อย่างนี้ไม่ถูกครับอา...jin...แทนที่จะชี้แนะหรือสอนผมก็ได้

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย บัวสุวรรณ56, 24 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หนองสะลาบ

หนองสะลาบ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    รับทราบตามนั้นครับต้องขออภัยที่อ่านไม่ตลอด ส่วนเวปนอกที่ซื้อขายกันเขามีประโยคเด็ดๆว่า"รับประกันแท้ ตลอดชีพ"(ไม่แน่ใจว่าถ้าเจ้าของพระตายแล้วพระก็จะเก๊ทันทีหรือป่าว)หรือ"รับประกันแท้ เก๊คืนเต็ม"(อันนี้ส่วนมากที่ได้เต็มๆคือโง่)ก็เลือกเอาถนัดนะครับ

2. vptech

vptech เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ผมได้อ่านกะทู้มานานและไม่อยากจะเข้ามาเลย ผมเองก็เว้นจากกะทู้ต่างๆมานาน มีเข้ามาอ่านแต่ไม่ตอบ แต่เที่ยวนี้รู้สึกแปลกเพราะมีคนอายุ12 กัปป์ 12กัลป์ ก็เลยสนใจ และนี่ก็อีกคนนึง นะ-เมตตา สมัคสมาชิกเพื่อเข้ามาด่าคนก็ยิ่งดูแล้วยิ่งขยะแขยง

3. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    อ่านมาหลายหน้าตาลาย

ผมคนนึงแหละครับที่เคยพบพี่จินตัวเป็น ๆ น่าจะ 2-3 ครั้งจำไม่ได้ ผมว่าพี่เค้าก็ Ok นะ

มิจฉาชีพเดียวนี้มีเยอะครับระวังๆกันไว้ล่ะกัน

แฮะๆไม่ได้เข้ามานาน ห้องวุ่นวาย เลย อิอิ งานยุ่งไม่ค่อยได้เข้ามา+เรียนต่อด้วย อิอิ เอาเป็นว่าพี่จินสู้ๆๆ

4. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ผมเองก็ ไม่ได้เป็นสมาชิก พีเมี่ยมแล้วด้วย ซิ

ส่วนผม สโลแกนเดิมครับ

"น้ำ แสวงหา รับประกันแท้ตลอดชีพ" ^^

5. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ผมได้อ่านมาจนถึงหน้าที่3 ก็พอจะสรุปได้แล้วเลยไม่อ่านต่อไปอีกเพราะแค่นี้ก็พอจะวิเคราะห์ได้แล้ว ว่าอะไรเป็นอะไร ผมมองอย่างมีเหตุผลนะ ผมไม่เห็นจะเป็นการรังแกอะไรตรงไหน คุณว่าคุณยังเด็กอายุ12 ฟันน้ำนมหักหมดยังไม่รู้ ริอาจจะมาเล่นพระเครื่อง แม่คุณอ่ะตัวดีเลย ไหนบอกสั่งสอนลูกชายให้สุภาพ แต่ผมอ่านคำพูดของแม่หนักยิ่งกว่าลุกชายอีก อีกทั้งพิมพ์ครับพิมพ์ค่ะ มั่วไปหมด พอเขาจับพิรุทได้ก็อ้างว่านั่งสอนคำพูดให้ลูกพิมพ์ จะสอนลูกชายให้เป็นนักเลงหรือไงคุณ เด่วเด้กโตขึ้น ใครทำอะไรไม่ถูกใจ ไปฆ่าเขาตายลูกคุณติดคุกเอานะครับ ผมว่าทางที่ดีคุณตั้งสติ ขอ ย้ำ ตั้งสติ พาลูกพาเต้าอ่านหนังสือ ให้เขาตั้งใจเรียนดีกว่าครับ ส่วนคุณก็เป็นแม่ที่ดีคอยอบรมเขาให้รู้จักสัมมาคาระวะต่อผู้ใหญ่ ไม่ใช่สับร่างสร้างความร้าวฉาน แม่+ลูก พากันมาทะเลาะกับเขาในเรื่องไม่เป็นเรื่อง (ทีแรกผมอ่านหัวกระทู้ผมตกใจเลยรีบคลิกดูว่าคุณจิมไปแกล้งอะไรเด็กหว๊า) อย่าไปเอาอย่าง เซียนบอย ท่าพระจันทร์ เลยไอ้หนูเอ๊ย คนนั้นเขามีพวงสวรรค์เย้ยพรสวรรค์ แหมๆลงโฆษณาพระซะเลิศหรูว่าแท้รับประกัน แถมมีแม่มีตาหนุนหลัง พอเอาเข้าจริงๆดูพระไม่เป็นกันทั้งบ้าน55555 ครอบครัวคุณไปหาอาชีพอื่นทำเถอะครับ มีหลายอาชีพ อย่าเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้กับลูกคุณเลย พอได้แล้ว (ยกเว้นพวกคุณเป็น18มงกุฎไม่มีทั้งเด็กทั้งแม่ทั้งตาแถมยายให้อีกคน คุณก็คือคน คนเดียวนั่งพิมพ์คนเดียวสร้างตัวละครประกอบเพื่อขอความสงสาร) ผมคนหนึ่งจะร่วมต่อสู้ฟันของปลอมช่วยเท่าที่ช่วยได้ครับพี่น้องงานนี้เต็มที่เลยถ้าผมมั่นใจว่าเก๊ ผมไม่ได้เข้าข้างคุณนะคุณJimเพราะผมไม่รู้จักแม้แต่หน้าคุณเหมือนกัน แต่ผมชอบความถูกต้องและเหตุผล ก็เท่านั้นครับ

