อีกหนึ่งเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ เปิดจองรูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ วัดอัมพวัน อ.ท่าบ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ARUNNO, 25 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ARUNNO

ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ เมื่อทางวัดได้รับพระแล้วจะรีบส่งองค์ใหม่ไปให้นะครับ

2. กัญจน์ต

กัญจน์ต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2015
    พัสดุถึง24/10/58คุณทัสมา โสภาเป็นผู้รับไม่ทราบว่าถึงวัดยังครับ เช็คให้หน่อยนะครับ

3. chukit1967

chukit1967 เป็นที่รู้จักกันดี

เหลือหมายเลขใดบ้างครับ

4. ARUNNO

พระสมเด็จคงเหลือตามหมายเลขนี้ครับ ดูภาพได้ที่หน้า 15 ของกระทู้ครับ หากจองแล้วโอนเงินทำบุญภายในสิ้นเดือนตุลาคม 2558 นะครับ
    ตามที่เคยแจ้งไว้แล้ว ขอยุติการจองและโอนเงินภายในตุลาคมนี้เท่านั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2015
  5. ARUNNO

สอบถามไปแล้วครับ รอทางวัดแจ้งมาครับ

6. กัญจน์ต

ทำไมเช็คนานจังครับคุณส่งที่อยู่ทางไลน์ผมก็ส่งตามนั้นครับชื่อคนรับก็มี

7. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

เรียนท่าน กัญจน์ต พอดีผมได้มีโอกาสคุยกับลูกศิษย์หลวงพ่อแล้วเมื่อสักครู่ครับ จับใจความได้ว่า

ทางวัดแจ้งว่าได้รับพระของท่านที่ส่งคืนไปให้แล้วเรียบร้อย
    แต่ติดปัญหาเล็กน้อยตรงที่มาตรงกับช่วงออกพรรษา ท่านเจ้าอาวาสเลยค่อนข้างยุ่งตลอด
    วันนี้ก็เป็นวันตักบาตรเทโว กว่าหลวงพ่อจะมีเวลามานั่งหายใจหายคอ คงบ่ายๆค่ำๆ
    ลูกศิษย์หลวงพ่อบอกว่า จะรับผิดชอบ และส่งพระให้ท่านอย่างแน่นอน และจะคัดองค์ที่สภาพดีๆ สวยๆให้
    แต่ว่า...ท่านจะให้ทางวัดส่งตรงให้ท่านเลย หรือจะให้ถ่ายภาพแล้วส่งไปให้ท่าน ARUNNO เพื่อส่งให้ท่านดูอีกทีก่อน
    เมื่อท่านเห็นภาพพระแล้ว ตกลง ว่าเอา ทางวัดจึงจะส่งพระไปให้ท่าน อย่างนั้นหรือไม่

ทางวัดกราบขอโทษท่านด้วย เนื่องจากพระองค์นี้ เป็นล็อตแรกๆที่ตกค้างอยู่ ไม่ได้ดูด้านหลังให้ละเอียด
    ทางวัดถ่ายภาพด้านหน้าเสร็จ ส่งให้คุณ ARUNNO ลงกระทู้แล้วก็เก็บไว้ยาวรอคนจองเลย
    จึงไม่ได้เอามาตรวจสอบอย่างละเอียดอีกที พอท่านเลือกองค์นี้ ลูกศิษย์ท่านเจ้าอาวาสก็จัดส่งให้ตรงเลย

เอาเป็นว่า เบื้องต้น ลูกศิษย์ท่านจะให้ท่านเจ้าอาวาสเลือกพระอีกทีหลังจากเสร็จภารกิจยุ่งๆเนื่องในวันออกพรรษา
    จากนั้นจะถ่ายรูปส่งไปให้ท่าน ARUNNO เพื่อให้ส่งต่อให้ท่านอีกทีเพื่อดูว่าจะเอาองค์นี้รึป่าว
    เมื่อท่านตกลงว่าเอา ทางวัดจึงจะส่งให้ท่าน บังเอิญมันเป็นช่วงยุ่งๆน่ะครับ ทั้งวัด ทั้งท่าน ARUNNO
    เลยอาจตอบท่านช้าไปหน่อย แต่ยืนยันว่า ท่านจะได้ของดีแน่นอนครับ...
    ทางวัดรับทราบแล้ว จะส่งองค์ใหม่ให้ท่านแน่นอนครับ ใจเย็นนิดนึง

8. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    สบายดีนะครับพี่..ผมยังวิ่งหัวหกก้นขวิดอยู่..เลยไม่ค่อยได้เข้ามาในพลังจิตเท่าไร

ยืนยันอีกเสียงครับ..รับรองท่านที่จองพระที่วัดอัมพวันไป..ท่านได้ของดีแน่นอน..ผมยังไม่เคยเจอที่ไหนที่ให้เลือกพระได้จนกว่าจะพอใจขนาดนี้..นั่นหมายถึงที่วัดอัมพวันแห่งนี้คำนึงถึงความพอใจและศรัทธาของท่านเป็นอันดับแรก..โดยไม่มีพุทธพาณิชย์มาชี้นำเลย

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับ

ปล.ผมยังติดตามงานบุญของวัดแห่งนี้ตลอดครับ

9. Bakhamnoi

สวัสดีเช่นกันครับน้องครุฑ...
    ส่วนผมก็เรื่อยๆ มาเรียงๆ ชีวิตนี้ขอแค่เรียบง่าย อย่าได้มีเรื่องยุ่งๆ วุ่นวายเข้ามาในชีวิตก็พอใจแล้วครับ
    คิดว่าช่วงนี้น้องคงชีพจรลงเท้าอย่างแรงเนาะ...คงขับรถเป็นว่าเล่น...
    ยังไงก็ขอให้งานสำเร็จลุล่วงตามเป้าประสงค์ เดินทางปลอดภัย หลวงพ่อคุ้มครอง...

วันก่อนได้มีโอกาสเฉียดวัดอัมพวัน เสียดายที่มันค่ำแล้ว เลยไม่ได้แวะ กลัวถึงขอนแก่นดึกเกินไป
    ไปทานข้าวเที่ยงที่ อ.บ้านผือ แล้วเลยไปวัดศรีชมพูองค์ตื้อ จากนั้นก็ไปวัดหินหมากเป้ง
    ตะวันตกดินที่วัดหินหมากเป้งแล้ว เลยไม่ได้แวะกราบหลวงพ่อที่วัดอัมพวันครับ ดิ่งผ่านกลับบ้านเลย
    เจตนาทีแรกตั้งใจจะไปทำธุระเรื่องนึงที่ อ.บ้านผือ แต่พอไปถึง เพื่อนๆดันชวนไปเดินสายไหว้พระซะ
    ธุระที่ตั้งใจไปเลยไม่ได้ทำ

10. กัญจน์ต

ขอบคุณครับผมต้องขอโทษด้วยครับไม่เป็นไรครับให้ทางวัดเลือกให้เลยครับขอให้พระสภาพสมบูรณ์ก็พอ

11. Bakhamnoi

OK. ครับ ผมได้แจ้งให้ลูกศิษย์หลวงพ่อรับทราบแล้วครับว่า ส่งให้ได้เลย ไม่ต้องถ่ายภาพ

12. Prajean

Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2014
    ท่าน Bakhamnoi ช่วยขอหลวงพ่อแถมลูกอมให้คุณกัญจน์ต ด้วยครับ หลวงพ่อท่านใจดี แถมเลย!!

เรียนคุณ กัญจน์ต
    ผมเห็นว่าทุกท่านที่ได้รับพระของหลวงพ่ออภิชิโตจากวัดเป็นผู้ที่โชคดีมากๆ เพราะเมื่อพิจารณาจากองค์พระจะมีความสมบูรณ์ของเอกลักษณ์ที่บ่งบอกว่าได้ผ่านการปลุกเสกโดยคณะอาจารย์ในดงอย่างชัดเจน
    พระชุดนี้เป็นดังของวิเศษที่เกิดขึ้นหลังปี 2500 หาพระอื่นใดมาเปรียบยากมาก และในกลุ่มพระของท่านหลวงพ่ออภิชิโตก็เสมอสมเด็จแดงเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

