ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้องสาวโรงงาน(ตูน) โทรทาแจ้งตะกี้ว่าได้ให้แฟนโอนปัจจัยมาค่าตะกรุดห้าดอกที่ยายส่งไปให้ก่อนโอนปัจจัยมา สองพันห้า และช่วยยายผีป่า สองร้อยบาท

2. DevilBitch

มีดหมอส่งให้ญาติธรรม ดังนี้ค่ะ คุณหงสนาถ คุรมาลี(นัยนา) คุณคนึงนิจ ที่อเมริกา และเหลือหนึ่งเล่ม ยายผีป่าเอาไว้ค่ะ เพราะคนให้เขาให้ยายด้วยใจ ไม่เก็บไว้เอง กลัวเขาจะเสียใจ

ประคำ ส่งเข้าชุดกับเหรียญหลวงปู่อุตตะมะค่ะ รับมาจากวัดหลวงปู่อุตตมะค่ะ

จากภาพที่คุณตั้มศักดิ์นำมาลงให้ชม อย่าคิดว่ายายผีปอบ อุ้ย ยายผีป่าไปทำอะไรข้างๆหลวงปู่หงษ์นะคะ

คือว่าก่อนดินทางกลับจากสุรินทร์ บ่ายสามโมงหลวงปู่ออกมารับรองญาติธรรมที่มาให้ท่านดูดวงให้ ยายเลยถือโอกาศขอท่านถ่ายภาพเยื้องๆท่านในขณะที่ท่านกำลังให้คำแนะนำคำสอนทางออกให้คนที่ทุกข์ด้านหน้าท่านเป็นภาษาเขมร

งัยคะ ยายผีป่าโทรมยังกะปอบผีฟ้าเรยเนอะ อิอิ

หลวงปู่หงษ์ท่านบารมีสูงมากองค์หนึ่ง ควรไปร่วมบุญขอพรจากท่านนะคะ ท่านชรามากแล้วค่ะ ชอบฉันกล้วยน้ำว้าสุก เวลาท่านป่วย บรรดาสัตว์ต่างๆ โดยเฉพาะงูเห่าเนี่ยจะมาล้อมท่านเหมือนเป็นห่วงท่านก็ว่าได้

เมื่อสมัยที่ยายเคยไปกราบท่านตอนยายวัยขบเผาะ แหะๆ ท่านเหมือนจะรู้ว่ายายผีป่ากำลังสับสนตามวัย พอยายไปกราบท่านที่ลานวัด (ตอนนั้นท่านกำลังคุยกับสัตว์ ตัวอะไรจำไม่ได้) ท่านมองหน้ายายผีป่าแล้วบอก อย่าคิดสั้นนะลูก ไปหาแม่ชีไป ไปขอแนวทางจากแม่ชี(แม่ขาว)

ยายเลยกราบท่านว่า หนูอยากบวชชี

ท่านยิ้มๆ แล้วบอกว่า พร้อมยังลูก ยังไม่พร้อมก็มาวัดให้สบายใจก่อน ถือศีลไป มันก็เหมือนบวชนั่นล่ะ

พอยายผีป่าไปกราบท่านครานี้ ท่านขณะที่คุยกับคนอื่นๆ ก็หันมาทางยายผีป่าที่รอนมัสการท่าน แล้วพูดว่า อย่าบ่น อย่าท้อ อย่าเหนื่อย เหนื่อยก็พัก หายหนื่อยก็เริ่มทำใหม่ ศีลนี่ขาดไม่ได้ นิดเดียวก็ไม่ได้

แล้วท่านก็หันไปตอบคำถามคนอื่นๆต่อแล้วบอกยายผีป่าและครอบครัวว่า มาให้พร้อมๆกันเลย มารับพร ท่านบอกทนเอาหน่อยนะทั้งผัวทั้งเมีย หลังพฤษภถึงจะดีขึ้น แต่ไม่ดีมาก อานิสสงฆ์ยังค้ำช่วยอยู่ ท่านบอกแค่คิดทำบุญ อานิสสงฆก็ได้รับแล้ว แต่ถ้าบ่นนี่ มันไม่ดี คนบ่นนี่ไม่ดี พระนี่ถ้าบ่นไม่ได้เลย พระต้องไม่บ่น หลวงปู่ไม่เคยบ่น ทำไปเรื่อยๆ ใจเราสบายก็ได้อานิสสงฆ์

