เชิญบูชา...รูปหล่อหลวงตาดำ สัมผัสอภินิหารพระอภิญญาในดง แดนนิพพานเหนือโลก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 2 ตุลาคม 2014.

1. thaicat2013

thaicat2013 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2013
    ได้รับรูปหล่อหลวงตาดำและหนังสือแล้วครับ ขอบคุณครับ

2. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับพระ และหนังสือแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

3. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ได้รับรูปหล่อหลวงตาดำและหนังสือแล้วนะครับ
    ขอบคุณครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้...คงมีหลายคนได้รับรูปหล่อของหลวงตาดำ และหนังสือธรรมทานเรียบร้อยแล้ว
    ส่วนที่มีบางท่านพูดว่า เก็บค่าจัดส่งแพงเกินความจริงนั้น ขอไม่พูดอะไรมากไปกว่านี้
    ลองพิจารณาอัตราการคิดค่าส่งems ตามใบเสร็จด้านล่างนี้นะครับ ผมถ่ายบางส่วนมา
    และไม่ว่าท่านจะโอนค่าจัดส่งพัสดุมาเท่าไร แม้อาจจะขาดหรือน้อยกว่าค่าบริการจริง
    ผมก็ส่งให้แบบems เหมือนกันทุกท่าน โดยไม่เอาจำนวนเงินเป็นตัวกำหนดการจัดส่ง
    และไม่ได้มองว่าจะเข้าเนื้อหรือมีเหลือค่าจัดส่ง เพราะตั้งใจทำเพื่อทุกคนมาแต่ต้นแล้ว
    ดังนั้น...ขออย่าคิดเล็กคิดน้อยว่า หนังสือเพียงเล่มเดียว..ทำไมคิดค่าจัดส่งถึง80บาท

หากจะแยกแยะแบบง่ายๆสำหรับการจัดส่ง เพื่อให้ท่านที่คิดว่าค่าจัดส่งแพงเกินจริง ก็จะแยกให้ดูได้ดังนี้
    หนังสือ 1เล่ม พระ 1 องค์ ใช้กล่องขนาด ข. 12 บาท กันกระแทก 3 บาท ค่าส่ง 67บาท รวม 82.บาท
    หนังสือ 2เล่ม พระ 2 องค์ ใช้กล่องขนาด ข. 12 บาท กันกระแทก 3 บาท ค่าส่ง 67บาท รวม 82.บาท
    หนังสือ 3เล่ม พระ 3 องค์ ใช้กล่องขนาด ข. 12 บาท กันกระแทก 3 บาท ค่าส่ง 82บาท รวม 97.บาท
    หนังสือ 4เล่ม พระ 4 องค์ ใช้กล่องขนาด ข. 12 บาท กันกระแทก 3 บาท ค่าส่ง 92บาท รวม 107.บาท
    หนังสือ 5เล่ม พระ 5 องค์ ใช้กล่องขนาด ค. 16 บาท กันกระแทก 5 บาท ค่าส่ง 97บาท รวม 118.บาท
    หนังสือ 6เล่ม พระ 6 องค์ ใช้กล่องขนาด ค. 16 บาท กันกระแทก 5 บาท ค่าส่ง 122บาท รวม 143.บาท
    หนังสือ 10เล่ม พระ 10 องค์ ใช้กล่องขนาด ง.20 บาท กันกระแทก 8 บาท ค่าส่ง 177บาท รวม 205.บาท
    หนังสือ 14เล่ม พระ 14 องค์ ใช้กล่องขนาด ง.20 บาท กันกระแทก 10 บาท ค่าส่ง 242บาท รวม 272.บาท

เฉพาะค่าจัดส่งทั้งหมดที่จ่ายไปแล้วคือ 29,033.บาท ยังไม่นับกล่องพัสดุ อุปกรณ์เบ็ดเตล็ด เทปกาวหรือฟองน้ำ และบางท่านจัดส่ง 20เล่ม ก็คำนวนกันดูได้เองครับว่า ค่าจัดส่งจะเป็นเท่าใด แต่ไม่ต้องโอนมาเพิ่มเติมแต่อย่างใด เราร่วมทำบุญด้วยกันมาแต่ต้นจนจะสุดปลายทางแล้ว เพียงขอให้ถึงมือทุกท่านโดยเร็ว ก็ดีใจแล้วครับ จึงขออย่าได้คิดเล็กคิดน้อยว่า จะค้ากำไรตรงเรื่องค่าจัดส่งที่คิดกล่องละ 80.บาทอีกเลย และจัดส่งให้ครบแล้วทุกท่านในสองวันนี้เต็มท้ายกระบะ 2เที่ยว จะมียกเว้นเพียง3รายที่ขาดชื่อที่อยู่เท่านั้น หากยังมีท่านใด ยังไม่ได้รับพัสดุภายในวันพรุ่งนี้ กรุณาแจ้งมาด่วนเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. อโศกาชน

