เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังรอโอกาศขอพระอาจารย์ท่านจารให้อยู่ครับ น่าจะภายในอาทิตย์นี้ครับ จะจัดส่งให้

2. warachai_s

กิจกรรมพิเศษ มอบรางวัลพิเศษ ให้กับท่านเจ้าภาพครับผม

ติดต่อตามกติกาได้ทางเพจ www.facebook.com/vachiraphrom

รางวัลครับผม ตามรูปเลยครับ

ผู้โชคดีท่านแรกจะได้รับ พระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาด ๕ ซม. ด้ามทองคำแท้ ฝังเพชร ๑ เล่ม

ผู้โชคที่ท่านที่ ๒ ได้รับ พระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาด ๕ ซม. ด้ามนาก ๑ เล่ม

ผู้โชคดีท่านที่ ๓ - ๕ ได้รับ พระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาด ๕ ซม. ด้ามนวโลหะ ท่านะละเล่ม

ผู้โชคดีท่านที่ ๖ - ๘ ได้รับ พระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาด ๕ ซม. ด้ามเงิน ท่านละเล่ม

ผู้โชคดีท่านที่ ๙ - ๑๐ ได้รับ พระขรรค์มหาวชิระพรหมขนาด ๕ ซม. ด้ามสัมฤทธิเดช ท่านละเล่ม

ผู้โชคดีท่านที่ ๑๑ ได้รับ พระขรรค์มหาวชิระพรหม ขนาดใบ ๔ นิ้ว ๑ เล่ม

ผู้โชคดีท่านที่ ๑๒ - ๑๔ ได้รับ พระปิดตามหาวชิระคุณ ฝังตระกรุดทองคำ ท่านละองค์

ผู้โชคดีท่านที่ ๑๕ - ๑๗ ได้รับ พระปิดตามหาวชิระคุณ ฝังตระกรุดเงิน ท่านละองค์

ผู้โชคดีท่านที่ ๑๘ - ๒๐ ได้รับ ลูกอมปัจเจกวชิระพุทธปารมี ฝังตระกรุดทองคำ ท่านละลูก

ผู้โชคดีท่านที่ ๒๑ - ๒๓ ได้รับ ลูกอมปัจเจกวชิระพุทธปารมี ฝังตระกรุดเงิน ท่านละลูก

ผู้โชคดีท่านที่ ๒๔ ได้รับ พระขรรค์มหาวชิระพรหมเล่มใหญ่ ขนาด ๒๔ นิ้ว ๑ เล่ม

ผู้โชคดีท่านที่ ๒๕ ได้รับ ดาบมหาวชิระพรหมเล่มใหญ่ ขนาด ๒๔ นิ้ว ๑ เล่ม

ร่วมลงชื่อรับสิทธิ์ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปครับ เริ่มได้เลย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      133.6 KB
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      107.7 KB
      เปิดดู:
      172
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2014
  3. warachai_s

ไม้เท้าหนุนดวงค้ำดวงชะตา
    เป็นไม้เท้าที่ทำขึ้นมาเพื่อช่วยหนุนดวงชะตาโดยจะนำดวงชะตาของท่านเจ้าของเขียนลงแผ่นยันต์แล้วนำไปบรรจุไว้ในหลอดซึ่งอยู่ภายในไม้เท้า

หัวไม้เท้าทำมาจากหินจุยเจีย

ไม้เท้าทำมาจากไม้ประดู่

อันนี้ทำมาจากไม้แก่นมะขามโปร่งฟ้า

ปลอกและปลายไม้เท้าทำจากทองเหลืองหุ้มทองคำแท้

4. warachai_s

ภายในไม้เท้ามีหลอดทองเหลืองที่สามารถบรรจุพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" ขนาด ๓ นิ้ว และตะกรุดมวลสารที่มีขนาดไม่ใหญ่มากได้หลายชิ้น

ส่วนหัวไม้เท้าถอดออกได้

ภายในไม้เท้ามีหลอดยาวประมาณ ๖ นิ้วซ้อนอยู่ภายใน

ปลอกทองเหลืองหุ้มทองคำทอง พร้อมลายจารยันต์ต่างๆ โดยได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ช่วยจารให้ครับ

