อาจารย์จ่อย สุจิตโต (ผู้ที่อยู่เบื้องหลังเกจิดัง)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย yoottawee, 21 กันยายน 2010.

1. yoottawee

yoottawee เป็นที่รู้จักกันดี

พระอุปัชฌาย์กลั่น ธมฺมโชติ วัดพระญาติ ครับ

ขอโทษนะครับ ผม พิม ตก นะครับ นมสดปั่น

2. yoottawee

ยังครับท่านก็ยัง ออกของให้ศิษย์ บูชาบ้างนะครับ

3. yoottawee

65 ปี ครับ พระสายปฎิบัติ ครับ

4. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไหร่จะได้สีผึ้งครับ เคยขอไปนานเเล้ว

5. ตรีศูล

ตรีศูล Active Member

29 กันยายน 2010
    อืม.....เห็นด้วยครับ...นมปั่น

6. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าทีมงานเว็บพลังจิตให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ 5 ดาวได้อย่างไร มีหลักเกณฑ์ใดในการพิจารณาครับ?
    เพราะกระทู้นี้เพิ่งโพสต์ได้ไม่กี่ข้อความ และดูวี่แววแล้วกระทู้นี้มีเจตนาแอบแฝง
    กระทู้คุณภาพของคุณลุง Modpong ต้องใช้เวลาตั้งนานกว่าจะได้เป็นกระทู้ 5 ดาว
    กระทู้หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ยังไม่ได้ 5 ดาวเลย
    กระทู้หลวงพ่อเสียนของคุณบัวฉัตร ก็ยังไม่ได้

งง???????????

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2010
  7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    การโหวตดาวเป็นการโหวตโดยความสมัครใช้ของสมาชิกครับ ถ้ากระทู้ไหนคนโหวตมาก ก็จะได้ดาวเพิ่มครับ แต่ส่วนใหญ่คนจะไม่ค่อยให้ความสำคัญกับดาวมากนักครับ เพราะส่วนใหญ่จะเน้นการพูดคุยกันและพัฒนาความสัมพันธ์จากการรู้จักกันมากกว่าครับ

คะแนนที่ขึ้นจะเป็นค่าเฉลี่ยจากคนที่โหวตครับ

โมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2010
  8. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณ คมน์ ผมเพิ่งรู้นะนี่ว่าการได้ดาวมาจากการโหวตของสมาชิก แล้วถ้ากรณีมีเข้ามาเป็นทีมแล้วโหวตให้กัน หรือคนเดียวเล่นหลาย username จะป้องกันได้หรือไม่ครับ

9. yoottawee

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีดี นะครับ

10. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็..เพิ่งเข้าใจวันนี้นี่ล่ะครับ
    งง มานานว่าทำไม ถึงต้องมีดาว..เยอะ ๆ
    (สงสัยต้องไปหามาติดกระทู้ผมบ้าง :cool:)

ปล.แค่แซวน่ะครับ ผมไม่เอาหรอกดาวน่ะ :boo:

11. กาน่า

กาน่า สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2010
    จอมลวง..

อย่าไปเชื่ออะไรที่เขาพูดอยู่ฝ่ายเดียว ... ผมว่าน่าจะเป็นพวกสร้างเรื่องและมาหลอกขายวัตถุมงคล

พระจ่อย อะไรไม่น่าจะมีคนรู้จักเป็นการสร้างเรื่องขึ้นมามากกว่าเพื่อจะมาหลอกขายวัตถุมงคล

บอกว่าเป็นหลานหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ..คุณกล้าลองเอาสำเนาทะเบียนบ้านประวัติ ว่ามีเชื่อสายนามสกุลกันมาแสดงให้เห็นรึเปล่า..

แล้วตอนนี้อาจารย์จ่อย ของคุณเนี่ยอยู่แห่งหดใด..ถ่ายรูปปัจจุบันมาให้ดูหน่อยได้มั๊ย ว่าทำอะไรอยู่ บวชเป็นพระ หรือ เป็นอาจารย์เปิดสำนัก หรือ เป็นแค่คนธรรมดา...

ผมเห็นคุณเนี่ย โพส์พูดเอง ตอบเอง คนเดียว...เป็นการฟังความข้างเดียวของคุณมากกว่าน่ะ เล่าเองตอบเอง อ้างอิงเองหมดทุกอย่าง...

