อัศจรรย์!!! กระแสพลังธรรม.. พระขุนแผนพิชัยสมบัติเนื้อผงเหล็กน้ำพี้(ตำรับขุนแผนชมตลาด)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย smart7667, 29 กรกฎาคม 2013.

1. smart7667

smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ได้ครับ...ลองโทรนัดได้นะครับ..ขอบคุณครับจะมอบพระขุนแผนพิชัยสมบัติเนื้อผงเหล็กน้ำพี้ธรรมดาให้อีกสององค์ด้วยครับ รอนิดนะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ที่ปัตตานีตรงสำนักสงฆ์แม่ลาน(พ่อท่านเขียวอุปถัมป์)คุณตาซ้อง ไปรับพระที่พ่อท่าน บังเอิญเจอญาติผมที่นาประดู่แกบอกเลยว่า ตาหลวงบ่าว ท่านเสกของขลัง ท่านเป็นพระละกิเลส และน่าเลื่อมใสมากๆ..คุณตาทราบดีเพราะเป็นคนปัตตานีเป็นคนใต้แดนตานีตั้งแต่เกิด...ครับ

2. smart7667

ท่านที่จองไว้จะเก็บไว้ให้ครับและมีสิ่งมงคลดีๆให้มอบให้ไปสักการะบูชาเป็นพระขุนแผนเนื้อเหล็กน้ำพี้ธรรมดาผมนำสีผึ้งขุนแผนคุณพ่อชุมตำราเขาอ้อแต้มให้ด้วยครับ มีอะไรแจ้งได้ครับผม.....สาธุในจิตประเสริฐครับ

3. smart7667

การอาราธนาพ่อขุนแผนมาเสกนั้น..พ่อท่านใช้จิตเชิญท่านทำเลย..จึงเน้นหนักในทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ หากเป็นคุณพ่อชุม ไชยคีรีท่านสร้างพระขุนแผนของท่านโดยเพิ่มผงอาจารย์คงผู้เป็นอาจารย์ของขุนแผน โดยอาจารย์คงได้ประทับทรงบอกวิธีตามตำราของท่าน เสกแล้วทดลองนำพระลงสรงในน้ำมันหอมแล้วเอาน้ำมันทาหนูกับแมว สุนัขกับแมว จนสัตว์ทั้งสองที่เคยเป็นศัตรูกลับมิตรที่ดีต่อกันต่อหน้าเหล่าลูกศิษย์และประชาชน นอกจากนั้นยังเป็นพระที่ทรงคุณทางเลิกรบ เลิกเบียดเบียน กันอาวุธทุกชนิดด้วย...แต่พระเก๊ระบาดที่สุด ของอาจารย์ชุม(คุณพ่อชุม)หาแท้ยากครับ..เก๊เก่าเยอะจนสายตรงยังเกรงกลัว...อาราธนาของใหม่ที่ทำดีๆเจตนาดีดีกว่าเห็นผลเหมือนกัน..ขอให้จิตมั่นคงนะครับผม...

4. smart7667

พระขุนแผนเป็นพระที่มีดีครบเครื่องลูกบุ๋นลูกบู๊เหมาะสมคู่เอกบุรุษชายชาตรีไม่ใช่เด่นแต่พุทธคุณเมตตาอย่างเดียวครับ มันเป็นความลงตัวระหว่างรูปแบบพระที่แสนอมตะ...และพุทธคุณที่มีความเข็มขลังด้วยพระเวทสายพ่อขุนแผนที่ต้องอาศัยพระบริสุทธิ์ที่ท่านทรงศีลเท่านั้นถึงฌาณจะถึงจิตพ่อขุนแผนโดยตรงซึ่งอย่างนี้จะไม่ได้มีดีแต่เสน่ห์อย่างที่ใครๆคิดกัน พระขุนแผนพิชัยสมบัติสร้างด้วยองค์ความรู้สายเขาอ้อของบัณฑิตผู้มีศีลธรรมจิตสะอาดไม่ปลอมปนทำให้อานุภาพที่แฝงภายในยังสามารถใช้ในด้านค้าขายหรือโชคลาภได้ด้วย โดยการอธิษธานบอกกล่าวพ่อขุนแผนหรือขอให้บารมีของพ่อท่านบ่าวช่วยให้ได้ในสิ่งที่ปรารถนา (ในด้านดีนะครับ)

5. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่าขุนแผนแล้วค่ะ 600 บาท 3/8/56 19:56
    จัดส่งพร้อมตะกรุด พระผงและสมเด็จที่โอนเงินไปแล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      116.9 KB
      เปิดดู:
      56
  6. smart7667

สาธุครับ..ติดตามบทความการเข้าถึงพ่อขุนแผนด้วยจิตนะครับ ขอบคุณครับ...

