อัศจรรย์!!! กระแสพลังธรรม.. พระขุนแผนพิชัยสมบัติเนื้อผงเหล็กน้ำพี้(ตำรับขุนแผนชมตลาด)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย smart7667, 29 กรกฎาคม 2013.

1. mjaidee84

mjaidee84 Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    พระได้รับแล้วครับ พร้อมด้ายที่แนบมา ขอบคุณมากครับ

2. smart7667

smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    คุณ วิน พระปิดตา 200ครับผม ค่าส่งหากติดขัดยังไงผมส่งให้เลยอยากให้ได้ของดีๆปัจจัยไม่สำคัญขนาดนั้น นี่คือวิถีการคิดบวกนะครับท่านที่ถามเพื่อการสร้างสรรถามมาท่พีเอ็มก็ได้ครับ ด้วยรักและเคารพครับ...

3. smart7667

พระปิดตานี้มีความเป็นต้องอ่านกระทู้นะครับ ผมให้ท่านซึมซับข้อมูลเองนะครับ ด้วยรักครับคุณวิน

4. smart7667

คุณวิน มีความฝัน มีความอยาก มีความปรารถนาอยู่แล้วในวัยนะครับ วัยนี้กำลังมุ่งปรารถนา แต่คุณขาดกำลังใจนะครับ สร้างพลังใจให้เกิดขึ้นมานะครับ คุณวินไปวัดแล้วไม่ได้อะไรเพราะพระสอนไม่เป็นอย่าคิดแบบนั้นนะครับแต่ละรูปปฏิบัติไม่เหมือนครับพระไม่ดีสะสมทรัพย์เหมือนอาเสี่ยไปเยอะครับผมรู้ดีบวชมานานเพื่อนๆก็เป็นสมภารเยอะครับนั่นเรื่องของท่านครับ คุณอยู่ตากคุณไปหาหลวงปู่ดีวัดส้มเกลี้ยงนะครับ บอกท่านตรงๆท่านจะสอนแนะนำนะครับ นี่พระดีต้องสอนเป็นไม่งั้นตั้งพระครูกันทำไมครับ ครูครับครู ไปหาท่านนะครับท่านแนะนำปัญหาชีวิตเรื่องแบบนั้นได้คุณอ่านกระทู้แล้วเนาะขออนุญาตเนาะเพื่อเป็นธรรมะเอื้อกันไปเนอะ ด้วยรักและห่วงใยครับ

