เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนเรื่องโฉลกดาบและพระขรรค์ที่จะให้คุณพระอาจารย์ท่านเลือกตามตำรานี้ครับ
    คือ การใช้นิ้วหัวแม่มือวัดความยาว

๑. เริ่มจากโคนดาบวางนิ้วโป้งลักษณะแบบแปะโป้ง จะซ้ายหรือขวาก่อนก็ได้วางสลับต่อกันไปมาจนสุดปลายดาบ
    ๒. วางนิ้วโป้ง ๑ ครั้งก็นับ ๑ วางครั้งต่อไปก็นับ ๒ จนครับ ๑๐ แล้วก็เริ่มนับใหม่จนสุดปลายดาบหรือพระขรรค์หรือตามความยาวที่ท่านต้องการ แล้วดูว่าตกที่ตำแหน่งใดในตำราโฉลกดาบซึ่งก็คือจำนวนนิ้วโป้งที่เกิน ๑๐ มานั้นเอง
    ๓. ต้องวางนิ้วโป้งจนมิดปลายดาบนะครับให้เหลือปลายแหลมพ้นนิ้วโป้งไม่ได้ ต้องนับรวมปลายแหลมที่ไม่เต็มนิ้วโป้งนั้นด้วย

สมมุติวางนิ้วโป้งบนความยาว ๒๒ นิ้ว (ต้องการดาบที่ยาว ๒๒ นิ้ว) แล้วนับนิ้วไปได้ ๑๐ จำนวน ๒ รอบ คือ ๒๐ นิ้วโป้ง แล้วเหลือปลายดาบอยู่นิดที่ไม่เต็มนิ้วโป้งก็ต้องนับรวมเป็น ๒๑ ทำให้ที่ความยาว ๒๐ นิ้ว ท่านเจ้าของดาบจะตกตำแหน่งที่ ๑ คือ ชนะภัยครับ

ตำราโฉลกดาบ
    ๑. ชนะภัย
    ๒. ภัยหิรัญ (ไม่ดี)
    ๓. พ้นพินาศ
    ๔. ราชทัณฑ์ (ไม่ดี)
    ๕. สุวรรณลาภ
    ๖. ปราบพระนคร
    ๗. บวรประสิทธ์
    ๘. ฤทธิเดช
    ๙. เศวตฉัตร
    ๑๐. สมบัติธิบดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2013
  2. warachai_s

พระขรรค์มหาวชิระพรหมครั้งนี้พระอาจารย์ท่านจะสร้างใน ๒ ลักษณะ คือ

๑. พระขรรค์เล่มเล็กขนาด ๕ เซนติเมตร ใบทำจากเหล็กสัตตะวชิระโลหะ ด้ามทำด้วยโลหะมีด้วยกัน ๕ ชนิด คือ

๑.๑ เนื้อสัมฤทธิเดชสร้างจำนวน ๕,๕๕๕ เล่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑,๕๕๕ บาท
    ๑.๒ เนื้อเงินสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒,๕๕๕ บาท
    ๑.๓ เนื้อนวะโลหะสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๓,๕๕๕ บาท
    ๑.๔ เนื้อนากสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๕,๕๕๕ บาท
    ๑.๕ เนื้อทองคำสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๕,๕๕๕ บาท

๒. ดาบเล่มยาว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๗,๗๗๗ บาท
    ๓. พระขรรค์เล่มยาว สร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๙,๙๙๙ บาท

ความยาวของดาบและพระขรรค์จะทำตามโฉลกดาบที่เป็นมงคลของเจ้าของดาบและพระขรรค์ ส่วนเรื่องรายละเอียดของโฉลกดาบจะนำมาแจ้งในภายหลังครับ

พระขรรค์มหาวชิระพรหมใบทำจากเหล็กสัตตะวชิระโลหะซึ่งได้นำมวลสารของดาบวชิระพรหมมาหลอมรวมกับสุดยอดมวลสารศักดิ์สิทธิ์ที่หาได้ยากอีกหลายชิ้น
    ท่านสามารถร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหมมาได้ที่

บัญชีพระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธ. กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 697-2-07515-7

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม หรือสั่งจองได้ที่ วรชัย 081-1901125

ร่วมเป็นเจ้าภาพได้นับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป โดยการแจ้งชื่อไว้ในกระทู้หรือส่งเมล์มาได้ที่ Worachaiku58@gmail.com

3. t_chakrapan

t_chakrapan เป็นที่รู้จักกันดี

จองเนื้อสัมฤทธิเดช เล่มละ ๑,๕๕๕ บาท จำนวน ๑ เล่มครับ
    จองเลข ๒๕๒๒ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2013
  4. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญและรับทราบการจองครับ

5. warachai_s

ขออัพตารางเนื้อสัมฤทธิเดชนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. warachai_s

เณรขวัญ
    จองเนื้อสัมฤทธิเดช เล่มละ ๑,๕๕๕ บาท จำนวน ๑ เล่มครับ
    จองเลข ๑๙๙๙ ครับ
    เนื้อนวะโลหะ เล่มละ ๓,๕๕๕ บาท จำนวน ๑ เล่มคับ

7. chong2520

chong2520 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    จองเพิ่มเนื้อสัมฤทธิเดช 3 เล่มครับ หมายเลข 11,23,99
    ขอบคุณครับ

