าเรื่องไม่จบเว็ปเกิดปิดห้องพระเครื่องขึ้นมาเพราะความวุ่นวายมันจะเดือดร้อนกันหมด ลองคุยกันดูนะ แต่ผมว่าเรื่องนี้จะจบได้คงต้องมีคนกลางมาตัดสินแน่นอนไม่งั้นไม่จบแน่ๆ

14. Liverpat

อ่อ ไปค้นๆดูๆมาเป็นสาวกของน้องอ๊ายยยยยยยยยยเค้านี่เอง
    ขอให้โชคดีนะตัวเอง 555 catt3

15. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะครับพอดีไม่ได้อ่านข้อความนี้ของคุณจิน อ่านมาไม่ทราบผมเข้าใจถูกไหมนะครับ ผมเข้าใจว่า 27 มีนาคม 2554 คุณจินจะรอน้องอยู่ที่ชั้น 8 ศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ พลาซ่า งามวงศ์วาน จ.นนทบุรี
    สมาคมศิษย์เก่าอำนวยศิลป์ ให้น้องเอาของทั้งหมดมาเช็ดดู ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกต้องไหมครับ

ถ้าผมเข้าใจถูกน้องควรตกลงไปนะ เื่อพิสูจน์ตัวของน้องเอง แต่ถ้ายังบ่ายเบี่ยงนี่มันชักยังไงๆอยู่นะ

16. บัวสุวรรณ56

คุณอาครับคุณอาหัสดา แม่ผมฝากบอกมาว่าขอความกรุณาคุณอาให้อ่านบทความต่างๆตั้งแต่ต้นแล้วคุณอาจะทราบว่าประเด็นหลักคืออะไรครับคือ
    1. ผมต่อว่า jin ซื่งตอนนี้ผมถือว่าเป็นรุ่นเดียวกับผมแล้วครับว่า น่าจะเอาความรู้ที่มีมาชี้แนะผมในกระทู้ที่ผมผิดพราดเอาของไม่ดีหรือเซียนเรียกว่าเก๊จะดีกว่าและสอนผมกรุณาผมในคำแนะนำไม่ใช่มาแจ้งย้ายกระทู้ผม ไม่เหมือนกับทางทีมงานพลังจิตเลยที่เคยให้โอกาศผมเตือนผมไม่ย้ายกระทู้ผมซึ่งของสิ่งนั้นผมก็ยังไม่ทราบเลยครับอาว่าเป็นอะไร ผมก็ลบออกทันทีและขอบคุณคุณอาทีมงานด้วยครับ
    2. ผมและคุณแม่อ่านคำพูดของ jin พยายามให้ผมเข้าไปเกียวข้องกับคุณอาพลังชาตรีให้ได้ ซึ่งผมเคารพรักอาพลังชาตรีมากๆครับเรียกได้ว่าผมจะเรียกว่าอาหรือลุงหรือพ่อก็ได้ครับของยังเคยเรียกว่าพ่อเลยตอนล้อๆกัน

อาจะให้ผมเอาอะไรไปครับที่ ศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ ผมไม่มีอะไรครับที่จะเอาไปตะกรุดอันที่ผมลงผมก็คืนตาไปแล้วและต่อว่าคุณตาด้วย คุณตาก็ขอโทษที่ทำให้เกิดเรื่องขึ้น ตาก็ยอมรับไปแล้วว่าอาจจะยังไม่ถึงยุดหรือเก่าไม่พอครับ อาหัสดา ตาก็ขอโทษทุกๆท่านไปแล้วและบอกมาว่าตาดูแบบบ้านๆไม่ได้เก่งอะไรเท่าไรหรอก แต่ jin กลับมาอวดตัวว่าเก่งกว่าอีกว่าตาผมดูไม่เป็น ตีความหมายอะไรมั่วไปหมดครับ

ลองอ่านดูครับอาหัสดาว่าผมจะมีอะไรที่จะต้องเอาไป

17. บัวสุวรรณ56

อิอิอิ อา Liverpat เหมือนรูปเลยครับ วิ่งปกป้องหัวหน้า อิอิอิ

อา Sikkha ขอบพระคุณมากครับที่ชมผมเก่ง ผมสู้ครับอารับลองครับ อาครับเขาว่าอา อาอย่าโต้เลยครับผมจัดการเองครับ

18. Liverpat

ถามน้องอ๊ายยยยยยยยยยหน่อยนะว่ารูปแทนตัวนี่รูปน้องอ๊ายยยยยเองเลยหรือเปล่าครับ

ถ่ายตอนอายุกี่ขวบครับ สมัยไหนครับ ลักษณรูปมันเหมือนสมัยพี่ตอนเด็กๆ อ่ะครับน้องอ๊ายยยยยย รูปสิบกว่าปีที่ผ่านมานี้ยังไง๊ ยังไงก็ไม่น่าจะเก่าแบบนี้นะครับน้องอ๊ายยยยยยยยย หรือว่าเป็นรูปพ่อของน้องอ๊ายยยยยยยยยครับ

19. Jin

20. บัวสุวรรณ56

อา Liverpat รูปตอน ป. 1 ครับ

ตอนนี้ไม่หล่อครับจะเข้า ม. 1 แล้วครับ

อิอิอิิิิิ พ่อผมหรือครับท่านหล่อกว่าผมครับ แต่เสียดายท่านไม่อยู่แล้วครับ แต่ผมก็รักท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้