เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    คุณ iamall ได้แจ้งมาทาง pm ค่ะ

2. Noo Norway

ท่านใดได้รับแล้วขอความกรุณาช่วยแจ้งกลับด้วยนะคะ... ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

3. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าบัญชีเลขที่ 593-2-11033-6
    ธ.กสิกรไทย สำนักแจ้งวัฒนะ เมืองทองธานี
    ชื่อบัญชี นายคันธ์ชิต บุญลาภวงศ์สกุล
    จำนวน 500.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 12.00 บาท
    วันที่เข้าบัญชี 14-8-2555 ช่วงเย็น

ข้าพเจ้าร่วมบุญเพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี จำนวน 500.-บาท [ไม่ขอรับวัตถุมงคลครับ]

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอขมาต่อพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ ในกรรมอันใด ที่เป็นการล่วงเกิน ทั้งในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยกายกรรมก็ดี วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดี ขอพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดประทานอภัยและยกโทษทั้งปวงให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงในเรื่องเจ็บไข้ได้ป่วยเป็นโรคต่าง ๆ บุญนี้ให้แล้วไม่รับคืน ขอผู้นำบุญจงนำบุญนี้ส่งให้ถึงมือเจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงของข้าพเจ้าให้จงได้ อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุ กับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนบิดามารดา ญาติสนิทมิตรสหาย ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าขอให้ทุกรูปทุกนาม จงมีความสุข ความเจริญ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอพระยายมราชจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะที่พื่งเท่านั้น ตลอดทุกภพ ทุกชาติ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้จนตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

4. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณนินจารัศมีที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

5. Noo Norway

คุณ SunnySoCute ได้แจ้งมาทาง pm ค่ะ

6. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

.

ธรรมะ สอนให้มองข้างในตัวเราจริงๆ

...

7. Noo Norway

มีแต่สิ่งสกปรกทั้งนั้น... แต่ปุถุชนคนขี้เหม็นทั้งหลายก็ยังยึดติดอยู่กับสังขารนี้จนถึงวินาทีสุดท้ายของชีวิต...
    น่าสังเวชเป็นที่สุด (หนูก็เป็น 1 ในนั้นด้วย) มันตัดได้ยากจริงๆ :':)':)'(

8. Noo Norway

คุณ weeravit ได้แจ้งมาทาง pm ค่ะ

9. ธรรมประทีป

อ้างอิง:
    <table width="100%" cellpadding="6" cellspacing="0" border="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weeravit
    สวัสดีครับ

ได้รับแล้วครับ เหรียญ ลป มาถึงวันนี้ ผมชอบมาก ต้องการร่วมทำบุญเพิ่ม อีก 3 เหรียญครับ วันพรุ่งนี้ จะโอนเงินเข้าไปนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับโครงการดีๆแบบนี้
    </td> </tr> </tbody></table>

ได้รับSMS. แจ้งการโอนแล้ว
    อนุโมทนาบุญครับ

.....

10. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

บทพิจารณาสังขาร

;k02บทพิจารณาสังขารcatt19

<table bgcolor="#FFFFFF" border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="600"><tbody><tr> <td align="left"><table bgcolor="#FFFFFF" border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="600"> <tbody><tr> <td width="300">[​IMG]</td> <td width="300"> สัพเพ สังขารา อะนิจจา, สังขารคือ ร่างกาย จิตใจ, แลรูปธรรม นามธรรม ทั้งหมดสิ้น, มันไม่เที่ยง; เกิดขึ้นแล้วดับไป มีแล้วหายไป.
    สัพเพ สังขารา ทุกขา, สังขารคือ ร่างกาย จิตใจ, แลรูปธรรม นามธรรม ทั้งหมดสิ้น, มันเป็นทุกข์ทนยาก; เพราะเกิดขึ้นแล้ว, แก่เจ็บตายไป
    สัพเพ ธัมมา อะนัตตา, สิ่งทั้งหลายทั้งปวง, ทั้งที่เป็นสังขาร แลมิใช่สังขาร ทั้งหมดทั้งสิ้น, ไม่ใช่ตัวไม่ใช่ตน; ไม่ควรถือว่าเราว่าของเรา ว่าตัวว่าตนของเรา.
    </td> </tr> </tbody></table> </td> </tr> <tr> <td align="left">
    อะธุวัง ชีวิตัง, ธุวัง มะระณัง, อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง, มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง, ชีวิตัง เม อะนิยะตัง, มะระณัง เม นิยะตัง, วะตะ, อะยัง กาโย, อะจิรัง, อะเปตะ วิญญาโณ, ฉุฑโฑ, อะธิเสสสะติ, ปะฐะวิง, กะลิงคะรัง อิวะ, นิรัตถัง,
    </td> </tr> <tr> <td align="left">
    คำแปล
    ชีวิตเป็นของไม่ยั่งยืน, ความตายเป็นของที่ยั่งยืน; อันเราจะพึงตายเป็นแท้; ชีวิตของเรา มีความตายเป็นที่สุดรอบ; ชีวิตของเรา เป็นของไม่เที่ยง; ความตายของเรา เป็นของเที่ยง. ควรที่จะสังเวช; ร่างกายนี้; มิได้ตั้งอยู่นาน; ครั้นปราศจากวิญญาณ; อันเขาทิ้งเสียแล้ว; จักนอนทับ; ซึ่งแผ่นดิน; ประดุจดังว่าท่อนไม้และท่อนฟืน; หาประโยชน์มิได้.:z1

ว่าจะบูชาเหร๊ยญรูปจักรมีพระอุปคุตต้องบูชาอีกกระทู้ใช่ไหมครับ
    </td></tr></tbody></table>

11. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญที่นำบทความดีๆมาฝากกันค่ะ... สาธุ...

12. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ weeravit อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

13. Noo Norway

เมื่อหลายวันที่แล้วหนูได้รับการส่งต่อเมลล์มาจากพี่โก๋ (ธรรมประทีป) อ่านแล้วเห็นว่าเป็นบทความที่ดีมีประโยชน์เลยขอนำมาฝากพี่ๆน้องๆญาติธรรมทุกท่านค่ะ

รถโดนกรีดยาง

คำถามหนึ่งที่คนทั่วไปชอบถามเวลาเจอหน้า คือ ผมโกรธบ้างหรือไม่ ผมก็จะยิ้มๆ และตอบว่า เรายังเป็นมนุษย์ปุถุชนธรรมดา ย่อมต้องมีความโกรธ แต่โชคดีไม่บ่อยนัก และเวลาโกรธส่วนใหญ่จะไม่แสดงออกทางกาย ทางวาจา คือ ความโกรธยังไม่ล้นออกมาทางคำพูดและการกระทำ ยังพอควบคุมหรือมีสติเห็นทัน ส่วนใหญ่มักจะเห็นใจที่เดือดอยู่ปุดๆ จะปุดมากปุดน้อย ก็ขึ้นอยู่กับระดับของเหตุการณ์นั้นๆ
    โชคดีที่ระยะหลังๆ มานี้ ไม่ค่อยมีอาการปุดๆ ในใจเลย นานๆ จะเกิดสักที คนที่จะสามารถทำให้ผมโกรธได้ต้องเป็นคนที่เก่งมากๆ เรียกว่าต้องเป็นครูสอนธรรมะระดับเทพเชียวล่ะ

หลายปีก่อน มีเหตุการณ์หนึ่งที่เราได้ ‘เห็น’ ความโกรธชัดเจนที่วิ่งเข้ามาเยือนจิตใจ บ่ายวันหนึ่งผมต้องไปงานศพกะทันหัน ไม่ได้ทราบก่อนล่วงหน้าจึงไม่ได้เตรียมใส่ชุดดำ คนขับรถก็ลาพอดี จึงต้องขับรถกลับมาที่ทำงานเพื่อเปลี่ยนเสื้อผ้าก่อนไป ปกติที่ออฟฟิศมีที่จอดรถประจำ ปรากฏว่าวันนั้นมีคนอื่นมาจอดรถในที่ของผมเองและของบริษัทหมด วนรถอยู่นานพอสมควรเลยตัดสินใจจอดในที่ของคนอื่น เพราะเห็นว่าว่างๆ อยู่ คิดในใจว่าขออนุญาตจอดสัก 10 นาที วิ่งไปเปลี่ยนเสื้อกลับมาคงไม่เป็นไร เจ้าของที่คงยังไม่มา

พอเปลี่ยนเสื้อกลับมาที่รถ ปรากฏว่ามีรถคันหนึ่งซึ่งน่าจะเป็นเจ้าของที่จอดนั้น มาจอดขวางรถเราเอาไว้ แถมยังเข้าเกียร์ล็อคไว้อีกต่างหาก เลื่อนไม่ได้ ตอนแรกกะว่าจะวิ่งไปหายามให้ช่วยไปเชิญเจ้าของรถมาเลื่อนให้ แต่เกรงว่าจะไปงานศพไม่ทัน เลยตัดสินใจขึ้นรถแท็กซี่ไป คืนนั้น กว่าจะสวดศพเสร็จ กว่าจะรํ่าลาเจ้าภาพก็ดึกพอสมควร ผมก็นั่งรถแท็กซี่กลับไปที่บ้าน ลืมเรื่องรถไปเลย