คุณตั้มศักดิ์คะ คุณกฤษดา ขอซองไปแจกเพื่อนๆที่ต่างประเทศ ห้าซองนะคะ ภรรยาคุณกฤษดาเพิ่งโทมาแจ้งค่ะ

ขอตัวไปธุระนะคะ

3. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีคุณยายและทุกท่านครับ โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    ผมประภาส จากหาดใหญ่ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณ คุณยายอีกครั้ง รักษาสุขภาพบ้างครับคุณยาย

4. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับคุณยาย คุณตั้ม คุณเฟิร์ส อย่างมากที่เป็นแม่ทัพ... ใหญ่ในงานนี้ ...

หนัก...(บุญ) เหนื่อยกาย มิใช่เล่น เลย....

และขอโมทนาสาธุ กับ บุญกุศล ที่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

5. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณยาย และ โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    My family at Thailand ได้รับพัสดุแล้วครับ ขอบพระคุณ คุณยายอีกครั้ง รักษาสุขภาพด้วย คุณยาย

<!-- / message -->

6. m997

m997 Active Member

ไม่ทราบว่าตรวจสอบยอดเงินโอนหรือยังครับ ไม่รูว่าได้รับเงินหรือยังครับผม

7. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีคุณยายและทุกท่านครับ วันนี้ได้โอนเงินธนาณัติออนไลน์ 2400 บาท
    โดย2200ทำบุญและ200ให้คุณยายใช้จ่ายครับ โทรคุยกับคุณยายประมาณ13.00น.รักษาสุขภาพด้วยครับ จากประภาส หาดใหญ่ ที่สมัครเป็นประธาน
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. Seabiscuite

Seabiscuite เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ขอร่วมทำบุญ 1000 บาทค่ะ โอนเข้าบัญชีคุณตั้มวันที่ 28/02/06 เวลา22.48 ค่ะ ขอเอาใจช่วยให้เสร็จก่อนฝนมานะคะยาย จะคอยมาดูรูปเรื่อยๆค่ะ รูปยายที่ถ่ายกะหลวงปู่หงษ์ดูหน้าตาแจ่มใสดีค่ะ

กนกพร ญาณสุคนธ์
    658 หมู่บ้านมิตรภาพ อ่อนนุช46 สุขุมวิท 77 หนองบอน ประเวศ กทม 10250

9. felies

felies เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    ผมได้รับของแล้วนะครับ ขอบคุณ คุณยาย พี่ตั้ม พี่เฟิร์ส และผู้ที่เกี่ยวข้องทุกท่านครับ

เยี่ยมไปเลยนะครับ ได้สร้าง กุศลมากมายขนาดนี้ ขออนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้ครับ

สู้ตายครับ :)

10. Angle9

Angle9 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2006
    ส่งเงินเข้าธนาคารให้พระแสงชัย กันตสีโลแล้วค่ะ เป็นเงิน 2000 บาทค่ะ

ส่งเงินเข้าธนาคารให้พระแสงชัย กันตสีโลแล้วค่ะ เป็นเงิน 2000 บาทค่ะ จากคุณ นัฏฐกานต์ ขัตติโยทัยวงศ์ เมื่อวันที่26 กุมภาพันธ์2549
    และได้เชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาอื่นๆมาร่วมด้วย คาดว่าจะนำมาส่งให้อีกค่ะ เพราะดีใจค่ะที่จะมีโอกาสได้สร้างกุศล
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
    อนึ่งหากว่าท่านพระแสงชัยจะเมตตาต่อดิฉันและลูกน้อย เพื่อให้มีวัตถุมงคลพระสัมมาสัมพุทธเธกับเขาไว้บูชาบ้างก็ขอกราบขอบพระคุณท่านมา ณ โอกาสนี้ค่ะ โดยท่านโปรดส่งตามที่อยู่ตามนี้ค่ะ
    257/21-22 Soi Sanit , Pracharat 2 Rd.<o:p></o:p>
    Bangsue , <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:City w:st="on"><st1:place w:st="on">Bangkok</st1:place></st1:City> 10800<o:p></o:p>

