อ่านซะ...แล้วทำใจด้วย

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย toodtoo555, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามอ่านน่ะครับ

เผื่อเห็นอะไรดีๆ

2. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านด้วยคนครับ ผมเลิกตอบแล้วววว....... งานเข้าบ่อยเกินไป

3. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆนะครับพี่ เป็นธรรมดา ถ้าพี่หลายๆท่านได้ลองศึกษาแล้วก็จะเข้าใจว่า พระที่ตัวเองมีอยู่เป็นอย่างไร เพราะผมเองก็เคยเป็นอย่างนั้น

4. Phaake

Phaake เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านดูก็ยังไม่เข้าใจ (kiss)(kiss)(kiss)

5. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆเเล้ว เรื่องเเบบนี้ มีมานานประจำบอร์ดนี้เเล้วนะครับ เเละคงจะมีอยู่ตลอดไป :cool: มีทั้ง สมเด็จ กริ่งปวเรศ พระหลักๆหายากๆทั้งนั้นเลย

คนสะสมพระเครื่อง เเรกๆก็จะมีหวังสมเด็จกันทั้งนั้น บ้านไหนๆก็มี เเต่พระระดับนี้ ต้อง เงินถึง
    ใจถึง ตาถึง ขาดอย่างใดอย่างหนึ่งก็อด ยกเว้นกรณีพระฟลุคหรือได้มรดกตกทอดมาครับ

ก็ขอเป้นกำลังใจให้กับท่านที่เมตตาตอบกระทู้เป็นวิทยาทานกะเพื่อนๆนะครับ

6. เอ๋สระบุรี

เอ๋สระบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า พี่ชัยแก อายุมากแล้วนะ แถมแข็งแรงดี ของเลยขึ้นง่าย แข็งโป๊ก ผิดกับคนวัยเดียวกับพี่ชัย ส่วนใหญ่ของไม่ค่อยขึ้น.....5555555

7. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ดีครับ สนับสนุน ถ้ามั่นใจอยู่แล้ว จะเอามาถามหาอะไร แต่ถ้าไม่มั่นใจก็ว่าไปอย่างนำไปวิเคราะห์เองอีกที ก็ไม่มีใครว่า แต่อย่าบ่นให้คนที่เค้ามาตอบๆ (ว่าไม่ดี ไม่แท้ )

8. พล2497

พล2497 สมาชิก

20 ธันวาคม 2010
    ผมว่าจริงตามที่พี่เค้าตั้งกระทู้เลย ..พักหลังพี่ ๆที่มีความรู้ ความเชี่ยวชาญ ก็เริ่มห่างหายไปพอสมควร..เป็นเพราะคนกลุ่มหนึ่ง กลุ่มเดียวเท่านั้น รับไม่ได้แล้วจะมาถามทำมัยไม่รู้..คนอื่นที่เค้าเข้ามาเพื่อแสวงหาความรู้ ความเข้าใจ ก็เลยต้องรับเคราะห์ไป..

9. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    555555ดีเหมือนกันนะดันกระทู้นี้ไว้ให้มันเป็นกระทู้หลักซะพอตัวที่ตายไปละตัวใหม่เข้ามามันอ่านมันจะได้เข้าใจว่าสังคมในนี้เค้าไม่ต้อนรับอะนะ...ผมว่าอย่างพี่พี.แนะนำก็ดีนะ..ใครชอบสมเด็จนอกพิมพ์ก็..จั่วหัวไปเลยว่าห้องนี้.รับสมเด็จนอกพิมพ์ที่วงการไม่เล่น...ไม่ผิดเลยนะท่าน...ตำรามีไว้ให้อ่าน..ใครชอบเล่มไหนก็หยิบไปอ่าน..ลัทธิ..มันยังมีตั้งหลาย..ลัทธิ..ชอบลัทธิไหน..ก็..ไปขึ้นครูซะ..5555มันผิดตรงไหน..มึงอยู่ส่วนมึง...ผมอยู่ส่วนผม..555ขนาดสรรพนาม..ยังแบ่งวรรณะเลยท่าน5555..ก็ไม่มีใครว่า...มุมใครมุมมัน..ทะลึ่งเดินออกมากลางเวทีล้ำเส้น...มันก็ต้องนับยกกันไป....คนดูเป็นผู้ตัดสินใครยืนได้นานกว่า..เค้าก็รู้กันเอง...ไอที่ผมเบื่อไม่ใช่..เจอพวก..นี้อย่างเดียวนะท่าน..เคยคิดเล่นๆว่ามันเหมือนทำงานใน..บริษัทพลังจิต..ยังงัยยังงั้น..ตอกบัตรปุ๊ป..ก็มีหน้าที่ตอบ.คำถาม..สมเด็จ..ที่มาจากหลายโรงงาน..หรือโรงงานเดียวกัน..ตอบให้ลูกค้าที่มาใช้บริการ..บริษัทพลังจิต..แผนกสมเด็จ.เก๊วัดระฆัง555555...ตอบมันอยู่ทุกวันมาเป็นปีละ...จนหลายคนทนพิษบาดแผลไม่ไหว..เออรี่รีไท..ออกมั่งลาออกมั่ง..ไปหาชีวิตที่สงบสุขอยู่อีกมุม5555บางคน..เสียการทรงตัวไปเลยก็มี....ผมเลิกสนใจที่จะตอบมานานละ..แต่ก็มีpmมาให้ช่วยดูอยู่มากมายครับ..จนรู้สึกว่า..น่าเห็นใจพรรคพวกที่อยากรู้..จริงๆก็เอาหนะ..ช่วยได้ก็ช่วยกันไป..อย่างที่บอกหละท่าน..การตอบโจทษ์สมเด็จ..หรือพระองค์อื่นๆ..ถ้าแท้..มันตอบง่าย...""แท้ครับท่าน..ทันครับผม...เหมาะสมแล้วนาย"...แล้วก็จบ..ยังไม่เห็น..ใครถามต่อว่า..แท้..ตรงไหนเลย55555แต่มันเก๊นี่ดิ..โดยเฉพาะ..สมเด็จ..99.99เปอร์เซ็น...มันมาจากโรงงานเดียวกันซะส่วนใหญ่..แล้วท่านคิดดูนะ..ผมต้องเอาภาพของเก๊มารีไซค์เคิลใหม่..ลดแสงเพิ่มสี..ให้ดู..ให้เห็นธรรมชาติ..ให้ใกล้เคียง.ในขณะที่คนถามนึกจะถ่ายภาพแบบไหนมาก็ได้..เพราะมันคิดว่า..ผมเป็น.พนักงานอยู่ในบริษัทพลังจิตมั้ง5555แล้ก็ทำเพื่อเปรียบเทียบกับภาพแท้..แล้วถึงส่ง..ฟ้องศาล....ว่าเก๊...แต่ละครั้งก็ใช้เวลา.พอสมควร..ไอตรงนั้น...ผมยังคิดว่าเอาหนะช่วงนี้ว่างๆตกงานอยู่ช่วยเหลือพรรคพวก.เอาแบบเฮฮา..ปาร์ตี้กัน..บางคนมันยังออกมาโวยวายว่า..ควรใช้คำให้นิ่มนวลหน่อย..เบาๆหน่อยนะราวกับว่า..แม่งเป็นเจ้าของบริษัทพลังจิตร..แล้วจ่ายเงินเดือนให้ผมซะงั้น....แถมมาบอกให้ผมยอมตอบพระเก๊ให้เป็นพระแท้มั่งเหอะ..ไปค้นดูในห้องสมุด..ว่ามีสมเด็จนอกพิมพ์..เตี้ย..อาไรของมันอยู่อะนะ..ไอ้..ฉิกหาย...เสียอาไรได้..แต่..เสียชาติเกิด..มันยอมไม่ได้จิงๆ...ก็ถ้า..มันรู้มันก็เอาตำราของ..เผ่าพันธ์มัน..มากางซะ..แล้วหาสาวก..ที่ชอบลัทธิเดียวกันมา...มันก็จบ...จริงมั้ยท่าน...5555ผมยินดีที่จะตอบถ้าผมเห็นและเข้าใจถึงคนที่อยากรู้.จริงแล้วยอมรับ..ในลัทธิ..สากล..ของผม..นะท่าน..และผมเชื่อว่าหลายท่านที่เก่งสมเด็จมากกว่าผมด้วยซ้ำ..ท่านจะออกมา..จาก..ฮาเล็ม..อีกเยอะนะครับ5555555