6. willy0089

willy0089 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2011
    เขาเรียกว่าแทคทีมคร๊าบ

อื้ฮื้ มันส์จัง จอมแก่น ก่อนอื่นขอชมน้องอายุ 12 ขวบก่อนเลยครับว่า ใช้ภาษาไทย สำนวนไทยในคำพูดนี่สุดยอดมากครับ เล่นซะลุงๆ แย่เลย แต่อย่าลืมน๊ะครับน้อง ไม่ว่าจะใช้คำ หรือภาษาไทยเก่งอย่างไร ห้ามลืมขนบธรรมเนียมประเพณีไทยน๊ะ คำว่าเด็กคือ ผู้ใหญ่คือ นี่ไม่ได้บังอาจสอนน๊ะ แค่บอกกล่าวน๊ะ คำพูดของน้องอาจจะสะใจหลายคน แต่ก็อย่าลืมว่าอีกหลายคนก็ไม่ปลื้มน๊ะ แต่ก็ไม่ถือสาน๊ะ เรื่องราวยังงัยผมไม่สนใจน๊ะ มันปวดหัว แนะนำครับ เปิดเว็บเอง ขายเองเลยครับ www. แทคทีม. com ไปเลยน๊ะ

7. willy0089

willy0089 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2011
    ขอถามแบบว่าตรงๆ

12 จริงรึ มากันครบแล้วหรือยัง แทคทีมน่ะ สงสัยจะแยกร่าง แปลงกายเก่งจังเน๊อะ โทษทีผมคงจะดู เกาะเพชรเจ็ดสีมากไป ไปล่ะ คงจะเปิดตูดกันไปหมดแล้ว ผมมาช้า แต่ดีกว่าไม่มา

8. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    :cool: :cool::cool:""""""""""""""""""""""""

9. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ผมไม่ได้ข้างไหนนะครับ ผมก็สนใจพระเครื่อง-เครื่องรางมาแต่เด็กประมารป.5 เพราะปู่กับลุงผมเล่นพระ ซื้อขายกันอยุ่ จนถึงตอนนี้ผมอายุ20 ผมยอมรับเลยว่ายังดุไม่ค่อยเป็นได้อะไรมาต้องเอาไปให้ลุงดูให้ บางที่ลุงบอกว่าพระนี้ไม่เป็นก็จบไป แต่ถ้าน้องเกล่ง ขนาดรับประกันว่าดูง่าย พระแท้ ตามที่ท่านอ่นกล่าววมาแล้วนั้น ผมต้องขอนับถือเลยครับ

10. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    สาธุครับๆๆสาธุๆๆหากหลังคารั่วก็ต้องช่วยกันเปลี่ยนหลังคาก่อนครับ..ต้นเหตุที่ไหน เเก้ที่ตรงนั้นครับถ้าไม่ทำอะไรเลยก็ ไม่นานก็มีอีกครับโชคดีทุกคนครับ โบกมือลาทุกคนครับ...

