เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Natnoiz

Natnoiz เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2013
    ขอถามหน่อยครับว่าถ้าเอาเข้าบ้านจำเป็นต้องใส่ถุงไว้มั้ยครับ ถ้าไม่ใส่แล้วผีบ้านผีเรือน พระภูมิเจ้าที่จะมีผลมั้ยครับ

2. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติหากจะนำเข้าบ้าน ก็ให้อาราธนาพระขรรค์เสียก่อน และบอกกล่าวแก่เทวดา พระภูมิเจ้าที่ ผีบ้านผีเรือน ว่าท่านใดที่เป็นสัมมาทิฐิ ก็ขอให้อยู่ได้ ขอให้มาช่วยปกป้องคุ้มครองรักษาบ้านเรือน และผู้ที่อาศัย ให้ปลอดภัยจากภยันตรายทั้งหลาย แต่หากท่านใดเป็นมิจฉาทิฐิก็ขอให้ออกไปเสีย เพราะผู้ที่อาศัยในสถานที่แห่งนี้ เป็นผู้มีสัมมาทิฐิ

พระขรรค์ทุกเล่ม พระอาจารย์อธิฐานเป็นพิเศษแล้วครับ ว่าให้สำแดงอานุภาพปกป้องคุ้มครองรักษาผู้ครอบครอง ทำลายล้างอาถรรพ์ต่างๆ แต่จะไม่เป็นอันตรายต่อผู้ใดที่เป็นสัมมาทิฐิครับ

ถุงที่ให้ไปนี้ เหมาะสำหรับใส่พระขรรค์สำหรับพกพาไปไหนต่อไหน อีกทั้งเป็นของศักดิ์สิทธิ์ในตัวด้วยครับ ยันต์กำแพงแก้วก็เป้นยันต์สำหรับป้องป้องคุ้มครองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2014
  3. boonbaramee

boonbaramee เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบอล
    ผมขอแจ้งชำระยอดค้างที่เหลือจำนวน 2,599 บาท
    เมื่อวันที่ 18/5/2014 เวลา 01.17 น.ครับ

4. warachai_s

ได้รับยอดโอนแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

5. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ลำดับที่106-ขอจองแท่นวางพระขรรค์4" จำนวน 2 แท่นครับ
    โอนเงินแล้วจะโพสต์ยืนยันนะครับ
    สาธุ...สาธุ...สาธุ

6. torcutelove

torcutelove เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    เรียนถามครับ
    1. ในกรณีเริ่มการจัดส่งจะมีการแจ้งทางกระทู้ไหมครับ
    2. การจัดส่งเป็นแบบทยอยส่ง หรือเสร็จแล้วส่งพร้อมกันทีเดียวครับ
    3. ของผมแบบพระขรรค์ 24" เริ่มส่งได้เมื่อไรครับ
    พอดี ใจร้อนครับอยากได้รับรับเร็วครับ ขอบคุณครับ

7. warachai_s

เมื่อทำการส่งจะแจ้งให้ผู้รับทราบครับว่าได้ทำการส่งแล้ว และจะแจ้งเลขที่พัสดุให้ครับ

การจัดส่งจะทยอยส่งให้ครับ เล่มไหนที่ประดับพลอยเสร็จแล้ว ฝักด้ามออกมาดูสวยสมบูรณ์ ก็จะจัดส่งทันทีครับ (ในบางเล่มท่านเจ้าภาพอาจจะได้รับช้า เพราะถ้าด้าม ฝัก การฝังพลอย มีตำหนิ ไม่สวย จะส่งให้แก้งานใหม่ครับ เพราะไม่ได้ทำเผื่อไว้ ความยาวตามที่สั่งจองไว้ครับ)

การจัดส่ง จะเรียงตามลำดับครับผม ท่านใดที่ลงชื่อจองก่อน และได้ชำระเงินครบแล้ว ก็จะให้ช่างประดับพลอยในเล่มนั้นก่อน

8. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

แท่นวางพระขรรค์เล่มใหญ่ ไม่ทราบราคาเท่าใดครับ

9. warachai_s

๒๐๐๐ บาทครับ

10. warachai_s

รับทราบครับผม

11. torcutelove

torcutelove เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    รับทราบครับ ขอบคุณครับ

12. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    โอนเงินให้บุคคลอื่น - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง TRTR140518885529042

