เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pampam9999

pampam9999 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมส่งได้เมื่อไหร่ครับ เลื่อนมาหลายรอบแล้ว หรือว่าไม่มีที่อยู่จัดส่งคราบ

2. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังทยอยจัดส่งให้อยู่ครับ ดีแล้วครับที่ท้วงขึ้นมา อภัยที่ล่าช้าครับ

3. warachai_s

มีท่านเจ้าภาพท่านใดยังไม่ได้รับพระขรรค์ฯ อีกบ้างครับ ขอให้ทักท้วงมาได้เลยนะครับ จะได้ไม่ขาดบกพร่อง บุญของท่านเจ้าภาพจะได้ไม่ขุ่นมัวด้วยครับ

4. warachai_s

เมื่อประมาณวันเสาร์ที่ ๒ ส.ค. ๕๗ พระอาจารย์ท่านได้นำคณะศิษย์ไปช่วยจัดบายศรีพิธีวางศิลาฤกษ์สร้างฐานสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๑๐ เมตร ที่วัดป่าถ้ำพระแม่ย่า อ. คีรีมาศ จ. สุโขทัย ก็ได้ไปพบแฟนพันธุ์แท้พระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" เข้าท่านหนึ่ง จะไม่ให้เรียกแฟนพันธุ์ก็คงจะไม่ได้เพราะท่านนี้พกดาบ "วชิระพรหม" รุ่นที่แล้ว (รุ่นประสบการณ์) มาด้วย ๒ เล่ม ทำซองหนังหุ้มมาอย่างดี และยังเป็นเจ้าของประสบการณ์เรื่องที่ ๑๕ ในหนังสือ ก่อนหน้านั้นเพียงไม่กี่วันได้เดินทางไปบูชาพระขรรค์ฯ ถึงที่วัดแต่ไม่พบพระอาจารย์ และพอทราบข่าวว่าพระอาจารย์ท่านจะเดินทางไปยัง จ. สุโขทัย จึงตั้งใจมากราบพระอาจารย์โดยเฉพาะ และล่าสุดยังเป็นเจ้าของประสบการณ์พระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" อีกด้วย

ท่านเจ้าภาพท่านนี้โทรศัพท์มาเล่าให้ฟังว่าหลังจากที่บูชาพระขรรค์ฯ จากที่วัดไปได้ทำการอาราธนาพระขรรค์ฯ ตามที่แนะนำไปในหนังสือ และขอให้บุญกุศลจากการที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพ ๖ งานบุญ บูชาพระขรรค์ฯ ไปขอให้เหล่าเทพเทวาทั้งหลาย เจ้าที่เจ้าทาง สิ่งศักดิ์ที่อยู่ ณ บริเวณนี้ขอจงรับรู้ถึงกุศลนี้และขอจงอนุโมทนาบุญในกุศลผลบุญนี้ด้วยเทิด สักพักในระหว่างที่กำลังอาราธนาพระขรรค์ฯ

อยู่นั้นก็เกิดมีลมพัดบริเวณรอบๆ บ้านอึกทึกครึกโครม ตนเองจึงลงมาจากบนบ้านมาเปิดประตูหน้าบ้านดูสิว่าเกิดอะไรขึ้น ทั้งๆ ที่ไม่มีทีท่าว่าจะเกิดพายุฝนแม้แต่อย่างใด พอเปิดประตูเท่านั้นแหละครับ ฟ้าก็ผ่าลงมาบริเวณหน้าบ้านโดยทันที

ครั้งเดียวก็น่าอัศจรรย์ใจแล้วนะครับ แต่นี้ผ่าติดต่อกันถึง ๒ ครั้งซ้อนในที่เดียวกัน เขาเชื่อมั่นอย่างถึงที่สุดเลยครับว่านี่คือเครื่องยืนยันถึงความศักดิ์สิทธิ์ของพระขรรค์ฯ และอานิสงฆ์ของการที่ได้ร่วมงานบุญทั้ง ๖ อย่าง

5. warachai_s

เอาไปอีกหนึ่งเรื่องเกี่ยวกับประสบการณ์พระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" คืนนี้จัดหนักกันไปเลยครับ หลังจากที่ไม่ได้เข้ามาลุยเองร่วมเดือน จากท่านเจ้าภาพ คุณอนุรักษ์ จ. ปทุมธานี เขียนบอกเล่าเรื่องราวในเวปไซด์

