อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Sunlife<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2514714", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    <!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->รบกวนถาม อ.วรรณนรี ครับ

ผมเกิด 21 เมษายน 2517 เวลา 7.00 น.

ข้อที่ 1. คู่ครองที่อยู่ด้วยกัน ในปัจจุบันนี้ ใช่คู่แท้มั้ยครับ

ข้อที่ 2. ในอนาคตอันใกล้นี้ ผมจะมีโอกาสได้เปลี่ยนงานมั้ยครับ

ขอขอบพระคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. ในหลักการดูดวง มีข้อห้ามทายผัว -เมียให้แตกแยก-แต่ ขณะที่ถามมาคุณ<!-- google_ad_section_end -->

2.งานเปลี่ยนแน่ในเดือน พ ย52นี้ และจะไม่ผ่านโปร ค่ะ

2. a9nan

a9nan สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2009
    เรียน อาจารย์วรรณนรี
    ขอรบกวนครับ ผมเกิดวันที่ 24 ม.ค. 2506 เวลา 10.00 น. ปีขาล วันพฤหัส
    1. ผมมีเกณฑ์เปลี่ยนงานประจำหรือไม่ ช่วงไหน (ตั้งแต่วันนี้ - ปลายปีหน้า)เปลี่ยนแล้วจะเป็นอย่างไร
    2. ปัจจุบันดวงบุตรสาวของผมเป็นอย่างไรบ้างครับ
    ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2009
  3. วรรณนรี05

บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ
    ใน วันเสาร์ ที่ 24 ตุลาคม 52 นี้ รายได้ถวายเป็นกองทุนสวนป่ากรรมฐานโลกทิพย์

ค่าเรียนพร้อม อาหารกลางวัน ราคา 550 บาท รับ30ท่านเท่านั้น

สนใจ สํารองที่นั่ง ได้ที่***

หรือ **089-4455-979<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

4. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->a9nan<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2519683", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขอรบกวนครับ ผมเกิดวันที่ 24 ม.ค. 2506 เวลา 10.00 น. ปีขาล วันพฤหัส
    1. ผมมีเกณฑ์เปลี่ยนงานประจำหรือไม่ ช่วงไหน (ตั้งแต่วันนี้ - ปลายปีหน้า)เปลี่ยนแล้วจะเป็นอย่างไร
    2. ปัจจุบันดวงบุตรสาวของผมเป็นอย่างไรบ้างครับ
    ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. P.K

P.K Active Member

ขอรบกวนด้วยค่ะ เกิดวันอังคารที่ 17 ก.ย. 2517 ปีขาล
    1. เรื่องงานที่ทำอยู่ทุกวันนี้จะ ไม่ทราบว่าจะทำได้อีกนานแค่ไหนค่ะ
    2. อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ค่ะ
    ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->a9nan<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2519683", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. งานน่าจะเปลี่ยนในเดือน หน้า เหมือนที่ตัวคุณ เตรียมใจไว้แล้ว-ใน2เดือนแรกไม่ค่อยดี ก็เป็น ธรรมดา ในการปรับตัว ปี 53ดวงคุณ อยู่ในขั้นดี -ที่คิดจะชื้อ บ้าน-หรือรถก็จะ เป็นไปตามประสงค์-พูดถึงส่วนที่เสีย อาจจะเสียทรัพย์ โดยง่าย-เพราะ

ตนเองและบริวาร -บุตรหลาน -หรือปัญหาตัวเองเจ็บป่วยเกี่ยว กับ กล้ามเนื้อ หลัง เป็น

ระยะๆ*ตรงนี้เป็น ผลกรรม ที่มาพร้อมบุญ ควรแก้ไข ให้ตนเองจะได้ไม่เป็นมาก

2.บุตร ก็เป็น เด็กยุคใหม่ เลี้ยงได้แต่ตัว *อย่าคลาดหวังกับลูกมากนัก ให้คิดว่าเราเป็น

ที่ปรึกษา พอแล้ว

**** ขอให้มีความสุขค่ะ

7. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->P.K<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2520656", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<!-- google_ad_section_end -->เรียน อาจารย์วรรณนรี
    ขอรบกวนด้วยค่ะ เกิดวันอังคารที่ 17 ก.ย. 2517 ปีขาล
    1. เรื่องงานที่ทำอยู่ทุกวันนี้จะ ไม่ทราบว่าจะทำได้อีกนานแค่ไหนค่ะ
    ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. งาน ยังทําอยู่ ก็อย่าไปถามหาว่าจะทําได้นานแค่ไหน ตรงนั้นขึ้นอยู่ว่าตัวคุณพอใจในงานหรือเปล่า ให้เราอยู่กับปัจจุบันค่ะ