11. บัวสุวรรณ56

บัวสุวรรณ56 สมาชิก

โอ้โห.... ไม่ได้เข้ามาดูเกือบปี ยังไม่หยุด บอกเรื่องทั้งหมดก็บอกไปแล้ว หมูหมากาไก่มากจริงเดี๋ยวบ่ายๆเจอกันหน่อยรอพวกมากันให้ครบๆ
    น้ำท่วมอยู่บ้านว่างแล้ว เก่งขึ้นด้วยจะบอกให้ ขอตอบแบบเป็นเพื่อนก็แล้วกัน

ข้อความนี้สำหรับอาๆที่ให้ความเมตตาครับ
    ตอนนี้ผมให้คุณแม่เปิดเล่นอยู่เว็ป ดีดี ครับสบายใจมากๆและก็เก่งขึ้นมากด้วยครับ ซื้อขายตามกฎของเว็ปไม่มีพวกเจ้าถิ่น หรือพวกอวดว่าเป็นคนดีอย่างในนี้ผิดก็ยกเลิกกันไปก็จบ ไม่เหมือนในนี้ผิดชิ้นเดียวด่ากันเป็นปี ถือว่าพวกมากเจ้าถิ่น
    ผมดูนะครับ เครื่องรางที่เอามาขายในนี้ก็ซื้อมาจากในเว็ปพระนี้เเองแบบวัดใจเก๊แท้ไม่ว่ากันแล้วมาขายกันเป็นของแท้
    ตอนนี้รู้มากขึ้น เก๊เพียบเลยคุณอาทั้งหลายระวังนิดครับ

ส่วนพวกคนดีทั้งหลายที่ทำเป็นตัวว่าดีมาว่าคนอื่น รอก่อนบ่ายเจอกัน

12. บัวสุวรรณ56

ต่อไปนี้ขอบอกเลยนะครับว่า ไม่มีคำว่าเกรงใจกันต่อไปจะตอบโต้ทุกๆกระทู้ที่ว่ามา
    เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่านายเป็นเด็กอายุเท่ากันหรือเปล่า ไม่มีคำว่าพี่หรืออาอะไรทั้งนั้นมีนายกับเราดีกว่า จะได้สนุกกันไปเลย
    อย่างนายรู้จริงแค่ใหนอ่านมาแล้วอ่านจบหรือเปล่าตั้งแต่ต้นใหม อธิบายก็แล้วทุกอย่างไม่จบ ก๊ไม่จบเหมือนกัน เฮด้วยแล้วกัน

จะไม่มีคำอธิบายกันต่อไป มีอะไรว่ามา พวกมานั่งกันอยู่ 10 กว่าคนเราก็มีพวกเหมือนกัน อิอิอิอิอิ

13. บัวสุวรรณ56

นายอ่านจบแค่ใหนหรือนาย vptech สรุปเก่งจังนะทำไมหรือ เราเก่งมากหรือไง สงสัยว่าจะอิจฉา ขยะแขยง เหมือนกันพวกนี้ทำตัวดีเสียเหลือเกิน

14. บัวสุวรรณ56

เจ้านี่ก็เชียร์กันเข้าไป ไม่รู้เป็นอย่างไรๆ

15. บัวสุวรรณ56

.