7. smart7667

พ่อท่านเลือกเสก มนต์พุทธคุณ ขุนแผนชมตลาดเมตตาอันดับหนึ่ง มหาเสน่ห์ มหานิยม มนต์ผูกมิตร มนต์จูงใจ มนต์มหาละลวย ประสบการณ์สูง สำหรับรุ่นนี้ ยังนำไปเจิมน้ำมันสุดยอดมหาเสน่ห์โสฬสอาจารย์ชุม ไชยคีรี
    พ่อท่านบ่าว ยอดพระบริสุทธิ์นัยย์ตามืดสนิทแต่สว่างในธรรมที่มีสายพระเวทย์สุดเข้มขลังเปี่ยมไปด้วยเมตตาบารมี มีพลังจิตญานขั้นสูง ท่านเป็นพระสงฆ์ สายวิปัสนากรรมฐาน สมัยตายังมองเห็นได้ถือธุดงค์เป็นวัตร ท่านเป็นหนึ่งในพระอยู่ป่าช้าซึ่งความจริงแล้วป่าช้าเป็นสถานที่ ในการเจริญวิปัสสนากรรรมฐานและพระเวทย์วิทยาคมขั้นสูงของพระสงฆ์ในสมัยก่อน..และยังเป็นศิษย์เล่าเรียนวิชาอาคมจากตำราหลวงพ่อดำวัดนางโออีกด้วย ซึ่งข้อมูลนี้น้อยคนที่จะรู้จัก วัตถุมงคลที่ท่านได้ทำการอธิษฐานจิตปลุกเสก ล้วนแล้วแต่แรง เห็นผล และสร้างประสบการณ์ให้กับผู้ใช้บูชามากมาย โดยเฉพาะเมตตามหานิยม โชคลาภ ค้าขาย วัตถุมงคลของท่านสร้างออกมาแล้วสร้างประสบการณ์ใช้กับผู้ใช้บูชามากเป็นที่กล่าวขานกันจนถึงทุกวันมากขึ้นเรื่อยๆครับ

8. smart7667

ตอนกดพิพ์พระเสร็จแล้วนำพระไปให้พ่อท่านแก้ว ท่านเสกสามวันสามคืน พอพ่อท่านเห็นท้องถึงกับอุทาน..เอ้ย..พระเสกดีอยู่แล้วเอามาเสกอีกไซ้หร่าว...ดีแล้ว...แต่ผมก็ขอให้ท่านเสกอีกเต็มที่สามวันสามคืน...แล้วพระจะไม่มอภินิหารได้อย่างไร...น้องธนิต ศรีอ่อนอินทร์ เล่าเรื่องที่สี่ที่เขาแปลกใจว่าเมื่อได้พกติดตัวไปสี่สัปดาห์ที่ทำงานมีงานเลี้ยงและจับรางวัลเขาเป็นน้องใหม่ก็ยังได้โชคดีสุดๆได้พระเลี่ยมทองรางวัลที่หนึ่งซะงั้น..แปลกมากๆและเขาเชื่อว่าเป็นเพราะอำนาจจากพระขุนแผนที่ตอนนี้เขาเลี่ยมติดตัวเป็นประจำแล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2013
  9. smart7667

พ่อท่านแก้ว ท่านอยู่วัดสะพานไม้แก่น สงขลาอายุ103ปีแล้วครับ...