สวัสดีครับ..คุณวรชัย.
    ผมได้รับพระขรรค์ มหาวชิระพรมหม แล้วครับ.. เมื่อบ่ายวานนี้มาถึงที่สำนัก ช่วงบ่ายท้องฟ้ามืดครึ้มไปทั่วบริเวณที่สำนักงานผมเลยครับ..(ทั่วบริเวณสำนักงานผมเท่านั้นจริงๆครับ) โดนรอบท้องฟ้าโปร่งครับ..พอวันนี้ ตรงกับวันพฤหัสบดี ซึ่งถือเป็นวันครู..ผมจึง จัดการจุดธูป อัญเชิญเข้าที่พักอัญเชิญพระขรรค์ มหาวชิระพรหม เข้าที่พักซะเลย โดยตั้งโต๊ะถวายผลไม้ 5 อย่าง หมากพลู น้ำปล่า 1 แก้ว พวงมาลัย โดยเริ่มจากบูชาพระรัตนไตร อารธนาศีล 5 และบทบูชาพระ ตามด้วยสวคาถาอารธนา - จับดาบ และอธิฐาน ผมสังเกตุตั้งแต่ก่อนเริ่มทำพิธี ท้องฟ้าครึ้มไปทั่วบริเวณที่สำนักงานผมเลยครับ พอเสร็จพิธี ธูปหมด เทียนดับ ผมกลับเข้าที่ทำงาน ท้องฟ้าที่มืดครึ้มอยู่ก็โปร่งสว่างแดดจ้า เช่นเดิมครับ..ซึ่งก่อนหน้านั้นก็แดดจ้าครับ.. เปิดจองพระขรรค์ “มหาวชิระพรหม” วิชาสัตตะวชิระโลหะสุดยอดมวลสารจาก “ดาบวชิระพรหม”
    อนุรักษ์ ปทุมธานี

6. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ง่า.....ผมเจอปัญหาแล้วครับ พระขรรคื ขนาด 5 ซม. ของผมสนิมขึ้นอะครับ ขนาดชะโลมน้ำมันแล้วใส่หลอดตะกรุด สนิมก็ยังขึ้นได้อีก ผมมี 2 เล่ม เล่มนึงเป็น อีกเล่มไม่เป็นครับ ปกติดี ผมจะเอาไปชุบเงิน หรือชุบโครมเมี่ยมอีกทีดีไหมครับ ขอคำแนะนำจากเพื่อสมาชิกหน่วยน๊ะครับ

7. warachai_s

สำหรับท่านที่โอนปัจจัยร่วมบุญพระขรรค์ ขออนุญาตจัดส่งในวันจันทร์ ที่ 11 นี้นะครับ เนื่องจากติดภาระกิจงานบวงสรวงประจำปีพระมหาวีระวิมุตติเจดีย์ ที่จังหวัดชัยนาท ต้องขออภัยในความล่าช้าครับผม

8. warachai_s

เป็นธรรมชาติของโลหะเช่นเหล็กที่จะต้องเป็นสนิมครับ หากไม่อยากให้เป็นสนิมก็ต้องหมั่นเช็ดด้วยน้ำมันจักร ก็จะไม่เป็นสนิมครับ หากจะชุบเงินหรือโครเมี่ยมแล้วแต่ความชอบครับ แต่ก็จะบดบังเนื้อเหล็กจริงไป หากต่อไปเหล็กกลับดำแล้วก็จะมองไม้เห็นครับ

9. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณคร้าบบ ^_^

10. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ถ้าใช้น้ำมันชนิดอื่นเช็ด เช่น น้ำมันงา จะได้ไหมครับ พอดีที่บ้านมีน้ำมันงาปลุกเสกสำหรับใช้เช็ดมีดหมอมหาปราบโลกของวัดหรงบนครับ

11. ดาบโจ

ดาบโจ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2012

สนิมแล้วออกดำ ดูแล้วเข้ม ขลัง ไปตามสภาพ ของเหล็กมวลสาร
    สำหรับผม ชอบสภาพตามธรรมชาติเป็นไปครับ

12. warachai_s

เคยได้ยินพระอาจารย์ท่านเคยบอกไว้ครับ แต่น้ำมันชนิดนั้นจะต้องทำการหุงเป็นอย่างดีเสียก่อน ผมฟังดูแล้ว งงครับ กรรมวิธีละเอียดมาก

13. ชัยภัสสร

น้ำมันงาที่ผมมีอยู่นั้นหุงเรียบร้อยแล้วครับ

14. BOBO9393

BOBO9393 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระขรรค์ แล้วครับ ที่ได้ร่วมบุญสร้างหลังคาวิหารที่สำนักปฏิบัติธรรมปฐมพุทธสถาน บ้านลิพอน จ. ภูเก็ต