ถ้าพี่ ๆ คนไหนไม่เชื่อลองไปเช็กประวัติดดูดีกว่าครับ..ว่าอาจารย์จ่อย ที่คุยว่าเก่งนักเก่งหนา ถ้าเก่งจริง ปฏิบัติดีจริงในทางธรรม ก็คงจะมีคนรู้จักแล้วครับ

ที่เขาพิมพ์ลงหนังสือโลกทิพย์ ก็เป็นธรรมดาของการปวชพระแล้วไปปลุกเสก ของพระแต่ล่ะจังหวัดและภาคนั้น ๆ

เลิกงมงายกับสิ่งที่คุณทำได้แล้ว ส่วนตัวผมดูแล้วคุณเนี่ยไม่น่าจะน่าเชื่อถืออะไรเลย

หยุดกระกระทำได้แล้ว ด้วยรักและเป็นห่วง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  12. ชอบศิลป์

ชอบศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    อ่านดูแล้วผมก็ยังงงๆกับท่านเจ้าของกระทู้อยู่เหมือนกัน??...
    แต่ก็ไม่ขอออกความคิดเห็นนะครับ..:cool:

13. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ในฐานะที่เป็นคนพระนครศรีอยุธยามาตั้งแต่เด็กจนอายุเกินมาพอสมควรแล้ว และพอจะคุ้นเคยกับวัดสะแกมาพอสมควรแล้วก็อยากจะบอกว่าพระที่ชื่อจ่อยที่บอกว่าเป็นหลานของหลวงปู่ดู่นี่ท่าทางจะยังไงกันอยู่นะครับ พระนี่ผมจะไม่ขออ้างถึง แต่ผู้ที่เป็นเจ้าของกระทู้นี้แล้วมากล่าวแบบนี้ผมขอบอกว่าท่านมาไม่ใสนะครับ ขอความกรุณาผู้ดูแลเข้ามาตรวจสอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

14. jpw

jpw เป็นที่รู้จักกันดี

กรณีที่มีท่าน โพสต์ถามว่าเป็นองค์เดียวกับที่ถ้ำขามหรือไม่ ขออนุญาตเรียนตอบตามนี้นะครับ
    คนละองค์กับพระอาจารย์จ่อย สมหิโต วัดถ้ำขาม จ. สกลนคร นะครับ
    พระอาจารย์จ่อย สมหิโต วัดถ้ำขาม ท่าน มรณภาพแล้ว และ ท่านเป็นพระวิปัสสนาจารย์ ไม่สร้างวัตถุมงคล โดยเฉพาะประเภท ไสยศาสตร์ นะครับ

15. กาน่า

จะจับจอมลวงให้รู้แล้วรู้รอดไป

hi5 - mangka pinyo มังคา พิญโญ วัตถุมงคล

ดูแล้วคุณ yoottawee กับ mangkapinyo เป็นบุคคลเดียวกันครับ

ผมลองเอาคำว่า mangkapinyo แปลไทย มังคาพินโญ ไป ค้นหาดูก็เจอเลยครับ

ข้อสังเกตุ อาจารย์จ่อย คุณทำไมถึงเข้าถึงระดับพระใหญ่ ๆ ได้ทุกหลวงพ่อเลย..แล้วทำไม่อาจารย์จ่อย ของคุณถึงไม่มีใครรู้จักเลย

ดูแล้วแปลก ๆ อาจารย์จ่อย คุณได้เป็นเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์หลวงพ่อคูณ เมื่อเทียบกับอายุแล้วแปลก ๆ .. ความสัมพันธ์ความหน้าจะเป็นแทบไม่มีเลย

คืนนี้ต้องจบเรื่องนี้ให้ได้

สงสัยอย่างแรงกับ อชิตะFC ...พี่ ๆ ลอง วัดใจดูครับ

[​IMG] ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

[​IMG] ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  16. ชอบศิลป์

ชอบศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เข้ามาติดตามข่าวสาร อย่างใกล้ชิดครับ..:cool:

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมว่าประวัติของท่านแปลกๆนะ

คนเขียนแต่งเติมอะไรมากไปหรือเปล่า ?

เท่าที่ทราบ หลวงพ่อเกษม เขมโก ท่านไม่เคยสอนใครเรื่องวิชาคาถาอาคมนะครับ เพราะท่านไม่ได้สนับสนุน ท่านเน้นการปฎิบัติครับ

18. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    อ่านแล้วศรัทธาเรยครับ พระดดีๆและเก่งๆสมัยนี้หายากครับ

19. กาน่า

รอผมติดต่อสายตรงหลวงปู่ดู่ ได้ก่อนว่าหลวงปู่ดูมีหลาน ชื่อ อาจารย์จ่อย รึเปล่า.

เท่าที่ศึกษาค้นหามาน่าจะพวกหลอกลวง ผลิตวัตถุมงคลมาหลอกขาย แล้วแน่นอน

ท่านใดที่พอมีข้อมูลของหลวงปู่ดู ระดับเครือญาติ ที่แท้จริง..

อยากให้คุณ Yoottawee แสดงหลักฐาน สำเนาทะเบียนบ้าน แสดงความเป็นเครือญาติที่แท้จริง ระหว่าง

หลวงปู่ดู กับ อาจารย์จ่อย ( ผมกล้ารับประกันว่าไม่มีแน่นอน )

20. กาน่า

หายไปเลยน่ะคุณ Yoottawee เรื่องเอกสาร ความเป็นเครือญาติ ว่ายังไงคับ