10. smart7667

นอกจากการเล่นธาตุอาคมที่ผมเคยบอกไว้แล้วการเข้าถึงพระขุนแผนก็สำคัญคือ...
    วิชาเชิญพระพุทธคุณจากอากาศเข้าสู่ร่างกาย..(เป็นวิธีอาราธนาขุนแผนสู่กายใจ)
    การอันเชิญพระพุทธคุณเข้าจากอากาศสู่ร่างกายซึ่งเป็นของทิพย์นั้น เป็นศาสตร์ชั้นสูงไม่จำเป็นต้องสักยันต์ให้เลอะตามตัวไม่ว่าจะสักธรรมดาหรือสักน้ำมัน การอันเชิญพระพุทธคุณเข้าร่างซึ่งเป็นศาสตร์ชั้นสูงนี้ จะมีพระพุทธคุณไม่ต่างกับสักยันต์ แต่พิเศษกว่าสักยันต์ตรงที่ว่าจะ อันเชิญเข้าร่างหรือออกจากร่างตอนไหนก็ได้
    พระพุทธคุณมีอยู่มากมาย จะเรียกโดยรวมว่า นะ 108 เป็นต้น ฯลฯ ในที่นี้ไม่สามารถเขียนได้ทั้งหมด เพราะไม่รู้ว่าผู้อ่านจะใช้พระพุทธคุณด้านไหนบ้าง
    ตัวอย่าง การใช้พลังพระพุทธคุณ ถ้าทำงานด้านการค้าขายหรือเข้าหาผู้ใหญ่ ก็ใช้ พระพุทธคุณด้านเมตตามหานิยม เป็นต้น
    ถ้าต้องการแคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง ก็ใช้พระพุทธคุณทางด้านแคล้วคลาด เป็นต้น
    ตัวอย่าง การใช้วิชาสมาธิอันเชิญพระพุทธพระขุนแผนเข้าสู่ร่างกาย
    การอันเชิญพระพุทธคุณพระเข้าร่างนั้น ผู้ที่จะทำได้นั้นต้องรู้วิธีใช้พระพุทธคุณเสียก่อน ไม่ใช่นึกจะเชิญก็เชิญ คือ รู้หลักเชิญและวิธีใช้พระพุทธคุณ กล่าวคือ พระขุนแผนมีพระพุทธคุณทางด้านเมตตามหานิยม จากนั้นให้ภาวนาหัวใจขุนแผนคือ..ขุนแผนมานัง..กำหนดสติควบคุมพลังพระพุทธคุณเมตตามหานิยม กายกับจิตต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เมื่อเชิญพระพุทธคุณ ห้ามฟุ้งซ่านจิตไม่สงบ จะไม่มีพลังอันเชิญ จิตต้องนิ่ง...ภาวนาให้จิตนิ่งมากๆ
    อย่าหวั่นไหว จิตไม่นิ่ง ต้องเชื่อมั่นและศรัทธาในพลังพระพุทธคุณของตัวเอง
    วิธีที่จะรู้ว่าพระพุทธคุณพระขุนแผนได้เข้ามาอยู่ในร่างเราจริงๆ ไม่ได้อุปาทานไปเอง
    เมื่อประสบเหตุการณ์ภยันตราย ให้นึกถึงพระขุนแผน แล้วอันเชิญท่านเข้าร่าง ถ้าเดินผ่านอุปสรรคศัตรูภยันตรายได้ โดยไม่มีอันตรายใดๆเกิดขึ้นแม้แต่น้อย เรียกว่า พระพุทธคุณ พระขุนแผนได้เข้ามาอยู่ในร่างเราจริงๆ ไม่ได้อุปาทานและคิดไปเอง นี้คือเครื่องพิสูจน์พลังทางด้านพระพุทธคุณพระขุนแผน แต่ห้ามเอาไปใช้เล่นหรือลองของ สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีไว้บูชา ห้ามใช้เล่น มีไว้ป้องกันภัยให้กับตัวเอง
    ถ้าประสบเหตุการณ์ภยันตราย ให้นึกถึงพระขุนแผน แล้วอันเชิญท่านเข้าร่าง ถ้าเดินผ่านอุปสรรคศัตรูภยันตรายไม่ได้จึงมีเสน่ห์เมตตาที่สุด (การเชิญไม่ได้นั้น ก็หมายถึงท่านอุปาทานและคิดไปเอง) แสดงว่าตัวท่านเองไม่มีพระพุทธคุณพระขุนแผน ให้กลับไปฝึกใหม่ตั้งแต่ต้นจนจบ
    จะเชิญได้หรือไม่ได้อยู่ที่สมาธิจิตถึงหรือไม่ พระพุทธคุณพระขุนแผนจะคุ้มครองท่านหรือไม่ อยู่ที่การประพฤติปฏิบัติตัวของท่าน ว่าอยู่ในศีลธรรมหรือเปล่า ถ้าท่านอยู่ในศีล 5 ไม่ต้องเชิญก็ได้ เวลามีเหตุการณ์ภยันตรายพระก็คุ้มครอง ถ้าประพฤติตัวเหลวไหล ท่านก็ไม่อยากอยู่ด้วย หรืออยู่ท่านก็จำใจอยู่ และไม่อยากคุ้มครอง ด้วยประการฉะนี
    หมายเหตุ วิธีนี้ควรใช้กับพระขุนแผนของพ่อท่านบ่าว วัดนางโอเท่านั้นเพราะเป็นวิชาเฉพาะของท่านโดยตรง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2013
  11. smart7667

