@@ อู่ทองถูกบูชาแล้วครับมีหลวงพ่อปานสวยๆจ้า @@

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 31 มกราคม 2011.

1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตะกรุดโสฬสมงคล หลวงปู่กลิ่น วัดสะพานสูง
    เรื่องราวความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่กลิ่น

คนปากเกร็ดทราบกันเป็นอย่างดีครับ
    เคยมีเรื่องเล่าจากอาจารย์ผัน ซึ่งเป็นศิษย์เอกหลวงปู่กลิ่นครับ ท่านเล่าว่า มีครั้งนึงฝนตกอย่างหนัก เเต่ทั้งหลวงปู่กลิ่นเเละอาจารย์ผันจำเป็นต้องเดินฝ่าฝนขึ้นไปทำพิธีที่โบสถ์ครับ หลวงปู่กลิ่นท่านบอกให้อาจารย์ผันท่านกางร่มเดินไปก่อน เเต่เมื่ออาจารย์ผันท่านเดินกางร่มถึงโบสถ์เเล้ว ปรากฎว่าหลวงปู่กลิ่นท่านนั่งประจำที่อยู่ในโบสถ์เเล้ว จีวรของท่านก็ไม่เปียก หรือเเม้เเต่เท้าของท่านก็ไม่เปื้อนดินโคลนเเม้เเต่น้อยครับ
    หลวงปู่กลิ่นท่านยังสร้างตะกรุดเนื้อตะกั่วยาว 1-2.5 นิ้วยาวเกินกว่านี้ อาจมีเเต่ไม่เคยพบเห็น...สักเท่าไรครับ

ตะกรุดดอกที่ 1. ยาว 4 นิ้ว

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ตะกรุดดอกที่ 2. เล็กกว่าบุหรี ยาว 3.5 นิ้ว

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

หลวงปู่กลิ่น วัดสะพานสูงผู้สืบทอดวิทยาคม (หลวงปู่เอี่ยม)

สมัยนี้ที่จะหาของหลวงปู่เอี่ยมกัน ต้องยอมรับกันนะครับยากมากๆ หรือหาได้ก็ต้องหลักแสนครับ หลวงปู่กลิ่น ท่านเก่งมากๆครับถือได้ว่าเป็นศิษย์เอกหลวงปู่เอี่ยมก็ว่าได้ ตะกรุดท่านก็ได้ทำตามแบบอย่างอาจารย์ทุกประการ พุทธคุณโดดเด่นมากๆซึ่งเป็นยอมรับกันว่าไม่แพ้อาจารย์ครับ

ตะกรุดโสฬสมงคล

ตะกรุด 2 ดอกนี้ได้ลงยัยต์โสฬสมงคลและยันต์ไตรสรณคมณ์ล้อมด้วยบารมี 30 ทัศน์ อักขระยันต์ตามสูตรด้วยเลขยันต์แบ่งเป็น 3 ชั้นมีดังนี้ครับ

1. ชั้นนอกลงยันต์ 16 ตัวตามสูตร "โสฬสมงคล"

2. ชั้นกลางลง 12 ตัวตามสูตรของยันต์ "ตรีนิสิงเห"

3. ชั้นในลงยันต์ 6 ตัว ตามสูตรยันต์ "จตุโร"

มีความยาว 4 นิ้วดอกใหญ่ (รายการที่ 1.) และ 3.5 นิ้ว (รายการที่ 2.) สวยแท้ดูง่ายสบายตาแผ่นทองแดงเก่าเนื้อกลับ "สำริด"

มีความหดตัวและรัดของเนื้อทองแดงทำให้มีลักษณะเหมือนก้นแมลงสาบ

หัวท้ายปลายของตะกรุด เผยให้เห็นรอยจารย์เก่า ของหลวงพ่อกลิ่นอย่างชัดเจน

ชมของดีๆที่ตกค้างจากกระทู้ประมูลได้ที่นี่ครับ กดเลยครับ

http://palungjit.org/threads/@-เล่าสู่กันฟัง-บารมีผงพรายกุมาร-หลวงปู่ทิม-ผงพรายกุมาร-@.265940/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  2. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

จองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    รายการ 1 และ 4

3. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คุณ อ๋อง จองๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าทราบหรือยังครับที่ใหน 55555555

ฝากรูปสวยๆให้ท่านเจ้าของตัวจริงชมครับ ลูกอมกับตะกรุดเทียมเท่า ขุนแผนผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมทุกประการครับ

[​IMG] [​IMG]

4. ongvip

คิดว่าทราบครับพี่ แค่ลายถักทั้ง 2 แบบที่จอง ยังไม่มีใน Collection ครับพี่

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

5. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแล้วเชียว...................

จองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง...................จนได้

55555

6. ongvip

ผมแค่อยากช่วยดันเห็นเหงาๆกัน กระป๋องแตกไปนานแล้ว
    หนี้สินท่วมหัวแล้วล่ะครับอาจารย์์

อ๋อง

7. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010

สวยมากครับพี่ ^_^ :cool::cool:

8. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    พี่ พลังชาตรี เหลือลูกอมให้บูชาป่ะครับ

9. พลังชาตรี 13

กุมารทองอุดผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม และ สุดยอดสีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ

กุมารทองพรายกระซิบอุดผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ บวก สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ

หลวงปู่รินทร์ วัดภูถ้ำพระ เป็นผู้จัดสร้างแล้วนำไปให้

หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ปลุกเสกเดียว จนกุมารทองเคลื่อนไหวได้ทุกตัวตน

วัตถุอาถรรพ์ในการจัดสร้างกรุมารทองพรายกระซิบอุดผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ที่ใต้ฐาน น้องกุมารครับ วัตถุอาถรรย์หลวงปู่ชื่นที่ให้หลวงปู่รินทร์ในการจัดหาประกอบด้วย เหล็กขนานผีตายท้องกลม เหล็กขนานผีภูตผีพราย ตะปูโลงศพ 7 ป่าช้า และโหละอาถรรพ์อีกหลายชนิด หลวงปู่ได้นำเอามาหลอมรวมเป็นเนื้อเดียวกันแล้วนำมาจัดสร้างเป็นกุมารทองพลายกระซิบ

สาเหตุที่ท่านสร้างขนาดเล็กก็เพราะวัตถุอาถรรพ์มีจำนวนจำกัดมากๆ เมื่อได้กุมารทองแล้วหลวงปู่ท่านก็ทำการพิธีปลุกเสกตั้งธาตุให้มีฤทธิ์มีเดช ขันธ์ 5 ใส่อาการ 32 ให้ครบ ไล่ทั้งแต่เส้นผมถึงปลายเท้าแล้วก็กลับกันปลายเท้าถึงเส้นผมโดยการอนุโลมปฏิโลม 32 ครั้ง เพื่อใหกุมารทองเกิดขึ้นมาแล้วนำจิต/ธาตุ/นาม ของกุมารทอง มีธาตุน้ำคือเลือดเนื้อและเสกบรรจุปารณคือ ลมหายใจ ให้กุมารทองตรึงรูปตรึงนามจน กุมารทองเคลื่อนไหวได้ในบาตรทุกๆตน ให้มีชีวิตซึ่งลูกศิษย์ลูกหาท่านที่เข้าพิธีเห็นกันเป็นที่ประจักษ์กันทั่วหน้าครับ

คาถากำกับ กุมารทองพรายกระซิบ มีว่า

"จิเจรุนิ จิตตัง เจตตะสิกังรูปัง นิมิตตัง กุมาโรวา กุมารทอง อาคัจฉาหิ เอหิเอหิ นะ มะ พะ ทะ กุมารทองพลายกระซิบ"

ชุดนี้ท่านเจ้าของเดิมท่านได้ขอแบ่งเอาสีผึ้งหลวงพ่อทาบจากเพื่อนมาผสมใว้ครับ

สุดยอดสีผึ้งหนึ่งในสยาม

สีผึ้งเขียวพ่อท่านทาบ ทิ้งไว้เป็นสมบัติโลกให้แก่ผู้คนที่มีวาสนา ดังที่ท่านเคยลั่นวาจาไว้

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

10. ongvip

รายการนี้น่าสนมากจนอยากจะร้องดังๆว่า "จองครับ"

อ๋อง

11. arjarhnnop

รายการนี้ ได้แล้วแบ่งมาใส่สีผึ้งผมจั๊กหน่อยเด้อ..............

