อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post2551589 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Tanunchapat<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2551589", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 152
    ได้รับอนุโมทนา 37 ครั้ง ใน 21 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2551589 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->[​IMG]
    อาจารย์คะรบกวนตรวจดวงให้ด้วยค่ะ

เกิดอังคารที่ 29ธันวา 2507 เวลาประมาณบ่ายสามโมงกว่าแต่ไม่เกินสี่โมงเย็นค่ะ
    ปีมะโรง
    - เรื่องงานที่เป็นนายหน้าที่ดิน(ทำอยู่หลายแปลงมาก) พอจะมีหวังทำสำเร็จบ้างไหมคะ บอกได้ไหมคะว่าเมื่อไหร่อีกกี่เดือน
    - แอบปลื้มรุ่นน้องอยู่ค่ะ(เค้าเกิดวันศุกร์ พศ2511)ทราบแค่นี้ คนนี้ใช่คู่แท้รึเปล่าคะ ถ้าใช่จะได้สานสัมพันธ์ต่อ ถ้าไม่ใช่จะได้หยุดแค่เพื่อน เค้ายังไม่ได้แต่งงานมีครอบครัวนะคะอันนี้รับรอง เพราัะถ้าเรื่องผิดศีลเราไม่ทำแน่ ถ้าคนนี้ไม่ใช่ คนที่ใช่ของดิฉันจะเข้ามาเมื่อไหร่คะ ลักษณะอย่างไร ไทยหรือต่างชาติ

ขอบคุณค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

2. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Tanunchapat<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2551589", true); </SCRIPT>

อาจารย์คะรบกวนตรวจดวงให้ด้วยค่ะ

เกิดอังคารที่ 29ธันวา 2507 เวลาประมาณบ่ายสามโมงกว่าแต่ไม่เกินสี่โมงเย็นค่ะ
    ปีมะโรง
    - เรื่องงานที่เป็นนายหน้าที่ดิน(ทำอยู่หลายแปลงมาก) พอจะมีหวังทำสำเร็จบ้างไหมคะ บอกได้ไหมคะว่าเมื่อไหร่อีกกี่เดือน
    - แอบปลื้มรุ่นน้องอยู่ค่ะ(เค้าเกิดวันศุกร์ พศ2511)ทราบแค่นี้ คนนี้ใช่คู่แท้รึเปล่าคะ ถ้าใช่จะได้สานสัมพันธ์ต่อ ถ้าไม่ใช่จะได้หยุดแค่เพื่อน เค้ายังไม่ได้แต่งงานมีครอบครัวนะคะอันนี้รับรอง เพราัะถ้าเรื่องผิดศีลเราไม่ทำแน่ ถ้าคนนี้ไม่ใช่ คนที่ใช่ของดิฉันจะเข้ามาเมื่อไหร่คะ ลักษณะอย่างไร ไทยหรือต่างชาติ

ขอบคุณค่ะ

***** ตอบ 1. ก่อนสิ้นปี อาจได้ข่าวดีเล็กน้อย*

2. การจะบอกว่าคู่กันต้องเทียบดวง ทั้งคู่ค่ะ *ส่วน ดวงคุณจะมีคนที่รู้

ใจ อายุน้อยกว่า *กลัวว่าจะเป็นคู่กรรมค่ะ ถ้าไม่รีบร้อน รอไปก่อนจะพบคู่แท้

และปีหน้ามีดวงเสีย หายเรื่องความรัก ระวัง ที่คุณรู้มามันไม่จริง ดั่งเห็นนะ

3. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->alek222<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2555247", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ชาย
    เกิด 21 ก.ค.2521
    1. อยากเปลี่ยนงานเป็นทางผู้พิพากษาหรืออัยการจะได้หรือเปล่า และดีไหม
    2. คนที่คบอยู่ ใช่คู่แท้ที่จะส่งเสริมกันไหม

