เชิญชวนลูกศิษย์พระราชพรหมยาน ร่วมสืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมืองปัก

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 22 กุมภาพันธ์ 2008.

1. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ ผมขอชมขนาดรูปในเวป สวยงามมากครับโมทนากับสิ่งทุ่มเทด้วยครับ ถ้ายังไงผมขอช่วยด้วยเป็นปัจจัยเรื่อยๆๆละกัน ครับ เดือนหน้าผมขอร่วมทำบุญเป็นวิหารทาน อีก 5000 บาทละกันครับผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อได้ไม่นานครับ ประมาณ3-4เดือนแต่ศรัทธาหลวงปู่ฤาษีลิงดำมากครับ ผมก็รู้จักพี่ พัฒนา เหมือนได้คำแนะนำจากพี่เค้า โมทนาด้วยละกัน เดือนหน้าผมขอร่วมทำบุญ5000 บาทละกันครับ

2. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    องค์พระ ที่จะติดหลังพระใหญ่ (หลวงพ่อพลังแผ่นดิน)
    ตอนนี้ลงสีทองหมดแล้ว เตรียมติดครับ แต่ต้องหาผู้ช่วยเพราะ หนักเอาการ แถมพี่วุฒิ กำลังหลัก ยังไม่แข้งแรงด้วย ต้อรอเวลาสักนิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. พงศ์กฤต

ที่อยู่ครับ พงศ์กฤต อนุรักษ์วงศ์ศรี 540 อาคารเมอร์คิวรี่ทาวเวอร์ บล.ไอวี่โกลบอล จำกัดมหาชน ชั้น17-18 ถนนเพลินจิต แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพ 10330

4. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ
    ลูกหลานหลวงพ่อ จะรู้ได้เฉพาะตน จริงๆครับต้องอ่านเรื่องการเก็บ ลูกศิษย์ของหลวงพ่อครับ
    ธรรมะของท่านผมว่าสอนเข้าใจง่ายที่สุด โดนใจที่สุดด้วยครับไว่จะมาตอนไหน ลูกหลานท่านก็คือลูกหลาน จะมีสิ่งโน้มน้าวมาหาสิ่งที่เกี่ยวข้องเสมอครับ
    ตอนนี้ก็เต็มความสามาถครับ อย่างที่บอกว่าทำเพื่อบูชาพระคุณท่าน ครับ

อนุโมทนาด้วยอีกครั้งครับ ผมคิดว่าน้องเต้ และ พี่วุฒิได้ฟังข่าวดีนี้คงมีกำลังใจมากครับ

ศิษย์ปลายแถว

5. ศิษย์ปลายแถว

รายการพิเศษ ที่15 ครับ ประคำหวายหลวงปู่วงศ์ วัดพระบาทห้วยต้ม จ.ลำพูนครับ (เส้นใหญ่ เนื้อฉ่ำครับ รุ่นใหม่ที่วัดดูแล้วต่างกันแน่นอน ยุคต้น มีเส้นเดียวครับ )

มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ กับงานนี้ล่ะกันครับไม่เสียดายครับ ตอนนี้งานบุญต้องมาก่อน เพราะถ้าผม หรือ แฟนตายไปของที่ผมมีอยู่ จักไม่เกิดประโยชน์อันใดเลย

***ผมว่าหายากกว่าเหรียญรุ่นแรกซ่ะอีกน่ะครับ ปกติชาวกะเหรี่ยง จะตัดหวายมาแล้ว ทำถวายหลวงปู่ให้ปลุกเสกให้ ดังนั้นจะไม่ค่อยเห็นได้ง่าย ครับ (จะอยู่คอกะเหรี่ยงเสียส่วนใหญ่) ***

ให้ร่วมทำบุญ 3000 บาท ครับ (โปรดช่วยค่าส่ง 50บาท)

พี่พัฒนาร่วมทำบุญแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2009
  6. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ วันนี้ตามมาร่วมบุญด้วยครับ
    วันนี้ 30/06/52 เวลา 19:29 ได้โอนเงินร่วมบุญสืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมือง จำนวน 500 บาท
    ผมก็ได้ฝากตัวเป็นลูกหลานหลวงพ่อเหมือนกัน แม้ว่าจะไม่นานนักแต่ก็ซาบซึ้งในความเมตตาขององค์หลวงพ่อเช่นกัน ขอเป็นพระองค์นี้ไปบูชานะครับ