รายละเอียดการทำรายการ
    จากบัญชี 720-2-16758-2 เชาวลิต โพธิ์งาม
    เพื่อเข้าบัญชี 697-2-07515-7 พระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ชื่อบัญชี พระครูวินัยธร ยุคลธรณ์ ธรรมบุตร
    จำนวนเงิน (บาท) 2,222.00
    วันที่โอนเงิน 18/05/2014
    บันทึกช่วยจำ สะสมบุญ เสริมบารมี กับพระอาจารย์ยุคลธร
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0811901125
    จาก : Nippanang

เมื่อทุกอย่างพร้อม รบกวนคุณวรชัย โปรดแจ้ง
    (ในวันที่พระอาจารย์มาที่สำนักเจโต)
    เชาวลิต(ป้อม)092-271-3834 นะครับ
    ผมจะขอไปถวายสังฆทานและรับพระขรรค์พร้อมแท่น
    กับพระอาจารย์ที่สำนักเจโต พุทธมณฑลนะครับ
    สาธุ...สาธุ...สาธุ

13. nitigoney

nitigoney เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ประการสำหรับท่านที่ประสงค์จะเป็นเจ้าภาพพระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาดใบ ๔ นิ้ว

นับตั้งแต่วันที่ ๑๖ พฤษภาคม ๒๕๕๗ เวลา ๑๖.๐๐ น. เป็นต้นไป ขอแจ้งปรับราคาการบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาดใบ ๔ นิ้ว จาก ๕,๕๕๕ บาท เป็น ๕,๙๙๙ บาท

มีความประสงค์จะเป็นเจ้าภาพพระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาดใบ ๔ นิ้ว 1 เล่มครับ มิทราบว่าได้หรือเปล่าครับผมจะได้โอนเงินครับขอบคุณครับ

14. warachai_s

สามารถร่วมเป็นเจ้าภาพได้ครับผม ในราคาที่ปรับใหม่ ๕๙๙๙ บาท ครับ
    หากจะให้จัดส่งให้ทางไปรษณีย์ก็มีค่าจัดส่งอีก ๕๐ บาท ครับ

ดูหมายเลขพระขรรค์ใบ ๔ นิ้ว

15. warachai_s

ได้รับยอดโอนแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. warachai_s

มีหลายท่านสอบถามมาว่า "พระขรรค์มหาวชิระพรหม ยังมีให้บูชาหรือเปล่า"

ขอตอบเลย ณ ที่นี้ครับ ว่ามี ท่านสามารถลงชื่อจองไว้ได้เลย พร้อมกับโอนปัจจัยครับ

ท่านสามารถโอนเงินได้ที่
    บัญชีพระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่ 697-2-07515-7

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ วรชัย 081-190-1125

17. warachai_s

พระปิดตามหาวิชระคุณ
    มหาลาภ มหาอุตม์ มหาสะท้อน

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ผงตะไบชนวนสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง
    ผงตะไบชนวนพระปัจเจกพุทธเจ้า สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ
    ผงตะไบชนวนด้ามดาบวชิระพรหม
    ผงตะไบเหล็กดาบวชิระพรหม
    ผงตะไบเหล็กสัตตะวชิระโลหะ
    ผงอิฐยอดเจดีย์พระธาตุดอยตุง
    ผงอิฐพระธาตุดอยสุเทพ
    ผงยาจินดามณีพระอาจารย์ยุคลธรณ์
    ผงแร่เหล็กน้ำพี้
    ผงแร่ข้าวตอกพระร่วง
    ผงแร่เขาอึมครึม
    ผงไม้ฟ้าผ่า
    ผงไม้แก่นมะขามโปร่งฟ้า
    ฯลฯ

สร้างตามวิชาของหลวงปู่เฒ่ายิ้ม วัดหนองบัว และ หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2014
  18. warachai_s

หลวงปู่เฒ่ายิ้ม วัดหนองบัว ผู้สร้างตระกรุดหัวใจโลกธาตุ และพระปิดตา อันเลื่องชื่อ

เมื่อกล่าวถึงสิ่งมงคลเครื่องรางของขลังเมืองกาญจนบุรีอย่างของ "ลูกอม" ต้องยกให้ "หลวงพ่อเฒ่ายิ้ม" หรือ "หลวงปู่ยิ้ม" แห่งวัดศรีอุปลาราม (วัดหนองบัว) อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี ดั่งคำขวัญที่ชาวเมืองพูดกันติดปาก "ลูกอมต้องวัดหนองบัว (หลวงพ่อยิ้ม) แหวนพิรอดต้องวัดบ้านทวน (หลวงพ่อม่วง) ถ้าเป็นเจ้าชู้ต้องวัดเหนือ (หลวงพ่อดี) ถ้าเป็นอ้ายเสือต้องวัดใต้ (หลวงพ่อเปลี่ยน)"