555 ขอหน้าตาเฉย

12. พลังชาตรี 13

อาจารย์ครับ ถ้าไม่มีใครได้ก็แบ่งได้นะครับ

มีเรื่องแปลกๆครับพี่ชายบอกว่าตอนที่ได้บูชามานั้นสีผึ้งเขียวมีไม่มากอย่างนี้ ผุดขึ้นมาเองมากเลยครับ

13. arjarhnnop

ตา ongvip จองไปแล้วนี่.............อิอิอิ

14. ongvip

ถ้าได้มา...........ได้เลยครับ อาจารย์
    แล้วนาคเกี้ยวเป็นไงบ้างครับใช้งานได้ดีไหมครับ

อ๋อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2011
  15. arjarhnnop

ไม่รู้เพราะนาคเกี้ยวหรือเปล่า วันก่อนเอาไปหลายรายการ

สำเร็จเรียบร้อย ไว้จะลองเดี่ยวดู......

16. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  17. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณคุณ Amata_club ที่เข้ามาเยี่ยมและมาชมครับ

18. พลังชาตรี 13

ขอปิดรายการนี้ครับ

ขอบพระคุณ คุณอ๋อง และทุกๆท่านที่สอบถามเข้ามาและที่ให้ความสนใจ

ขอบพระคุณมากๆครับ "พลังชาตรี 13"

19. พลังชาตรี 13

หลวงปู่จันทร์ จันทะโชติ วัดนางหนู จ.ลพบุรี

หลวงปู่จันทร์ ท่านท่านเป็นเกจิอาจารย์ดังร่วมสมัยหลวงพ่อจาด/จง/คง/จันทร์/จะเรียกกันโดยทั่วไปสมัยนั้นว่า จาด จง คง จันทร์

ท่านเชี่ยวชาญเวทย์มนต์คาถาอย่างเอกอุท่านหนึ่งในลพบุรี และได้เป็นพระเกจิอีกท่านหนึ่งที่เข้าร่วมมหาพุทธาพิเษกที่วัดราชบพิตรสมัยนั้นซึ่งเกจิอาจารย์ที่ได้เข้าร่วมต้องมีวิชาอาคมที่แข็งกล้าทแบทั้งสิ้น

หลวงปู่จันทร์ ได้ออกเรื่องรางของขลังตะกรุดไม้รวกให้แก่ทหารตำรวจที่เข้าร่วมรบสงครามอินโดจีนร่วมกับหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก จนได้ชื่อว่า
    "ทหารผีเช่นกันครับ"

วัตถุมงคลของท่าน ท่านใดที่มีจะห่วงแหนกันนักหนาไม่ค่อยออกมาให้เห็นกันจึงทำให้คนยุดหลังๆไม่ค่อยรู้จักเท่าที่ควรทั้งๆที่เป็นของสุดยอดพุทธคุณอีกท่านหนึ่งของเมืองไทยก็ว่าได้ครับ

พุทธคุณท่านเด่นๆมากในเรื่อง แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี เป็นเลิศเอกอุก็ว่าได้ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

กดได้ที่นี่ครับ http://palungjit.org/threads/@-ลูกอ...ปากกาหลวงพ่อรุ่ง-@.265940/page-48#post4362043

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2011
  20. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมาก..ถ้าวาสนาผมมี..ได้มา...คงเป็นบุญยิ่ง

สาธุ คงสักวัน