7. พงศ์กฤต

ท่านครับเก็บพระไว้เยอะมากเลยนะครับ เห็นแล้วซึ้งใจเลยครับที่ทุ่มเท โมทนา

8. ศิษย์ปลายแถว

สวัดดีครับคุณพงศ์กฤต
    ไอ้ที่เก็บนั่นแหละ ครับเป็นกิเลส ของผมที่มีอยู่ (แต่อย่างที่บอกครับ เอาออกมาให้เกิดประโยชน์ สูงสุดในพระพุทธศาสนาจะได้บุญเยอะกว่า แถมยังลด ละ กิเลส ของผมด้วยครับ

ปกติผมจะตามเก็บ พระหลวงพ่อ และ พระในสายท่าน (พระสุปฏิปันโนเท่านั้นครับ) แต่พอมาคิดอยู่ในใจว่างานบุญจะทำอย่างไรให้แล้วเสร็จ โดยไม่ติดขัดก็เลยมีความคิดว่า เอาออกมาทำบุญ ดีกว่าครับ (เหลืออยู่ที่บ้านสองกล่องเล็กๆ จะขอเวลาค้นมาให้ร่วมทำบุญอีกครับ ตายไปก็เอาไปไม่ได้นอกจากผลบุญครับ) ซึ่งการเริ่มงานนี้ก็ได้นำออกมาเรื่อยๆทั้ง มีผู้มีพระคุณหลายๆท่าน (ถ้าอ่านหลายๆหน้าจะเห็นว่า มีลูกหลานหลวงพ่อนำออกมาช่วยกันด้วยครับ )

อนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ

9. ศิษย์ปลายแถว

แจ้งไปธุระนอก บริษัท สองวัน(พฤหัส _ศุกร์ )
    อาจจะไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้ น่ะครับ

10. พงศ์กฤต

11. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ได้เห็นกำลังใจของคณะนี้แล้ว ถือว่าสุดยอดจริงๆครับ

ช่วงวันหยุดเสาร์-อาทิตย์นี้ ตอนแรกตั้งใจว่าจะไปหาที่วัด และจะแวะทำบุญที่วัดเขาวง เพราะยังไม่เคยได้ไปเลย แต่สงสัยต้องเลื่อนไปก่อนแล้วครับ เพราะหลายอย่างไม่ค่อยเป็นใจเท่าไหร่

แต่ถ้ายังไม่ได้ไปจริงๆเดี๋ยวผมจะส่งเงินมาช่วย ตั้งใจไว้ว่าจะช่วยตามกำลังไปทุกเดือนจนกว่าจะแล้วเสร็จครับ

12. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เมื่อซักครู่ได้โอนเงินมาจำนวน 7,000 บาท

ขอรับสิ่งมงคลนี้ด้วยครับ

ทั้งหมดยังไม่ต้องส่งมา ฝากช่วยเก็บรักษาไว้ให้ด้วย
    วันใดที่ผมต้องการผมจะแจ้งท่านไปนะครับ

13. ศิษย์ปลายแถว

อนุโมทนาบุญด้วยทุกๆประการน่ะครับ

ต้องขอบพระคุณ อย่างสูงที่ ให้การสนับสนุน งานบุญนี้ครับ

ปล.น่าเสียดายครับที่ได้เจอกัน ว่างๆจะมาเที่ยว เยี่ยมเมื่อไหร่ก็โทรมาบอกก่อนเลยน่ะครับ
    เมื่อวานนี่โทร หาพี่พัฒนา แล้ว ไม่รับสาย คงยุ่งอยู่ (ไม่ทราบว่าเบอร์โทรเดิมที่เคยโทรหาผม หรือเปล่าครับ )

***มานั่งคิดแล้วคงเห็นตรงตามที่คิดไว้ ณ ตอนแรกครับ เพราะถ้าไม่ลงมือทำก่อนแล้ว จะให้ใครมาช่วยนั้นคงเป็นไปไม่ได้แน่
    ได้แต่อธิฐานขอหลวงพ่อท่านไว้ ให้ช่วยดลใจ ให้บรรดา ลูกหลานที่เคยร่วมกันมา ที่เป็นพี่น้องร่วมกันมา นับชาติไม่ถ้วน
    ได้มาร่วมกัน ต่อเติมงานนี้ ให้แล้วเสร็จ ตามกำลัง ครับ ***

ด้วยความเคารพอย่างสูง
    ปรีชา (ศิษย์ปลายแถว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2009
  14. ศิษย์ปลายแถว