เช้าวันรุ่งขึ้น ผมเดินมาที่รถซึ่งจอดเอาไว้เมื่อคืน ตาก็ต้องเบิกกว้างขึ้น เพราะยางรถแบนแต๋ดแต๋ติดพื้น 2 ล้อเลย พอเห็นยางรถแบนเท่านั้น ความโกรธก็วิ่งเข้ามาในใจอย่างรวดเร็วและรุนแรง เป็นอาการบางอย่างที่ไม่เคยเห็นอยู่ในใจ แต่พอเรามีสติเข้าไป ‘เห็น’ ความโกรธที่วิ่งเข้ามา ก็หายไปโดยฉับพลัน ความโกรธไม่มีเลย ใจกลับเป็นปกติ ซึ่งเป็นสิ่งที่แปลกมากกับตัวเอง ส่วนใหญ่จะโกรธกับเรื่องใดเรื่องหนึ่งเป็นเวลาอย่างน้อยครึ่งวัน แม้จะพยายามปลอบใจตัวเองว่า อย่าโกรธ อย่าโกรธ แต่พอเผลอแว็บ ความโกรธก็จะวิ่งเข้ามาสู่ใจ แต่พอมีสติเข้าไปเห็นทันความโกรธเท่านั้น ความโกรธเงียบหายไป จำได้ว่าโกรธอยู่เพียง 3-5 วินาทีเท่านั้น เร็วมากๆ แล้วความโกรธก็หายไป ไม่รู้หายไปไหน ไม่กลับมาอีก สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ระหว่างที่ขึ้นลิฟท์จากชั้นที่จอดรถมาบนออฟฟิศ เราเกิดปัญญาบางอย่างที่จะจัดการกับเหตุการณ์นี้ด้วยสติ เป็นปัญญาที่ปกติตัวเองจะไม่สามารถคิดได้ขนาดนั้น มันเหมือนเป็นอาการสว่างวาบแล้วเกิดปัญญา ประมาณนั้น!

พอถึงออฟฟิศ ผมก็สั่งเลขาฯ ให้ไปตรวจสอบว่า เจ้าของรถทะเบียนคันที่จอดรถขวางผมคือใคร แล้วช่วยจัดดอกไม้ให้หน่อย เดี๋ยวจะเอาดอกไม้ไปให้เขา เลขาฯ ผมก็สงสัยทำไมต้องเอาไปให้ เขามากรีดยางรถผมแท้ๆ ไม่ใช่แค่เลขาฯ เท่านั้นที่โกรธแทน พนักงานทั้งออฟฟิศโกรธกันหมด พนักงานวิ่งส่งเอกสารวิ่งมาเลย บอกว่านายๆ เดี๋ยวผมจะเอาไม้ไปทุบกระจกรถมันดีไหม ยามของอาคารก็วิ่งขึ้นมาบอกว่า คนที่กรีดยางรถผมเป็นฝรั่งเจ้าของบริษัททัวร์ที่ใหญ่ที่สุดแห่งหนึ่งของเมืองไทย เขาทำอย่างนี้มาหลายครั้งแล้ว โดนกันหมด ทั้งกรีดรถ กรีดยางรถ โดนกันประจำ เขาเป็นคนนิสัยแบบนี้ ผมบอกทุกคนว่า ใจเย็นๆ รถผมเอง ไม่เป็นไร ผมไม่เป็นไร อย่าโกรธนะ..

แล้วผมก็เอากระเช้าดอกไม้ขึ้นไปที่ออฟฟิศเขา ซึ่งตลกมากเพราะอยู่ตรงกันข้ามกับสำนักพิมพ์ดีเอ็มจีซึ่งผมเช่าไว้คนละชั้นกับออฟฟิศบริษัทประชาสัมพันธ์ คิดอยู่ในใจว่า อืม..ออฟฟิศอยู่ตรงข้ามกัน อยู่ชั้นเดียวกันแท้ๆ ยังมาทำกันขนาดนี้! ผมพยายามจะขอพบเขา แต่เขาไม่ออกมาพบ ส่งจีเอ็มคนไทยและพนักงาน 2-3 คนยืนทำหน้าถมึงขึงขังกันอยู่หน้าออฟฟิศ แล้วถามผมว่าคุณใช่ไหมจอดรถทับที่เจ้านายเขา โวยวายกันใหญ่ แต่เขาคงไม่รู้ว่านายเขากรีดยางรถผม ผมไม่ได้รับเชิญให้นั่ง และได้รับการยืนยันว่านายเขาไม่ออกมาพบแน่นอน ปล่อยให้ยืนถือดอกไม้อยู่อย่างนั้น ผมยืนอยู่สักพักหนึ่งเห็นว่าคุณฝรั่งคนนั้นไม่ออกมาแน่ เลยอธิบายเหตุการณ์ทั้งหมดให้ลูกน้องเขาฟัง พอทุกคนได้ยินเช่นนั้นก็เริ่มเปลี่ยนท่าที เชิญให้ผมนั่ง ดูเหมือนว่าตกใจที่นายเขามากรีดยางรถเรา