5. smart7667

พระปิดตาลืมตามิดปิดตาเห็น แช่น้ำมนต์
    ลืมตามิดปิดตาเห็น...ปิดหูปิดตาเสียบ้างสบายตัวสบายใจ ปิดปากปิดความรู้สึกด้วยสติ ปัญญาไม่ต้องเอามาพิจารณาก่อนเอาสมาธิเป็นใหญ่...สมาธิถึงพร้อมปัญญาวิสุทธิ์จะเกิด...ลืมตากระทบนู้นกระทบนี้แกว่งไกวก็มากไม่มีทางสงบ ปิดตานิ่งสงบเข้าถึงธรรม ชีวิตไม่ได้สบายจิตด้วยการไปเช่ายันต์มาบูชา หากเกิดจากการใช้สติทางธรรมพิจารณาสวอร์ซข้อดีข้อเสียตนก่อนที่จะหาทางแก้วิถีที่เป็นด้วยสติ..ปิดตามองผู้อื่นแล้วใช้จิตมองใจตนครับ....พระปิดตา ที่เกจิอาจารย์โบราณของเราสร้างนี่สำคัญนะท่านทั้งหลาย คนไทยโบราณนะไม่ยอมเอาไว้บ้านเลยตอนจะคลอดลูก กลัวว่าจะมาปิดทวารเสีย คลอดไม่ได ก้ถือว่าเป็นความเชื่อที่ผิดครับ จริงจุดประสงค์ของการสร้าง คือ ป้องกันภัยภิบัติ ป้องกันตัว โจรขะโมย.. แคล้วคลาดกำบังคงกระพัน และสุดท้ายคือ โชคลาภทำมาค้าขาย โบราณจารย์ท่านทำเพื่อช่วยมนุษย์ปุถุชนจริงๆ ท่านไม่เอาองค์พระพุทธเจ้า ท่านเลือกเอา พระกัจจายนะ หรือ พระคะวัมปติ ซึ่งเป็นอรหันตวสาวก มาเป้นลักษณะองค์พระ การสร้างประวัติพระอรหันต์ดังกล่าวเป็นพระพระที่มีความสมบูรณ์ เด่นทางโชคลาภ ประกอบกับมนต์คาถาโบราณของไทยที่ศักดิ์สิทธิ์ สืบทอดกันมาช้านานบทหนี่งสั้นๆ เป็นคาถาอาถรรย์ เฝ้าบ้าน ผูกหุ่น ป้องกันภัย ท่องอยุ่เสมอก็เหมือนมีคนมาเฝ้าบ้านให้ มีอุปเท่ห์การใช้มากมาย ต้องเรียนกันเลยถ้าใจถึงครับ เกจิโบราณเลือกที่จะใช้พระกัจจายะนะ มาปิตตา นั้นหมายถึงโชคดี โชคลาภด้วยนั่นเ วัสดุโลหะ ผงที่ประเสริฐ ลงอักขระมาลบผงธรรมะ เสกด้วยเคล็ดกุมารในครรภ์แช่น้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ดุจดังทารากในครรภ์รายล้อมด้วยของเหลวในครรภ์มารดา...อุบัติเป็นพระเมื่ออาราธนาจากน้ำมนต์มาสวดธัมมจักรสวดญัติให้เป็นพระด้วยพิธีกรรมเขาอ้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2013
  6. smart7667

พระปิดตารุ่นนี้ต่อไปจะเริ่มหายากครับ สร้างมาหลายปีแต่ตะลุยเสกเดิมเป็นพิมพ์ของหลวงปู่สุระวัดสวนใหม่ยะลา พระเทพญาณเมธีอดีตเจ้าคณะจังหวัดฝ่ายธรรมยุต..ประสบการณ์สูงเด่นเรื่องโชคลาภเงินทอง เป็นเนื้อว่านผสมผงชินบัญชรเรียกว่าผงผสมว่านขาว ถ้าท่านต้องการวัตถุมงคลทางด้านโชคลาภเงินทองถ้าเป็นวัตถุมงคลของหลวงปู่ต้องปิดตามหาลาภครับ ส่วนตัวผมก็ใช้อยู่องค์หนึงพ่อท่านเสกเจิมแป้งหอมสีชมพูให้ ใช้ดีเรื่องเงินๆทองๆ ของดีที่ราคายังไม่แพง ของพ่อท่านบ่าวไม่เฉพาะขุนแผนนะครับที่เด่นด้านเสน่ห์มหาลาภคงทนอย่างเดียว ยังมีพระปิดตาองค์นี้ด้วยครับ

ความเป็นมาของพระปิดตาอีกคติหนึ่ง
    โดยการสร้างพระปิดตามหาลาภ จะสร้างเป็นรูปพระสังกัจจายน์นั่งปิดตา โดยเลยนแบบจากประวัติของพระสังกัจจายน์ ที่ได้รับยกย่องจากพระพุทธองค์ว่าเป็นเลิศเรื่องโภคทรัพย์ พระสังกัจจายน์เกิดต้องการอยากรู้สาเหตุที่พระพุทธเจ้ายกย่องตน จึงยกปิดทั้ง 2 ข้างปิดตา แล้วเข้านิโรธสมาบัติเพื่อระลึกชาติ แล้วจึงพบว่าในชาติก่อนๆนั้น ได้เคยเกิดเป็นหมอและแจกยารักษาโรคแก่คนยากจนจำนวนมาก จึงได้รับคำอวยพรจากผู้ที่ได้รับยาให้เป็นผู้เจริญด้วยโภคทรัพย์ จึงเป็นเหตุให้พระพุทธเจ้ายกย่องว่า เป็นเลิศทางโภคทรัพย์ ครับ