***** ตอบ 1. ได้อัยการ *ดีหรือเปล่าขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง ว่ารักอาชีพนี้ มีใจ เป็น

ทาง+หรือทาง- ถ้าทําเพราะ ไม่รู้จะทําอะไรดี มันก็รู้สึกอึดอัด *ขอให้เจริญ ใน หน้าที่ ค่ะ

2. คนที่คบ อยู่ยังไม่ใช่ตัวจริง ถ้าจะฝืนก็คงไม่ทน รอไปก่อน จะได้พบคู่ที่แท้จริง

ตัวจริงมาช้าหน่อยแต่มั่นคง ด้วยหลักฐาน *งาน แต่อาจเคยผ่านการมีครอบครัวมาแล้ว <!-- google_ad_section_end -->

4. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kanos<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2556529", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

หญิง เกิดวันจันทร์ 22 มิถุนายน 2524 เวลา 00.20 น. รบกวนถามคำถามดังนี้ค่ะ
    1. ดิฉันมีวิบากกรรมในเรื่องของครอบครัว, ความรัก อย่างไรบ้างคะ เคยทำกรรมสิ่งใดไว้ในอดีตชาติและจะแก้ไขหรือลดความรุนแรงได้อย่างไร
    2. หากเปลี่ยนงาน ดิฉันจะได้เป็นนักกฎหมาย (อัยการหรือผู้พิพากษาหรือไม่) และประมาณช่วงอายุเท่าใด
    ขอบคุณมากๆค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

***** 1. อดีต ที่ผ่านมาแก้ไขไม่ได้และไม่ควรไปนั่งกังวล *ทําปัจจุบันให้ดี เรื่องอื่นๆ

จะดี เองหมั่นสร้างกุศล +และความดี ทั้งทางโลกและ ทางธรรม ให้ได้ดีจะดีมาก แต่เท่าที่

รู้ ในทางโลกจิตใจ คุณ ยังต้องขัดเกลา เป็น อย่างมาก ยิ่งได้ เป็นผู้มีอํานาจ อาจ ทําให้ผู้

บริสุทธิ์ หลายราย เดือดร้อน สิ่งที่พูด ๆ ตามที่รู้เกี่ยวกับตัวคุณ *งาน คงได้แค่อัยการ ค่ะ

ทุกสิ่งสําเร็จได้ ที่ใจ ตั้งไว้ดี ก็ขอให้ ดี ได้ช่วยเป็นน้ำดี อีก หนึ่งหยด ในวงการ

5. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->rerina<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2559745", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    เกิด 3 มกราคม 2532 เวลา 09.07 โดยประมาณ
    1. เรื่องการเรียน ที่เรีียนอยู่ควรย้ายเอกไหม แล้วถ้าจะย้ายจะย้ายได้ไหม จะจบ 4 ปีไหม
    แล้วที่ตัดสินใจเกี่ยวกับเรื่องเรียนอยู่ตอนนี้ถูกต้องไม่ผิดพลาดใช่ไหมคะ คือทั้งๆที่ตัวเองวางแผนมาตลอดแต่มักผิดพลาดมีปัญหาทุกที

2. เรื่องเพื่อน ตอนนี้พึ่งได้คุยกับเพื่อนที่ทะเลาะกันมานานแต่ไม่สนิทเหมือนแต่ก่อนแล้ว
    จะมีโอกาสที่เราสองคนจะสนิทกันดังเดิมอีกไหม เพื่อนเกิด 10 เมษายน 2534
    ตอนนี้รู้แล้วว่าเขาเป็้น1 ในคนสำคัญที่ไม่อยากเสียไปอีกแล้ว
    ขอบคุณคะ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. เรื่องเรียน ย้ายได้ แต่รีบๆหน่อย * เรียนไม่จบใน สี่ปีค่ะ *การเรียนควร

เรียนที่เราชอบอย่าเรียนเพระติดเพื่อน

2. เพื่อน จะไม่แนบแน่นเหมือนเดิม อย่าไปใส่ใจให้มากนัก สนใจ เรื่องเรียนดีกว่านะ

***** แนะให้ฝึกสมาธิ ที่วัดไหนก็ได้ ที่สอนตามแนวพระพุทธเจ้า จะช่วยให้มี จิตใจมั่น

คง*เพราะทุกวันนี้ มันหวั่นไหว มากนะจิตนะ และ อย่ากังวลเรื่องเรียน ช้า แต่จบ *

6. วรรณนรี05

ธารทิพย์

เกิดวันอาทิตย์ ที่ 22 สิงหาคม 2519 ปีมะโรง รบกวนถามคำถามดังนี้ค่ะ

1. ชีวิตเจอความรักที่ไม่สมหวัง 2 หนติด (รัก 3 เศร้าทั้งหมด) มีวิบากกรรมในเรื่องของความรัก อย่างไรบ้างคะ เคยทำกรรมสิ่งใดไว้ในอดีตชาติและจะแก้ไขหรือลดความรุนแรงได้อย่างไร

2. แฟนคนเก่าจะกลับมามั้ย

ขอบคุณมากนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. วิบากกรรม เกี่ยวกับ ข้อ ที่ สาม **แก้ที่ตัวเองให้มีศีล ครบ โดย ยึดหลัก ไม่ล่วงละเมิดข้อสามทั้งที่ลับและที่แจ้ง*ตรงนี้คุณต้องฝืนใจตัวเองมากหน่อยนะ*เพราะจิตใจคุณพร้อมที่จะทําผิดได้ตลอดเวลาถ้าใช่คนที่ฉัน ฝัน ถามใจตัวเองดูนะ*และสุดท้ายก็เจ็บ
    ****** ขอโทษที่พูดตรง แต่ถ้าไม่บอกคงแก้ลําบาก

2. แฟนอาจกับมา แต่ไม่นานก็ห่างไป และในเดือนนี้ให้ระวังจะมีปัญหาเรื่อง รักๆ ให้เสียหาย ให้ ตั้งสติไม่ต้องโต้ตอบ ถือว่าใช้กรรมเก่า

***** ขอให้โชค ดี ค่ะ

7. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ภิษณัชย์<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2561953", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดวันที่ 24 ธ.ค. 13 ปีจอค่ะ
    1.กำลังขายบ้านอยู่ค่ะ บ้านเลขที่ 167 ม.5 ค่ะ จะขายได้หรือป่าวค่ะ
    2.สุขภาพไม่ดีค่ะ ทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรอย่างไรค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1.ขายได้แต่รอหน่อย อยากขายได้เร็ว ก็ถวายสังฆทาน ให้เจ้าที่ อาจได้เร็วและเต็ม ราคา

***** 2. การทําบุญต้องทําต่อเนื่อง กันเป็นเวลาพอสมควร ไม่ใช่ครั้งเดียว

แล้วคลาดหวังนะถ้าเข้าใจตามนี้

บุญ มี ทั้ง กรรมฐาน และบริจาค ทาน สร้างถาวร วัตถุ แต่บุญที่ไม่ใช้เงิน คือกรรมฐาน

แบบเข้าถึง จะดีมาก ถ้านั่งหลับตา แล้วบอกจิตสงบ นี่ไม่มีผล ที่จะอุทิศ ให้ ไปหา พื้นฐาน

จากครูที่ มีความรู้จริง ก่อนทําค่ะ **โรค ไม่ หาย แต่ทําให้ อยู่ได้แบบ ปกติ

ขอให้พบ ผู้ชี้แนะโดย ไวค่ะ

8. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะ อาจารย์

9. SundayJing

SundayJing Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    อาจารย์คะ ดิฉันเกิดวันพฤหัสบดี 28 ธันวาคม 2515 เวลา 0.31 (กลางคืนของคืนวันพุธต่อวันพฤหัสบดีค่ะ) รบกวนอาจารย์ดังนี้ค่ะ
    1.ดิฉันขอคำแนะนำจากอาจารย์เรื่องธรรมะสำหรับใช้ในชีวิตคู่ค่ะ เพราะรู้สึกตัวเองไม่ค่อยเหมาะกับชีวิตคู่แต่เมื่อมีแล้วก็อยากทำให้ดีที่สุดค่ะ ดิฉันตัดใจถึงขั้นอยากปล่อยวาง ไม่อยากปวดหัวกับชีวิตแบบนี้ แต่ก็ยังห่วง อยากได้คำแนะนำที่เหมาะสมกับตัวเองค่ะ
    2. ดิฉันจะสามารถซื้อบ้านใหม่และขายบ้านที่อาศัยอยู่ในเวลานี้ได้ไหมคะ
    ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