ทดลองได้พลังพระขุนแผนหรือพ่อขุนแผนเรื่องแคล้วคลาดกับเมตตาเป็นยอด..ทางเมตตาเจ้าชู้นั้นให้ท่านอาราธนาด้วยวิชาพ่อท่านบ่าวตามที่ผมบอกนะครับ..แต่จิตน้อมไปทางเมตตามหานิยมให้พลังพุทธคุณเข้าสู่กายใจ..เวลาพลังพระเข้านั้นท่านจะเกิดสภาวะปิติขนลุกทั่วกาย หรือจิตซาบซ่านอย่างใดอย่างหนึ่งแล้วแต่จิตน้อมรับ..แล้วท่านทดลองด้านเมตตากับผู้ใหญ่หรือเพศตรงข้ามได้เลย..ทั้งแขวนทั้งอาราธนาเข้าสู่กายสู่ใจรับรองขลังมากครูบาอาจารย์ท่านให้มาถ้าเชื่อท่านจะได้เห็นประโยชน์ครับ....

12. smart7667

พระรัตนตรัยเกิดขึ้นมาในโลกนี้เพื่อประโยชน์แก่ชาวโลกเป็นอเนก อนันต์ ทำให้ชาวโลกมีหูตาสว่างแจ่มใสมองเห็นสิ่งที่ดีแจ่มใสชัดเจนขึ้น สมควรที่มนุษย์ทุกคนเมื่อเกิดมาแล้วจะต้องปฏิบัติตามพระรัตนตรัยอันมีคุณค่า ยิ่งใหญ่ใสสว่างแจ่มจ้าหาอะไรเปรียบมิได้ในโลก

13. smart7667

ขอกำลังบารมีพระศรีอริยเมตตรัยบันดาลให้ท่านที่บูชาพระขุนแผนพิชัยสมบัติสุขในลาภสุขในธรรมปาฏิหาริย์

พ่อท่านแก้ววัดสะพานไม้แก่น สงขลา อายุร้อยสามปี เสกพระขุนแผนพิชัยสมบัติให้สามวันเต็ม..

พ่อท่านบ่าวจิตท่านสูงเหนือสมมุติเสกพระให้สำเร็จสมปรารถนาเมตตา เร่งลาภ ป้องกัน ดีมาก

พ่อท่านเอื้อม วัดบางเนียน อายุ108ปีปลุกธาตุกสิณสู่มวลสาร

มวลสารจากท่านอาจารย์หม่อม ผู้ทรงฌาณสายฆราวาสธรรมก็ยังผสมลงสู่พระขุนแผนพิชัยสมบัติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2013
  14. smart7667

พ่อท่านเอื้อมอายุ108ปีวัดบางเนียน นครศรีธรรมราช พระอริยเจ้าทรงฌาณสายเขาอ้อ ปลุกเสกมวลสารว่าน ผงพุทธคุณ ก่อนนำมาสร้างพระขุนแผนพิชัยสมบัติ..พลังมหาบารมีเต็มกำลังขลังสะท้านใจครับ.....

15. smart7667

มวลสารจากท่านอาจารย์หม่อม ผู้ทรงอภิญญา จากอาจารย์ครูบาคำเป็ง กำแพงเพชรท่านมอบให้มาผสมสร้างขุนแผนที่สุดเกรียงไกร มีพลังแห่งเทพแท้จริง....