เนื่องจากงานบุญนี้เป็นงานบุญเร่งด่วน พระอาจารย์ท่านจึงอยากมอบพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" ซึ่งเป็นพระขรรค์ฯ ที่พระอาจารย์ยุคลธรณ์ ท่านสร้างขึ้นเอง ขนาด ๕ เซนติเมตร เนื้อสัมฤทธิเดชแบบเดียวกับที่เจ้าภาพผ้าป่าได้รับ คือ แบบที่ไม่มีไพลินติดที่ด้าม และลูกอมปัจเจกพุทธวชิรปารมีเนื้อมวลสารล้วน
    ให้กับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างหลังคาวิหารที่สำนักปฏิบัติธรรมปฐมพุทธสถาน บ้านลิพอน จ. ภูเก็ต ท่านที่ต้องการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" เพิ่มเติมสามารถดูได้ที่ เปิดจองพระขรรค์ “มหาวชิระพรหม” วิชาสัตตะวชิระโลหะสุดยอดมวลสารจาก “ดาบวชิระพรหม”

หลังคานี้เป็นหลังคานี้เป็นหลังคาเมทัลชีตใช้พื้นที่จำนวน 180 ตารางเมตร ร่วมเป็นเจ้าภาพตารางเมตรละ 1,000 บาท

ท่านสามารถร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างหลังคาหรือทำบุญตามศรัทธามาได้ที่
    ท่านใดต้องการร่วมสร้างวิหารทานอันเนื่องด้วยสมเด็จองค์ปฐม สามารถทำบุญมาได้ที่
    บัญชีพระอาจารย์ยุคลธรณ์ ธัมมปุตโต
    ธ. กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 021-0-11506-8
    สาขาสะพานขาว
    ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม วรชัย 081-1901125

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมกับงานบุญ ในครั้งนี้ ดิษย์ทรรศน์

15. warachai_s

รับทราบครับ

16. warachai_s

ประสบการณ์ของคุณ kontam ในเวปเจโตวิมุตติ ผมเองมีเรื่องจะมาถ่ายทอดประสบการณ์มีดของพระอาจารย์ แต่มิได้เกิดกับผมโดยตรงแต่ผมมีส่วนเกี่ยวข้องด้วย ประมาณเดือนพฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๕๗ น้องสาวของภรรยาผมมาขอยืมรถเพื่อเดินทางไปต่างจังหว้ดไม่ขอเอ่ยว่าจังหวัดใด ไปทางใต้นครปฐมก็แล้วกัน ว่าจะงานศพพี่ชายสามีที่ตาย โดยเดินทางไปกับแม่สามี ตัวสามี หลานรวมกัน ๔คน ก่อนไปได้ไปยืมรถคนอื่นก่อนด้วยความเกรงใจแต่แปลกไม่รถใครว่างและบ้างคันเสีย จึงได้มายืมรถผมไป ก่อนไปมีปู่ฤษีท่านลงมาทักให้ระวังตัวในการเดินทาง มีคนเขารอรับอยู่แรงมาก อาจเอาชีวิตไปทิ้ง น้องภรรยาผมก็เลยถามว่าจะทำอย่างไรไม่ไปก็ไม่ได้ ผมก็เลยนึกได้ว่ารถผมมีของหลวงพ่อ มีธงพิช้ยสงคราม ยันต์เกาะเพชรที่ผมขอพระอาจารย์ติดรถมีอีกอย่างคือมีดปากกาที่ผมติดรถไว้เสมอที่พระอาจารย์แจกลูกศิษย์ จึงได้ให้ไป พอครอบครัวเขากลับมาเอารถมาส่งได้สองว้นผมก็เอารถขับไปทำงานตามปกติ ผมเป็นคนชอบขับรถเร็ว ผมต้องพกยันต์เกาะเพชรไว้หน้ารถ ตอนเย็นจะออกจากที่ลานจอดรถที่ทำงานผมนึกขึ้นได้ว่าวางยันต์หน้ารถหายไปไหน ก็เลยก้มหาอยู่ในช่องหน้ารถปรากฎว่ายันต์เกาะเพชรผลขาดสองท่อน มีดก็หลุดออกจากปลอก ตอนแรกผมบ่นว่าน้องแฟนเอารถไปใช้ไม่ดูแลรถว่ะ ทำยันต์หลวงพ่อขาด มีดก็หลุดดีไม่หาย จริงมาบอกแฟนผม แฟนผมเขาถึงโทรไปถาม น้องแฟนจึงเล่าให้ว่าเขาไปเจออะไรมาบ้าง มีลูกไฟออกจากป่ามาชนที่ท้ายรถลูกไฟก็แตกหายไป ตอนเช้าเขาขับรถขึ้นภูเขารถก็ปกติ แต่ตอนเย็นรถขึ้นภูเขาไม่ไหวทั้งที่รถไม่ได้บรรทุกอะไรและด้านล่างเป็นเหว เหมือนมีอะไรมาดึงรถจะให้รถตกไปลงเหว กลับถึงนครปฐมแม่ขาบวมเดินไม่ได้ ต้องให้เอามีดของพระอาจารย์ทำน้ำมนต์ให้กินถึงหาย น้องแฟนของภรรยาผมจึงขอมีดจากผม ถ้าไม่ได้คงตายแน่ ยังไม่จบ ยังมีตอนสองอีกครับ เรี่องที่เขียนมามีตัวตนจริง สอบถามได้มีหลักฐานยืนยัน ................................................
    จากเรื่องที่คุณ kontam เขียนมาให้อ่านนั้นมีดหมอที่กล่าวถึงเป็นดาบ "วชิระพรหม" ครับ