10. รี่รี่

รี่รี่ Active Member

รบกวนด้วยคนคะ

เกิดวันอังคารที่ 15 ตุลาคม 2517 เวลา 07.01 น ปีขาล
    1. ตอนนี้สมัครงานไปแล้วหลายที่แต่ยังไม่ค่อยมีเรียกสัมภาษ์สักเท่าไรเลยค่ะจะได้งานทำภายในเดือน พ.ย นี้หรือป่าวค่ะ
    2. จะทวงหนี้คนที่เอาโกงเงินเราไปได้หรือป่าวค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

11. pitsanut

pitsanut Active Member

26 กรกฎาคม 2009
    ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ ที่เมตตาตอบ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุข ความเจริญนะค่ะ จะถวายสังฆทานตามคำแนะนำค่ะ

12. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...ถ้าอยากถามเพิ่มต้องเสียค่า ครู 300 ใช่ไหมครับ และต้องไปพบไหมครับ และที่ไหนครับ...ลืมถามไปว่าจะได้เป็นอัยการเมื่อไหร่ครับ

13. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    รบกวนอาจารย์ด้วยครับ
    เกิดวันเสาร์ ที่ 29 ธันวาคม 2516 ตี 5.45 ปีฉลู
    - หนี้สินจะหมดเมื่อไรครับ
    - การงานเป็นอย่างไรครับ ต้องเปลี่ยนงานมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

14. วรรณนรี05

ole127

เกิด 1 พ.ค. 27 ช่วงบ่าย (ประมาณ 13.00-15.00 น.)

ขอรบกวน อ. สอบถามดังนี้ครับ

1. เรื่องความรัก คู่ครอง เป็นอย่างไรบ้างครับ ?
    2. การเรียน หน้าที่การงานครับ?

ขอบคุณครับ

********* ตอบ 1 ตั้งคําถามแบบมีข้อมูลด้วยค่ะ *ยินดีที่ได้พบ

ขอเรียนถาม อ. 1 ข้อครับ
    คนที่ผมรักในตอนนี้ มีโอกาสกลับมารักกันดังเดิมหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

***** ตอบ 1. ไม่เหมือนเดิมเดี๋ยว เธอก็จากไปแล้ว อย่าไปปักใจ ให้มากนัก ควรวางใจเป็นกลาง ยอมรับเมื่อเหตุเกิดขึ้น *และให้รอคนที่ใช่ อาจไม่เลิศ เหมือนคนเดิมแต่ดีกว่ามากๆๆ ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

15. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SundayJing<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2568374", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