***** ส่วนเรื่องที่ตอบให้คนอื่นเรื่องงานนั้นเพราะเขามีจังหวะหลุดจากงานเก่าค่ะ*********

2. เนื้อคู่ อะไรค่ะอยากรู้ละเอียดก็ถามมาแบบมีมูล ค่ะแล้วจะตอบให้

ยินดีค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

8. วรรณนรี05

บอกข่าว เรื่อง เปิด สอน จิตสัมผัส พร้อมไพ่พรหมญาณ
    ใน วันเสาร์ ที่ 24 ตุลาคม 52 นี้ รายได้ถวายเป็นกองทุนสวนป่ากรรมฐานโลกทิพย์

ค่าเรียนพร้อม อาหารกลางวัน ราคา 550 บาท รับ30ท่านเท่านั้น

หรือ **089-4455-979<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. P.K

P.K Active Member

เรื่องเนื้อคู่ขอโทษค่ะทีให้รายละเอียดไม่ครบ พอดีว่าแฟนอายุน้อยกว่า เค้าเกิด 21 ธันวาคม 2526 ปีกุล เค้าจะใช่เนื้อคู่มั้ยค่ะ

10. วรรณนรี05

หรือ **089-4455-979<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. gpksupply

gpksupply สมาชิก

27 มีนา 15 เวลา 17.15 รบกวนถามดังนี้
    1.วิบากกรรมและแนวทางแก้ไข
    2.การเงินมีทางจะดีขึ้นบ้างไหม

12. varitpum

varitpum สมาชิก

เกิด 14 กพ 2534 12.22 ครับ กรุงเทพ
    1 คณะที่เรียนอยู่ตอนนี้ ผมจะโดนไทล์ไหมครับ เครียดมาก
    2 อนาคต การงานผมจะเป็นเช่นไรครับ
    ขอบคูณครับ

13. วรรณนรี05

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วรรณนรี05 [​IMG]
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->P.K<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2520656", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<!-- google_ad_section_end -->เรียน อาจารย์วรรณนรี
    ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. งาน ยังทําอยู่ ก็อย่าไปถามหาว่าจะทําได้นานแค่ไหน ตรงนั้นขึ้นอยู่ว่าตัวคุณพอใจในงานหรือเปล่า ให้เราอยู่กับปัจจุบันค่ะ

***** ส่วนเรื่องที่ตอบให้คนอื่นเรื่องงานนั้นเพราะเขามีจังหวะหลุดจากงานเก่าค่ะ*********

2. เนื้อคู่ อะไรค่ะอยากรู้ละเอียดก็ถามมาแบบมีมูล ค่ะแล้วจะตอบให้

ยินดีค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>เรื่องเนื้อคู่ขอโทษค่ะทีให้รายละเอียดไม่ครบ พอดีว่าแฟนอายุน้อยกว่า เค้าเกิด 21 ธันวาคม 2526 ปีกุล เค้าจะใช่เนื้อคู่มั้ยค่ะ

14. วรรณนรี05

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วรรณนรี05 [​IMG]
    สมาชิก

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เรื่องเนื้อคู่ขอโทษค่ะทีให้รายละเอียดไม่ครบ พอดีว่าแฟนอายุน้อยกว่า เค้าเกิด 21 ธันวาคม 2526 ปีกุล เค้าจะใช่เนื้อคู่มั้ยค่ะ

**** ตอบ 1. เรื่องคู่ ดวงชะตาคุณ มีคู่ครองมากกว่าหนึ่งครั้ง และขณะนี้ดวงมาถึงจุด

ที่จะมีแฟนอายุ น้อยกว่า ถ้าคุณเคยผ่านการมีคนที่รักมาแล้ว ช่วงหนึ่งคนนี้จะอยู่กันยืด

แต่จะกันอย่างเพื่อนที่รู้ใจ และเข้าใจชีวิต โดย ไม่มี อายุมาขวางกั้น และทั้งนี้คู่ อาจพากัน

สู่การปฎิบัติ อย่างจริงจัง ควบคู่กับการหาเลี้ยงชีพ แต่พอถึงจุดหนึ่ง อาจเป็นคุณที่เบื่อทาง

โลก และอยากปลีกวิเวก *<!-- google_ad_section_end -->

15. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->gpksupply<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2521958", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

27 มีนา 15 เวลา 17.15 รบกวนถามดังนี้
    2.การเงินมีทางจะดีขึ้นบ้างไหม<!-- google_ad_section_end -->