"หลวงพ่อเฒ่ายิ้ม" ท่านเป็นบุรพาจารย์รูปสำคัญของวัดหนองบัวซึ่งมรณภาพไปเมื่อ 90 ปีที่แล้ว และเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ของกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ หรือ "เสด็จเตี่ย" ที่ทรงโปรดและกริ่งเกรงในวิทยาคม

"หลวงพ่อเฒ่ายิ้ม" หรือ "หลวงปู่ยิ้ม" แห่งวัดศรีอุปลาราม (วัดหนองบัว) อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี มีนิสัยพอใจในทางหมอและเวทมนตร์ รวมทั้งชอบทางรุกขมูลธุดงควัตร หลังออกพรรษาจะเข้าป่าทำสมาธิใน ป่าลึก บางครั้งบางปีก็เข้าไปถึงเขตประเทศพม่า สิ่งที่แปลกมหัศจรรย์คือท่านรู้ภาษานก กา และสัตว์ป่าสารพัดชนิด เล่าขานกันว่า เวลาท่านรุกขมูลมักจะมีสัตว์ป่ามาแวดล้อม ป้องกันภยันตรายอันจะเกิดแก่ท่าน นับแต่ช้าง เสือ ตลอดจนสัตว์เล็กสัตว์น้อยไม่มียกเว้น เต็มพรืดไปทั้งดง

จากการที่ได้เข้าไปทำสมาธิท่ามกลางความวิเวกในป่าสูงดงทึบทุกปี ทำให้จิตของท่านกล้าแข็งขึ้นตามลำดับ จะทำเครื่องมงคลชนิดใดก็ขลังไปเสียทุกอย่าง จนกิตติศัพท์เลื่องลือไปไกลหลายหัวเมือง ในสมัยนั้นทั้งคฤหัสถ์และบรรพชิตที่ผ่านจังหวัดกาญจนบุรี จะต้องมาหาท่าน เพื่อขอของคุ้มตัวจนบางครั้งท่านต้องหลบออกไปจำวัดตามร่มไม้นอกวัด

กรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ หรือ "เสด็จเตี่ย" ซึ่งทรงโปรดวิชาทางเวทมนตร์คาถา เสด็จไปหาท่านถึงวัดและถวายตัวเป็นศิษย์เรียนวิชาด้วยความเคารพเลื่อมใส ทั้งนี้ หลวงพ่อยิ้มได้ถวายมีดหมอประจำพระองค์หนึ่งเล่ม และเล่าขานกันว่ามีดเล่มนั้น "ลอยน้ำ" ได้ ท่านไม่เป็นผู้หวงวิชาความรู้ แต่ใครจะมาขอเรียนตะกรุดลูกอมโลกธาตุ จะต้องทดลองนั่งกรรมฐานจนไส้เทียนขาดด้วยพลังจิตเสียก่อน จึงจะประสิทธิ์ประสาทวิชาให้

ศิษย์ที่มีชื่อเสียงขจรขจายก็คือ พระโศภณสมาจาร หรือหลวงปู่เหรียญ (พระสีลาจารย์ ของสมเด็จพระญาณสังวรสัมเด็จพระสังฆราช เมื่อครั้งบรรพชาเป็นสามเณร) ศิษย์ก้นกุฏิซึ่งท่านใช้ให้ลงอักขระ เครื่องรางของขลัง, พระมงคลเทพรังษี หรือหลวงปู่ดี (พระอุปัชฌาย์ ของสมเด็จพระญาณสังวรสัมเด็จพระสังฆราช เมื่อครั้งบรรพชาเป็นสามเณร) วัดเทวสังฆาราม (วัดเหนือ), พระกาญจนวัตรวิบูลย์ (สอน) วัดลาดหญ้า, พระครูวัตตสารโศภน (ดอกไม้) วัดดอนเจดีย์

ส่วนทางจังหวัดสมุทรสงคราม มี พระราชมงคลวุฒาจารย์ (ใจ) วัดเสด็จ, พระอธิการ แช่ม โสรส วัดจุฬามณี และ พระครูสกลวิสุทธิ (เหมือน รตนสุวรรณ) วัดกลางเหนือ อำเภอบางคนที

