เกิดก่อนเกิด..พรแปดประการ...

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หัวใจ!, 18 กรกฎาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ส่วนใหญ่เพราะความอิจฉา จึงหมั่นใส้

เพราะความเป็นตัวตนมีสูง

เพราะว่าเคยได้อ่าน ได้รู้ธรรม ได้ปฏิบัติธรรม มามาก แล้วเห็นว่า

สุดยอดแล้ว ไอ่หยา กอดเข้าไปเต็มที่ กูก่รู้ กูรู้แล้ว

2. แมลงแต่งสี

แมลงแต่งสี สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    อย่าเหมารวมสิตัวเธอ ให้เกียรติคนเล่านิทานเขาหน่อย พวกเราบ้าก็พอแล้วอย่าไปว่าคนเขียนเลยนะๆๆๆๆตัวเธอ

3. หัวใจ!

หัวใจ! เป็นที่รู้จักกันดี

..............

..(เป็นนิทาน และความเชื่อส่วนบุคคล โปรดพิจารณา)

...ตัวตนเรารหัส..666 ..แปลว่า ซาตาน..

...คลีโอพัตรา ..เจ้าแห่งพญามัจจุราช

ปล...อ่านหนังสือออกไหมคะ...และเราก็ไม่เคยคิดขู่ใคร เพราะตัวตนของเราคือ เจ้าแห่งพญามัจจุราช และตอนนี้ก็คือหน้าที่นี้ และรายชื่อ แต่ละคนที่อยู่ที่บนพลังจิตนี้ ก็มีนายบัญชีนำมารายงานหมดแล้ว ทั้งหมดว่าจะมีใครที่จะได้รับบทลงโทษบ้าง..แต่ถ้าจิตดี คนจริงอย่ากลัว เพราะมันคืือ..ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

..จำไว้ กรรมบางคน ที่ทำ..มันหนัก และผลนะมันจะไม่ตกแค่ตัวเองแต่มันจะตกถึงคนที่คนๆนั่นรักด้วย...เพราะนี่คือระบบ..ตาดีได้ ตาร้ายเสีย...ตาต่อตา ฟันต่อฟัน

..ไปหัดอ่านนิทานเราด้วยว่า ..เรานะมีสองระบบ.อยากได้ ดำจัดให้ อยากได้ขาวจัดให้

...และอยากได้อะไรก็จัดให้ตามนั้น แต่ครอบครัวนายจะได้รับด้วย ก็เป็นเพราะนายเป็นคนเชิญ เอง..ก้ไม่ต่างจากที่นาย ได้เชิญ พญามัจจุราชเข้าไปเอาชีวิตคนในบ้านนายด้วยนั่นและจำไว้...จัดเต็ม

..นี่แหละที่นิทาน เราได้กล่าวไว้..ว่าคนเช่นนี้คือคนที่เรียกว่า "กบฏ เพราะกบฏต่อผืนแผ่นดิน"...เพราะมันคือนิทาน เราบอกแล้วว่านิทานที่เราเขียนนะมีแค่เรื่องเดียวในจักรวาล

..และมันก็คือนิทาน ...เข้าใจอ่านภาษาไทยออกไหม..และอ่านหัวข้อที่เขียนออกไหม...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2012
  4. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตายเขาแบไต๋ขนาดนี้ คนอ่านแล้วยังไปตาม ก็ไม่รู้จะพูดยังไง นี่พูดเองนะ ส่วนครอบครัวผมๆ ไม่กลัวหรอกครับ คุณแน่จริงคุณจัดมาเลย ขอ 300% คุณจัดไม่ใหญ่อย่าจัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2012
  5. phudit999

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=PJv4KiPJkcs&feature=related]พักสักหน่อย น่ะจ๊ะ - YouTube[/ame]

6. หัวใจ!

.............
    (เป็นนิทานและความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจารณา)

จะบอกให้นะไอ้น้อง..คาถาที่เป็นหัวใจของคาถาที่สุดยอดที่สุดแล้วคือ คาถาอะไร...

..แต่บอกไว้ก่อน ถ้าหากคนที่หมดกรรมแล้ว ท่องอย่างไรก็ไม่รอด...