พระปิดตาแช่น้ำมนต์ ของพ่อท่านบ่าวดีมากเป็นกระแสที่เย็นครับ ใช้ทางโชคลาภ เมตตามหาเสน่ห์ มหานิยม ดีมากๆ ใครที่บูชาพระปิดตามหาลาภ โชคลาภ เงินทอง จะไหลมาเทมา ทำมาค้าขึ้น เมื่อคนเรามีเงินมีหน้าที่การงานที่ดี โชคลาภเงินทองไหลมาไม่ขาดสายก็จะเกิดความสุขสมบูรณ์ในชีวิต พระปิดตานี่จึงเหมาะที่จะหาไว้บูชามากครับ ท่านสามารถนำไปเข้ากรอบห้อยคอได้เลย แล้วท่านจะติดใจถึงขนาดถอดพระอย่างอื่นออกจากตัวหมดมาแขวนเดี่ยวพระปิดตาองค์นี้องค์เดียวก็ได้นะครับ

ของดีน่าบูชาหาใช่เอาไปเก็บอย่าประมาทนะครับอนาคตไกลความนิยมพุ่งพรวดตามประสบการณ์แน่นอน
    เล่นพระหากเงินเย็นอย่าตามกระแสให้เล่นพระที่มีแก่นแท้นะครับ...สาธุในกุศลครับ...

7. smart7667

ทำไมต้องติดธงชาติ หลังพระปิดตา
    จากประวัติของหลวงพ่อสิริวัดตาล เมืองปากเกร็ด "หลวงพ่อโอภาสี" ซึ่งเป็นพระเกจิที่มีฌานสมาบัติสูงรูปหนึ่งในยุคนั้นได้ให้ลูกศิษย์พายเรือ เอาธงชาติผืนใหญ่มาฝากไว้ให้สามเณรสิริ เป็นเวลา 7 วัน ในธงชาตินั้นเขียนยันต์ล้อมรอบ และเขียนพระราชประวัติของในหลวงไว้เป็นภาษาขอมโบราณ ได้เล่าเรื่องเกี่ยวกับพระองค์ในภพชาติที่ผ่านมา ซึ่งเรื่องนี้ถือเป็นเรื่องที่น่าอัศจรรย์ใจต่อผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ยิ่ง นักว่าทำไมหลวงพ่อโอภาสีจึงให้ความสำคัญกับสามเณรสิริ ซึ่งบวชเป็นสามเณรได้เพียงแค่ 1 ปีถึงขนาดนี้...ธงชาตสามสีสอนใจให้รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์...ไม่มีสีแดงไม่มีสีเหลือง เรามีสีไตรรงค์สามสีเท่านั้น....พระนี้แจกทหารสองพันแปดร้อยองค์แท้ๆไม่มั่วไม่แอบอ้างของจริงครับ....

8. smart7667

หลวงพ่อเกษม ลำปางเสกริ้บบิ้นสีธงชาติ
    หลวงพ่อทบวัดชนแดนสร้างตะกรุดโทนสีธงชาติ
    หลวงพ่อสิริ อริยสงฆ์ติดธงสามสีที่สังฆาฏิตลอดเวลาที่ทำพิธีกรรม
    อาจารย์แดงวัดไร่สร้างตะกรุดรักชาติมีธงสามสี
    ......ธงไตรรงค์สามสีมีพลานุภาพตบะเดชะสอนใจให้รักชาติไม่โกงแผ่นดินทั้งศาสนจักร และพุทธจักร....ขลังที่สุดหากใจมีศรัทธา.....
    หมายเหตุ ริบบิ้นสีธงชาติพ่อท่านเกลื่อนวัดประดู่หมู่ เสกริ้บบิ้นเสกพระผงให้ก่อนที่จะมาไว้ที่พ่อท่านบ่าวตั้งแต่ท่านอยู่ป่าช้าจนมาวัดนางโอครับ เสกดีมากนี่ท่านบอกเองนะครับให้เต็มพลังมีพลังที่สุดขอบอกครับ....ดีมากอยู่ที่กำลังใจต้องสูงครับผม....ด้วยรัก

