ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดกฐิน ๑๑๙ วัด ใน๓จังหวัดชายแดนภาคใต้

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 24 ตุลาคม 2010.

1. OrathaiV

OrathaiV เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ขอร่วมทอดกฐิน ๑๑๙ วัด ใน๓จังหวัดชายแดนภาคใต้

ชื่อบัญชีผู้รับโอน นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 2982031690
    ชื่อธนาคาร ธ.ไทยพาณิชย์ (สาขาย่อยบิ๊กซีสะพานใหม่ดอนเมือง)
    จำนวนเงิน 200 บาท<!-- google_ad_section_end -->

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้
    ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

นิพพานังปรมังสุขขัง

ไฟล์ที่แนบมา:

• Image 009.jpg
      Image 009.jpg
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010
  2. เดือนยี่

เดือนยี่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    โอนเงินทำบุญให้แล้วนะค่ะ 100 บาทค่ะ

3. บันเทิง

บันเทิง Active Member

โอนเงินไปทำบุญจำนวน 2,000 บาท

จาก BBL
    Record No. 4061

วันที่ 27/10/2553 เวลา 12:48 น.

อนุโมทนาทุกท่านด้วย

4. kingbua

kingbua Active Member

26 กันยายน 2010
    ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน 119 วัด ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

ดิฉันและบุตร ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน 119 วัด ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้
    ได้โอนเงินเข้าบัญชีไทยพาณิชย์ วันที่ 27 ต.ค. 53 เวลา 12.01 น.

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ลูกของข้าพเจ้าที่จะมาเกิดแล้วไม่ได้เกิด ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ขอผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นลาภสักการะทรัพย์สินเงินทอง ให้ข้าพเจ้าไม่ขัดสน เพื่อให้ข้าพเจ้าได้ทำบุญทุกๆที่ที่ข้าพเจ้าต้องการ และได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ร่วมทำบุญ 540 บาทครับ...อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะขอรับ

6. punya_cs

punya_cs Active Member

25 พฤศจิกายน 2008
    ผมร่วมทอดกฐิน ๑๑๙ วัดด้วยครับ วันนี้ได้โอนเงินให้แล้ว ๔๐๐ บาท
    เวลา ๑๓.๒๖ น. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    .........................................................
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

7. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 27 ตุลาคม 2553 เวลา 15.40 น. ดิฉัน นางนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากตู้เอทีเอ็มธนาครกรุงไทย จำนวน 200 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีสะพานใหม่ ดอนเมือง ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เลขที่บัญชี 298-2-03169-0 เพื่อร่วมทำบุญทอดกฐิน 119 วัด ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาลจงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้าข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้าข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติเทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพายแม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉานขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้วให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วยขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาลท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไปขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้าและสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภหมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนาทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทานอวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน

ขออนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญทอดกฐิน 119 วัด ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010
  8. annachi

annachi Active Member

ขอร่วมสมทบเงินทอดกฐินด้วยค่ะ

โอนวันที่ 27/10/2010 16:11:02 ธนาคารไทยพาณิชย์ 100บาทนะค่ะ :d

<TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#d4d0c8 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>บัญชีโอนออก</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX603044<!--ACCOUNT_FR --></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ยอดเงินคงเหลือในบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>-</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left>บัญชีผู้รับเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>2982031690 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร<!--ACCOUNT_TO --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>100.00 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0.00 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วัน-เวลาที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>27/10/2553 - 16:11:02</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>27/10/2553 - 16:11:02</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>บริการแจ้งเตือนผู้รับเงินปลายทาง</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วิธีการแจ้งเตือน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>-</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left></TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>หมายเลขโทรศัพท์ของผู้โอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>-</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

9. Sudjai99

Sudjai99 เป็นที่รู้จักกันดี

Transfer has been made according to the following details.
    From Account  
    Account No. XXXXxxxxx
    New Balance xxxxx Baht
    To account  
    Account No. 2982031690 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร
    Amount to be transferred  
    Amount 365.00 Baht
    Fee 5.00 Baht
    Transaction Date - Time 27/10/2010 - 16:26:13
    Account Debit Date - Time 27/10/2010. - 16:26:13