8. warachai_s

รับทราบการจองขออนุโมทนาบุญครับ

9. chong2520

พอดีเพิ่งสนทนากับกัลยาณมิตร ที่วัดแห่งหนึ่งเสร็จ
    มีฝากจองเนื้อสัมฤธิเดชเพิ่มอีก 2 เล่ม หมายเลข 108,999
    สรุปยอดจองของผมเป็น 6 เล่ม
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2013
  10. warachai_s

๑.๑ เนื้อสัมฤทธิเดชสร้างจำนวน ๕,๕๕๕ เล่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑,๕๕๕ บาท
    ๑.๒ เนื้อเงินสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒,๕๕๕ บาท
    ๑.๓ เนื้อนวะโลหะสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๓,๕๕๕ บาท
    ๑.๔ เนื้อนากสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๑๕,๕๕๕ บาท
    ๑.๕ เนื้อทองคำสร้างตามจำนวนจอง ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ ๒๕,๕๕๕ บาท

11. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระขรรค์เนื้อสำริด จำนวน ๒ เล่มครับ เลขที่ ๑๕๙ และ ๑๖๘ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2013
  12. warachai_s

คุนธีรวุต ปัตตานี
    จองเนื้อสัมฤทธิเดช ๑ เล่ม เลข ๒ เนื้อเงิน ๑ เล่ม เนื้อนวะโลหะ ๑ เล่ม เนื้อนาก ๑ เล่ม
    เนื้อทองคำ ๑ เล่ม ดาบเล่มยาว ๑ เล่ม พระขรรค์เล่มยาว ๑ เล่ม

13. warachai_s

พระพิทัก
    จองเนื้อสัมฤทธิเดช ๑ เล่ม

14. warachai_s

พระบัวสี
    จองเนื้อสัมฤทธิเดช ๒ เล่ม

15. warachai_s

ท่านที่จองพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" สามารถโอนเงินได้เลยคับ
    อย่างช้า ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗
    ส่วนดาบเล่มยาวและพระขรรค์เล่มยาว โอนเงินเป็นค่ามัดจำ ๙,๐๐๐ เพื่อไปดำเนินการจัดสร้างคับ
    ท่านสามารถร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหมมาได้ที่

บัญชีพระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธ. กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 697-2-07515-7

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม วรชัย 081-1901125

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2013
  16. warachai_s

หมายเลข ๑๐๘ ซ้ำครับ

17. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญร่วมจองบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ พระขรรค์เล่มเล็กขนาด ๕ เซนติเมตร เนื้อสัมฤทธิเดช จำนวน 1 เล่ม.(ขอจองหมายเลข 1919)

ขอกราบอนุโมทนาบุญทั้งหมด ทั้งมวล จงบังเกิดแด่คณะผู้ดำเนินการและกัลยาณมิตรผู้ใจบุญทุกๆท่าน...
    ด้วยอานิสงส์แห่งการถวายปัจจัยดังกล่าว ข้าพเจ้าขอกราบอาราธนาพระบารมีของสมเด็จองค์ปฐม พระบารมีสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต ด้วยเดชพระพุทธานุภาพ พระธัมมานุภาพ พระสังฆานุภาพ พระบารมี พระโพธิสัตว์ พระปัจเจกโพธิสัตว์เจ้า พระอรหันต์ทั้งหลาย ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลพิภพ ได้โปรดดลบันดาลเป็นผละกำลังเป็นปัจจัย ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว
    รวมทั้งกัลยามิตรทุกๆท่าน ประสบความสุข ความเจริญ ความสำเร็จตามที่ปรารถนาทุกๆประการทั้งในทางโลกและทางธรรมทุกภพทุกชาติทุกประการ ข้าพเจ้าขอถวายปัจจัยนี้ชำระหนี้สงฆ์ไม่ว่าเป็นการกระทำ ณ สถานที่ใดขอให้ชำระหนี้สงฆ์ได้หมดสิ้นทุก ๆศาสนาสงฆ์ รวมทั้ง "ขอความขัดข้อง และคำว่าไม่รู้ ไม่มี" จงอย่าบังเกิด จนกว่าจะสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนา ตลอดจนขอผลบุญที่บำเพ็ญไว้ดีแล้ว ตั้งแต่ อดีต ปัจจุบันและในอนาคต ได้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้า และครอบครัว รวมทั้งกัลยามิตรทุกๆท่านมีแสงสว่างแห่งปัญญา รู้แจ้งเห็นจริงในอริยสัจ 4 ขั้นสูง ได้หลุดพ้นจากวัฏสงสารถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ทุกท่านด้วยเทอญ และท่านที่ปรารถนาพระสัมมาสัมโพธิญาณขอให้สำเร็จดังปรารถนาทุกท่านทุกประการเทอญ สาธุๆๆ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรทุกท่านมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ.

18. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญครับ

19. chong2520

ขออนุญาตเปลี่ยนจาก 24 เป็น 17(กำลังวันพุธ) ได้ไหมครับ

ส่วน 108 ที่ซ้ำ เลื่อนเป็น 109 ยังว่างไหมครับ

ขอบคุณครับ

20. octavian

octavian เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2009
    จองเนื้อสัมฤทธิเดช ร่วมบุญเล่มละ ๑,๕๕๕ บาท จำนวน ๑ เล่มครับ
    จองเลข ๑๓ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้