อาจารย์คะ ดิฉันเกิดวันพฤหัสบดี 28 ธันวาคม 2515 เวลา 0.31 (กลางคืนของคืนวันพุธต่อวันพฤหัสบดีค่ะ) รบกวนอาจารย์ดังนี้ค่ะ
    1.ดิฉันขอคำแนะนำจากอาจารย์เรื่องธรรมะสำหรับใช้ในชีวิตคู่ค่ะ เพราะรู้สึกตัวเองไม่ค่อยเหมาะกับชีวิตคู่แต่เมื่อมีแล้วก็อยากทำให้ดีที่สุดค่ะ ดิฉันตัดใจถึงขั้นอยากปล่อยวาง ไม่อยากปวดหัวกับชีวิตแบบนี้ แต่ก็ยังห่วง อยากได้คำแนะนำที่เหมาะสมกับตัวเองค่ะ
    2. ดิฉันจะสามารถซื้อบ้านใหม่และขายบ้านที่อาศัยอยู่ในเวลานี้ได้ไหมคะ
    ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1.แน่ใจนะว่ารับได้กับการแนะครั้งนี้เกี่ยวกับเรื่องจิตใจของคุณ *ขณะนี้ตัวคุณยังไม่ทราบชึ้งเรื่องธรรมะ อะไรนักหรอก เพียงแต่เจอปัญหาทางโลก เรื่อง ครอบครัว ความรักมันไม่เป็นไปตามที่คุณวาดหวังไว้ เลย เกิดอาการเบื่อ แค่ชั่วคราว -ขอย้ำ ว่าแค่ชั่วคราว -แต่ถ้าเหตุการ กลับเข้าสู่สภาวะปกติ ความคิดที่ อยากปล่อยวางมันจะ บินหายไปจาก ความคิดของคุณทันที - เพราะหลัก ๆ แล้วตัวคุณยังตัดเรื่องนี้ไม่ได้ด้วย และจะเข้าข่าย ยึดมั่นถือมั่นในเรื่อง สามีข้าใคร อย่าแตะ *ขอโทษ พูด ตามที่เห็นค่ะ *ภายนอกคุณ
    ดูดี ทั้งหมด *แต่ใจคุณ ญยังไม่ สามารถ รักษาศีล 5ข้อได้ ครบหมด และ กรรมบถ10 ยังไม่ได้ ปากพูดดี แต่ ใจคิดอีก อย่างเข้าข่าย รักษาศีล 5 ไว้ไม่ได้ ทางกายวาจาใจ นี่ คือ
    ข้อที่ต้องทําให้ได้ ยังไม่ต้อง ไป อยู่วัด อยู่ที่บ้าน ถ้าได้ตรงนี้ จึงจะเรียกได้ว่า ผู้ปัฎิบัติ
    ไม่จําเป็นต้องที้งครอบครัว หรือนุ่งห่มขาว การรักษาศีล *กรรมบถ10 ใช้ใจ ปัฎบัติ ค่ะ
    และไม่ต้องตามเขาว่า นั่งแบบนั้นแบบนี้ เอาแค่ตรงนี้ได้ แล้วจะมีดวงตาเห็นธรรมด้วยตนเองค่ะ*** ส่วน ธรรมะในการครองเรือน ได้พูดเรื่องจิตคุณเกี่ยวกับ ความรักไปแล้ว *ทีนี้
    ต้องเข้าใจ ใน พรหมวิหารสี่ของการ อยู่ใน โลก ปัจจุบัน เอาตรงนั้นมาใช้ในครอบครัวหรือยึดหลัก ให้เกรียติ์ กันและกัน *และ พร้อมที่จะ อภัยได้เสมอ *ไม่เก็บเรื่องที่ผ่านมาแล้ว ขึ้นมากล่าวอ้างให้ใจหมอง *ใช้คําพูด ที่สุภาพ ทุกเวลา *ตรงนี้สําคัญ *กับคนอื่นเรายังพูดดีได้*ทํามัย คนในครอบครัวจะพูดไม่ได้*ให้คิดไว้เสมอ ว่าคนใกล้ตัวต้องถนอม น้ำใจ

*****2 เรื่องบ้าน ต้องรอไปก่อนค่ะ ยังไม่ได้ระยะใกล้นี้

สุดท้ายขอให้เข้าใจ ธรรมะได้อย่างแท้จริง ค่ะ

16. วรรณนรี05

รี่รี่

เกิดวันอังคารที่ 15 ตุลาคม 2517 เวลา 07.01 น ปีขาล
    1. ตอนนี้สมัครงานไปแล้วหลายที่แต่ยังไม่ค่อยมีเรียกสัมภาษ์สักเท่าไรเลยค่ะจะได้งานทำภายในเดือน พ.ย นี้หรือป่าวค่ะ
    2. จะทวงหนี้คนที่เอาโกงเงินเราไปได้หรือป่าวค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