11. mmkk

mmkk เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายคะ ได้รับวัตถุมงคลแล้ว ขอบคุณมากค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ไม่ว่าจะเป็นด้วยกำลังกาย กำลังใจ และ กำลังทรัพย์ ขอให้บุญรักษาทุกท่านค่ะ

12. DevilBitch

อนุโมทนาค่ะทุกท่าน

มีหลายๆท่านโทไปบอก คุณยายพักผ่อนหน่อยนะคะ อืมส์ เวลามันเหลือน้อยเต็มทีแล้วสำหรับการทำความดี พักหน่อยก็ดีพักนานเนี่ยสันหลังยายเนอะ ขนาดลาพักงานเสียเกินกำหนดเขายังต่อว่าและตัดเงินโบนัสเสียกรอบกระทบทั้งครอบครัวเรย ดีน๊าที่มาทำบันไดนาคราชครานี้ มีคนสงสารเห็นใจส่งกำลังใจและกำลังทรัพย์ สิ่งของมาให้ยายผีป่าและลูกบ่อยๆ น่าปลื้มยิ่ง นี่ถ้าไม่ใช่เพราะสร้างบันไดนาคยายผีป่าคงไม่มีคนส่งเงินส่งของมาให้แน่นอนใช่ไหมจ๊ะหลวงพี่แสงชัย ใช่ไหมจ๊ะน้องเฟริส อิอิ

วันนี้เพิ่งกลับมาถึงบ้านป่าเจ้าค่ะ เพลียทั้งครอบครัว ลูกๆ เลยไม่ได้ไปโรงเรียน ขาดเรียนเป็นอาชีพ

จะออกไปส่งพัสดุให้พรุ่งนี้นะเจ้าคะ สำหรับท่านที่เพิ่งแจ้งชื่อมา

ยายยังไม่ได้ไปอัพเดทบัญชีหลวงพี่แสงชัยนะคะวันนี้ แต่อาทิตย์ก่อนเดินทางไปอัพเดทมาแล้ว ยังไม่มียอด 1100 นะคะ เพราะส่งทีหลังการอัพเดทค่ะ คงเข้าแล้วเจ้าค่ะ แต่ในสลิบบัญชีหลวงพี่แสงชัยจะไม่แจ้งชื่อเจ้าของบัญชีนะคะ

มีหลายคนโทมากระเซ้าเช่นกันค่ะว่า ทำไมถึงไม่เปิดหน้าผาก (ก็ยายกลัวจะมีคนมีวิชาดีๆ มองย้อนไปในอดีตภพของยายสมัยที่เคยโดนแห่ประจาน เอาตราประทับหน้าผากข้อหามากชู้หลายผัวล่ะม้าง ฮ่าๆ (ว่าไปน๊าน )

สำหรับท่านที่ยายจัดส่งของไปให้ ยายจัดตามที่หลวงพี่เล็ก หลวงพี่แสง น้องเฟริสแจ้งราคามานะคะ ส่วนที่เกินนอกเหนือรายการคือเป็นวัตถุมงคลที่ยายผีป่าแจกให้เป็นพิเศษ เพราะมีคนส่งมาให้แจกร่วมบารมีกันต่อๆไป ยายจะเก็บไว้คนเดียวก็ไม่ควรเนอะ ยายผีป่าบ้าแจก อิอิ หมดแล้วก็คงมีคนอื่นๆมาร่วมด้วยช่วยกันเนอะ

ช่างรับเหมาบันไดนาคฯ(ไม่ใช่ช่างปั้นนาคฯ) แจ้งมาเมื่อวานว่า จะได้ส่งงานงวดสุดท้าย คือโครงสร้างบันไดแล้วเสร็จภายในวันสองวันนี้ ดังนั้นวันนี้ ยายผีป่าจะไปขลุกที่วัดค่ะ เพื่อดูแลการเก็บรายละเอียดงาน หากหลวงพี่แสงอยู่วัด ก็ช่วยตรวจสอบการทำงานด้วยองค์เองนะเจ้าคะ เพราะยายผีป่าเป็นผู้หญิง มันมีจุดอ่อนมากกว่าหลวงพี่ที่เคยเป็นคนคุมงานมาก่อนงัยเจ้าคะ

