เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. NAIYODTONG

NAIYODTONG เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาด ๕ เซนติเมตร
    -ด้ามเนื้อสัมฤทธิเดช สร้างจำนวน ๕,๕๕๕ เล่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพเล่มละ **๑,๕๕๕ บาท

หากยังพอมีเหลือให้บูชา ขอจอง 1 ด้าม คับท่าน

ด้วยความขอบพระคุณ
    ...นายไท...

2. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    พระขรรค์ 5 ซม. สัมฤทธิเดช

ก่อนจะได้พระขรรค์มา แฟนผมเขาก็ฝันไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่ผมลืมบอกไปว่า จะมีครุฑ พญานาค และหนุมาน สัตว์มีฤทธิ์อีกหนึ่งจำชื่อไม่ได้และมีอักขระเต็มไปหมด คล้ายๆกับจะรวมมิตรสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาอยู่ด้วยกันที่เดียว วันจันทร์ตอนบ่ายอากาศดีปลอดโปร่ง ผมได้รับพระขรรค์ แต่ผมยังไม่ได้เข้าบ้านผมอยู่ที่โรงเรียน พอโรงเรียนเลิกผมไปซื้อพวงมาลัย พร้อมแผ่นทองคำเปลว เพื่อจะมาปิดทองพระขรรค์และอาราธนาเชิญพระขรรค์ขึ้นหิ้งพระ ตกเย็น ไม่ทันได้สังเกตท้องฟ้าไม่มีดาวเลย ผมแต่งขันธ์ 5 รับ และไหว้พระก็อาราธนาเชิญพระขรรค์ตลอดทั้งพ่อแม่ครูอาจารย์และเทพ พรหม เทวาประจำพระขรรค์ ขึ้นสู่สถานอันเป็นมงคลสูงสุดคือห้องพระ พอถึงตอนกล่าวพระคาถาอาราธนาพระขรรค์ ยังไม่ถึงครึงจบ ผมได้ยินเสียงอื้ออึ้งคล้ายลมพายุดังมาตั้งแต่ปากทางเข้าหมู่บ้านกำลังมุ่งหน้ามาทางบ้านผม ผมว่าคาถาต่อและยังไม่ทันจบบท ทันใด มีลมกรรโชกกลุ่มใหญ่พัดกกระแทกเข้าใส่ห้องพระผมแรงมาก จนรู้สึกได้ว่ามันเป็นเหตุการณ์ที่ผิดปกติจริงๆ ไม่ถึง 5 วินาที ฝนก็ลงเม็ดแบบพรมๆ ไหว้พระเสร็จผมลุกไปมองที่หน้าต่างดาวเต็มฟ้าครับ ลูกชายผม นั่งดูโทรทัศน์อยู่ข้างล่างก็วิ่งขึ้นมาหน้าตาตื่น พ่อแม่ครูอาจารย์เจ้าของพระขรรค์สายวิชานี้ รุ่นนี้ เป็นที่พึ่งได้จริงๆครับ รักษาให้ดี บูชาด้วยความนอบน้อมให้สม่ำเสมอนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2014
  3. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

สามารถบูชาได้เลยครับ โอนปัจจัยทำบุญแล้วแจ้งไว้ในกระทู้ เลือกหมายเลขพระขรรค์ฯ ได้เลยครับ

4. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญครับ ไม่เป็นการรบกวนทำบุญจิตสบายๆ ครับ

5. warachai_s

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่น่าอัศจรรย์ใจของพระขรรค์ฯ ที่เขียนมาบอกเล่าให้ทราบครับ

ตอนทำพิธีแดดร้อนมากๆ พอเสร็จพิธีปุ๊บฝนตกเลยครับ

6. เปี๊ยกโกะ

เปี๊ยกโกะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2010
    รบกวนขอหมายเลข EMS ด้วยครับ เดี๋ยววันจันทร์จะไปราชการต่างจังหวัดครับ จะได้ให้คนดูให้ ขอบคุณมากๆๆๆเลยครับ