ผมบอกว่าตั้งใจเอาดอกไม้มาขอโทษเจ้านายคุณ สำหรับสิ่งที่ผมผิดพลาดในการจอดรถทับที่ของเขาเมื่อบ่ายวานนี้ แต่ผมมีเหตุจำเป็น คือ ต้องรีบไปงานศพ และที่จอดรถของผมและของบริษัทฯ มีรถจอดเต็มทั้งหมด และสิ่งที่อยากขอร้องคือ เราอยู่ในตึกเดียวกัน น่าจะพูดกันดีๆ ไม่น่าจะต้องมาทำอะไรแบบนี้ หากเขาไปทำกับคนอื่นคงเดือดร้อน แต่สำหรับผม ผมไม่เดือดร้อน มีคนคอยดูแลเอารถไปเปลี่ยนยางได้ อย่างไรก็ตาม ผมฝากคำขอโทษไปถึงนายคุณด้วย พูดจบแค่นั้น ผมก็ขอตัวลงมาทำงาน ปรากฏว่าก่อนเที่ยงวันเดียวกัน เลขาฯ และทีมงานเฮกันลั่นออฟฟิศ เพราะได้รับตะกร้าผลไม้ใหญ่มากพร้อมแชมเปญยี่ห้อแพงจากฝรั่งคนนี้ (เสียดายไม่ดื่ม!) เลขาฯ หัวเราะมากกว่าคนอื่น เพราะสารภาพว่าไม่ได้สั่งดอกไม้ แต่ไปเอากระถางต้นไม้ในครัวมาผูกโบว์ โชคดีที่มีฝีมือเลยออกมาสวยงามพอให้ผมถือไปมอบให้เขาได้ ลงทุนไม่ถึงร้อยบาท แต่ได้รับกลับคืนมามากกว่าหลายเท่า

แต่สิ่งที่ผมถือว่าเป็นรางวัลแท้จริง คือ ข้อความในจดหมายที่แนบมา (อุตส่าห์ส่งสาส์นรัก Love Note มาด้วย) เขาบอกว่าทุกครั้งที่เขาได้ ‘สั่งสอน’ คนไทยที่ไม่มีระเบียบวินัย ชอบมาจอดรถในที่ของเขา และไปทำแบบนี้ จะรู้สึก ‘สะใจ’ เหมือนว่าได้ Give them a lesson! คือให้บทเรียนกับคนที่ไม่มีวินัยแบบนี้ ยิ่งมีการมาโวยวายกันมากเท่าไร เขายิ่งรู้สึกสะใจมากขึ้นว่าบทเรียนที่ให้ไปนั้นได้ผล ทำให้คนไทยสำนึก แต่เขาบอกว่า ผมมาแปลกที่เอาดอกไม้มาขอโทษ แถมยังอธิบายเหตุผลด้วย และได้เห็นตัวอย่างว่า ผมก็ไม่โกรธที่มีคนอื่นมาจอดรถทับที่ผม ทั้งที่สองบริษัทฯ ผมดูแล้วน่าจะมีที่จอดมากกว่าบริษัทเขาบริษัทเดียว สรุปแล้ว เขารู้สึกสำนึกว่าไม่ควรทำเรื่องแบบนี้ เขารู้สึกไม่ดีและอยากขอโทษ เป็นครั้งแรกจริงๆ ที่รู้สึกแบบนี้

ในย่อหน้าสุดท้าย เขาบอกว่าในฐานะที่ผมทำบริษัทประชาสัมพันธ์ เขาก็เป็นบริษัททัวร์ชั้นนำ ขอมาเป็นลูกค้าได้หรือไม่ สรุปว่า จากการที่เราเจอเหตุการณ์แย่ๆ เราสามารถพลิกให้คนสำนึกได้ด้วยตนเอง และยังแถมมาเป็นลูกค้าอีก เป็นอานิสงส์ของสติจริงๆ ผมไม่ได้รับเขามาเป็นลูกค้า ไม่ใช่ว่ากลัวจะโดนอะไรอีก แต่เผอิญตอนนั้นเรามีลูกค้าเต็มมืออยู่แล้ว และหลังจากนั้น เหตุการณ์การกรีดยางรถ กรีดรถรอบคันในที่จอดรถของอาคารก็ไม่มีอีกต่อไป...

ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา
    ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

14. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

พรุ่งนี้น้องสาวหนูจะจัดส่งพระให้ญาติธรรมที่ได้ร่วมบุญมาทั้ง 2 ท่านตามนี้นะคะ

คุณ Hikaru999 3 เหรียญ
    คุณ weeravit 3 เหรียญ

เมื่อได้รับรหัสในการจัดส่งมาแล้วหนูจะนำมาแจ้งให้ทราบกันอีกทีค่ะ

15. Noo Norway

พี่โก๋ไม่มีเรื่องราวอะไรมาเล่าสู่กันฟังเกี่ยวกับทริปที่พาแม่และครอบครัวไปเที่ยวทริปนี้เลยเหรอคะ... น่าจะมีอะไรน่าประทับใจหลายอย่าง...

16. ธรรมประทีป

.

คุณปื๊ดแจ้งไว้ในกระทู้เรื่องเล่า หลวงปู่ดี

อ้างอิง:
    <table width="100%" cellpadding="6" cellspacing="0" border="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puedpunon [​IMG]
    โครงการของชาวสวนขลังที่จะทำเพื่อทหารหาญในสามจังหวัดชายแดนครับ

โดยจัดสร้างเหรียญหลวงปู่ทวด หลังยันต์พุทธคาถา ประมาณ๕,๐๐๐องค์

เพื่อแจกจ่ายแก่ ทหาร ตำรวจ ที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่ในสามจังหวัดชายแดน

เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่

โดยรูปแบบเหรียญอาจจะแก้ไขเพิ่มเติมในรายละเอียดอีกนิดหน่อย

จากนั้นก็จะทำการผลิตและปลุกเสกโดยขอความเมตตาครูบาอาจารย์

ที่เลื่องลือนามในด้าน คงกระพัน แคล้วคลาด มหาอุด ต่อไปครับ

ด้านหน้า

หลัง

</td> </tr> </tbody></table>

สาธุ อนุโมทนาบุญสร้างพระหลวงพ่อทวดกับคุณปื๊ดด้วยครับ

คณะศิษย์หลวงพ่อทวด หลวงพ่อดู่ หลวงปู่ญาท่านสวน
    พวกเรา
    ขอร่วมสร้างพระนี้ โดยจะส่งแท่งชนวนของเหรียญพระศรีอาริยเมตไตรย หลวงพ่อทวดไปร่วมสร้าง 1 แท่งครับ

...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  17. Noo Norway

สาธุ... ถือเป็นความโชคดียิ่งของทุกท่านที่ได้มีส่วนร่วมในการสร้างเหรียญรุ่นนี้เพราะได้อานิสงส์หลายต่อเลยทีเดียวค่ะ

18. Noo Norway

"พระราชินีท่านมีบุญมากแล้ว ก็ยังทำบุญอีก
    พวกเรามีบุญน้อยแล้วยังไม่รีบทำบุญ ประเดี๋ยวบุญหมดน๊ะ..!!!!!!!!!"

หลวงปู่สิม พุทฺธาจาโร สำนักสงฆ์ถ้ำผาปล่อง เชียงใหม่

19. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมขอร่วมทำทานครั้งนี้ด้วยครับ
    จำนวน 1200 บ.
    เพื่อ ซื้อข้าวสารและอาหารแห้งไปถวายในวันที่ 26 เดือนนี้ "วัดพระบาทน้ำพุ ลพบุรี" (วัดที่รับเลี้ยงดูผู้ติดเชื้อโรคเอดส์)
    เชิญทุกๆท่านร่วมโมทนาบุญในครั้งนี้
    และข้าพเจ้าก็ขอโมทนาบุญ กับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ
    MotanaSaTu Krub../\..:d
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    บัญชีผู้รับโอน KBANK 9542048805 KBANK 9542048805
    ชื่อบัญชี MRS. KEDKANOG LAEDJARUPON / คุณเกตุกนก MRS. KEDKANOG LAEDJARUPON
    ส่ง SMS 081 859 4029
    วันที่เงินเข้าบัญชี 16 ส.ค. 2555
    จำนวนเงิน 1,200.00
    ค่าธรรมเนียม 25.00
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

20. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ SunnySoCute ที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยเช่นกันนะคะ... สาธุ...