9. smart7667

ประสบการณ์จากคุณจ๊อด สามอ.ขนส่ง รังสิต ปทุมธานี
    ได้รับพระไปเพราะทำบุญธารบุญธารธรรมด้วย เขาชอบเรื่องธรรมะแต่จิตดีแม้อ่านหนังสือน้อยแต่จิตเขาดีเพราตระหนักแต่สิ่งดีคิดบวกทั้งสิ้น เขาบอกถึงประสบการณ์พระปิดตาว่า...
    "วันที1นี่เอง มีรถส่งน้ำมาจอดบริเวณหน้าบ้านของคุณจ๊อด เพื่อจะส่งน้ำให้กับเพื่อนบ้านที่ขายของชำ โดยจอดรถหันหน้ารถเข้าบ้านของคุณจ๊อด ในวันนั้นคนขับรถส่งน้ำได้เปลี่ยนคนขับรถคนใหม่ ซึ่งเป็นมือใหม่เพิ่งจะขับรถเป็น หลังจากส่งน้ำให้ข้างบ้านเรียบร้อยแล้ว และกำลังจะเลื่อนรถไปส่งน้ำให้กับบ้านข้างๆ ที่ขายน้ำมัน ด้วยความที่เป็นคนขับมือใหม่ เขาเหยียบคันเร่งอย่างแรง รถส่งน้ำคันนั้นจึงจะพุ่งเข้าบ้านของคุณจ๊อด แต่อยู่ๆ รถกลับหักเลี้ยวอย่างกระทันหันพุ่งเข้าชนบ้านที่อยู่ติดกับบ้านของคุณจ๊อดอย่างแรง ซึ่งเฉียดหน้าบ้านของคุณจ๊อดไปนิดเดียว คุณจ๊อดกล่าวว่า
    ในความเป็นจริงนั้น รถคันนั้นจะต้องพุ่งเข้าบ้านของผมแน่นอน เพราะหัวรถก็หันเข้าบ้านผม ระยะระหว่างรถกับหน้าบ้านผมก็ห่างกันแค่นิดเดียว แต่อยู่ๆ รถก็กลับหักเลี้ยวไปอย่างกระทันหันไม่ชนหน้าบ้านผม ไปชนบ้านข้างๆ ซึ่งอัศจรรย์มาก เฉียดบ้านผมไปนิดเดียวเท่านั้นเอง บ้านข้างๆ ข้าวของเสียหายหมด ผมจึงนึกได้ว่า บ้านหลังนั้นผมไม่ได้ให้พระปิดตาแดนใต้ที่ทำบุญมากับพี่จูน ที่สามอ.มาเจ้าของบ้านเขาวางไว้อย่างดีตรงเหนือประตูเข้าบ้านครับ.. วัดนางโอ ปัตตานีนู้นส่วนที่แคล้วคลาดไม่เข้าบ้านผมเพราะบ้านของผมก็ติดรูปพระพุทธเจ้าและธงชาติไว้หน้าบ้าน กับวางพระไว้หน้ารถที่จอดในบ้านพอดีครับ บังเอิญมากครับและบ้านที่อยู่ถัดไปอีกนิดเดียวจากบ้านที่ถูกชนซึ่งเป็นบ้านขายน้ำมันก็มีเหมือนกัน ด้วยเหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้ครอบครัวของผมและเพื่อนบ้านมีความเชื่อมั่นในคุณของพระรัตนตรัยและอานุภาพของพระปิดตามากเพราะผมขนตอนไปเสกที่วัดต่างๆด้วยเป็นการสร้างบุญครับและผมก็จะไม่ลืมนำพระไปแจกต่อบุคคลที่ผมห่วงใยครับ...เมื่อผลออกมากลายเป็น บ้านของคุณจ๊อดและบ้านเพื่อน บ้านที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์แคล้วคลาด รถพุ่งเข้าทำความเสียหายบ้านที่ไม่มีพระปิดตาดังกล่าวจึงทำให้ไม่สามารถคิดเป็นอย่างอื่น นอกจากพลังความศักดิ์สิทธิ์ของคุณพระรัตนตรัยช่วยคุ้มภัยให้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สร้างกันขึ้นมา จะมีพลานุภาพมากน้อยเพียงใด ขึ้นอยู่กับความบริสุทธิ์ด้วย ศีล สมาธิ ปัญญาของผู้จัดทำ ถ้าบริสุทธิ์มาก ย่อมสามารถอาราธนากระแสบุญบรรจุไว้ได้มาก ทำให้ผู้เคารพศรัทธาได้พบเห็นเป็นอัศจรรย์ ดังเรื่องที่เล่าไว้นี้
    สาธุในพระรัตนตรัยครับ...

