อัศจรรย์.!!!! ประสบการณ์อภินิหารย์ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" วัดตาอี จ.บุรีรัมย์.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 8 พฤศจิกายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. bongjack

bongjack สมาชิกใหม่

ดูอีกครับ

ดีใหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. bongjack

bongjack สมาชิกใหม่

ผมเป็นเด็กอายุ 12 จะเลี้ยงกุมารทองได้ใหมครับ

ช่วยบอกทีบ้านผมอยู่หน้าวัดปรีจะใช้กุมารทองของวัดปรีได้ใหมครับ

3. khunchai

khunchai เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพวกพี่ๆ นะครับ

อยากจะสอบถาม เมื่อ 3 วันที่แล้วพี่ชายมอบพระให้เลือก 2 องค์ เป็นของหลวงปู่ชื่น นะครับ 1.มีขุนแผนพรายกุมารเนื้อสีแดงโรยผงอะไรก็ไม่รู้ 2. ขุนแผน 3 อาถรรพ์ ผมก็เลยเลือก ขุนแผน 3 อาถรรพ์ มาครับ แล้วอยากรบกวนพวกพี่ๆ นะครับ ช่วยตอบปัญหาคาใจให้ด้วยครับ

1. ขุนแผน 3 อาถรรพ์ หลวงปู่ชื่น นะครัับ ว่า ควรแขวนที่คอ หรือ ที่ เอวครับ พี่บางคน บอกว่า ขุนแผน 3 อาถรรพ์ เป็นเครื่องราง ไม่ใช้พระ ควรที่จะห่อยไว้ที่เอว จริงแท้ประการใด ครับตอนนี้ก็แขวนที่คออยู่ครับ

2. เวลาแขวนขุนแผน 3 อาถรรพ์ หลวงปู่ชื่นที่คอ แล้วภาวนาคาถาพระมหาจักพรรดิ์ในใจของหลวงปู่ดู่ ได้ไม่ครับ เพราะผมชอบภาวนาคาถาพระมหาจักพรรดิ์ตลอดเวลา ไม่ว่าจะทำอะไร ทำงานก่อท่องในใจ ขับรถก่อท่องในใจ มันเป็นความเคยชินนะครับ แล้วจะไปทำจะทำให้ของขลัง เสื่อมพลังลงไม่ครับ เวลาผมภาวนาคาถาพระมหาจักพรรดิ์ ผมก็จะอธิษฐานจิตส่งวิญญาณ ปรับภพภูมิ แผ่บุญนี้ให้แก่ดวงวิญญานทั้งหลาย และก็อุทิศให้กับพ่อพรายและเทพเทวา ทั้งหลายที่อยู่ในพระเครื่องนี้ด้วย ทำถูกไม่ครับ

3. ขุนแผน3 อาถรรพ์ หรือ ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม คล้อง คู่กับพระของหลวงปู่ดู่ และหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามในสร้อยเส้นเดียวได้ไม่ครับ

พี่ๆ ช่วยแนะนำทีครับ ผมไม่อยากทำสิ่งที่ไม่ดีครับ

4. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

มีประสบการณ์พระกริ่งของท่านมั้ยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้