ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดกฐิน ๑๑๙ วัด ใน๓จังหวัดชายแดนภาคใต้

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 24 ตุลาคม 2010.

1. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    วันนี้โอนเงินจาก(บาตรวิระทะโย)ที่ใส่ทุกๆวัน ไปร่วมกฐิน119วัด 350 บาท

2. adis.

adis. Active Member

12 สิงหาคม 2008
    วันที่ 26 ต.ค.2553 เวลา 15:24:55 น. ข้าพเจ้าได้โอนเงินร่วมทำบุญทอดกฐิน 119 วัดใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้ จำนวน 2,000 บาท เข้าบัญชีนายณัฐพัชร จันทรสูตร ธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่ 298-203169-0 เรียบร้อยแล้ว ขอโมทนาบุญกับผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการบุญกฐินทุกๆท่านด้วยครับ

อิทัง เม มาตาปิตูนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม คุรูปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรูปัชฌายาจริยา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแด่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เทวา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เทวดาทั้งหลาย ขอให้เทวดาทั้งหลายจงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เปตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุสุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ สัตตานัง โหตุ สุขิตาโหนตุ สัพเพสัตตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลายทั้งปวงขอให้สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงมีความสุข

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดีเป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดามารดา เป็นต้นขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานมีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2010
  3. วิชา ละ

วิชา ละ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอร่วมทำบุญด้วยครับและขออนุโมทนากับทุกท่านทุกบุญกุศลบุญบารมีด้วยครับ
    ขอให้กุศลผลบุญที่ได้ร่<WBR>วมกระทำดีแล้วนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้<WBR>าและครอบครัว และผู้มีพระคุณทุกท่านและเจ้<WBR>ากรรมนายเวร
    ได้พ้นทุกข์ พบสุข กระทำกิจการสิ่งดีใดใด ไม่ข้อง ไม่ขัด
    เข้าถึงซึ่งพระนิพพานโดยง่าย และเร็วพลันเทอญ
    นิพพานปัจโยโหตุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2010
  4. แส่งสว่างแห่งใจ

แส่งสว่างแห่งใจ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ข้าพเจ้าชลียา สินคุณาทวีได้โอนเงินทำบุญทอดกฐิน 119 วัดใน 3 จังหวัดชายแดน
    ภาคใต้ จำนวน 300 บาท โอนเมื่อวันที่ 26/10/53 เวลา 10.35 น.

และข้าพเจ้าชลียา สินคุณาทวี ขออำนาจพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์จงบันดาลบุญที่เกิดขึ้นนี้ข้าพเจ้าขออุทิศบุญนี้ให้แก่คุณพ่อวรัญญู สินคุณาทวีและคุณแม่สุพัตรา อินทร์ทวี ขอบุญนี้จงเป็นแสงสว่างส่องนำทางให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อวรัญญู สินคุณาทวีและ
    คุณแม่สุพัตรา อินทร์ทวี ไปสู่สุคติภูมิด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

5. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ๑๑๙ วัด ใน๓จังหวัดชายแดนภาคใต้

ศรัทธา ข้าพเจ้า คุณแม่และคณะ

ขอโมทนา ทุกๆคนนะครับ
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD width=10></TD><TD><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD class=textPriBld>เลขที่อ้างอิงการทำรายการ.: 236719490720101026 | วัน/เวลาการทำรายการ 26-10-2010 16:02:49</TD></TR><TR><TD class=bgPriMd bgColor=#5d8ab4>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR vAlign=top><TD colSpan=2> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>บัญชีผู้โอน </TD><TD class=cnt_02>KTB*บัญชีเงินเดือน*035-0-00460-9</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>ยอดเงินที่ถอนได้ </TD><TD class=cnt_02></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width=255>บัญชีผู้รับโอน </TD><TD class=cnt_02 width=431>SCB*ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร*298-2-03169-0</TD></TR><TR><TD class=cnt_01>ชื่อบัญชี </TD><TD class=cnt_02>NATTHAPAT CH</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>จำนวนเงิน </TD><TD class=cnt_02>300.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width="24%">ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=cnt_02 width="76%">25.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ) </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22>รวมจำนวนเงิน</TD><TD class=cnt_02>325.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22 width="34%">ประเภทการโอนเงิน</TD><TD class=cnt_02 width="66%">ทันที </TD></TR></TBODY></TABLE>

6. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    2

ผม glassbuddha2009 ขออนุโมทนาคุณ ดร.แอนดี้ ครับ หมู่พระภิกษุสงฆ์ใจหาญกล้า อาสาเข้าบำเพ็ญภาวนาปฏิบัติในถิ่นที่เรียกว่า ยิ่งกว่าทุรกันดาร เสี่ยงภัย กำลังต้องการขวัญกำลังใจและปัจจัย ๔ ในการยังชีพ พวกเราได้ทำดีแล้วครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

ผมจัดส่งให้มะรืนนะครับ โมทนาครับ พระกริ่งสมปราถนาในส่วนที่ผมจองกับคุณจารุ 2 องค์ และของอาจารย์ช่างแก้วศักดิ์ชัยอีก 1 องค์ ได้ร่วมในงานบุญไปแล้วทั้งหมด 3 องค์ ( แยกเป็น 2 กระทู้ ) [ กระทู้แรกเพื่อช่วยหมู่สงฆ์ในถิ่นทุรกันดารโดยการนำของพระวนินทาย 2 องค์ องค์ละ 7,500.- บาท=15,000.- บาท ] [ และที่กระทู้นี้อีก 1 องค์=7,500.- บาท ]

glassbuddha2009

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2010
  7. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

2
    เดี๋ยวผมไปเกี้ยวคนที่มีพระกริ่งสมปราถนาอีก 2 องค์มาร่วมกฐินร้างช่วยวัด 119 วัด 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้อีก 2 คน หากเขายอมเดี๋ยวผมจะได้มาโพสต์ไว้ครับ

8. glassbuddha2009

2
    คุณ passavee ลูกสาวผมยินดีที่จะได้ร่วมบุญกฐินร้าง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วย

ดังนั้น ผมไปดึงข้อความที่เขาโพสต์ไว้ในกระทู้อื่นมาร่วมด้วยในกระทู้นี้ครับ

<TABLE class=tborder id=post3939213 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> 20-10-2010, 09:32 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #34 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->passavee<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3939213", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: กรุงเทพ
    Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 7
    ได้รับอนุโมทนา 93 ครั้ง ใน 28 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3939213 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ดิฉันขอร่วมบุญตามคุณพ่อค่ะ
    ขอปล่อยตามราคาที่คุณวิชัยตั้งไว้ เชื่อวิสัยทัศน์คุณลุงวิชัยค่ะ
    16000 บาท
    เบอร์ ๕๘ ค่ะ
    [​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

9. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอโมทนาบุญกับคุณ glassbuddha ทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ.....

10. จื่อหลิง

จื่อหลิง เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมทำบุญทอดกฐิน 119 วัด จำนวนเงิน 200 บาทครับ

11. glassbuddha2009

2
    ติดต่อคุณวิชัยได้แล้วครับ เขาตกลงอนุโมทนาครับ ผมจึงโพสต์ข้อความเดิมของคุณวิชัยในกระทู้อื่น นำมาโพสต์ในกระทู้นี้ครับ แต่เวลาเหลือแค่วันที่ 29 ต.ค. 53 ครับ

คุณวิชัยเพื่อนผมร่วมบุญด้วยการให้พระกริ่งสมปราถนาเนื้อกรรมการมาปล่อย<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->[​IMG]
    ผมได้สอบถามเพื่อนผม ท่านที่รับพระกริ่งสมปราถนาเนื้อกรรมการองค์เบอร์หมายเลข 6 ไปว่า หากมีคนสนใจพระกริ่งสมปราถนาองค์นี้ โดยจะขอบูชาเพื่อไปทำบุญในเรื่องต่าง ๆ โดยเฉพาะขณะนี้ผมมีกรณีที่ต้องช่วยเหลือหมู่พระภิกษุสงฆ์หลายแห่งโดยเฉพาะในกลุ่มที่พระอาจารย์วนินทายรู้จักที่อยู่ในถิ่นทุรกันดารมาก เนื่องจากพระวนินทายธุดงค์ไปในถิ่นต่าง ๆ เหล่านี้ และพบเพื่อนสหธรรมมิกเหล่านี้ เมื่อมีโอกาสก็จะได้ทำให้สถานที่นั้นสัปปายะขึ้นบ้าง ให้แค่พอผ่านความยากทุกข์ให้ผ่านได้เท่านั้น

เพื่อนผมยินดีมอบพระกริ่งสมปราถนาองค์หมายเลข 6 ให้ และสั่งให้ผมตั้งอัตราบูชาขององค์นี้ไว้ที่ ๑๖,๖๖๖.๖๖ บาท ( เพื่อนผมสั่งว่าไม่ให้ต่อรอง ) รอไปจนกว่าจะมีผู้มาบูชา จะช้าหรือเร็วเท่านั้น