10. smart7667

อาจารย์ณรงฤทธิ์ท่านเสียชีวิตแล้วครับผมไม่ทันได้คุยสนทนาได้เรียนภูมิปัญญาโบราณกับท่านนะครับ ท่านเก่งมากเรื่องเจิมรถนี่เป็นเลิศเจิมนี่แคล้วคลาดมากที่ผู้อาวุโสท่านเล่าให้ฟัง...เจิมไม่ให้ตำรวจมาจอแจก็ได้เอากับซีผมว่าจิตท่านเป็นเลิศครับ...ขขอนุญาตเอาที่ท่านอาวุโสท่านบันทึกไว้นะครับ ขออนุญาตครับถ้าเอ่ยถึงวิชาไสยศาสตร์ สำนักวัดเขาอ้อ จ.พัทลุง แล้วต้องนึกถึงสำนักกุญแจไสยศาสตร์ ของคุณพ่อ อ.ชุม ไชยคีรี เพราะว่าเป็นสำนักฆราวาสของเขาอ้อที่โด่งดังที่สุด มีการเรียนการสอนที่ถึงใจที่สุดสำนักนึง ตั้งแต่ฝึกคงกระพันแล้วเอามีดเฉือน ฟัน ปาดคอ หรือการฝึกมหาอุด โดยการกำประทัดไว้แล้วนำไปจี้กับธูปพร้อมกับภาวนาคาถามหาอุด เสกให้ประทัดด้าน จนถึงขั้นการเสกมหาอุดแล้วใช้ปืนยิงข้ามหัว โดยที่กระสุนไม่ลั่นแม้แต่นัดเดียว การฝึกเสกเสดาะกุญแจโดยการให้ล่ามศิษย์ไว้กับหลักหรือป้ายหลุมศพเพียงคนเดียว โดยให้ภาวนาพระคาถาเสดาะกุญแจ เมื่อเสดาะกุญแจได้แล้วจึงเดินกลับมาหาอาจารย์ การฝึกเสกวิชาเมตตามหาเสน่ห์ ทำให้ศัตรูกลับเป็นมิตร เริ่มจากเสกขมิ้นกับปูนให้ขมิ้นเมื่อสัมผัสกับปูนแล้วปูนไม่เป็นสีแดง เสกมะนาวให้หวานหรือจืด จนถึงขั้นการเสกน้ำมันแล้วนำไปทาลูกหนูกับแมวดุๆ ให้อยู่ร่วมกันอย่างสันติ หนูกินนมแมว อีกทั้งความโด่งดังตลอดจนการแสดงฤทธิ์ ในงานพิธีเสกพระยอดขุนพล พระขุนแผนปี 2497 ที่วัดพระบรมธาตุ จ.นครศรีธรรมราชตลอด 3 เดือน หรือการนำพระไปทิ้งทะเลแล้วขอให้เทวดานำพระมาส่งคืนให้ในพิธีเสด็จกลับ ที่วัดสารอด กรุงเทพฯ อันทำให้พระขุนแผนเสด็จกลับเป็นที่เลื่องลือ ตลอดจนการแสดงฤทธิ์อีกหลายครั้งหลายหน จึงทำให้ชื่อเสียงของคุณพ่อ อ.ชุม ไชยคีรี เป็นที่รู้จักไปทั่วประเทศ

