เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่านเมื่อวานลินได้ไปร่วมงานเสกวัตถุมงคลที่วัดของหลวงปู่พระมหาคำแดง มาค่ะ ลูกศิษย์ทางกรุงเทพ เขานำหวีมาเสกค่ะ เสกเสร็จก็นำวัตถุมงคลกลับกรุงเทพ เขาบอกว่าจะส่งมาให้ทางวัดของหลวงปู่ทีหลัง แต่จะมีให้บูชาที่ 7-11 ค่ะ
    ตอนนั่งรถกลับมาบ้าน ขวดน้ำมนต์หกใส่ถุงผ้าไปครึ่งขวด ทำให้กล้องที่ใช้ประจำ จมน้ำมนต์น้ำท่วมจอกล้อง เสียชีวิตเลยค่ะ :':)':)'( เศร้าจริงอะไรจริง วันนี้เลยไปจัดคอมแพคคนอยากมาแล้วค่ะ A2200 เหมาะสำหรับมือใหม่แบบลินค่ะ ใช้งานง่ายภาพก็งามแบบพอดูได้ค่ะ (เพราะคนถ่ายฝีมือแย่ค่ะหุๆๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2012
  2. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เวลาเปลี่ยนกล้องใหม่ครับพีลิน:cool:

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ คุณอั๋น กล้องตัวครูเลยค่ะ เริ่มทำงานในพลังจิตได้ก็เพราะเขาเลยค่ะ แบบนี้ต้องเก็บเอาไว้เป็นที่ระลึกสุดใจ :cool::cool::cool:

4. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ครูบาอาจารย์ทุกรูปด้วยความเคารพ
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสบดีเด้อเอื้อย
    เฮ็ดงานท่วมหัวอีกแล้ว
    วานนี้กลับบ้านทุ่มหนึ่ง เกือบเปียกครับ ฝนตกไปรอบหนึ่งแล้ว
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนำเด้อครับผม:cool:

5. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับ ปิดตาเนื้อผงหมดหรือยังครับ:cool:

6. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณพลคนขยัน งานเดินเงินดี สู้ๆค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ช่วงนี้น้องฝนน้องน้ำ มาเยี่ยมกันบ่อยๆหลายพื้นที่ก็มีน้ำท่วม เด็กเล็กต้องระวังค่ะ สู้ๆเด้อเป็นกำลังใจให้ค่ะ :cool::cool:

7. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณอั๋น เดี๋ยวจะนำเนื้อแดงไปลงเพิ่มอีกสององค์ค่ะ ขอบคุณค่ะ

8. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน วันนี้ขอนำ 1 วัตถุมงคลขอหลวงปู่ญาท่านสวนที่หาชมได้ยากยิ่งมาให้ชมกันค่ะ
    พระสมเด็จ 9 ชั้น ยุคแรก เนื้อว่านชานหมากผสมเกศา หลังจารเปียก สร้างน้อยไม่ค่อยจะพบเห็น ผิวองค์พระแห้งหดจนตรงกลางแอ่น เส้นเกศาที่พบเห็นยังเป็นสีดำค่ะ

9. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปกราบสังขารหลวงปู่สวน ทำบุญเดือนเกิด วันเกิด ถวายพวงมาลัย อธิษฐานให้หลวงปู่รักษาโรค "ซางจับ" ให้ด้วย

หลังจากนั้นไปกราบหลวงปู่เร็ว วัดหนองโน เอาตะกรุดเงินให้ท่านดูด้วย ขอคาถาบูชาจากท่าน ท่านบอกลงไว้หมดแล้ว ไม่เคยเขียนคาถาให้ใคร นึกถึงพ่อใหญ่(หลวงปู่สวน)แล้วอธิษฐานเอา

โชคดีมีผมกับเพื่อน ๒ คนได้คุยกับหลวงปู่นานหน่อย ท่านจารมือ เจิมหน้าผาก พรมน้ำมนต์ให้ อวยพรให้ โชค โชค โชค ทำบุญกับหลวงปู่ เพื่อนบูชาผ้ายันต์และตะกรุดมาให้ท่านเขียนและเสกเพิ่มให้