ดิฉันขอร่วมบุญกฐินด้วยคะโดยครอบครัว ทิวโดรัน 215บาท
    และครอบครัวมาลาศรี 150 บาท

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านมาโดยหาประมาณมิได้สาธุๆๆๆ

10. city

city เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    กราบโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญตลอดจนทีมงานและผู้มีส่วนสนับสนุน
    ให้งานบุญกฐินนี้หรือโครงการนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ด้วยนะครับ
    และผมขอร่วมบุญด้วย 100 บาทครับ

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR101027452232

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (06.00 - 21.00)
    จากบัญชี 052-2-59913-1 null
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)

เพื่อเข้าบัญชี 298-2-03169-0 ณัฐพัชร จันทรสูตร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล NATTHAPAT CH
    จำนวนเงิน (บาท) 100.09
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 27/10/2010 [16:44:43]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมกฐิน 119 วัด 3 จังหวัดภาคใต้

11. nong_cm

nong_cm เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญทอดกฐิน 119 วัด ชายแดนใต้ค่ะ

วันที่ทำรายการ : 27/10/2010 04:48:24 PM.
    หมายเลขอ้างอิง : KBKR101027454382
    โอนเงินจากบัญชี : xxx-x-17173-6 จินตนา
    ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : SIAM COMMERCIAL BANK
    เพื่อเข้าบัญชี : 298-2-03169-0 นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : NATTHAPAT CH
    จำนวนเงิน (บาท) : 200.0
    ค่าธรรมเนียม (บาท) : 25.0
    บันทึกช่วยจำ :

อนุโมทนาค่ะ

12. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญ ในนามกลุ่มแสงโพธิญาณและชมรมพุทธศาสน์แห่งประเทศไทยและคณะนะครับ โอนไป 1,000 บาทนะครับ

ขอคำว่าไม่มี ขัดข้อง จงไม่ปรากฎแก่เหล่าข้าพเจ้าและคณะ

ขนาดไฟล์:
      11.6 KB
      เปิดดู:
      234
  13. Natdarun

Natdarun เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ขอร่วมบุญด้วยคนค่ะ โอนเงินแล้วค่ะ ร่วมบุญ 599 บาท ค่ะ
    ขอความร่วมมือผู้มีจิตศรัทธา หลายๆคนช่วยกันนะค่ะ
    น่าสงสาร เราจะได้สืบต่อพระพุทธศาสนาของเราให้อยู่คุ่กับ
    ลูกหลานเราตลอดไปค่ะ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

14. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

sithiphong [​IMG]
    สรุปการร่วมทำบุญงานกฐินตกค้าง 119 วัด ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ (ที่พี่แอ๊วได้มาบอกบุญในส่วนของวัดที่ท่านเจ้าอาวาสวัดห้วยมงคลได้บอกบุญผ่านทางพี่แอ๊วมา ในจำนวน 30 วัด) ในนามของชมรม รักษ์พระวังหน้า , คณะกองทุนหาพระถวายวัด , คณะพระวังหน้า , คณะผู้ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ทุกๆท่าน

เรียนท่านสมาชิกชมรม รักษ์พระวังหน้า , ท่านสมาชิกกองทุนหาพระถวายวัด , ท่านสมาชิกคณะพระวังหน้า , คณะผู้ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ทุกๆท่าน

ผมมาแจ้งรายละเอียดล่าสุดสำหรับงานกฐินตกค้าง 119 วัด ในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ที่พี่แอ๊วได้มาบอกบุญในส่วนของวัดที่ท่านเจ้าอาวาสวัดห้วยมงคลได้บอกบุญผ่านทางพี่แอ๊วมา ในจำนวน 30 วัด

สำหรับเงินที่ร่วมทำบุญในกองกฐิน จำนวนเงิน 201,000 บาท โดยมีท่านที่ร่วมทำบุญจำนวน 55 ท่าน

คณะคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Pinkcivil<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3960409", true); </SCRIPT> ได้ร่วมทำบุญมาทั้งหมด 100,000 บาท
    ผมทำบุญเพิ่มอีก 1,000 บาท
    ท้ายสุดมีผู้ไม่ประสงค์ออกนามร่วมทำบุญจำนวน 16,991 บาท

รวมจำนวนเงินที่ผมโอนไป 200,000 บาท
    มีอยู่ 1 ท่านที่โอนเงินร่วมทำบุญเข้าบัญชีพี่แอ๊ว จำนวน 1,000 บาท

รวมจำนวนเงินที่ร่วมทำบุญในนามของชมรม รักษ์พระวังหน้า , คณะกองทุนหาพระถวายวัด , คณะพระวังหน้า , คณะผู้ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ทุกๆท่าน จำนวน 201,000 บาท

ส่วนเงินที่ร่วมทำบุญในชุดผ้าไตร จำนวน 30 ชุด(ซึ่งหักผ้าไตรของพี่ใหญ่ จำนวน 1 ชุดผ้าไตร และหักผ้าไตรในส่วนของพี่แอ๊ว จำนวน 3 ชุดผ้าไตร) คงเหลือชุดผ้าไตร จำนวน 26 ชุดๆละ 2,000 บาท มีท่านที่ร่วมทำบุญในชุดผ้าไตร จำนวน 26 ท่าน(ไม่รวมในส่วนของพี่แอ๊ว จำนวน 3 ชุด) รวมจำนวนเงินทั้งสิ้น 52,000 บาท

จำนวนเงินที่ร่วมทำบุญทั้งหมด 201,000 บาท + จำนวนเงินที่ร่วมทำบุญชุดผ้าไตร 52,000 บาท + จำนวนเงินที่คณะพี่แอ๊วร่วมทำบุญชุดผ้าไตร 6,000 บาท

รวมจำนวนเงินทั้งสิ้น 259,000 บาท

มาโมทนาบุญร่วมกันครับ

ขอโมทนาบุญในทุกๆบุญกับทุกๆท่านครับ

.

.

.

15. acharal

acharal เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    ดิฉันและครอบครัวขอร่วมทอดกฐิน119วัดโอนเงินผ่านธนาคาร 500 บาทในวันที่23ต.ค.ให้แล้วคะ สาธุ

16. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SIR2010 [​IMG]
    มีดหมอเข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดไทรใหญ่ นนทบุรี
    ฤกษณ์ดี 100 ปีมีครั้งเดียว เล่มที่ 2
    อัตราค่าบูชาเล่มละ 1,500.- บาท
    ค่าจัดส่งเล่มละ 100.- บาท

ขออนุโมทนาครับคุณ SIR2010<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3952925", true); </SCRIPT>

แจ้งที่อยู่ทาง PM ก็ได้ครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออนุโมทนาครับ พรุ่งนี้จัดส่งครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

ได้รับแล้วครับ
    โมทนาบุญครับ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

17. rukflying

rukflying Active Member

12 กรกฎาคม 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    และขอร่วมทำบุญทอดกฐินครั้งนี้ จำนวน 119 บาท ครับ

18. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญทอดกฐิน ๑๑๙ วัด 40 บาทค่ะ
    โอนเงินวันที่ 27/10/10 เวลา 19:55
    เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ 298-2-03169-0 ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

19. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    โอนแล้วครับ ยอด 238

20. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ยินดีด้วยครับ มีดเล่มที่ ๒ เป็นเล่มที่เข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดไทรใหญ่ นนทบุรี สมเด็จพระมหาธีราจารย์เป็นผู้จุดเทียนชัย หลวงปู่แง้มวัดสามง่าม นครปฐมเข้าร่วมพิธี ( แต่กลับก่อน ) หลวงพ่อสมคิด วัดถ้ำเขาวงศ์ สุพรรณบุรีและเกจิรวมประมาณ ๙ รูปปรกอธิฐานจิต