แต่ยังมีอาจารย์ไสยศาสตร์อีกท่านนึง ที่ได้รับการอบรมบ่มเพาะจากคุณพ่อ อ.ชุม ไชยคีรี โดยตรงตั้งแต่เด็กจนโต ผู้ซึ่งด้วยเปี่ยมพรสวรรค์ทางด้านไสยศาสตร์ สามารถแสดงฤทธิ์ได้ ตั้งแต่ 7 ขวบ เป็นอาจารย์ไสยศาสตร์ที่มีความโดดเด่นด้านวิชาคงกระพัน(มีดโกนตัดเส้นผมไม่ขาด) เมตตา มหาเสน่ห์เป็นอย่างมาก โดยเฉพาะวิชามหาเสน่ห์นี่ขั้นสุดยอดเลยทีเดียว ท่านผู้นี้ก็คือท่าน อ.ณรงค์ฤทธิ์ ไชยคีรี บุตรชายของท่าน อ.ชุม ไชยคีรี นั่นเอง
    ท่าน อ.ณรงค์ฤทธิ์ ไชยคีรี เกิดเมื่อวันพุธที่ 10 ตุลาคม พ.ศ.2493 โดยมี คุณพ่อ อ.ชุม ไชยคีรี เป็นบิดา คุณแม่บุญสืบ ไชยคีรี เป็นมารดา โดย อ.ณรงค์ฤทธิ์เป็นบุตรคนที่ 2 ในจำนวนพี่น้องทั้งหมด 6 คน 1.อี๊ด 2.จี๊ด(อ.ณรงค์ฤทธิ์) 3.จิ๋ว 4.เล็ก 5.ตึ๋ง 6.น้อย