คาถาที่สุดยอดที่สุดคือคาถานี้...

"นะ มะ ภะ ทะ นะ โม พุทธ ธา ยะ"

(เป็นยอดคาถา พระพุทธเจ้าห้าพระองค์...จะสอนคนอื่นนะ รู้ให้จริงนะไอ้น้อง....)

...สงเคราะห์ให้เอาบุญก่อน..เพราะเห็นเรียกร้องหาและเชิญพญามัจจุราชและเจ้ากรรมนายเวรเข้าไปบ้านจังเลยนะ

7. phudit999

แล้วรหัส 999 คือ ใครครับ หญิงมณี

8. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยพลังแห่ง เทพพิทักษ์จักรวาล เราขอเชิญพลังของ พระพุทธเจ้าจักรพรรดิ์ ทุกๆพระองค์ ที่สถิตอยู่ในสากลจักรวาล ขอจงช่วยส่งพลังมาล้าง พลังมืด พลังคุณไสย มนต์ดำ และสลายอวิชา ในกระทู้นี้ ในเวปพลังจิตแห่งนี้ ในโลกนี้ และในทุกๆ มิติจักรวาล ด้วยเทอญ

9. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เชิญได้ก็ลองดู ขู่อยู่นั่น ใครอยากไปเป็นสาวกพวกมืดมิดเชิญตามสบาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2012
  10. phudit999

คาถา ยิ่งสั้น ยิ่งดี เพราะ .....

11. หัวใจ!

..นี่ก็สัพเวสี เร่ร่อนอีกหนึ่ง..กองทัพมัจจุราชทำงานได้ดีจังเลย ..ประมาณว่า

ออกมารายงานตัวเองเลยมิต้องไปไหน..

..โอเค..พญามัจจุราช เรารับรู้ละว่าแผน ปิดประตูตีแมวได้ผล..ถึงเวลาเครียร์จัดหนัก..ไปเลยเพราะเราไม่อยากเห็นพวกข้างในเน่าๆเช่นนี้นะ.

12. แมลงแต่งสี

แมลงแต่งสี สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    แม่มณีส่องแสง แม่คนดีศรีขนเพชรแห่งสยาม เล่านิทานต่อเถอะอย่ามัวเสียเวลา

เพื่อนๆเค้ารอฟังเหงือกแห้ง ทาซีม่าโลชั่นที่ตีนกันไปหมดหลอดแล้วเนี่ย

13. หัวใจ!

...จริงคะ...เพราะตัวจริง เสียงจริง..จะรุ้แต่ "หัวใจของคาถา"..มิต้องยาวแต่..มี

ความศักดิ์สิทธิ์ในตัวและมีพลังมากมาย

...ก็คงไม่ต่างจากมนุษย์หรอกนะ ถ้าหากคิดว่า ว่าตนเองมีพลังพุทธะจริง บางทีก็ไม่ต้องคล้องพระหรือมีอะไรเป็นเครื่องรางก็ได้คะ..เพราะมีพระอยู่ในใจตลอดนั้นเอง

14. phudit999

เรียน ผู้บริหารเว๊ป

การโต้แย้งแบบนี้ ให้มองไปทางวัตถุประสงค์

หรือสติของแต่ละคน ว่าควบคุมได้ดีเพียงใด

ประโยชน์สามารถเกิดขึ้น ได้ทั้งสองด้าน

อย่างไร เสียก่ขอสงวนให้ นิทานจบลงก่อน น่ะครับ

เมื่อไหร่นิทานจบ เจ้าของกระทู้จะแจ้งให้ทราบ

ท่านหรือทีมบริหารจะทำอย่างไร ก่ สุดจะพิจารณา

ใคร เห็นด้วย กด โมทนา

ใคร ไม่เห็นด้วย ก่ ไม่ต้องกด อะไร

15. หัวใจ!

(เป็นนิทานและความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจารณา)

..ตอนนี้เราขอแจกคาถา หัวใจพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ก่อนนะ..

..เพราะมีคนที่กลัว คุณไสย์และกลัวผีในตัวเองออกมานะ...

..อะคุณก็ไปท่องซะนะ...

" นะ มะ ภะ ทะ นะ โม พุธ ทา ยะ"

..เดี่ยวจะเจอพลังมืดจากเรานะ...