16. smart7667

กระแสพลังฌาณในองค์พระเยือกเย็นแขวนแล้วจะไม่ร้อนรนจะสบายใจและเห็นผลในหนึ่งสัปดาห์ชีวิตทางการงานและติดต่อธุรกิจจะราบรื่น...โปรดศึกษาวิชาธาตุ และการอาราธนาพลังขุนแผนสู่กายใจให้ดีไม่มีให้กันง่ายๆแบบนี้ครูบาอาจารย์ปกติท่านหวงแหนมากที่สุด....

17. smart7667

เรื่องเล่าประสบการณ์จากตำรวจสงขลาครับเพิ่งจะทราบเมื่อวานครับ...

สัปดาห์ก่อนผมได้รับเช่าพระจากพ่อท่านบ่าวผมได้ไปถวายสังฆทานกับท่านท่านก็ให้พระขุนแผนพิชัยสมบัติมาติดเนื้อติดตัวท่านให้ไปเลี่ยมอย่าห่างตัวดีทุกอย่างได้มาวันศุกร์ก็ยังนิ่งๆอยู่พอมา วันเสาร์งานเข้าเลยคับ(ที่งานเข้าเพราะต้องไปยืมตังค์เพื่อนเพื่อสาวไปเที่ยว) สาวคนนี้ผมรู้จักประมาณ4ปีแล้วคับเป็นคนสวยมาก ผมกับเธอไม่คอยจะได้ไปไหนกันหรอกคับที่ได้ไปด้วยกันก็ไปธุระของเธอซะมากกว่า ยิ่งตอนค่ำนี่ จัส เซ โน เลยคับเธอจะไม่ไปด้วยเลย มาคราวผมได้ทำสมาธิสวดภาวนาตามคาถาเมตตามหานิยมบูชาขุนแผนที่ได้มาที่กระผมกำลังศึกษาอยู่อย่างเข้มข้นในตอนนี้ ปรากฏว่าโดนเลยคับผมลองโทรชวนเธอไปงานเลี้ยงรุ่นที่
    โรงแรมเธอปฏิเสธคับเธอบอกว่าไม่ชอบงานเลี้ยงในโรงแรม ผมก็บอกเธอว่างั้นไปงานบวชเพื่อนผมก็ได้ในตอนค่ำ เธอก็ตกลงอย่างง่ายดายเลยครับซึ่งเธอไม่เคยรับปาก

จะไปไหนด้วยง่ายอย่างนี้มาก่อนขนาดผมเป็นตำรวจนะเนี่ย ตอนค่ำผมไปรับเธอ เธอยิ้มให้ผมอย่างดีใจอย่างที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อน พอไปถึงงานพวกเพื่อนตำรวจของ

ผมจ้องเธอตาเป็นมันกันเลยคับเพราะในงานไม่มีใครสวยสู้เธอได้เลยคับ ปรากฏว่าวันนั้นผมเป็นพระเอกไปเลยคับ และมาถึงนาทีนี้เธอสนใจผมมากขึ้นจริงๆเลยคับและ

เวลาไปไหนรู้สึกว่าสาวๆจะหลงใหลห้อมล้อมเป็นพิเศษครับความจริงผมคิดว่าท่านให้คุณทางป้องกันอย่างเดียวครับ...

ลืมบอกไปคับตั้งแต่ได้พระขุนแผนพิชัยสมบัติพ่อท่านนางโอท่านเคร่งมากน่าศรัทธาครับมาผมจึงสวดคาถาบูชาทุกวันครับทั้งเช้า-ค่ำ ให้ดีควรทำสมาธิจิตท่องพุทโธทุกวันจะขลัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2013
  18. smart7667

เรื่องเสน่ห์เมตตาเป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคล มีผลเฉพาะบุคคลเท่านั้น..แต่ทว่า อำนาจคุณพระมีกระแสพลังที่กล้าแกร่ง..เจตนาการสร้างดีสร้างเพื่อประโยชน์ท่าน หาใช่ประโยชน์ตน... บุญนั้นย่อมประเสริฐ หากได้อนุโมทนาบุญก็ได้กุศลมหาศาล..ขอได้โปรดตั้งมั่นทำแตความดีกันครับ....

19. timon4

timon4 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2013
    หลังวันแม่น่าเหลือนะครับพอดีช่วงนี้ต้องกลับต่างหวัดหลังกลับมาจะโทรสอบถามอีกครั้ง

20. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญขุนแผน 2 องค์ครับ