ฮาวันละนิด จิตแจ่มใส

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ยศวดี, 10 มกราคม 2013.

1. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    โฮ้ อันนี้สุดยอดเลย 555+
    เรามั่ง เรามั่ง
    บนรถเมล์ กระเป๋า บอก ชิดใน เลยพี่ ชิดในเลย
    คนโดยสารก็ชิดใน ร้อนก็ร้อน เบียดเป็นปลากระป๋องเลย
    กระเป๋ารถ หุ่นยักษ์์ เบียดมาที ก็เอนที จน
    พวก อยู่ในสุด ตะโกนออกมา
    กูชิดจนจะเป็นผัวเป็นเมียกันอยู่แล้วโว้ย
    555+

2. thlottery

thlottery สมาชิก

:cool:

3. สุรินทร์2510

สุรินทร์2510 Active Member

555555
    ฮามากๆ ขออีกๆๆ

4. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

เอามั้ง
    วันนึ่งลูกค้าเซเว่นกำลังเข้าคิวจ่ายเงิน พี่คนหลังบอกน้องข้างหน้าว่า น้องๆ บัตรหล่น น้องข้างหน้าหยิบขึ้นมา พี่ข้างหลังยื่นหน้าไปดู อ้าว..บัตรกรูเอง อ้ายอายๆๆ

5. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องที่ 2
    ถุงเซเว่นสีขาวตัวหนังสือสีแดงและเขียว ส่วนมินิมาร์คถุงสีฟ้าตัวหนังสือสีขาว แล้วป้าคนนึงก็เข้าไปมินิมาร์คซื้อของ
    คนซื้อ : อ้าวน้องเซ่นเว่นเปลี่ยนถุงหรือคะ
    พนักงาน : นี่มินิมาร์คคะ
    คนซื้อ : แง่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เปิ่นได้ทุกที่

6. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นอะไรกันน่ะ
    เอามั่ง

เพื่อนสองคนนั่งคุยกันในผับ
    เพื่อน 1 "ทำไงฉันจะมีอายุยืนยาว"

เพื่อน 2 "แต่งงานซิ"

เพื่อน 1 "การแต่งงานจะช่วยให้ฉันอายุยืนเหรอ"

เพื่อน 2 "เปล่า แต่นายจะได้เลิกคิดถึงการมีอายุยืนยาวซะที"

7. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

งง:'(

8. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปแบบ 55555

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ทศเย็น

ทศเย็น Active Member

29 กันยายน 2013
    คืองงว่าส้นรองเท้าหักนี่ต้องอายขนาดนั้นเลย?

10. design8743

design8743 เป็นที่รู้จักกันดี

5555 ฮาได้อีก อิอิ นึกว่ารู้เรื่องที่เค้าคุยกัน ตกลง แป่ว ก็ไม่รู้สินะ 555

11. design8743

ฮาหนักกว่าอีก 5555
    เล่นกันตรงๆเลยหรอ คุณผัดกุยช่าย อ้อนฮาน้ำตาเล็ดเลย

12. design8743

สั้นๆแต่ได้ใจความ ฮาฝุดๆ 5555

13. design8743

ชอบอ่ะ ทำไปได้ 5555

14. design8743

ชอบกะทู้นี้ฝุดๆเลย ขอบคุณเจ้าของกะทู้นะคะ ที่ทำให้เราได้หัวเราะ อิอิ ชอบๆๆ

15. Penty

แหมๆ ก็เป็นปกติ ธรรมดาๆ ของสาวๆ ทีผู้ชายบางคนลืมรูดซิบ ยังอายเลยนิ ^-^ แต่เล่าเรื่องของซี ตอนนั้นเดินอยู่ดีๆ ส้นรองเท้าดันหักข้างนึง ตอนนั้นเพิ่งเดินออกจากห้องน้ำเลย แล้วรีบมากๆ เอาไงดีๆ ต้องไปทำธุระที่อื่น เลยเดินกลับไปห้องน้ำ หักส้นอีกข้างให้เตี้ยเท่ากัน เดินออกมาสบายใจเฉิบ ดีใจที่ 199

อ้อ มีอีกกรณี วันนั้นกลับจากไปสัมมนา รองเท้ากัดมาก กัดจนเลือดออก ติดพลาสเตอร์หลายอัน หลุดบ้าง หลายอันทรมานโคตรๆ พอเดินออกมาจากโรงแรมปุ้บ ต้องมาต่อบีทีเอส ก็ไม่เเคร์เวิร์ล ไม่ไหวแล้ว เว่ย ถอดรองเท้าเดินมาบีทีเอสเท้าเปล่า พอลงที่หมาย ต้องไปต่ออีก เลยไปซื้อแตะเอาข้างหน้า ปล. ไปคนเดียวด้วย อายคนเดียว สวยแต่เจ็บไม่เอา เอาทุเรศแต่สบายดีกว่า 555

16. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ส้นหักไม่เท่าไหร่ค๊ะ

ที่อายเพราะพอส้นเราหัก คนที่เดินขึ้นบันไดเลื่อนตามหลังมานี่สิ ดั้นเอาส้นที่หักมายื่นให้อีก ว่าจะไม่เอาคืนแล้วนะ ดันมายื่นให้ซะนี่....แถมยิ้มแบบทะเล้นๆ ผู้หญิงคนไหนไม่อายก็แปลกแล้ว

17. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    มีอีกเรื่อง ตำรวจสองนายต้องไปแจ้งกับภรรยาผู้ตายว่าสามีได้ขับรถไปเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิต ตอนนี้ศพอยู่โรงพยาบาล ตำรวจก็กดกริ่งเรียกเจ้าของบ้าน เจ้าของบ้านที่เป็นภรรยาก็เปิดประตูออกมาถามว่า
    ภรรยา: สวัสดีค่ะคุณตำรวจ มีอะไรคะ
    ตำรวจ: (ทำหน้าเศร้าๆ) สามีคุณชื่อ...ใช่ไหมครับ
    ภรรยา: ใช่ค่ะ
    ตำรวจ: สามีคุณขับรถยี่ห้อ... นี้หรือเปล่าครับ
    ภรรยา: ใช่ค่ะ
    ตำรวจ: สามีคุณได้ขับรถประสบอุบัติเหตุที่...และเสียชีวิตแล้ว
    (ภรรยาเริ่มตกใจและเริ่มร้องไห้ฟูมฟาย)
    ตำรวจ: ตอนนี้ศพของสามีคุณอยู่ที่โรงพยาบาล
    (ภรรยาตอนนี้ยิ่งร้องไห้หนักขึ้นกว่าเดิม)
    ตำรวจ: รบกวนคุณ... ... ช่วยเซ็นต์รับทราบด้วยนะครับ พร้อมยื่นกระดาษให้
    ภรรยาชะงักแล้วพูดว่า "ดิฉันไม่ได้ชื่อสกุลนี้ค่ะ"
    ตำรวจสองนายก็มองหน้ากัน และถามย้ำกับภรรยานั้นว่า แล้วสามีคุณชื่อ... นามสกุล...นี้หรือเปล่าครับ
    ภรรยา: ไม่ใช่ค่ะ สามีฉันชื่อเดียวกับคนนี้แต่นามสกุล...(คนละนามสกุล) คนนั้นอยู่บ้านถัดไปนี่ค่ะ
    ตำรวจก็เลิกทำหน้าเศร้า แล้วก็ขำก๊ากกกก
    ##ที่แท้เข้าผิดบ้านนี่เอง##

18. Penty

ไผก็ได้ อธิบายเพิ่มเติมหน่อย งงมุกจริงๆนี่นา please ๆๆๆ ^-^

19. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

วิชาการเยอะละขอวิชาเกินบ่างละกัน

เพื่อนดีๆ

เพื่อนมากินเหล้าที่บ้านทุกวัน มาวันหนึ่งเมียอารมณ์เสียจึงพูดว่า
    เมีย : “วันนี้ขออนุญาต ด่าผัวหน่อยนะคะ”
    เพื่อนๆ : (ปรบมือเชียร์กันใหญ่) “เชิญเลยน้อง”
    เมีย : “เพื่อนเหี้ยๆ แบบนี้ มรึงยังคบอีกเหรอ?”

ตลกเจ้าบ่าว เจ้าสาว

เจ้า = ผู้ยิ่งใหญ่
    สาว = ผู้หญิง
    เจ้าสาว = ผู้หญิงที่ยิ่งใหญ่
    —————————-
    เจ้า = ผู้ยิ่งใหญ่
    บ่าว = คนรับใช้ตามคำสั่งของเจ้านาย
    เจ้าบ่าว = คนรับใช้ผู้ยิ่งใหญ่

คนกันเอง

ลูกค้า : ป้ากาแฟเท่าไหร่อ่ะ ?
    แม่ค้า : 15 บาท
    ลูกค้า : 10 บาทได้ป่ะ? คนกันเอง
    แม่ค้า : 15 บาทนั่นแหล่ะ เดี๋ยวป้าคนให้

ยังรักกันไหม

ญ. ตัวเอง…
    ช. หือ…
    ญ. ถ้าเค้าไม่สวย ตัวเองจะรักเค้าไหม…
    ช. เอ้า ! ทุกวันนี้ มรึงสวยเหรอ
    ญ. ……

การสั่งผัดกระเพราไก่ที่ถูกต้อง

ลูกค้า: ป้าๆ กระเพราไก่ไข่ดาวจานนึงคับ !!!
    แม่ค้า: ได้จร้าาา…

ลูกค้า: ไข่ดาวขอแบบวันพฤหัสตอนห้าทุ่มห้าสิบเก้านาทีน่ะ…
    แม่ค้า: ???

ลูกค้า: เกือบสุกอ่ะป้า…
    แม่ค้า: รับใต้โต๊ะเลยจ๊ะ !!!

ลูกค้า: ไข่หรอ ???
    แม่ค้า: ตีนกูเนี่ยแหละ !!!

เอาละพอเป็นพิธี ขอบคุณที่รับฟัง ขอบคุณครับบบบบบบบบบ

20. Penty

555 เป็นซีไม่ได้ แฟนพูดงี้จะตบให้หัวหลุดจากบ่าเลย สวยไม่สวยต้องกัดฟันบอกว่าสวย 555 :p