17. warachai_s

เรื่องต่อมาเป็นเรื่องของคุณแอน จ. นครราชสีมา
    คุณ แอน จากโคราช โทรศัพท์มาเล่าให้ผมฟังเกี่ยวกับประสบการณ์ของพระขรรค์ฯ หลายต่อหลายเรื่อง ผมเองก็จำได้ไม่ละเอียดนัก เอาสักเรื่องก็แล้วกันนครับ ต้องเล่าเรื่องของคุณแอนให้ได้ทราบกันสักนิดก่อนนะครับ คือ คุณแอนเป็นคนหนึ่งที่ชอบนั่งกรรมฐานประพฤติปฏิบัติธรรม ดังนั้นจึงสามารถรับรู้เรื่องราวบางอย่างได้ด้วยจิต เช่น เห็นวิญญาณ รับรู้ถึงวิญญาณ และเป็นคนที่รู้จักกับคนที่เขาพัวพ้นเกี่ยวกับคุณไสย โดยคุณแอนเป็นคนแรกของกลุ่มที่บูชาพระขรรค์ฯ ไป หลังจากที่คุณแอนได้รับพระขรรค์ฯ ไป คืนหนึ่งคุณแอนก็รู้สึกว่ามีกระแสจิตผู้ชายคนหนึ่งเข้ามาที่บ้านของตนเป็นผู้ชายที่มาแบบธรรมดามากๆ คือ เหมือนคนปรกติ ใส่เสื้อผ้าปรกติ รูปร่างอย่างกับคนธรรมดาทั่วไป แล้วตรงมาที่พระขรรค์ฯ แต่ไม่ได้ทำอันตรายใดๆ กับคนที่อาศัยอยู่ในบ้าน คุณแอนเองที่แรกก็นึกสงสัยว่าทำไมที่บ้านของตนเองก็มีพระขรรค์ฯ อยู่แล้ววิญญาณผู้ชายคนนี้เข้ามาได้ยังไงแล้วยังมุ่งตรงไปที่พระขรรค์ฯ โดยตรงและไม่เป็นอะไรเลย โทรศัพท์มาเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟัง ผมก็บอกว่ามีกรณีหนึ่งที่ จ. น่าน ที่เจอเหตุการณ์ลักษณะคล้ายๆ กับที่คุณแอนเจอ แต่นั้นมาแบบรูปร่างสูงใหญ่ นุ่งโจงกระเบนสีแดง ตาโต ผมหยิก ผิวคล้ำ เดินทั่วบ้าน น่าจะคล้ายๆ กัน หลายวันต่อมาคุณแอนก็โทรศัพท์มาเล่าให้ผมฟังอีกว่า วันหนึ่งในขณะที่นั่งกรรมฐานอยู่นั้นจิตของตนรู้สึกได้ว่าผู้ชายที่ตนเองเห็นวันนั้นคือ เทวดาที่ประจำพระขรรค์ฯ นั้นเอง

18. warachai_s

วันอาทิตย์ที่ 17 ส.ค. 57 ที่สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ อ. เมือง จ. กาญจนบุรี มีการเทปูนหล่อสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก จำนวน ๔ พระองค์ หล่อวันเดียวเสร็จครับ เริ่มกันตั้งแต่ 9.00 น. เป็นต้นไปครับ ติดต่อสอบ วรชัย 081-1901125 ดูายละเอียดเพิ่มเติม ขอเชิญเป็นเจ้าภาพหล่อสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ๑๐๘ องค์
    งานบุญนี้ก็คืออีก ๑ งานบุญทางท่านเจ้าภาพที่ร่วมบูชาพระขรรค์ฯ ไปได้มีส่วนในการสร้างบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

19. warachai_s

สำหรับท่านไหนที่ต้องการแท่นวางพระขรรค์ขนาดใบ ๔ นิ้ว ครับ แจ้งความประสงค์ได้ครับ ราคาแท่นละ ๑,๐๐๐ บาท หากให้ส่งไปรษณีย์ มีค่าส่ง ๕๐ บาท ครับ

สามารถโอนปัจจัยได้ที่

บัญชีพระครูวินัยธรยุคลธรณ์ ธัมมปุตโตธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 697-2-07515-7

ไม้มะค่าแต้

ไม้ประดู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2014
  20. ชัยภัสสร

พระขรรค์มหาวชิรพรหม หมายเลขพิเศษ 55 ไม่ทราบว่าจัดส่งหรือยังครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้