ท่านเล่าเรื่องงานบุญกฐินปีนี้ เล่าเรื่องการสร้างพระใหญ่ งบตั้งไว้ล้านแปด ท่านบอกว่าคงประมาณสองล้านกว่าจึงจะเสร็จ หวยมันชอบออกราคาก่อสร้างท่านว่า งวดที่แล้วมันออกค่าเมรุ ๑๔๓,๐๐๐ ถูกทั้งหมู่บ้าน ปวารณาร่วมบุญกับท่านในโอกาสต่อไป ลาท่านกลับ

หลวงปู่ท่านมีเมตตา หน้าตาอิ่มเอิบผ่องใส โรคความดันฯก็พออยู่ได้ โยมวัดเล่าถึงคุณลินน์ว่า ช่วยวัด ช่วยหลวงปู่มากอยู่ทั้งด้านปัจจัย และสุขภาพ เขาว่าคุณลินน์หาเงินเข้าวัดเยอะทีเดียว.................เขาชี้ให้ดูแอร์ด้วย

วัดท่านเจริญเร็ว หลวงปู่ว่าถาวรวัตถุน่าจะพอ เหลือแต่พระใหญ่นี่แหละ กราบลาท่านกลับตามเวลาอันควร

10. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณอาณัติ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ และ สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยค่ะ ขอบารมีคุณครูบาอาจารย์ปกป้องคุ้มครอง คุณอาณัติและครอบครัว ขอให้เจริญในหน้าที่การงานบริบูรณ์ทั้งทรัพย์ภายนอกและทรัพย์ภายในค่ะ ;aa39
    งานบุญทุกงานที่สำเร็จลงได้ก็เพราะ เพื่อนๆพี่ๆทั้งในและนอกเวปช่วยกันบริจาคร่วมบุญกันมาค่ะ ไม้สะพานเล็กๆแผ่นนี้ ต้องขอขอบพระคุณและร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ ลินเกรงใจอยู่ในๆเสมอเมื่อมาบอกบุญ แต่ เพื่อนๆพี่ๆทุกๆท่านก็ได้ร่วมบุญกันมาเสมอ ดีใจมากๆที่ได้พบกัลยาณมิตร เช่นทุกๆท่านค่ะ pity_pig
    หลวงปู่เร็ว ท่านเมตตาดีใจดี ตามรอยครูบาอาจารย์ที่ท่านรักและเคารพ"หลวงปู่ญาท่านสวน" สิ่งใดที่ท่านได้สร้างได้เสก ท่านก็จะบอกว่าเพราะได้บารมีของหลวงปู่ญาท่านสวนมาช่วยเสมอ และ เมื่อศิษย์ท่านใด ถึงยามคับขันมีเหตุเภทภัย ท่านก็บอกให้ระลึกถึง "พ่อใหญ่สวน" ที่เป็นครูบาอาจารย์ท่าน ถึงแม้นวัตถุมงคลชิ้นนั้นที่แสดงฤิทธิ์จะเป็นของท่านเสกก็ตาม ท่านไม่ได้ยึดวัตถุ ความสมถะ ความเรียบง่าย ความเมตตาใจดี สิ่งต่างๆที่ชาวบ้านและลูกศิษย์ ได้รับจากท่านทำให้ลูกศิษย์ลูกหาที่อยู่ใกล้ไกล รักและเคารพท่านมากขึ้นเรื่อยๆค่ะ

ปล. ผ้ายันต์ รุ่นแรกที่ลินสร้างถวายในงานสร้างเมรุ หมดไปแล้วค่ะ ชุดที่คุณอาณัติ บูชามาเป็น รุ่นสอง เสกพิธีพระกริ่งสมิงเหล็ก สร้าง 1,200 ผืนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2012
  11. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

เช้านี้แดดแรงจัง

ปล.พรุ่งนี้หน้าบ้านพี่ลิน อาจจะโดนปิดถนนนะครับ ได้ยินข่าวมาแบบนั้นครับ

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

:boo:
    เป็นวันเกิดลูกสาว ๒๐ กันยายน ไปประชุมที่อุบลฯเสร็จบ่าย มีเวลาเหลือเลยไปกราบหลวงปู่ ไปทำบุญ อันนี้ตั้งใจตั้งแต่ออกจากบ้าน

หลวงปู่เร็วท่านบอก "ทำอะไรอย่าลืมพ่อใหญ่ ให้ระลึกถึงท่านไว้ตลอด"

หลวงปู่เล่าถึงตะกรุดอุปคุตปราบมาร พอกผง กับเบี้ยแก้ด้วย แต่ที่วัดหมดไม่มีเหลือ ข้างนอกเข้าซื้อกันเป็นพัน...