ด้วยเหตุที่หลวงพ่อเฒ่ายิ้มเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่า ดำรงตนอยู่ในช่วงที่ผู้คนต้องการสิ่งยึดเหนี่ยวทางใจในรูปของวัตถุ เรื่องราวของท่านจึงมักถูกสื่อออกมาในด้านบุญฤทธิ์จิตตานุภาพเป็นส่วนใหญ่ เครื่องมงคลที่ท่านสร้างขึ้นมีหลายรูปแบบ เช่น ลูกอมทำด้วยทองคำ เงิน ทองแดง กระดาษ, เชือกคาดเอวทำด้วยผ้าและหวาย, ตะกรุดคาดเอว, ขี้ผึ้งสีปาก มีดครู, ผ้าประเจียด ผ้าเช็ดหน้า หมวก เสื้อ ธง เป็นต้น

นอกจากนี้ ยังมีพระผงยืนห้ามญาติ ด้านหลังมียันต์อกเลา พระผงแบบนั่งสมาธิ สมเด็จเล็บมือ และปางห้ามญาติ ที่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักนิยมกันมากได้แก่ "ลูกอมทองคำ" ทั้งนี้ เป็นที่เชื่อถือกันว่า ผู้ใดมีลูกอมของหลวงพ่อยิ้มไว้เป็นกรรมสิทธิ์ของตนแล้ว ไม่ต้องเกรงภัยอันตรายแต่อย่างใด โดยกล่าวเป็นคำขวัญกันว่า "ใครมีลูกอมหลวงพ่อยิ้ม จะต้องยิ้มได้เมื่อภัยมา"

นอกจากนี้ เชือกคาดเอวก็ได้รับความนิยมว่า ป้องกันเขี้ยวงาได้สารพัดสัตว์ และมีคนนิยมคาดติดตัวเข้าป่าป้องกันการเจ็บไข้ได้ป่วย ตะกรุดคลอดบุตรง่ายก็เป็นที่ชื่นชอบของหญิงมีครรภ์ เพราะเชื่อกันว่า หากได้รับมาพร้อมกับถวายดอกบัวให้ท่านเสกแล้วเอาไปต้มน้ำกิน ลูกที่เกิดมาจะมีสติปัญญาดี ผู้คนแถบทั่วลุ่มน้ำแม่กลองและจังหวัดใกล้เคียง จึงนิยมศรัทธาท่านมาก ใครมีลูกหลานก็เจาะจงให้ท่านเป็นอุปัชฌาย์แทบทั้งสิ้น

วัตถุมงคลที่โด่งดังอย่างมากของ หลวงพ่อเฒ่ายิ้ม อีกอย่างหนึ่งคือ"พระปิดตาภควัมบดี สีขาวและดำ" เป็นพระปิดตาที่มีดีทางเมตตาและหาลาภ ซื้อง่ายขายคล่อง ลูกศิษย์ลูกหาที่นำอาราธนาขึ้นคอต่างมีประสบการณ์เล่าขานกันปากต่อปาก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2014
  19. warachai_s

ขออนุโมทนาคุณ zenness ได้โอนปัจจัยส่วนที่เหลือ เพื่อร่วม ๖ งานบุญ รับพระขรรค์มหาวชิระพรหม เล่มใหญ่ จำนวน ๑๐๑๐๐ บาท

20. warachai_s

ร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม เพื่อ ๖ งานบุญ

๑. พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาด ๕ เซนติเมตร
    -ด้ามเนื้อสัมฤทธิเดช สร้างจำนวน ๕,๕๕๕ เล่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ **๑,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อเงิน สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อนวโลหะ สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๓,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อนาก สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๕,๕๕๕ บาท
    -ด้ามเนื้อทองคำ สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๕,๕๕๕ บาท
    ๒. ดาบมหาวชิระพรหม เล่มยาว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๗,๗๗๗ บาท
    ๓. พระขรรค์มหาวชิระพรหม เล่มยาว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๙,๙๙๙ บาท
    ๔. พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาดใบ ๔ นิ้ว สร้างจำนวน ๓๓๓ เล่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๕,๙๙๙ บาท
    ๕. มหาวชิรพรหมาวุธ แบบมีแฉกทั้ง ๒ ด้าน สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๕,๐๐๐ บาท
    ๖. มหาวชิรพรหมาวุธ แบบมีแฉกเพียงด้านเดียว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๐,๐๐๐ บาท
    ๗. ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ร่วมบูชาลูกละ ๑๐๐ บาท
    ๘. ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดเงิน ร่วมบูชาลูกละ ๓๐๐ บาท
    ๙. ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดทองคำ ร่วมบูชาลูกละ ๕๐๐ บาท
    ๑๐. พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ร่วมบูชาองค์ละ ๒๐๐ บาท
    ๑๑. พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดเงิน ร่วมบูชาองค์ละ ๔๐๐ บาท
    ๑๒. พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดทองคำ ร่วมบูชาองค์ละ ๖๐๐ บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้