คิงคอง คิงคอง คิงคอง อ่อ เป็นคิงคอง สมองอย่างไรก็น้อยกว่าคน
    เทียวมาว่าคนอื่น เก่งนะหรือไงไม่รู้อายุเท่าไร บอกมาหน่อยจะได้เล่นกันสนุกให้ถึงลูกถึงคนไปนาย
    อย่ามาวิจารย์คนอื่นเลย เก็บกดหรือไง ไปสอนคนที่บ้านไป... หรือว่าสมองน้อยคนที่บ้านไม่เชื่อ เลยมาระบายทางนี้ สงสารจริงๆๆคนแบบนี้..... สาธุ

16. บัวสุวรรณ56

อย่างนี้พอคุยกันได้หน่อยครับ และขอบคุณมากครับที่อบรมและแนะนำ "สุภาษิตสอนน้อง" ตอนนี้ขายอยู่ที่ เว็ป ดีดี ครับเป็นทีมเลย พวกเพื่อนที่หมู่บ้านหันมาเล่นพระกัน 10 กว่าคนแล้วครับพี่เอาพระที่บ้านมาขายกันได้เงินมากเลย (ไม่ได้ไปขโมยพ่อแม่มานะครับขอก่อนขาย)
    เสียดายจัง ถ้าได้อ่านของพี่ก่อนชื่อ แทคทีม ดีจริงๆครับผมตั้งแน่เลยครับ

เหน็บๆอย่างพี่ไม่เป็นไรครับพอรับได้ ขอบอกครับว่าตอนนี้ ทีมใหญ่ๆๆๆๆๆเลยแหละ

17. บัวสุวรรณ56

(eek)(eek)(eek)(eek)(eek)""""""""""""""""""""""""""""

18. บัวสุวรรณ56

ขอบพระคุณมากๆครับพี่ที่ชมกันมาครับ

ตอนนี้ผมเล่นอยู่ ดีดี ครับ ดีกว่ากันแยะเลย (ping)(ping)(ping)

19. บัวสุวรรณ56

ถูกครับแก้กันให้ถูกที่ เรื่องอย่างนี้ตีกันใหญ่ ชมกันเข้าไป สาระน้อยมาก ถามจริงๆ ไม่รู้หรือนี่ หรือว่าอย่างไร ของเก๊ในนี้อย่าบอกว่ามีน้อย มีมากกว่าของแท้เสียอีก
    ผมพลาดไป 1/2 ชิ้นแล้วก็ยอมรับด้วย (ลูกผู้ชายตัวจริง) พวกมากเหลือเกินตีกันเข้ามา "อย่าขวางทางข้า" ข้าขอ......
    ไม่ต้องไม่นานหรอกก๊มีอีก มีเลยมีไม่เสื่อมคาย ดูให้ดีๆ พี่จับตาดูให้ชัดๆระวังหลงทาง เมื่อเช้าคุณแม่บอกว่าพี่ดูเป็นคนดีครับ

ขอถามหน่อย พวกขายพระมีคนใหนบ้างที่ไม่เคยพลาดขายของเก๊ ไป เว็ปพระหลักเขามีกฎเขาอยู่ ผมได้บทเรียนที่นี่ดีจัง แข็งขึ้น ตอนนี้บอกได้เลยสบายใจ ชนได้ทุกคน แต่เจอใครที่ดีๆผมเคารพครับ

ข้อความนี้ไม่ได้ว่าพี่นะอยากให้รู้ว่า ลูกคุณแอบมากไปในเว็ปนี้ นั่งเป็นฟอร์มดีจริงงงงงงงง ยักแขยงๆๆ

20. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    โวัย.....พลังจิตพระเก๊เยอะพระแท้พระดีราคางามก็เหมือนกันเยอะบางกลุ่มชอบเข้ามาหาเรื่องบางเข้ามาศึกษาธรรมะบางเข้ามาเพื่อหาพระตามกระแสหรือตามศรัทธาส่วนตัวเองก็มีทุกที่เหมือนกันครับ

อย่างไรก็ตาม พลังจิตผู้รู้เยอะทางเว็บสิงคโปร์พวกหมูมากกว่าเสียสัก 1 เซ็นต์ให้พวกหมูก็รู้สึกว่าเจ็บใจมาก ๆ ก็ไม่ต้องบอกว่าเสียเวลาและชีวิตกับพวกหมูเหล่านี้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้