ให้หลวงปู่จารมือ เจิมหน้าฝากนี่ดีนะ เมื่อวานเงินเข้า ๒ รายการ เงินใช้ยากหน่อย แต่มีติดกระเป๋าก็อุ่นใจ โชค โชค โชค ดี ดี ดี สมดังคำหลวงปู่จริงๆ

13. lynn@nice

สวัสดีค่ะท่านก้อง แดดแรงๆพอลินซักผ้าฝนก็ต้องปรอยๆลงมา :':)':)'( วันนี้ใช้วิชา"หมูดำดิน" มุดออกไปส่งพัดสดุมาค่ะ หุๆๆ black_pig

14. lynn@nice

สาธุๆๆ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ตะกรุดที่ว่าคือ " ตะกรุดไก่แก้ว พอกผงแร่" พิธีพระอุปคุตปราบมาร รุ่นทวีโชคค่ะ :cool::cool::cool:

15. มหากาพย์

สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

ปล.ตอนนี้หน้าบ้านพี่ลินโดนปิดถนนเรียบร้อยแล้วครับ

เหตุผลทางการเมือง ไม่ขออธิบายครับกลัวโดนเว็บมาสเตอร์แบน ^^

16. Agri_07

Agri_07 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ขอให้กลับสู่สภาวะปกติ โดยเร็วครับท่าน

17. lynn@nice

สวัสดีค่ะท่านก้องท่านสุขุม ขอบคุณนะคะที่เข้ามาแจ้ง ลินมีวิชาหมูดำดินบ่หย๋านอยู่แล้วค่ะ :boo: ลินขอบอกเลยนะคะ ให้อยู่ทางสายกลาง อยู่กับพระธรรมคำสอนของพุทธศาสนา ให้รักตัวเองให้เวลาตัวเองและครอบครัว ขยันทำมาหากิน หาเวลาพากันไปเที่ยวพักผ่อนบ้าง มันไม่มีใครรักเราและช่วยตัวเราเหมือนตัวเราเองหรอก หยุดเป็นบันไดให้ผู้นำทุกกลุ่มเหยีบย้ำพวกคุณไปสู่ความสำเร็จและกอบโกยผลประโยนช์เข้าตัวมันเองได้แล้ว ผู้นำที่ฉลาดเขาไม่ออกหน้าเขาสร้างภาพนักบุญ แต่เขาจะส่งพวกหนังหน้าไฟแบบชอบเป็นกระบอกเสียง กลุ่มคนรากหญ้านี้ล่ะไปตาย ข้อความที่ส่งมายั่วยุต่างๆรูปภาพมากมาย ลองคิดดูซิ เขานั่งดูสบายแค่กดเพียงคลิกเดียว ใครล่ะที่ต้องไปร้อนไปหิวตากแดดเจ็บปวดล้มตาย ถึงเวลาแล้วที่ต้องมีสติกันค่ะ

18. มหากาพย์

:cool::cool::cool::cool:

19. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีตอนดึกครับคุณลิน ยังไม่นอนเหรอครับ หน้าบ้านโดนปิดเพราะขุดท่อด้วยรึป่าว

20. lynn@nice

สวัสดียามดึกค่ะ ลินนอน ตี 2-3 เกือบทุกวันค่ะ วันก่อนที่โดนปิดเพราะเขาเล่นกีฬาสีเสื้อกันค่ะ :':)':)'( วันนี้ขอบพระคุณมากๆนะคะที่แวะมาอุดหนุนถึงบ้าน พรุ่งนี้ขอให้ได้กราบหลวงปู่คำบุ นะคะ เดินทางปลอดภัย บุญรักษาคุณพระคุ้มครองค่ะ :cool::cool::cool: