เก้าอี้สวดมนต์-วัดท่าซุง,วัดระฆัง,วัดพุทธภูมิ,วัดถ้ำเมืองนะ,วัดเขาสุกริม,วัดพระธาตุพนม,ลาว,พม่า,วัดพิชย

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย raming2555, 28 พฤศจิกายน 2014.

1. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

รายชื่อผู้ร่วมบุญ ทำเก้าอี้สวดมนต์ถวายเพิ่มเติมจากโครงการ ๙ วัด ๑๐๘ ชุด
    สำหรับวัดพิชยญาติการาม ซึ่งสวดบทอุปปาตะสันติคาถา เป็นพระคาถาที่มีความยาวมาก ได้นำถวายไปแล้วจำนวน 12 ชุด และเพิ่มเติมให้ อีก 4 ชุดสำหรับโยมที่จะมาซื้อไปใช้ โดยปัจจัยทั้งหมดถวายวัด รวมเป็น 16 ชุด...

สำหรับวัดระฆัง พระครูท่านบอกมาว่า พระผู้ใหญ่ที่มาประชุมกัน ได้ทดลองใช้แล้วชอบมาก จึงขอไปใช้ ทางวัดมีไม่พอ จึงให้ไปได้เพียงบางส่วนเท่านั้น...รับฟังมาดังนี้จึงทำถวายเพิ่มอีก12 ชุด ทำเสร็จแล้วอาทิตย์นี้ จะรอนัดท่านพระครูไปถวายพร้อมกับเบาะพับนั่งสมาธิอีก 55 ชุด...
    กำหนดนัดถวายจะแจ้งให้ทุกท่านทราบโดยทั่วกัน...เผื่อว่าท่านใดสะดวก จะได้ไปถวายร่วมกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2015
  2. raming2555

23 ตุลาคม 2558 วันปิยะมหาราช
    ขอเชิญ เพื่อนพ้องน้องพี่ ร่วมกันถวาย เบาะพับสำหรับนั่งสมาธิ และเก้าอี้สวดมนต์
    ณ อุโบสถ วัดระฆังโฆษิตาราม ราชวรมหาวิหาร
    เวลา 10.00 น.
    โดยพระครูองอาจ เป็นประธานรับมอบ
    เพื่อใช้ในการเจริญกรรมฐาน สวดมนต์ ภาวนา...

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    จะทันไหมคะนี่ส่งมาแล้วค่ะ ราวๆ๑๕๐๐ อนุโมทนาสาธุค่ะ

4. raming2555

โอนไม่ทันหรือไม่ได้โอนก็ไม่เป็นไรนะครับ
    เพราะผมจะมอบรายชื่อให้กับทางวัด
    ในทุกๆรายชื่อที่เคยร่วมทำบุญกันมาตั้งแต่โครงการ ๙ วัด มาเลยครับ
    ส่วนเบาะพับสำหรับนั่งสมาธินั้น ปิดยอดไปร่วม 2 เดือนแล้วครับ
    จะมีก็น้องอัญ ขอสั่งเพิ่ม วันไปถวายวัดระฆัง ร่วมกับเพื่อนๆ อีกจำนวนหนึ่ง...จึงไม่ได้ลงไว้ในรายการครับ...

สำหรับสุภาพสตรีที่เดินทางไปร่วมถวาย ขอความกรุณา แต่งกายสุภาพ ตามสบายครับ
    งด นุ่งสั้น เว้าลึก แนบเนื้อ โป๊ สายเดี่ยว ตะเลงมาน ฯลฯ ในทำนองนี้นะครับ...
    ขอให้เป็นการปกปิดมิดชิด จะกราบ จะก้ม จะเงย ก็ให้ได้บุญ ได้สบายใจ...
    ท่านใจต้องการจะถวาย อาหาร ขนม ฝีมือตนเอง หรือผลไม้ เครื่องดื่ม ก็ตามสบาย...

หลังจากนี้ จะคงเหลือ นำถวายที่วัดท่าซุง เป็นที่สุดท้ายนะครับ...หลังจากอัพรูปภาพวัดท่าซุงจบ...ก็เป็นอันจบภารกิจ สำหรับกระทู้นี้...

5. raming2555

หมู่คณะเหล่ากัลยาณมิตร ได้ร่วมกันถวายเบาะพับสำหรับนั่งสมาธิ รวมทั้งสิ้น 66 ชุด คณะน้องอัญ 31 ชุด พร้อมทั้งเก้าอี้สวดมนต์อีก 12 ชุด ณ พระอุโบสถ วัดระฆังโฆษิตาราม ในวันปิยะมหาราช...
    ได้นำส่งรายชื่อทุกๆท่านที่เคยร่วมบุญกันมาเมื่อครั้งแต่ทำบุญ๙วัด มอบให้กับทางวัด พร้อมรายชื่อคณะน้องอัญ ...
    เพื่อให้พระคุณเจ้าแผ่เมตตา สำหรับธรรมทานในครั้งนี้...

สำหรับที่สุดท้าย จะเป็น วัดท่าซุง...เร็วๆนี้...จากนั้นก็จะปิดโครงการทั้งหมด...

6. raming2555

ถวายเบาะพับสำหรับนั่งสมาธิ แด่พระภิกษุสงฆ์ และแม่ชี สำหรับใช้ในการนั่งสมาธิ เพื่อช่วยบรรเทาอาการปวดขา ปวดเอว ทำให้นั่งสมาธิ ปฎิบัติธรรมได้นานขึ้น...
    เป็นความร่วมแรงร่วมใจ ของพี่น้อง เพื่อนพ้องทั้งหลาย ที่จะได้ร่วมกันจรรโลงพระพุทธศาสนา ด้วยการสนับสนุนการประพฤติปฏิบัติธรรม ด้วยหวังให้อานิสงค์นี้ จะเป็นปัจจัยให้พระพุทธศาสนา สถิตย์ สถาพร ดำรงคงอยู่คู่โลกนี้ ตราบจนพุทธันดร

นำถวายโดย แม่ชี ทัศนีย์ อาจบุตร ณ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี วันอาทิตย์ ที่ 29 พฤศจิกายน 2558

การร่วมทำบุญในครั้งนี้ จะเป็นวาระสุดท้าย และจะได้ขอปิด กระทู้นี้ แต่เพียงเท่านี้...
    ผลบุญใดที่ท่านทั้งหลายได้ร่วมกันทำไว้ดีแล้ว ในกาลครั้งนี้ ขอให้เป็นปัจจัยให้ทุกท่าน ได้ถึงธรรม บรรลุธรรมขั้นสุด เป็นไปเพื่อการดับไม่มีเชื้อ จนเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ตามที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงตรัสสั่งสอนเอาไว้แล้ว ในชาติปัจจุบันนี้ เทอญ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2015
  7. raming2555

สรรพสิ่งทั้งหลายทั้งปวงนี้ ข้าพเจ้ามีเจตนาเดียว เพื่อจรรโลงพระพุทธศาสนา ในด้านการประพฤติปฏิบัติธรรม ด้วยการสนับสนุนให้เกิดการปฏิบัติธรรมมากยิ่งๆขึ้นไป ทั้งการสวดมนต์ และเจริญภาวนา ควบคู่กันไป...
    เพื่อเป็นปฏิบัติบูชา และสืบทอดพระพุทธศาสนา ให้เจริญรุ่งเรืองสืบต่อไป...