ยังขาดงบการปั้นนาคฯ ประมาณแสนสี่กว่าๆค่ะ ไม่ถึงแสนห้า

แล้วช่างทำบันไดถามว่าจะปูพื้นที่ในถ้ำต่อไหม จะได้ทำงานต่อไม่ต้องย้ายคนงาน ยายตอบยัง เพราะว่าไม่ทราบเจตนาหลวงพี่แสงชัยว่าจะให้ยายผีป่าทำต่อหรือไม่ แตอนนี้ปัจจัยส่วนบันไดนาคฯ ก็ยังต้องรอผ้าป่างวดหน้าที่กำลังจัดอยู่ ได้แค่ไหน ก็ไม่ทราบ และยายผีป่าคงขอพักแค่บันไดนาคก่อน แล้วจะกลับไปทำงาน ช่วงกลับไปทำงานหากไม่ล้มหมอนนอนเสื่อ ไม่ตายดีก่อน คงมีกำลังกาย กำลังทรัพย์ มาช่วยงานบุญต่อๆไป หากจะเจียดร่วมบุญกับที่ต่างๆ ยายคงทำได้มากขึ้นเพราะเราเป็นแค่ผู้ส่งเงินไป

ถ้าจะมีท่านใดปวารณาขอสร้างโครงการณ์อื่นๆต่อจากการสร้างบันไดนาค ที่นี่ ขอให้แจ้งหลวงพี่แสงชัย(เจ้าอาวาส) ได้เลยนะเจ้าคะ

อ้อ...ยายผีป่าเนี่ยไม่เคยอคติกับใครที่อยาร่วมสร้างบุญนะคะ ไม่ว่าหญิงหรือชาย ลูกเล็กเด็กแดงไม่เคยคิด คนที่โกงที่กินกับผลประโยชน์ของครูบาอาจารย์ ยายผีป่าก็เพียงรับทราบ แต่ไม่เกลียด เพราะเราไม่ได้เห็นด้วยตาตัวเอง เพียงได้ยินมา เราก็หวังว่าเขาคงแก้ตัวในทางที่ดี

ยายไม่ใช่คนประเภท รู้ว่าเขาผิด ยังยกยอ แต่ลับหลังเอาเขามาต่อว่า

ยายผีป่าไม่ใช่ว่าจะเป็นฝ่ายถูกเสมอไป มีพลาดจนอยากมุดน้ำช้อนตายหลายครา ดังนั้น ติ ติง ยายผีป่ามาตรงๆ ได้เลยนะคะ

ชอบก็บอกว่าชอบ ไม่ชอบก็บอกตรงๆ ว่าเพราะอะไร

ให้โอกาสซึ่งกันและกันนะคะ ไม่ได้มาหวังเอาอะไร นอกจากมิตรภาพที่ดีและสานต่องานศาสนา หวังเอาดีว่างั้นเถอะ

13. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    รูปพระอาจารย์

ยายผีป่ากลับมาแล้ว...กลับมาบุญเต็มกระเป๋าที่เข้ามาแทนที่ตังค์ ..อิอิ
    มาดูรูปพระอาจารย์กันต่อนะครับ(บันไดนี่ถ้ายายไม่ทำก็คงไม่มีใครทำแล้วหละครับ)
    1.ในงานวันเกิดหลวงปู่บุดดา พระอาจารย์กลัวไปไม่ทันเพราะยังอยู่ในป่า แต่หลวงปู่บอกให้มาท่านจะรอ แล้วท่านก็รอจริงๆ พอท่านอาจารย์ถวายสักการะและทำบุญเสร็จ หลวงปู่ก็กลับเข้าที่พักเพราะเลยเวลามากแล้ว
    2. [​IMG]
    ถวายการรับใช้หลวงปู่ครูบาไชยวงศ์ที่ศาลา ๑๒ ไร่ วัดท่าซุง
    3.
    ท่านอาจารย์พาหลวงปู่มหาอำพันไปออกกำลังทุกเช้าช่วงหลวงปู่ออกจากโรงพยาบาลใหม่ๆ
    ....ยายบอกว่าบันไดจะเสร็จแล้วดีใจจัง.....