คุณหวงจื้อเซวียน ครับ

ผมรบกวนส่งที่อยู่ให้ ด้วยน่ะครับ จะได้จัดส่งพระไปให้ ครับ
    ไม่ทราบว่า กำลังดูรายการอื่นๆ อยู่หรือเปล่าครับ จะได้จัดส่งไปพร้อมๆกันเลย

อนุโมทนาบุญอย่างสูง

15. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ ที่อยู่จะแจ้งใน PM นะครับ รอบนี้ขอพระไปบูชาองค์เดียวครับ
    ความตั้งใจของผมก็คือร่วมช่วยสืบสานงานของหลวงพ่อให้แล้วเสร็จ
    ก็จะช่วยไปเรื่อยๆทีละเล็กละน้อย ตามแต่กำลัง
    ขอโมทนาบุญกับคุณศิษย์ปลายแถว
    ปล.ภรรยาที่ป่วยเป็นยังไงบ้างแล้วครับ

16. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เอ...ไอ้ปุ่ม"โมทนาบุญ"มันหายไปไหน ไม่เห็นมาหลายวัน จะกดซะหน่อยก็ไม่มีให้กด ไม่เป็นไรขยันพิมพ์หน่อยก็แล้วกัน เอ้า"โมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้ครับ" ขอเป็นกำลังใจ สู้ สู้ นะครับ แม้ไมเคิ้ลแจ๊กสันจะไม่อยู่ก็ตาม(เกี่ยวอะไรด้วยเนี่ย...) เอ่อ...แล้วแฟนเป็นไงมั่งเอ่ย...

17. ศิษย์ปลายแถว

อนุโมทนาบุญ ด้วยกับ ทุกๆท่าน
    ขอบคุณพิสิทธิ์ และ พี่วิเชียร (เห็นแต่เค้าเรียกลุง กันจะเรียกบ้างก็เกรงใจครับ)ครับ ที่ช่วยเหลืองานก่อสร้าง วัดโพธิ์เมืองปัก ที่กำลังดำเนินการอยู่ ฯ ขนะนี้ ครับ

ปล ส่วนอาการแฟน ก็ทรงตัวดีครับตอนนี้เน้นการรับประทานอาหาร พอสมควร(ยุ่งยากเหมือนกัน) แต่คุณหมอ บอกถ้า กำลังใจดีมีสิทธิ์หายได้เพราะ ทุกวันนี้ มีหลายรายที่ ปฏิบัติควบคู่กัน การขยายของเนื้อร้ายกลับ ลดลง(ตอนนี้มีที่ปรึกษา ดีๆเยอะครับ)

ขอบคุณอีกครั้ง

18. ศิษย์ปลายแถว

เพิ่มเติมรูป งาน ณ ปัจจุบัน (ถ่ายเมื่อวานนี้ ครับ)

ภาพแรกก็เป็นงานติด พระพุทธเจ้า28พระองค์ ด้านหลังพระใหญ่ ครับ
    ตอนนี้พี่วุฒิ ก็ ไต่ได้แล้ว (ฝีมือขั้นเทปครับ ต่อนั่งร้าน มัดนั่งร้านเอง สบายๆ )

ส่วนภาพพระพุทธเจ้า ทั้งหมดที่หล่อขึ้น คงจะติดสัปดาห์หน้าครับ
    เพราะหนักเอาการ

ปล.วันจัทร์นี้ จะมีช่างที่เคยมาทาสี ให้จะมาช่วยพ่น สีทองพระ นาคปรก ที่หลวงพ่อคุณ ท่านเคยมาเบิกพระเนตร ให้ครับ อนุโมทนาบุญด้วย(ตอนนี้เค้าตกงานเลย ชวนมาทำบุญครับ ...เอ้ามาด้วยกำลังใจจริงๆ)

19. ศิษย์ปลายแถว

ขึ้นไปข้างบน ทีไร ขาแข้งมันอ่อน ทุกทีครับ (ไม่ทราบว่าตอนขน ขี้นกพิราบนั้น ทั้งปี ทั้งไต่ ทำไปได้ไงก็ไม่รู้ )(smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2009
  20. ศิษย์ปลายแถว

เอามุม สูงๆมาให้ชมอีก แหมพี่วุฒิ กับ น้องเต้บอกว่า ภาพข้างบนมองลงมายิ่งสวย
    แต่ขา แข้ง มันอ่อน วันนี้เอาแค่ ครึ่งทางก่อน เด้อ หวาดเสียวครับ