10. ptt2000

ptt2000 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
    ผมก็เพิ่งศึกษาเรื่องพระเครื่องได้ไม่นาน ยังต้องอาศัยพี่ๆที่อยู่ในเวป
    นี้ให้ความกระจ่างอยู่ครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนนะครับ

11. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ohhh! โดนมาเยอะนะครับ พี่ชัย ให้กำลังใจ สู้ๆ:cool::cool:

12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ............น่าอิจฉาจริงจริ้ง..............อิอิ

13. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    555555น้าเอ๋..ตกพี่พี..ไปอีกคนละป่าว....พี่แกไม่ได้อิจฉา..อย่างเดียวอะนะผมสัมผัสได้....พี่แกก็ไม่ได้อ่อน..อย่างที่คิดนะน้า..ผมว่า..ถ้าความแข็งระดับนี้..ตีทีระฆังมีสิทธิ์แตกได้นะ5555555......แต่ผมยังงงๆอยู่อะนะที่ว่า..แข็งโป๊ก.มันคือ.อาไร..หละ...ไม่รู้เข้าใจแบบเดียวกันรึเปล่าก็ไม่รู้อะท่าน55555

14. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เออ มันต้องอย่างนี้ ยาวๆ เนื้อๆ ถูกใจ ขาซาดิส ;ปรบมือ;ปรบมือ ว่าแต่ อะไรแข็งๆกันหรอ ผมยังเด็กอยู่เลย งง :boo::boo:

15. มืดบอด

มืดบอด เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    เป็นกำลังใจใ้ห้อาจารย์ทั้งหลายครับ

อบอุ่นจิต อบอุ่นใจ

ที่ได้เป็นสมาชิก และได้ผู้นำทางให้ไม่หลงผิดครับ

ความจริงของสัตย์ธรรมคือ คนนั้นความจริงไม่ชอบ ชอบสิ่งที่เขาโกหก

16. ภิกษุสังโฆ

ภิกษุสังโฆ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    มาเป็นกำลังใจครับ

17. ittibat4

ittibat4 สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2012
    จริงครับ ....ท่านที่ออกแนว พุทธพานิชย์ ...........เอามาลงถามก็อย่าไปหวังเลยครับว่าจะขายได้เท่านั้นเท่านี้ เพราะสุดท้าย มันอยู่ที่คนซื้อครับ ถ้าเค้าดูเก๊ เค้าก็ไม่ซื้อครับ เสียเวลามานั่งถามครับ แต่ถ้ามาถามเอาความรู้ อันนี้ผมเห็นด้วยงับ

18. toodtoo555

toodtoo555 Active Member

22 กันยายน 2012
    555 กรุณาอย่าใช้คำว่า ของขึ้นหรือแข็งขึ้นนะครับ เพราะผมไม่ค่อยแข็ง....แรงเท่าไร 555 อิ อิ

19. เอ๋สระบุรี

เอ๋สระบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้ที่ผมว่า แข็งโป๊ก น่ะ ผมหมายถึงไอ้นั่นครับ...............

ขวดยาโด๊ป.....555555555

20. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

555+ หายเหนื่อยยัง ท่านชัย ออมแรงไว้นั่งชนแก้วกะผมดีกว่ามั้ย.. พักนี้ท่าทางท่านเฮี้ยวเหลือเกิน เด๋ยวมะมีแรงทำอย่างอื่นนะคร๊าบบบบบบ 5555+