14. phtchrwd

phtchrwd เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๋า ไม่ทราบว่ายังพอมีลูกประคำเหลือให้น้องสาวคนนี้ซักพวงมั๊ยค่ะ ถ้าไม่เหลือ ขอเป็นผ้ายันต์ของหลวงพ่ออุตตมะ ก็ได้นะค่ะ ส่วนพระสัมพุทเธ ที่ยายส่งให้งวดก่อน แจกจ่ายเพื่อนฝูงไปหมดแล้วค่ะ มีองค์หนึ่งธุดงค์ไปไกลถึงเยอรมันเลยค่ะ ขอให้ยายได้อนุโมทนาด้วยนะค่ะ (โอนเงินเป็นรองประธานสำหรับกฐินกองใหม่เมื่อเดือนที่แล้วนะคะ 1,009.00 บาท ) ที่อยู่ตามนี้ค่ะ
    Phatcharawadee Songnisai
    Suite 319 River City Shopping Complex
    Samphanthawongse Bangkok Thailand. 10100
    ขอบคุณคุณยายล่วงหน้าค่ะ ขอให้ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ

15. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    เรียน คุณตั้ม และ ท่านยายผีป่า [b-wai]

วันนี้ผมได้โอนเงินเข้า บัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตรเพื่อพระพุทธศาสนา เป็นจำนวนเงิน 2,500 บาท รหัส 1891D โดยขอให้นำเข้ากองผ้าป่าจำนวน 2,000 บาท ส่วนอีก 500 บาทนั้นขอมอบให้ท่านยายผีป่านำไปใช้ได้ตามแต่เห็นสมควร

(bb-flower พูนศักดิ์ พัฒนไพรสณฑ์

16. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    up date ยอดเงินที่มีผู้ร่วมทำบุญผ่านบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระพุทธศาสนา บัญชีเลขที่ 081 - 2 - 47871 - 6 ตั้งแต่วันที่ 11 ก.พ.2549 ถึงวันที่ 28 ก.พ.2549 เวลา 09.30 น.

ยอดยกมา 28,369.71 บาท

13/02/06 จำนวน 1,000 บาท 2079D
    14/02/06 จำนวน 26,700 บาท 1494C
    14/02/06 จำนวน 1,050 บาท 79880
    16/02/06 จำนวน 600 บาท 2000S
    16/02/06 จำนวน 5,000 บาท 0352C
    22/02/06 จำนวน 500 บาท 6101S
    23/02/06 จำนวน 2,500 บาท 2324D
    24/02/06 จำนวน 4,640 บาท 1857D
    28/02/06 จำนวน 2,000 บาท 1492C

รวมจำนวนเงิน 72,359.71 บาท

ถอนเงินจำนวน 72,000 บาท เพื่อโอนเข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัย ***

ยอดเงินคงเหลือ 359.71 บาท

*** ขณะกำลังจะโอนเข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัย ยายผีป่าได้แจ้งให้ทราบว่า มีญาติธรรมบางท่านได้โอนเงินจำนวนหนึ่งมาให้ยายผีป่าเพื่อใช้เป็นค่าส่งวัตถุมงคลและใช้จ่ายส่วนตัว ผมจึงกันเงินออกไว้จำนวน 7,000 บาท เพื่อรอตรวจสอบ และโอนเข้าบัญชีของหลวงพี่แสงชัยจำนวน 65,000 บาท หากมีเงินเหลือจากโอนให้ยายผีป่าเท่าใดจะนำเงินส่วนที่เหลือฝากเข้าบัญชีตามเดิม

17. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    เอ้า ครบแล้วเหรอครับ งั้นขอปิดท้ายครับปิดท้าย 500บ.โอนเข้าบัญชีคุณพี่tamsakครับ สดๆร้อนเวลาประมาณ 15.15 น ผู้โอนชื่อ ปรวีณ ครับ

**ขอผลบุญอานิสงค์ที่เกิดจากการทำทานในครั้งนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าบรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณในอนาคตกาลด้วยเทอญ**

18. DevilBitch

อนุโมทนาจ๊ะ

อ้อ...ปัจจัยยังไม่ครบนะจ๊ะ ยังเหลือประมาณเกือบแสนห้าหมื่นจ๊ะ

แต่ที่คุณตั้มศักดิ์ต้องโอนปัจจัยถ่ายจากบัญชีของคุณตั้มศักดิ์เพื่อเข้าบัญชีหลวงพี่แสงชัย เพราะหลวงพี่แสงชัยแจ้งมาค่ะว่าให้คุณตั้มศักดิ์โอนเข้าไปในบัญชีหลวงพี่ อันนี้หลวงพี่มีเหตุผลที่จำต้องให้โอนนะคะ อาจต้องการให้เบิกไปจ่ายค่าช่างปั้นพญานาคที่เพิ่งเบิกไปเพิ่ม 4หมื่นบาท ช่วงที่ยายผีป่าเดินทางไปสุรินทร์ค่ะ หลวงพี่มีบัตรเอทีเอ็ม แต่ยายผีป่าถือสมุดบัญชีเพื่ออัพเดทยอดเข้าออกค่ะ ไม่มีสิทธิ์ในการเบิก แต่ไม่ทราบว่าหลวงพี่ได้เบิกจากบัญชีหรือไม่ เห็นท่านว่าเอาจากกองกลางออกไปก่อน ยายยังไม่ว่างไปอำเภอเพื่ออัพเดทนะคะ

คุณตั้มคะยายขอเบิกเงินที่มาจากออสเตรเลียกับยอดที่คุณพูนศักดิ์โอนมาให้นะคะ นอกนั้นเดี๋ยวยายนับย้อนไปก่อน ตอนนี้เอาเข้าบันไดนาคให้หมดก่อน เพราะเราต้องการยอดให้บันไดเสร็จ

ไม่ต้องกลัวยายผีป่าลำบากนะคะ เพราะหลวงปู่หงษ์ท่านติมาแล้วว่า อย่าบ่น อย่าบอกว่าเหนื่อย

สนุกดีค่ะกับทุกๆสภาวะที่มาให้รับ ให้กระทำ มันเป็นการวัดใจค่ะ

นึกถึงตอนที่ยังไม่มีบ้านอยู่นะคะ คลอดน้องออมใหม่ๆ ยังไม่ถึงเดือน ต้องระเหเร่ร่อน นอนใต้ต้นไม้ข้างทาง เงินสักบาทยังไม่มี น้ำตานองเลยค่ะ ย้อนกลับไปตอนรุ่ง มีเงินใช้ไม่ต่ำกว่าวันล่ะหมื่น สนุกสนานมากกับความสุขที่มีแต่เพื่อนจอมปลอมรายล้อม พอเราตก เขามองเราอย่างหมาขี้เรื้อน

หากยายผีป่าฆ่าตัวตายตั้งแต่วันนั้น

วันนี้คงไม่มี

คุณพูนศักดิ์คะ ต้องการวัตถุมงคลอะไรเป็นพิเศษจ๊ะ

จัดให้นะคะน้องสาวคนดี บอกมาเลยค่ะว่าน้องพัชรวดีอยากได้อะไร เด่วจัดให้ อิอิ

19. DevilBitch

น้องyeenจ๊ะ ขอเสียงหน่อยจ๊ะ ว่าอยากได้มงคลวัตถุอะไร ที่อยู่เคยแจ้งยายยังน๊อ แหม...หนุ่มน้อยสมัยนี้เนี่ย ตั้งใจทำบุญกันมากขึ้น ดีจั้ยดีจัย สาธุ

20. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    ยังไม่ครบเหรอครับ เห็นยอดเงินรวมที่คุณพี่tamsakแจ้ง นึกว่าครบแล้ว แหม้ ว่าจะทำบุญปิดท้ายซะหน่อย อดเลยเรา อิอิ สรุปยอดเงินทั้งหมดที่ต้องใช้คือประมาณเท่าไหร่ครับ

....เอ่อ ยายครับ วัตุมงคลมีอะไรมั่งอะครับ ถ้าไม่พอแจก ยังไม่ต้องแจกผมก็ได้นะครับ ไว้เหลือจริงๆหลังจากได้เงินบริจาคครบแล้ว ผมค่อยเอาก็ได้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้