อโศกาชน เป็นที่รู้จักกันดี

หน้ากล่องก็ติดอากรแสตมป์ชัดเจน 67 บาท เปิดมาเจอ ตัวหนังสือ บอกค่ากล่องอีก 12 บาท ค่ากันกระแทกหุ้มมาแบบหลายชั้นยาวเป็น 2 เมตรอีก ยังคิดกันได้ว่าเอากำไร เวรกรรม

6. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ
    ได้รับ พระและหนังสือ เรียบร้อยครับ
    ขอบคุณครับ

7. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ,

ได้รับรูปหล่อหลวงตาดำ พร้อมหนังสือแล้วครับ การบรรจุหีบห่อดีมากๆ ครับ

ขอบคุณครับ

8. surasit_c

surasit_c เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับ พี่หนุ่มเมืองแกลง และ คุณ moo noi

ผมได้รับรูปหล่อหลวงตาดำ พร้อมหนังสือแล้วครับ การบรรจุหีบห่อดีมากๆ ครับ

ขอบคุณครับ
    สุรศิษฐ์

9. JS1213

JS1213 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ได้รับพระและหนังสือเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณ และอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้มีส่วนร่วมกันในครั้งนี้นะค่ะ สาธุ

10. มรรคเวทย์

มรรคเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับ คุณหนุ่ม
    เย็นวันนี้ได้รับพระรูปหล่อหลวงตาดำและหนังสือครบแล้ว หีบห่อบรรจุภัณฑ์ดีมากครับ
    อนุโมทนากับคุณหนุ่มครับ
    มรรคเวทย์

11. g-paragon

g-paragon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ

อนุโมทนามหากุศลร่วมกันครับ

12. วิชญ์24

วิชญ์24 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ได้รับ พระและหนังสือ เรียบร้อยครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

13. ojoel

ojoel เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระและหนังสือเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอขอบคุณ ขออนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่ม และทุกๆท่านครับ

:cool::cool::cool:

14. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับ สำหรับการแจ้งให้ทราบผลการจัดส่งพัสดุที่เป็นรูปหล่อ ลต.ดำและหนังสือ "บงการจิต"
    หากผ่านเลย17.00 ของวันพรุ่งนี้ไปแล้ว และมีท่านใดยังไม่ได้รับพัสดุ รบกวนแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ เพื่อจะได้ตรวจสอบการจัดส่งจากต้นทาง หากมีกล่องใดชำรุดจนทำให้ของข้างในเสียหาย แจ้งเปลี่ยนมาได้เช่นกันครับ เพราะพัสดุบางกล่องก็หนักมาก แม้จะพยายามซีลและใส่กันกระแทกอย่างดีแล้ว ก็อาจมีปัญหาในการขนส่งได้บ้าง

วันพฤหัสที่ 4 ธค.57 เป็นวันดี ฤกษ์ดีตั้งแต่08.00 เป็นต้นไป เหมาะแก่การตั้งพานครู ทำแบบง่ายๆก็ได้ และหากเมื่อจะลองอาราธนาพระพุทธคุณจากพระที่แขวนคอ ลองเปิดหนังสือหน้า181 แล้วทำตามวิธีนั้นได้ด้วยตนเอง มีคนลองทำแล้ว 5 ราย ก็ได้ผลชัดเจนถึง 4 ราย ส่วนภาพพระเครื่องในปกด้านในทั้งหน้าและหลัง เป็นภาพพระของเพื่อนๆสมาชิกและของศิษย์เก่าๆที่ได้อนุเคราะห์ให้ลงเป็นแนวทางพิจารณา เป็นรุ่นที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวพอจะสังเกตได้ เป็นของดีจริงและเป็นของที่จะหาได้ยาก

15. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้ว ขอบคุณครับ

16. HolyWater

HolyWater เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระและหนังสือเรียบร้อยแล้วครับ

17. Thanitanont Pandphetpinunt

Thanitanont Pandphetpinunt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระและหนังสือเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

18. sujit

sujit เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับพระและหนังสือเรียบร้อยแล้วครับ.....ขอบคุณมากครับ

19. r_alongkorn

r_alongkorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ผมก็ได้รับแล้วครับ สมบูรณ์ครบถ้วนทุกอย่างครับ
    ขอบพระคุณและขออนุโมทนาด้วยครับ

20. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๒ ธ.ค. ๕๗
    พระท่านเดินทางมาถึงพร้อมกับหนังสือแล้วครับวันนี้
    ห่อได้เรียบร้อย หนาเเน่น เเข็งแรง
    ซับกั
    นกระแทกหลายชั้นทีเดียวครับ สุดยอดครับ ขอบคุณมากครับ
    แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    ขออารธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าพระอริยสงฆ์ ท่านท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิต ญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เจริญใน ศีล ทาน สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน ตามจริต บรรลุตามที่อธิษฐานบารมีไว้ ประเทศไทย ชาวไทยและชาวโลกมนุษย์เจริญรุ่งเรืองทางจิตอย่างยั่งยืนครับ
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    [FONT=&quot]เพื่อนำไปสร้างกุฏิที่ค้างอยู่ให้แล้วเสร็จ จนสามารถใช้ประโยชน์ในศาสนาได้ตามเจตนา[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2014