ผมดึงมาจากกระทู้นี้ครับ
    วัตถุมงคลเพื่อช่วยหมู่สงฆ์โดยพระวนินทาย หน้า 2
    http://palungjit.org/threads/วัตถุมงคลเพื่อช่วยหมู่สงฆ์โดยพระวนินทาย.262998/page-2<!-- google_ad_section_end -->

12. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

นางส้มลิ้ม เผ่าสวัสดิ์ ิ์ -นางปทมา ชัยชนะพีระกุลและครอบครัว ร่วมทอดกฐิน 119 วัด
    ใน3จังหวัดชายแดนภาคใต้ โอนเงินแล้ว 26 ต.ค53 จำนวน 119 บาท ทางเอทีเอ็ม
    ไทยพาณิชย์

ขอ อุทิศส่วนกุศลให้ เจ้ากรรมนายเวร ข้าพเจ้าและครอบครัว บิดามารดา ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันขอท่านโปรดอนุโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า และครอบครัวนับแต่วันนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ่
    และหากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ พระอริยเจ้าทั้งหลาย ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ผู้มีพระคุณทุกท่านและเจ้ากรรมนายเวรทุกท่านโปรด อดโทษ และอโหสิกรรมให้แก่ข้าพระพุทธเจ้าและครอบครัวด้วย กรรมอันน่าติเตียนอันใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยความเห็นผิด ขอกรรมเหล่านั้นจงได้สลายตัวลงด้วยเถิด ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบจนข้าพเจ้าและครอบครัวจะเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ
    ขออุทิศส่วนกุศลให้ เทพและเทวดาผู้รักษาตัวข้าพเจ้าและครอบครัว เจ้าที่เจ้าทางและพระภูมิเจ้าที่ที่รักษาบ้านของข้าพเจ้า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่ในบ้านของข้าพเจ้า แม่นางธรณี พระศิวะ พระอุมาเทวี แม่กวนอิม ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง4 และท่านพญายมราช และขอท่านพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าด้วยเทอญ ขอทุกท่านจงโมทนาบุญ พึงได้รับประโยชน์ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึง ได้รับ ณ กาลบัดนี้เทอญ

13. wawa99

wawa99 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า กรชาล กวินภูมิเสถียร ได้โอนเงินร่วมทำบุญเจ้าภาพทอดกฐิน 119 วัดใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้ จำนวน 9,999 บาท เข้าบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ เวลา 15.10น. เรียบร้อยแล้ว ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

อิทัง เม มาตาปิตูนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม คุรูปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรูปัชฌายาจริยา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแด่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เทวา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เทวดาทั้งหลาย ขอให้เทวดาทั้งหลายจงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพ เปตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุสุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ สัตตานัง โหตุ สุขิตาโหนตุ สัพเพสัตตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลายทั้งปวงขอให้สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงมีความสุข

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดีเป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดามารดา เป็นต้นขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนานมีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

14. glassbuddha2009

2
    พระอาจารย์วรวิทย์ เป็นพระภิกษุที่ผมอุปัฏฐากมานานหลายปีมาก ท่านขอให้เพื่อนสหธรรมิกของท่านรูปหนึ่งซึ่งมีผงพรายกุมารของแท้ ๆ ของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ระยอง สร้างพระขุนแผนพรายกุมารให้ผมจำนวนแค่หลักสิบองค์ โดยนำเนื้อผงพรายกุมารจำนวนไม่มากต่อองค์ผสมกับปูนเปลือกหอย รุ่นนั้นผมไม่กล่าวถึง เพราะอยู่ในกระทู้อื่น ปล่อยบูชาอยู่องค์ละ 2,000.- บาท

ที่ผมกำลังจะกล่าวถึงนี้ คือ ท่านนำผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมล้วน ๆ ไม่ผสมเปลือกหอย ไม่ผสมอะไรเลย ( ตามคำที่ท่านเมตตาบอกเล่าให้ผมฟังเมื่อครั้งที่แล้ว ) อัดขึ้นรูปเป็นพระขุนแผน ผงพรายกุมาร ที่ใช้ผงพรายกุมารแท้ ๆ ล้วน ๆ 100% ทั้งองค์ ซึ่งท่านทำให้ผมเพียง 2 องค์ สั่งให้ผมพกติดตัวตลอดเวลา 1 องค์ อีกองค์ให้ผมเก็บไว้จนกว่าจะมีคนเห็นคุณค่าเพื่องานช่วยพระพุทธศาสนา