เมื่อครั้งวัยเด็ก อ.ณรงค์ฤทธิ์ ก็มีชีวิตปกติตามประสาเด็ก จนกระทั่งอายุได้ 7 ขวบ ก็มีเหตุให้ท่านได้แสดงพรสวรรค์ทางด้านไสยศาสตร์เป็นครั้งแรก เรื่องมีอยู่ว่าวันหนึ่งคุณพ่อ อ.ชุม ไชยคีรี กำลังสอนคณะศิษย์ เรื่องเสกขมิ้นกับปูน (วิชาเมตตาชั้นสูง) โดยการให้คณะศิษย์เสกขมิ้นกับปูน ให้ขมิ้นเมื่อสัมผัสกับปูนแล้วปูนไม่เป็นสีแดงแต่ในวันนั้นปรากฎว่าไม่มีศิษย์คนใดทำได้เลย อ.ณรงค์ฤทธิ์ในวัยเด็กเดินเล่นในบ้านอยู่ในขณะนั้น อ.ณรงค์ฤทธิ์ เห็นว่าไม่มีใครทำวิชาที่คุณพ่อท่านสอนได้ เกิดมีความคิดในขณะนั้นว่า “ไม่น่าจะยาก” จึงได้เดินเข้าไปกราบเรียนคุณพ่อ อ.ชุม ว่าขอลองทำดูบ้าง เมื่อคุณพ่อท่านอนุญาต จึงได้ทำพิธีลงกระหม่อมรับเป็นศิษย์ตามระเบียบของสำนักกุญแจไสยศาสตร์ แล้วจึงสอนวิชาให้ อ.ณรงค์ฤทธิ์ ลองทำดู ซึ่งวิชาเมตตาชั้นสูงนั้นเป็นวิชาที่ยากวิชาหนึ่ง เพราะจะต้องทำจิตให้ละเอียด สงบเย็น อ.ณรงค์ฤทธิ์ได้ทำการลงยันต์ที่มือทั้ง 2 ข้าง วางขมิ้นไว้มือข้างนึง วางปูน(ที่ใช้สำหรับกินหมากแต่ไม่ใส่สีจึงมีสีขาว)ไว้มืออีกข้างนึง แล้วภาวนาคาถา 4 ตัว แล้วอธิษฐานจากนั้นจึงประกบมือ ทั้ง 2 ข้างเข้าด้วยกัน ปรากฎว่าเมื่อแยกมือทั้ง 2 ข้างออกจากกัน ขมิ้นอยู่ส่วนขมิ้น ปูนอยู่ส่วนปูน คือปูนไม่เป็นสีแดง มีคำโบราณกล่าวไว้ว่า “ขมิ้นกับปูนเข้ากันไม่ได้” แต่ อ.ณรงค์ฤทธิ์ ทำให้ขมิ้นกับปูนเข้ากันได้ขมิ้นกับปูนไม่เป็นศัตรูต่อกันไม่เบียดเบียนกัน ไม่ทำร้ายกัน เป็นผลสำเร็จ จะเห็นได้ว่าเพียงครั้งแรกที่ อ.ณรงค์ฤทธิ์ ฝึกวิชาเมตตาชั้นสูงก็มีผลสำเร็จทันทีนี่นับว่าท่านเกิดมาพร้อมกับพรสวรรค์ทางด้านไสยศาสตร์อย่างแท้จริง
    วิชาเสกขมิ้นกับปูนนี้เป็นพื้นฐานของวิชาเมตตาชั้นสูง และใช้สำหรับทำให้คนที่เกลียดกัน เป็นศัตรูต่อกัน คืนดีกลับเป็นมิตรกัน ลองคิดดูสิว่าการที่จะทำให้ศัตรูกลับเป็นมิตรนั้นยากขนาดไหนต้องใช้พลังจิตที่เป็นเมตตาจริงๆเท่านั้นจึงจะทำได้ ท่าน อ.ณรงค์ฤทธิ์ ไชยคีรี เป็นผู้มีพรสวรรค์ทางด้าน เมตตา มหาเสน่ห์อย่างแท้จริง

อนึ่ง คุณพ่อ อ.ชุม ไชยคีรี ท่านแม้จะเป็นอาจารย์ไสยศาสตร์ แต่ท่านไม่เคยบังคับให้ลูกของท่านคนใดเรียนวิชาไสยศาสตร์เลย นอกจากลูกของท่านจะสมัครใจเรียนเอง คือใครอยากเรียนก็มาขอเรียน ใครไม่อยากเรียนก็ไม่ต้องเรียน จิตใจสำคัญมากสำหรับไสยศาสตร์ครับ...ไม่ใช่มีตำราเป็นกระบุงแล้วขลังไม่ใช่นะครับ พันเอกชม ท่านก็เคยบอกผม พันเอกชมน่ะท่านรู้เขาอ้อเหมือนกัน ท่านบอกจะเขียนยันต์ดูหนังสือเอานะลูก ผมเขยนไม่ได้ครับ เอามาดูเองนะลูก (ตอนนั้นขอเรียนยันต์จากท่าน และให้ท่านจารแผ่นยันตให้)แต่ตอนท่ท่านเอามือเป่าศรีษะผมผมรับรู้ถึงพลังที่แทรกผ่านกระหม่อมเลยเชียวครับท่านเพียงแค่เอามือวนๆกระหม่อมทำเหมือนชักยันต์นะครับ ด้วยรัก(จิตสำคัญมาก ครูใครก็ครูคนนั้นไม่มีผิดถูกนะครับ..)

