อัศจรรย์!!! กระแสพลังธรรม.. พระขุนแผนพิชัยสมบัติเนื้อผงเหล็กน้ำพี้(ตำรับขุนแผนชมตลาด)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย smart7667, 29 กรกฎาคม 2013.

1. smart7667

smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ด้วยความเคารพครับใช้ผงเหล็กน้ำพี้ในปริมาณที่ไม่ถึงที่จะทำให้แม่เหล็กดูดติดได้ครับ..แต่ผมว่าปริมาณว่านและผงต่างๆที่ผสมก็น่าจะเต็มที่แล้วเพราะด้วยเหตุของความตั้งใจดังที่เรียนไปแล้วครับ ท่านครับท่านลองเอาประคำของหลวงปู่ทองดำวัดท่าทองมาดูดกับแม่เหล็กนะครับ..ว่าติดหรือไม่ครับลองดูครับ ส่วนที่ดูดติดนั่นเป็นอะไรผมคงบอกไม่ได้นะครับผม..ลองศึกษาดูนะครับหรือยังลองสอบถามทางอีเมลก็ได้ผมจะบอกความจริงในสังคมไทยให้ครับผม..

2. smart7667

อิทธิคุณของพระพิมพ์ทั้งสองแบบเหมือนกันครับผมเพราะมวลสารเดียวเด๊ะๆครับและเสกพร้อมกันจริงแท้ๆ..ครับผม ด้วยความเคารพครับ..

3. smart7667

พลังที่จะเกิดขึ้นผมเชื่อว่ามีพลังเท่ากันครับ..คราวนี้อยู่ที่จิตที่จะรับได้มากกว่า...น้ำมันและสีผึ้ง ตลอดจนผงที่ปัดเคลือบทองผ่านการทำมาให้ดีแล้วครับและขอให้พิสูจน์ดูด้วยการภาวนาผมเชื่อว่าหากเข้าถึงพระแล้วความลังเลว่าทำไมผงเหล็กน้ำพี้แล้วดูดไม่ติดจะหมดไปครับ...พระของอาจารย์ท่านหนึ่งที่ลพบุรีท่านก็เชื่อในพลังของเหล็กน้ำพี้ท่านจึงเอามาผสมเป็นแกนใหญ่ในการสร้างทว่าพระก็ดูดไม่ติดแต่มีพลังขลังเหลือเกิน..ครับ...และของหลวงปู่ทองดำวัดท่าทองก็ดูดไม่ติดครับโดยเฉพาะประคำครับ...แต่ก็คุ้มกันได้ หากเสิร์ดหางานวิจัยที่เกี่ยวกับเหล็กน้ำพี้ที่มหาวิทยาลัยรามคำแหงก็ให้คำตอบได้ชัดเจนกว่าผมอีกครับ..

4. smart7667

กล่าวถึงเหล็กน้ำพี้แล้วปัจจุบันหายากมากครับ..และยืนยันว่ามีพลังขจัดอาถรรพ์ได้แท้จริงครับ

5. smart7667

ความพิเศษของพระที่น่าจะมีเวอร์ชั่นแบบซูเปอร์โคตรๆคือ...น้ำมันและสีผึ้งที่ชุบชะโลมจริงๆครับเพราะหนึ่งร้อยองค์นั้นมีผู้รับไปพอควรและแถมแบบซูเปอร์แจกครับ เพราะงานนี้งานบุญที่พ่อท่านบ่าวท่านให้แจกและแจก...เฉพาะแบบธรรมดาไม่มีทอง ในค่าทำบุญสามร้อยแต่ได้สององค์แต่พุทธคุณภายในและมวลสารที่สรรหามามีคุณค่าเหนือปัจจัยแค่นี้มากนักโดยสิ่งที่จะทำเพื่อส่วนรวมครับ..หากมีคนถูกยิงแล้วมีพระขุนแผนพิชัยสมบัติคาคอนอนพับผมคงอดหดหู่ไม่ได้ครับ ด้วยความจริงใจการสร้างสิ่งเคารพเป็นพุทธานุสตินั้นสูงกว่าปุถุชนอย่างเราๆจะหยั่งได้ในแก่นเนื้อใน เพราะพระคือสัญญะ แต่ลึกกว่านั้นมิใช่เป็นเพียงภาษาเขียนดังปัจจัตตังที่พาดหัว..ไปแล้วครับ..รำลึกถึงพระนะครับอย่าติดแค่ข้างนอกครับ พ่อท่านตาบอดแต่ท่านยังรู้ธรรมมากกว่าผมอีกครับ...

6. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

เวอร์ชั่นแบบซูเปอร์โคตรๆ มีให้บูชามั้ยครับ สนใจ

7. smart7667

ด้วยความเคารพครับ..เวอร์ชั่นแบบซูเปอร์โคตรๆ นั่นเล่นสำนวนคุยกันเล่นๆเย้ากันกันนะครับไม่มีหรอกที่จะโคตรให้ดั่งใจปรารถนาเพราะอย่างที่ว่ากันคือสิ่งเหล่านี้คือปัจจัตตัง..ครับ วลีดังกล่าวนั้นคือความพิเศษในมวลสารที่ผสมประสานในน้ำมัน่ะครับ สีผึ้งก็ด้วยให้ลองไปพิจารณาในหน้าที่หนึ่งครับว่ามีอะไรยังไงครับผม แต่ท้ายที่สุดแล้วก็อยู่ที่ความเชื่อความศรัทธานะครับ แต่เรื่องเหล็กน้ำพี้แล้วโบราณว่าดี..แถวบ้านผมเรียก..หรอย..ครับผม..หากสนใจก็ต้องร่วมบุญบูชาซึ่งสามารถไปรับที่วัดนางโอ อำเภอแม่ลาน จังหวัดปัตตานี ได้ครับ หากอยู่ปัตตานีครับ..ด้วยความเคารพครับหากมีเทปธรรมะ เทปสวดมนต์ ถวายท่านได้ที่วัดเช่นกัน..ครับ..ได้บุญโคตรๆๆครับ..เมตตาต่อกันนั่นล่ะโคตรธรรมะขั้นสัจจะของโลกาครับผม..

8. smart7667

ว่าแต่ว่านะครับ พระขุนแผนพิชัยสมบัติ ก็โคตรถึงหัวใจผู้นับถือพระจริงๆเพราะ ชาวมาเลเซียชื่ออาหมิงลูกศิษย์ท่านพระครูที่ยะลา เธอชอบพระขุนแผนจากเมืองไทยมาก พระขุนแผนพิชัยสมบัติพระใหม่แท้ครับ แล้วยังไม่ดังอีกด้วย..เธอกลับอยากได้จนผมต้องให้เธอไปจนได้ครับ..แหม..ของดีรูปพระพุทธเจ้านี้เธอว่าไม่มีรูปลักษณ์ใดจะดีเท่าพระสมเด็จกับพระขุนแผนครับ นี่ทัศนคติจากคนมาเลย์เชื้อสายมุสลิมที่กัวลาลัมเปอร์น่ะครับ..เธอนับถือพุทธก็เพราะปาฏิหาริย์จากพระเครื่องนี่ล่ะ..ใครว่าพระเครื่องงมงายคงต้องเปลี่ยนใจล่ะครับ..สมมุติบัญญัติก็นำทางสู่ปรมัตถ์ธรรมเป็นสเตปไปได้เหมือนกันครับผม...

9. ยุภาภรณ์

ยุภาภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญบูชา 1 องค์ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ

10. smart7667

แจกฟรี สายสิณจน์ข่ายเพชรพระพุทธเจ้า ของพ่อท่านบ่าว
    ช่วยค่าจัดส่ง EMS 50 บาท
    ท่านที่บูชาวัตถุมงคลของพ่อท่านบ่าวไปแล้วจะรับจำนวนเท่าไหร่ก็ได้ เป็นพิเศษสำหรับวันแม่ (มีเพียง 200 เส้นเท่านั้น)

สามารถติดต่อรับได้ที่
    -เว็บบอร์ดพลังจิต ณ กระทู้แห่งนี้
    -PM
    -อีเมล putthakom@gmail.com

11. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระขุนแผนแล้วครับ

12. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    แบ่งเก็บไว้ให้ด้วย รอส่งมาพร้อมกันกับที่จะบูชาพระปิดตาลืมตามิดปิดตาเห็น ที่จะออกให้ร่วมทำบุญในคราวต่อไป (ขอรับเท่ากับจำนวนพระขุนแผนพิชัยสมบัติที่เคยบูชาและแถมมา คือ จำนวน 6 เส้น)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2013
  13. fittitoday

fittitoday เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ขอรับด้วยครับ 10 เส้นครับ

14. smart7667

รับทราบครับ รอพระปิดตามา ส่งพร้อมกัน พร้อมจีวรพ่อท่านทวี

15. smart7667

รับทราบครับ ส่งที่อยู่เดิมนะครับ

16. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับซัก10เส้นด้วยนะครับพี่

17. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับซัก10เส้นด้วยนะครับพี่ และขอเศษจีวรของพ่อท่านทวี 10 ชิ้น ด้วยนะครับขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2013
  18. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วย 10 เส้น ครับ

รอส่งพร้อมพระขุนแผนพิชัยสมบัติที่จองไว้นะครับ ...

19. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

รวมทำบุญ 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

20. cdg0720

cdg0720 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับพระแล้วครับ