มาบัดนี้ผมเห็นว่า น่าจะถึงคราวที่ท่านพูดถึง ผมจึงนำออกมาประมูลโดยตั้งราคาตามที่พระอาจารย์วรวิทย์บอกไว้ว่า มูลค่าพระที่ใช้ผงพรายกุมารแท้ ๆ ล้วน ๆ นี้เกินล้านบาทแน่นอน ผมไม่มีอะไรจะพิสูจน์สิ่งที่พระอาจารย์วรวิทย์กล่าว นอกจากเชื่อในศีลาจาวัตรของท่านเพราะท่านเป็นพระป่าสายกรรมฐาน และปฏิบัติธรรมในป่าหลายแห่ง สุดท้ายมาลงที่วัดถ้ำผาจม จังหวัดเชียงราย ตามคำสั่งของหลวงปู่รูปหนึ่ง โดยให้เชื่อฟังคำสั่งสอนของพระอาจารย์วิชัยอย่างเคร่งครัด ผมเชื่อในศีลของท่าน

ผู้ที่ต้องการได้มวลสารแท้ ๆ ผงพรายกุมารที่หลวงปู่ทิมสร้างไว้บูชา โดยไม่คำนึงถึงสิ่งอื่นแล้วล่ะก็ ถือได้ว่า ก็จะได้เป็นผู้ได้รับมวลสารผงพรายกุมารแท้ ๆ ไปบูชาครับ

ผมขอเปิดประมูลพระขุนแผนพรายกุมารเริ่มต้นที่ 200,000.- บาท ไม่มีขั้นต่ำในการขึ้นแต่ละครั้ง ปิดประมูลเวลา 09.00 น. วันที่ 28 ต.ค. 2553 เวลาเวปพลังจิตในไทย ผู้ชนะการประมูลต้องโอนเงินให้ตามบัญชีของกระทู้นี้ภายในเวลาที่เจ้าของกระทู้กำหนดไว้ แล้วโพสต์หลักฐานการนำฝากหรือการโอนไว้บนกระทู้นี้ ผมจัดส่งให้ทาง EMS เฉพาะที่อยู่ในประเทศไทยนะครับ ( หากอยู่ต่างประเทศรบกวนค่าจัดส่งตามแต่ชนิดที่ท่านต้องการให้จัดส่ง )

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      150.6 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      134.7 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      310
      ขนาดไฟล์:
      10.1 KB
      เปิดดู:
      306
      ขนาดไฟล์:
      11.2 KB
      เปิดดู:
      300
      ขนาดไฟล์:
      5.3 KB
      เปิดดู:
      300
      ขนาดไฟล์:
      6.5 KB
      เปิดดู:
      300
      ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      317
  15. nakathawee

nakathawee เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2010
    ข้าพเจ้า นส.เกษร นกทวี ได้โอนเงินร่วมทำบุญเจ้าภาพทอดกฐิน 119 วัดใน 3 จว.ชายแดนภาคใต้ จำนวน 300 บาท เข้าบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ วันที่26/10/53เวลา 19.25น.เรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้า และครอบครัว ได้ร่วมกันทำในครั้งนี้ขอพระบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลพิภพได้โปรดช่วยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้ประสบแต่ความร่มเย็นเป็นสุข สามัคคีและแคล้วคลาดจากภัยอันตราย และโรคภัยทั้งปวงด้วยเถิด
    และขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร เทพเทวดาทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน เจ้าที่เจ้าทางวิญญาณบรรพบุรุษผู้ล่วงลับไปแล้วทุกท่าน และลูกที่เสียชีวิตอีกทั้งกุมารทุกตัวตนทุกดวงจิตที่ข้าพเจ้าดูแลอยู่ และสรรพสัตว์ทั้งหลายขอพระบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าจงนำพาให้บุญกุศลนี้ส่งถึงดวงจิตดวงวิญญาณทุกท่านทุกตนเถิด

<O:p</O:p

16. glassbuddha2009

2
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    พระขุนแผนผงพรายกุมารที่ใช้มวลสารในจำนวนน้อย ผสมกับปูนเปลือกหอยจำนวนมาก อัดขึ้นรูปจำนวนแค่หลักสิบองค์ ผมปล่อยบูชาในกระทู้อื่นอยู่องค์ละ 2,000.- บาท ( หลังขาว )