7. warachai_s

เรื่องเล่าจากคุณ punyathit ครับผม

"ผมขออนุญาตเล่าเรื่องพระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาด5ซม.ครับ คือวันที่17ม.ย57ผมได้เข้าไปในเว็บว่ามีรายชื่อจัดส่งมาให้ผมหรือยังแต่ก็ยังไม่มีรายชื่อ ผมจึงได้แจ้งกับทางผู้ส่งว่าลืมชื่อผมหรือป่าวซึ่งทางผู้จัดส่งบอกว่าไม่ได้ลืมครับ ซึ่งผมก็มีจิตศรัทธาอยากบูชามากๆ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าทางผู้จัดส่งจะจัดส่งให้วันไหน ต่อมาก่อนวันที่จะได้รับพระขรรค์มหาวชิระพรหม ผมได้เดินทางไปที่แห่งหนึ่งและเป็นตอนเย็นผมได้เห็นแสงสีทองเป็นรูปพระผ่านก้อนเมฆ และตอนค่ำๆผมได้สวดมนต์อยู่และนั่งสมาธิ อยู่ๆก็หลับไปแต่ทุกอยากเหมือนอยู่ในเรื่องจริง ซึ่งผมได้ไปในวัดเก่ามากๆแห่งหนึ่งได้ไปกราบท่านและท่านได้มอบอะไรสิ่งหนึ่งมาให้ผมซึ่งผมมองไม่ชัด วันต่อมาซึ่งเป็นวันที่22มิ.ย.57 พระขรรค์มหาวชิระพรหมได้มาถึงบ้านซึ่งคิดไม่ถึงเพราะในใจจริงๆผมคิวว่าทางผู้จัดส่งน่าจะจัดส่งให้ผมเป็นลำดับสุดท้าย และก็มีเรื่องอันน่ามหสจันมากๆเพราะที่บ้านผม ยายมีพระฤาษีตาไฟอยู่บนบ้าน ซึ่งผมได้รับจดหมายทันทียังไม่ได้เปิดดูอยู่ๆยายผมก้อของขึ้นว่ามึงจะเอาไรอะไรมาปราบกู ผมก้องงมากเพราะไม่รู้ยายเป็นอะไร แล้วผมจะไปปราบอะไรเขา ผมก้อยืนงงมากจากนั้นผมเลยสงสัยว่าอะไรอยู่ในซองยายถึงได้ด่าผม พอเปิดมาเป็นพระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาด5ซม.ครับ และต่อมาตอนดึกๆผมได้เดินถือพระขรรค์มหาวชิระพรหมเข้าไปในบ้านยายอีกทีรอบนี้มีแม่ น้า ป้าอยู่ด้วยซึ่งเขาก็เห็นเหตุการ และน้าชายได้พอว่าเอาอะไรมาอะยายของเลย แสดงว่าพระขรรค์มหาวชิระพรหมมีพระพุทธคุณมากๆเก็บไว้ดีๆนะ (จากที่ผมเคยสงสัยในพระพุทธคุณของพระขรรค์มหาวชิระพรหมว่ามีจริงหรือป่าวหรือผู้สร้างเอาของปลอมมาให้ได้หายไปให้ทั้นทีครับ ตอนนี้ผมกล้าพูดเต็มปากเลยว่าผมศรัทธามากในพระขรรค์มหาวชิระพรหม)"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2014
  8. warachai_s

กระแสตอบรับจากท่านเจ้าภาพผู้ครอบครองพระขรรค์มหาวชิระพรหม
    ถึงอานุภาพ ความมหัศจรรย์ และความแรงๆๆๆๆๆๆๆ ของพระขรรค์ครับ

๑.เมื่อรับพระขรรค์ครั้งแรกๆ รู้สึกปวดเมื่อยตามเนื้อตัว เหมือนไปยกของหนักมา

อาการแบบนี้พระอาจารย์ท่านบอกว่า เป็นการปรับธาตุของเจ้าของครับ เพื่อจะได้ทรงอานุภาพของพระขรรค์ได้อย่างเต็มที่

๒.เมื่อรับพระขรรค์ , สวดมนต์ , อาราธนา เกิดการแปรปรวนของอากาศเฉพาะบริเวณนั้นๆ อาจมีลมกระโชกแรง ฝนตก ท้องฟ้ามืดครึ้ม ฟ้าร้องฟ้าแลบ เป็นแค่ชั่วขณะหนึ่ง

อาการแบบนี้พระอาจารย์ท่านบอกว่าเป็นการปรับสมดุลของสถานที่เหล่านั้น ล้างอาถรรพ์ ล้างสิ่งอัปมงคล ท่านบอกว่าอาการแบบนี้ไม่แปลก เพราะที่วัดไม่ใช่แค่ฝนตก ฟ้าร้อง แต่ฟ้าฝ่าเลย (เฉพาะช่วงที่ปลุกเสก หลังจากพิธีเสร็จก็ท้องฟ้าแจ่มใสครับ)

๓.หลายคนของขึ้น

พระขรรค์มหาวชิระพรหมเต็มไปด้วยตบะของครูบาอาจารย์ หลายองค์ หลายท่าน ทั้งผู้ทรงวิทยาคม ผู้ทรงอภิญญาสมาบัติ จึงเต็มไปด้วยพลานุภาพ จึงทำให้บุคคลผู้มีครูบาอาจารย์ที่คุม ที่ดูแลอยู่ ก็จะสำแดงอาการออกมาในรูปแบบต่างๆ เช่น ตัวร้อน หน้าร้อน คันตามเนื้อตัว เป็นอาการของปิติ หรือลักษณะของครูบาอาจารย์เหล่านั้น แสดงออกมา ไม่ต้องตกใจ เดี๋ยวก็หาย ให้อาราธนาบารมีเนืองๆ ตามหนังสือ หากไม่หาย ให้ไปล้างห้องน้ำวัด กวดศาลาวัด วิหาร ลานเจดีย์ เพื่อปรับภมูิ ปรับธาตุ ทำบ่อยๆ ยิ่งบ่อยยิ่งดี