16. หัวใจ!

(เป็นนิทานและความเชื่อส่วนตัว โปรดพิจารณา)

..เป็นไงคะท่าน ที่เราบอกว่า นิทานเรานะ จะมีผุ้นำไปแสดงก่อน จบเรื่องนะ

...นั่นก็คือ กองทัพพญามัจจุราชนะ....

17. phudit999

ตามสะบาย ครับ คนดูเยอะแยะ

ใครทนตัวตน ไม่ได้ก่จะหลุดออกมา

ใครไม่มีคุณสมบัตินอบน้อม คือ ศีลขาด เมื่อศีลขาดของดีหลุดหายไป แน่นอน

การหลุดพ้นยังห่างอีกไกล อย่าได้หวัง

ขอดีอะไรหลุดหาย ---- "ใจ" หลุดหาย

แม่น บ่ หญิงมณี

เพราะ ใจ หรือ มโนธาตุ

มโนธาตุ คืออะไร --- เป็นสิ่งศักดิสิทธิ์คู่มนุษย์ หรือ รหัสธาตุสื่อถึงสิ่งศักดิสิทธิ์

ทำชั่ว คิดชั่ว คิดไม่ดี รหัสธาตุ นั้น ๆ จะไม่อยู่กับมนุษย์ตนนั้น

คุณความดี หดหาย ไป ทางไป คือ นรกอย่างเดียว

555 มนุษย์นี่ช่าง อวดเก่งกันเหลือเกิน ที่สุดก่พ่ายแพ้กรรมตนเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2012
  18. หัวใจ!

.................

(เป็นนิทานและความเชื่อส่วนตัว..โปรดพิจารณา)

...นี่ จะบอกให้เอาบุญคาถาที่เป็นหัวใจของคาถานะ ก็คือ คาถาหัวใจพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ และหัวใจที่แท้ของคาถามิต้องยาว ถ้ารู้ไม่จริงไม่ต้องนำมาโชว์หรือโฆษนา อายเขานะ..อย่างนี้เขาเรียกว่า "โง่แล้วยังอวดฉลาด"

...บอกให้เอาบุญ...

...นะ มะ ภะ ทะ นะ โม พุทร ธา ยะ.

..(ท่อง ๓ ครั้งและเป่าใส่มือ สามหนและไปลูปหัวก่อนนอนหรือก่อนออกจากบ้านนี่สิแน่นอนที่สุด)

..ส่วนนาย๋ จาวานะ ต่อให้ท่องอย่างไรก็ไม่อาจเป็นคนแล้ว เพราะเราบอกแล้วว่า ดวงจิตข้างในไม่มีแล้ว..ถูกสลายท้ิงแล้ว...มีแต่พวกสัพเวสีใช้งานอยู่ตอนนี้...

..เราคิดว่า เราเป็นคนขอเตือนเพื่อนคนไหนที่จะไปคุยกับนายจาวา..ให้ท่องคาถา หัวใจพระพุทธเจ้า ห้าพระองค์ที่เราให้ไปดีกว่านะ...

19. หัวใจ!

.................ง

..ตอนนั้นช่วงที่เราทำกิจ ภาคจิต และจักรวาลคะ รุ้ไหมคะ..ว่ามีผ่านไม่กี่คน "แต่ส่วนใหญ่จะผ่านก็คือ กลุ่มแรกสุดคะ ที่ทำกิจแบบทุ่มชีวิต ใช้แค่จิตบริสุทธิ์ และมีความมุ่ง ที่จุดมุ่งหมายคือ คนที่พวกเรารักบูชาเป็นพอ

..เงินทองก็ไม่สนและสำคัญ แต่คนที่ไม่ผ่านก็จะแสดงธาตุแท้ออกมาให้เห็นเองแบบจ๊ะๆ

...เพราะภพนี้เป็นภพที่คัดคนที่จิดโดยแท้จริง ว่าผ่านหรือผ่านคะ..."ใจสือใจ"...นี่แหละแท้แน่นอนที่สุด

20. หัวใจ!

...................

..."ตัวตนที่แท้จริงเป็นยิ่งกว่าสิ่งใด"

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้