16. วรรณนรี05

หรือ **089-4455-979<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

17. aszxas502

aszxas502 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    7 มีนาคม 2525 ครับ เวลา 14.20 น. ครับ

1. กุมารทองที่อยู่กับข้าพเจ้า ที่ติดมากับผ้าต์มีท่านนึงบอกกับผมว่า เค้าอยากกลับบ้าน อยากกบัยไปหาพ่อเค้า
    และได้ให้บทสวดอุทิศบุญใช่ให้เค้ากลับไปได้
    ตอนนี้เค้ากลับไปได้หรือยังครับ

2. ผมมีกรรมในอนาคตที่ต้องระวังไหมครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->gpksupply<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2521958", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

2.การเงินมีทางจะดีขึ้นบ้างไหม

***** 1. ตอบ ก่อนอื่น ต้องเข้าใจเรื่อง กรรมคืออะไร ก่อน นะ ไม่ใช่เหมารวมว่าสิ่งไม่ดีคือกรรมทั้งหมด อยากแก้ไข เรื่อง ไม่ยาก แต่คุณจะทําได้มั้ย *อัน ดับแรก แก้ที่ตัวคุณ ก่อน เรื่องใจร้อน โลเล คิดมาก หยุม หยิม -และรู้จักให้เกรียติ์ ทุกคน-ถ้าแก้ได้ สิ่งที่อึดอัด
    จะพบทางสว่าง -มีบุตร ก็จะว่างาย- คู่ครองก็ชื่อสัต เข้าที่ไหนมีแต่คน เมตตา เคารพยําเกรง-จะผิดกับปัจจุบัน เป็น อันมาก

2. การเงิน จะขยับตัวดีขึ้น ในปีหน้า พอสมควร

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->aszxas502<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2524661", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

7 มีนาคม 2525 ครับ เวลา 14.20 น. ครับ

1. กุมารทองที่อยู่กับข้าพเจ้า ที่ติดมากับผ้าต์มีท่านนึงบอกกับผมว่า เค้าอยากกลับบ้าน อยากกบัยไปหาพ่อเค้า
    และได้ให้บทสวดอุทิศบุญใช่ให้เค้ากลับไปได้
    ตอนนี้เค้ากลับไปได้หรือยังครับ

2. ผมมีกรรมในอนาคตที่ต้องระวังไหมครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมนะครับ

***** ตอบ 1. ช่างเป็นบุคคลที่น่าสงสาร *อายุยังน้อยเดินผิดทาง อยากฝึกจิต แต่หามิตรแต่ที่ อวดอุตริ เค้า บอกคุณ ก็ กับไปถามเค้าดูนะ * อ. วรรณนรี ฝึก ตามแนว พระพุทธองค์ *จึงไม่มีคําตอบ ให้ค่ะ

2. กรรมใน อนาคต ก็ตัวเองพาตัวเข้า ไปผัวพัน กับเรื่องปรุงแต่ง ทั้งสิ้น-แก้ได้ ด้วยการ เริ่มปัจจุบัน ให้ถูกทาง *คุณยังไม่เข้าใจ ธรรมะ แม้แต่น้อย ควร ลดความอยาก เป็นเหมือนคนอื่นลงนะ พระองค์ สอน ไว้ดีแล้ว ถ้าเข้าใจ จะเจริญ ก้าวหน้า ในทางที่ถูก ทําให้ชีวิต พบ ทาง สงบอย่างแท้จริง **
    <!-- google_ad_section_end -->

20. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->aszxas502<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2524661", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

***** ตอบ 1. ช่างเป็นบุคคลที่น่าสงสาร *อายุยังน้อยเดินผิดทาง อยากฝึกจิต แต่หามิตรแต่ที่ อวดอุตริ เค้า บอกคุณ ก็ กับไปถามเค้าดูนะ * อ. วรรณนรี ฝึก ตามแนว พระพุทธองค์ *จึงไม่มีคําตอบ ให้ค่ะ

2. กรรมใน อนาคต ก็ตัวเองพาตัวเข้า ไปผัวพัน กับเรื่องปรุงแต่ง ทั้งสิ้น-แก้ได้ ด้วยการ เริ่มปัจจุบัน ให้ถูกทาง *คุณยังไม่เข้าใจ ธรรมะ แม้แต่น้อย ควร ลดความอยาก เป็นเหมือนคนอื่นลงนะ พระองค์ สอน ไว้ดีแล้ว ถ้าเข้าใจ จะเจริญ ก้าวหน้า ในทางที่ถูก ทําให้ชีวิต พบ ทาง สงบอย่างแท้จริง **

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้