๔.ฝันแปลกๆ ว่ามีเทวดา หรือผู้ทรงศีล มามอบพระขรรค์

ไม่ต้องแปลกใจครับ ของมงคลย่อมมีเทวดารักษาคุ้มครอง

พระขรรค์มหาวชิระพรหม พกไว้เป็นตบะ เป็นเดชะ เสริมอำนาจ เสริมบารมี เป็นเทวตานุสสติ เป็นสังฆานุสสติ เพื่อระลึกถึงครูบาอาจารย์ สร้างด้วยเจตนาเพื่อ ๖ งานบุญ ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2014
  9. NAIYODTONG

NAIYODTONG เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาด ๕ เซนติเมตร
    -ด้ามเนื้อสัมฤทธิเดช ๑,๕๕๕ บาท x 2 เล่ม = 3110 บาท

ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ๑๐๐ บาท x 5 ลูก = 500 บาท

ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดเงิน
    บูชาลูกละ ๓๐๐ บาท x 1 ลูก = 300 บาท

3110 + 500 + 300+50 รวมเป็นเงิน 3960 บาท

โอนเข้าบัญชีพระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 697-2-07515-7
    ยอดเงิน 3965 บาทเมื่อเวลา18.26 วันที่27/06/57
    สถานที่จัดส่ง ทาง PM น่ะคับ
    ด้วยความขอบพระคุณ
    ...นายไท...

10. noteyub

noteyub เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ไปที่สำนักปฏิบัติธรรมธรรมปัญญาวิมุติ ใช่ใหมครับ งั้นรบกวนขอกำหนดการหน่อยครับ กลัวไปติดเวลาพระท่านพักผ่อนครับผมม

11. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ๗. ลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมี เนื้อมวลสารล้วน ร่วมบูชาลูกละ ๑๐๐ บาท
    ๑๐. พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ร่วมบูชาองค์ละ ๒๐๐ บาท

บูชาได้ใหมครับ

12. boonbaramee

boonbaramee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัย ยกเลิกการจอง 1599 ผู้ฝากใจร้อน เขาได้ฝากอีกคนจองหมายเลข 5199 แล้วและเห็นว่าโอนเงินแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2014
  13. warachai_s

EK 4755 9452 0 TH

14. warachai_s

รับทราบครับ ขออนุโมทนาครับ

15. warachai_s

วันเสาร์หลังเพลเรื่อยไปจนถึง 18.30 น. จากนั้นท่านจะสอนกรรมฐานถึง 20.00 น.
    วันอาทิตย์หลังเพลเรื่อยไปจนถึง 15.00 น. ครับ

16. warachai_s

บูชาได้ครับ สามารถโอนปัจจัย แจ้งหลักฐาน แจ้งชื่อที่อยู่ (ในกรณีให้จัดส่งมีค่าจัดส่ง ๕๐ บาท ครับ)

17. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระขรรค์แล้วครับผม

18. warachai_s

ส่ง 24/6/57

คุณวรรณพงษ์ / คลองหลวง / EK 4755 9448 0 TH
    คุณสุทธิศักดิ์ / ดุสิต / EK 4755 9449 3 TH
    คุณวโรดม / นครนายก / EK 4755 9450 2 TH
    คุณอลงกรณ์ / บางแสน / EK 4755 9451 6 TH
    คุณณัฏฐชัย / หลักสี่ / EK 4755 9452 0 TH
    คุณสุระศักดิ์ / สุวรรณภูมิ / EK 4755 9453 3 TH
    คุณเรืองฤทธิ์ / ปลวกแดง / EK 4755 9442 8 TH
    คุณสิทธิศักดิ์ / พระประแดง / EK 4755 9443 1 TH
    คุณสิทธิกร / ดุสิต / EK 4755 9444 5 TH
    คุณดนุพัฒน์ / ราไวย์ / EK 4755 9445 9 TH
    คุณปรีดิวัฒน์ / ตลิ่งชัน / EK 4755 9446 2 TH
    คุณอภิสิทธิ์ / ศรีราชา / EK 4755 9447 6 TH
    คุณกฤชภัทร์ / บางขุนเทียน / EK 4755 9454 7 TH
    คุณศุภชัย / จตุจักร / EK 4755 9455 5 TH
    คุณสรวิชญ์ / เชียรใหญ่ / EK 4755 9456 4 TH

19. warachai_s

จากคุณดนุพัฒน์ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. warachai_s

พระขรรค์มหาวชิระพรหม รุ่นนี้ กลับดำเร็วมากครับ

ท่านใดได้รับไปแล้ว ใบพระขรรค์ดำ ก็ไม่ต้องแปลกใจครับ

พระขรรค์จะกลับดำเอง ตามตำรา ตามวิชา ถือว่าครบสูตร

ท่านใดที่ได้รับพระขรรค์แล้ว ส่งภาพมาให้ชมบ้างนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้