11. smart7667

หลวงปู่สุภาวัดเขารังท่านเก่งครับแต่วิชาต่างๆที่ทำพระเสด็จกลับเป็นพิธของอาจารย์ชุมครับ หลวงปู่เป็นทางอีสานครับมาสร้างวัดเกาะสิเหร่ก่อนมพระนอนบนเขามองลงจะเห็นหมู่บ้านชาวเลด้วย ผมไปกราบท่านตอนที่อยู่ภูเก็ตบ่อย หลวงพ่อประดิษฐ์วัดดักคะนนท่านก็ไปช่วยพ่อท่านไข่วัดเขารังบ่อยผมโชคดีตามติดไปช่วยงานเอาบุญจนได้ตำรามาเรียนบ้างท่านว่าหลวงปู่เขียนตำรานี้เอง แมงมุมดังมากครับเล่นธาตุมากๆครับในกระทู้วิชาธาตุผมก็เคยลงให้แล้วแต่เป็นของส่วนกลางมากของหลวงปู่สุภาใช้ของอีสานนะครับผม ด้วยรัก

12. smart7667

ลูกศิษย์สายเขาอ้อได้วิชากันไปคนละสิ่งอย่างก็ดังก็ขลังได้แต่โดยมากท่านไม่อวดหากอวดวิชาเกินพอดีไม่ใช่สายเขาอ้อนะครับ การู้วิชาเขาอ้อหาใช่เดินผ่านเข้าวัดเขาอ้อแล้วมาบอกว่าใช่หากอยู่ที่พุทธิปัญญาและคุณธรรมครับ เขาอ้อมีทุกจังหวัดในภาคใต้เชื่อเถอะครับ แต่ท่านใดจะเอาตัวไหนไปใช้อาจารย์ชุมไปช่วยท่ไหนสอนวิชาให้สมภารหรือพระที่นั่นด้วยเช่นท่วัดหลักห้ายะลาเป็นต้น ยันต์หลวงปู่สุภา นั่นคือยันต์นะเข้าหา สูตรปถมังแต่หลวงปู่ท่านลงกลับครับแต่มีเคล็ดลึกลับมากสักหน่อยไม่ง่ายนะครับที่จะเป็นทายาทพุทธาคมเขาอ้อ ด้วยรักและเคารพครับผม...ครับ

13. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ และโทรไปบอกแล้วครับ ขอบคุรครับผม

14. coolsunny

coolsunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ เมื่อวันก่อน ขอบคุณครับ

15. smart7667

หากส่งขาดเหลือสิ่งไรแจ้งได้นะครับ ท่านที่ทำงานเสี่ยงๆครับ อยากแนะนำให้เช่าหาพระปิดตาติดตัว ใครมาร้อยจะมองไม่เห็นเราเคล็ดเขามีนะครับ ด้วยรักครับ

16. smart7667

ท่านที่ทำการค้าเช่าพระปิดตา พระขุนแผนไปก็ดีก็เฮงหากขยันทำดีจะดีมาก โดยเฉพาะคนเกิดวันพฤหัสบดีจะดีที่สุดครับ ...

17. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมโอนเงินร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคล 1,110 บาท ให้แล้วนะครับ วันนี้ เวลา 09.45 น.
    1. พระขุนแผนพิชัยสมบัติ 1 องค์ 300 บาท
    2. น้ำมันเมตตา 200 บาท
    3. สีผึ้ง 150 บาท
    4. พระปิดตา 2 องค์ 400 บาท
    5. ค่าส่ง 60 บาท
    (ขอเชือกคาดข้อมือ 10 เส้นครับ )

18. smart7667

19. smart7667

ขออนุโมทนาสาธครับ สายคาดมือนี้เรียกว่า ด้ายข่ายเพชรพระพุทธเจ้าครับ รับกี่เส้นก็ได้ครับเอาไปแจกต่อได้ครับ อนุโมทนาครับ .....ด้วยรักครับ

20. smart7667

สายมือที่แจกนี้ชุบว่านด้วยครับ ทางใต้เน้นว่านมากๆครับดีครับกันภัยกันสัตว์ร้ายครับผม....ที่ปัตตานีใครๆก็ทราบครับว่าของดีวัดนางโอ ดีอย่างไร ที่นี่ขลังครับ...ด้วยรักและสาธุในเมตตาจิตของท่านครับ...