***** ตอบ 1 อาจได้ข่าวเรียกไป ตกลงค่าจ้างขึ้นอยู่กับตัวคุณ เพราะมันไม่ได้ตาม

อัตรา ตามที่หวังไว้

***** 2. หนี้ให้เลยปีนี้ไปก่อน พอมี หวังได้แต่ไม่ทั้งหมด ค่ะ

<!-- google_ad_section_end -->

17. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nuthd<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2574360", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ..ที่กรุณาชี้แนะผมครับ
    ผมตั้งใจจะผ่านอุปสรรคให้ได้จริงๆครับ
    ผมต้องขอโทษ ที่ผมต้องถามอีกครับ

ผมมีแผนไปทำงาน หาเงินต่างประเทศ
    เพื่อมีรายรับมาก ...มาชดใช้ และ ได้จุนเจือครอบครัว
    พอมีทางไหมครับ
    ชี้แนะผมด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. กําลังทํา ผิด กฎติกา 2ข้อ นะ แต่จะตอบให้

ปี 53 อาจมีหวังแต่การเดินทางไม่ราบรื่น จะมีปัญหาเกี่ยวกับเอกสาร ควรรอบครอบค่ะ

ขอให้สมหว้งค่ะ

18. วรรณนรี05

<CENTER>

<TABLE class=tborder id=post2561100 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ตะวันแก้ว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2561100", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 2
    ได้รับอนุโมทนา 3 ครั้ง ใน 2 โพส

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2561100 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->เกิดวันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2531 ปีมะโรงค่ะ

1.ทำอาชีพอะไรจึงจะดีที่สุดคะและอาชีพอื่นๆที่จัดว่าดีค่ะ

2.เรื่องความรักค่ะ

ขอให้ช่วยแนะเรื่องการทำบุญเพิ่มเติมหน่อยนะคะว่าควรทำอะไรบ้าง

ขอบคุณมากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

การดู

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>ไม่ตอบไม่เป็นไรค่ะ แต่อยากรู้ค่ะคุณวรรณนรี
    ว่าที่ดูให้หนูไม่ได้เป็นเพราะเหตุใดคะหรือว่ามีกรรมชั่วมาก

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

19. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post2561100 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ตะวันแก้ว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2561100", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 2
    ได้รับอนุโมทนา 3 ครั้ง ใน 2 โพส

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2561100 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->เกิดวันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2531 ปีมะโรงค่ะ

1.ทำอาชีพอะไรจึงจะดีที่สุดคะและอาชีพอื่นๆที่จัดว่าดีค่ะ

2.เรื่องความรักค่ะ

ขอให้ช่วยแนะเรื่องการทำบุญเพิ่มเติมหน่อยนะคะว่าควรทำอะไรบ้าง

การดู

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>ไม่ตอบไม่เป็นไรค่ะ แต่อยากรู้ค่ะคุณวรรณนรี
    ว่าที่ดูให้หนูไม่ได้เป็นเพราะเหตุใดคะหรือว่ามีกรรมชั่วมาก

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

***** คุณ คะ การดู ต้องมีเหตุ ตามสมควร ต้องขึ้นอยู่กับข้อมูล ว่า ความรัก เป็นอะไร

ถ้าไม่เข้าข่าย ก็จะตอบ ให้คน ที่เขาทุกข์ มากกว่าก่อน

***** และอีกอย่างกรรมชั่วอะไรของคุณ มัน จะมากหรือ น้อยก็ มันไม่เกียวกับการตอบ

ถ้าข้อมูลพอสมควรแก่การที่จะตอบไม่ข้ามหรอก**แล้วอีกอย่างการตอบ ต้องอยากตอบ *
    ถ้าไม่อยากตอบใครก็บังคับไม่ได้ เพราะไม่ได้เป็นขี้ข้าใคร ตอบให้เพื่อเป็นวิทยาทาน

ใครดีมาก็ดีตอบ *

20. รี่รี่

รี่รี่ Active Member

ขอบคุณ อ.วรรณนรีมากนะค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้