• SAM_0052 ab.jpg
      SAM_0052 ab.jpg
      ขนาดไฟล์:
      659.6 KB
      เปิดดู:
      332
  13. Bakhamnoi

เรียนท่าน Prajean ครับ ผมมิกล้าครับท่าน
    ปกติขนาดลูกศิษย์วงในที่อยู่วัด ยังไม่มีใครกล้ากับหลวงพ่อเลยครับ
    อีกอย่าง ท่านเคยเปรยๆเอาไว้ว่า ใครที่ไม่มาที่วัด ท่านไม่ให้ (ต้องให้กับมือ)
    ขนาดมีคนฝากกันใส่ซองไปทำบุญพิเศษต่างหากท่านก็ยังไม่ให้ครับ
    แต่บทจะได้ ท่านแจกยังกะขนมเลยครับ แม้แต่ลูกเล็กเด็กแดง หรือผู้หญิง ได้หมด
    ท่านใจดีจริงๆครับ แต่ผมก็คงไม่กล้าเอ่ยอีก เพราะอะไรก็คงเดาออก 5555
    ครั้งล่าสุดที่ไป ท่านก็บอกว่า หมดแล้ว นั่นคือคำพูดที่ได้ยิน...
    แต่ข้อเท็จจริงจะหมดหรือไม่ อย่างไร ไม่มีใครทราบครับ....
    ลูกศิษย์ใกล้ชิดแท้ๆ ยังไม่มีใครกล้าพูด กล้าถาม หรือกล้าเข้าไปข้างในกุฏิท่าน หากท่านไม่อนุญาต

ว่าแต่ เห็นเนื้อพระของท่านแล้ว สมกับคำว่า ปรมาจารย์...ช่างสายตาเฉียบแหลมจริงๆ
    ดูลึกๆ ทั้งเนื้อ ทั้งสีสัน และถ้ามีองค์ความรู้เรื่องส่วนประกอบของเนื้อพระด้วยยิ่งสุดยอดครับ
    องค์นี้สวยทั้งเนื้อ และสีสัน...

14. Prajean

Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2014
    เรียน ท่าน Bakhamnoi
    จริงครับ หลวงพ่อท่านใจดีมาก
    ตอนผมพากลุ่มเข้าไปที่วัด ได้รับพระนางพญากับลูกอมจากหลวงพ่อทุกคน ทั้งเด็กและผู้หญิง
    เลยกลับกรุงเทพอย่างมีความสุขทุกคน

15. ARUNNO

หมายเลข EMS จัดส่งพระให้แล้วครับวันนี้
    ek542292294th พระครูท่านคัดเลือกให้ด้วยตนเองเลย ขออนุโมทนาครับ

16. pairojr

pairojr เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2013
    ขออนุญาต สอบถามความคิดเห็นเพื่อนสมาชิกครับ หน่อยครับ
    พระนางพญา ของผมที่ได้รับมาพร้อมกับ พระพิมพ์ใหญ่
    ปี 29 วัดอัมพวัน น่ะครับ มีลักษณะเป็นเส้นเหมือนเกษา
    แต่ผมไม่แน่ใจ ว่าใช่หรือไม่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      126.5 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      86.4 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      68.4 KB
      เปิดดู:
      80
  17. กัญจน์ต

ผมได้รับพระแล้วครับขอบคุณครับ

18. ARUNNO

ยินดีด้วยครับ ว่างๆ ก็ถ่ายรูปมาลงให้สมาชิกท่านอื่นได้ชมด้วยครับ ผมเองก็ยังไม่ได้เห็นเลยแต่คาดว่าน่าจะสวยเอาการลงท่านพระครูคัดเองแบบนี้

19. กัญจน์ต

ครับผมจะส่งทางไลน์ให้ดูครับ

20. นพรัตรัศมี

นพรัตรัศมี สมาชิก

21 มิถุนายน 2015
    ไม่ทราบว่าทางวัดยังให้บูชาอยู่ไหมครับ เพิ่งเข้ามาติดตามทราบข่าวครับ ผมสนใจจะร่วมบุญด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้