[​IMG][​IMG][​IMG]
    รุ่นนี้เป็นรุ่นของผู้หญิง ที่ผสมปูนเปลือกหอย มีแค่หลักสิบองค์เท่านั้น

17. glassbuddha2009

2
    องค์นี้เป็นองค์ที่พระอาจารย์วรวิทย์ใช้ผงพรายกุมารแท้ ๆ ล้วน ๆ 100% ของหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ ระยอง โดยไม่ผสมปูนเปลือกหอย ไม่ผสมอะไรเลย สร้างขึ้นให้ผมเป็นการพิเศษเพียง 2 องค์ ( ชาย ) 2 องค์ ( หญิง ) ผมนำมาปล่อย 1 องค์ ( ชาย )

มีกลิ่นหอมมาก แม้อยู่ในกรอบสแตนเลสก็ยังหอม และหอมมานานนับเดือน ๆ แล้ว ทั้ง ๆ ที่รุ่นผสมปูนเปลือกหอยไม่มีกลิ่นหอมอย่างนี้

ส่วนเหรียญที่กดลงไปด้านหลังนั้น พระอาจารย์วรวิทย์ได้มาจากอาจารย์ท่านหนึ่งของท่านที่พิษณุโลก กดไว้เป็นที่ระลึกเท่านั้นครับ ตะกรุดเป็นของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ซึ่งพระลูกศิษย์หลวงปู่ทิม สหธรรมิกของพระวรวิทย์เก็บรักษาไว้ แต่ก็เต็มใจมอบให้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.1 KB
      เปิดดู:
      511
      ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      490
  18. glassbuddha2009

2
    [​IMG] [​IMG]
    คลิกดูรูปใหญ่มากได้

19. glassbuddha2009

2
    <TABLE class=tborder id=post3951785 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">24-10-2010, 08:37 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->WebSnow<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3951785", true); </SCRIPT>
    ผู้ก่อตั้ง, WebMaster (วีระชัย)
    สถานที่: London, England
    Groans: 20
    Groaned at 107 Times in 45 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,485
    ได้รับอนุโมทนา 84,599 ครั้ง ใน 6,041 โพส
    พลังการให้คะแนน: 50000

เชิญร่วมทอดกฐิน ๑๑๙ วัด ใน๓จังหวัดชายแดนภาคใต้<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->วัดที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ จำนวน 119 วัด ยังไม่มีเจ้าภาพกฐิน
    เพราะไม่มีประชาชนกล้าไปทำบุญ เกรงความปลอดภัย

การทอดกฐินในครั้งนี้ จะทอดกฐินในวันที่ 31 ตุลาคม 2553
    ที่พระตำหนักทักษิณราชนิเวศน์ โดยนิมนต์พระทุกวัดไปรับผ้ากฐินที่นั่น

งานนี้เป็นกฐินรวม 119 วัดครั้งเดียว จัดนิมนต์พระสงฆ์ทั้งหมด 559 รูปทั่วทุกวัด
    สามจังหวัดชายแดนภาคใต้

รวมเป็นมหากฐินพระราชทานในองค์สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ

คุณkananun และคุณtamsak ทีมงานและสมาชิกเว็บพลังจิต จะเดินทางไปร่วมงานกฐินกับทางกองกิจการพิเศษสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ โดย เครื่องบินของกองทัพอากาศ

จะมีการอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ ผ้าไตร ไปถวายร่วมในองค์มหากฐิน รวมทั้งนำวัตถุมงคลไปแจกทหารหาญของชาติที่ทำงานในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ในนามเว็บพลังจิตและสมาชิกเว็บพลังจิต

ด่วน! ปิดรับบริจาค วันศุกร์นี้ที่ 29 ตุลาคม 2553 (มีเวลาเพียง 3 วัน!)

ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขาย่อย บิ๊กซี สะพานใหม่ ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร (Natthapat CH.)
    เลขที่บัญชี 298 - 203169 - 0

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET> <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

20. ryukiq1982

ryukiq1982 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทอดกฐิน ๑๑๙ วัด ใน๓จังหวัดชายแดนภาคใต้
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย
    ร่วมทำบุญ 200 บาท

ขอให้บุญทั้งหลายนี้จงสำเร็จแก่ผู้มีพระคุณ
    ของข้าพเจ้าทุกคน<!-- google_ad_section_end -->​