ที่ไม้พระอาจารย์ท่านก็เมตตาจารยันต์ให้ครับ

ท่านที่อยากบูชาไม้เท้าหนุนดวงค้ำดวงชะตา สามารถบูชาได้ดังนี้ครับ

๑. ไม้เท้าหนุนดวงฯ ทำจากไม้แก่นมะขามโปร่งฟ้า บูชาด้ามละ ๑๒,๐๐๐ บาท
    ๒. ไม้เท้าหนุนดวงฯ ทำมาจากไม้ประดู่ บูชาด้ามละ ๗,๐๐๐ บาท
    ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ วรชัย 081-1901125

5. warachai_s

วันนี้ขอลงไม้เท้าชุดใหม่ที่พึ่งจะทำเสร็จมาให้ชมกันครับ รอบนี้ทำออกมา 10 อัน

หัวไม้เท้าทำมาจากหินจุยเจีย หินชุดนี้พระอาจารย์ท่านเก็บเอาเข้าพิธีพุทธาภิเษกหลายๆ ที่ เช่น พิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง, พิธีเททองหล่อพระสัมปัจเจกพุทธเจ้า สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ, พิธีบรมโพธิศาสตราภิเษกวันเสาร์ที่ 15 มี.ค. 57 พร้อมพระขรรค์ “มหาวชิระพรหม” , พิธีเสาร์ ๕ วันเสาร์ที่ 3 พ.ค. 57,พิธีพุทธาภิเษก 1 พ.ค. 56 ณ วัดเขาวง พิธีนี้ได้อัญเชิญลูกแก้วจักรพรรดิ์ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤๅษีลิงดำเป็นองค์ประธานด้วยครับ เรียกได้ว่าหินจุยเจียชุดนี้ได้ผ่านพิธีพุทธาภิเษกมามากมายทั้งทางได้มหาลาภ และ แคล้วคลาด มีอยู่จำนวนไม่ถึง 30 ลูกครับ

ปลายเสริมวัสดุกันสึกอย่างดี

6. warachai_s

ไม้ประดู่จำนวน 4 อัน ให้บูชาอันละ 7,000 บาท

ไม้พญางิ้วดำจำนวน 3 อัน ให้บูชาอันละ 20,000 บาท

ไม้หายากจำนวน 3 อัน (ใครอยากทราบว่าไม้อะไรโทรมาสอบถามแล้วกันนะครับ) ให้บูชาอันละ 10,000 บาท

7. warachai_s

ชุดนี้ทำออกมาด้วยกัน 2 ลักษณะคือ

1. แบบที่มีพระขรรค์ “มหาวชิระพรหม” ซ้อนอยู่ที่หัวไม้เท้า

มีโค๊ตสัญลักษณะตรา วชิระ ตอกกำกับอยู่

ใบพระขรรค์ทำมาจากเหล็กสัตตะวชิระโลหะ เนื้อเดียวกับที่ใช้สร้างพระขรรค์ “มหาวชิระพรหม”

2. แบบที่มีพระขรรค์ “มหาวชิระพรหม” ซ้อนอยู่ที่หัวไม้เท้า

มีโค๊ตสัญลักษณะตรา วชิระ ตอกกำกับอยู่

ชุดนี้ที่ทำออกมามีเจ้าของแล้วจำนวน 9 อันครับ ก็ยังเหลืออยู่ 1 อัน ที่ทำมาจากไม้หายากท่านใดที่สนหรือว่าต้องการจะสั่งทำโทรฯ ติดต่อมาได้นะครับ วรชัย 081-1901125

8. warachai_s

ไม้เท้าอันที่ยังไม่มีเจ้าของครับ ทำมาจากไม้หายาก

ท่านใดที่สนหรือว่าต้องการจะสั่งทำโทรฯ ติดต่อมาได้นะครับ วรชัย 081-1901125

ไม้เท้าหลายๆ ท่านอาจจะมองว่าไม่มีความจำเป็นแต่มีอยู่คำพูดหนึ่งที่พอได้ยินแล้วทำให้คิดได้ถึงสัจธรรมเลยครับ คือ "วันหนึ่งก็ต้องได้ใช้" เมื่อวันนั้นมาถึงมีไม้เท้าสวยๆ งามๆ ศักดิ์สิทธิ์ และสามารถจับนิมิตเพ่งเป็นกสินได้ก่อนที่เราๆ ท่านๆ จะตามหลวงพ่อฯ ไปนิพพานก็คงจะดีไม่น้อย

9. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ผมขอจองไม้เท้าไม้ประดู่ 1 ด้ามครับ

10. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    อยากได้แบบที่มีพระขรรค์ครับ

11. warachai_s

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

12. pampam9999

pampam9999 เป็นที่รู้จักกันดี

เล่มยาวได้แล้ว แต่ยังขาดขนาด4นิ้วครับ ขอบคุณครับ

13. warachai_s

ตรวจสอบแล้วครับ จะเนินการจัดส่งให้ครับ

14. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    พระขรรค์หมายเลข 55 ไม่ทราบว่าจดส่งหรือยังครับ

15. jamesstar

jamesstar เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญบูชา
    1.พระขรรค์มหาวชิระพรหม สัมฤทธิเดช ๕ ซ.ม. 1 เล่มครับ เลขที่ 2554
    2.พระขรรค์มหาวชิระพรหม สัมฤทธิ์ ๔ นิ้ว 1 เล่มครับ เลขที่ 197

โอนเงินแล้ว พร้อมแนบหลักฐานการโอนครับ
    รายละเอียดแจ้งใน Inbox อีกทีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      111.5 KB
      เปิดดู:
      127
  16. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ได้รับยอดโอนเข้ามาแล้วครับ

17. warachai_s

หายไปนานเลยนะครับ คืนนี้ขอเอาใจเพื่อนๆ สมาชิกพระขรรค์มหาวชิระพรหม ที่กำลังติดตามประสบการณ์ของพระขรรค์ฯ ที่ท่านเจ้าภาพหลายๆ ท่านได้ประสบพบเจอมา ในระหว่างที่ผมไม่ค่อยได้นำมาเล่าก็มีท่านเจ้าภาพหลายต่อหลายท่านมาเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์ของพระขรรค์ฯ ให้ฟังหลายเรื่อง คืนนี้เอาเรื่องนี้มาให้อ่านกันก่อนนะครับ

เรื่อง แก้ปวดหลัง

เรื่องนี้มีท่านเจ้าภาพสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ท่านหนึ่งมาเล่าให้ฟังครับ ท่านเจ้าภาพท่านนี้ได้เดินทางมาร่วมเทปูนหล่อสมเด็จองค์ปฐมหลายต่อหลายครั้งกับทางสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติแล้วก็มาถึงคราวที่ตนเองจะได้เทปูนองค์ที่ตนเองได้ร่วมเป็นเจ้าภาพ คือ วันที่ 22 ก.ค. 2557 ท่านเจ้าภาพท่านนี้เดินทางมาจากกรุงเทพฯ ตั้งแต่เช้าเพื่อมาร่วมเทปูนและด้วยวันนี้เป็นองค์ที่ตนเองได้เป็นเจ้าภาพด้วยแล้วต้องเต็มที่กันหน่อย จัดไปเลยครับตั้งแต่ต้นจนจบพอกลับไปถึงบ้านหมดแรงนอนตื่นขึ้นมาตอนเช้าปรากฏว่าปวดหลังอย่างมากลุกจากที่นอนไม่ได้ ท่านเจ้าภาพท่านนี้แปลกใจมากครับเพราะทุกๆ ครั้งที่ไปร่วมเทปูนหล่อสมเด็จองค์ปฐมก็ไม่เคยมีอาการแบบนี้มาก่อนเลย
    เจ้าภาพท่านนี้นึกขึ้นได้ว่าก่อนที่จะกลับได้บูชาพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" ขนาด ๕ เซนติเมตร เล่มที่ร่วมทำบุญผ้าป่านำไฟฟ้าเข้าวัดไป ๑ เล่ม

จึงลองขออาราธนาบารมีของพระขรรค์ฯ ให้ช่วยรักษาบรรเทาอาการปวดหลังที่ตนกำลังเป็นอยู่นี้ให้หายเจ็บหายปวดด้วยเทอญ และขอให้หายภายใน ๒๔ ชม. (ท่านเจ้าภาพบอกว่าอยากลองดูว่ากำหนดระยะเวลาแล้วหากพระขรรค์ฯ ขลังจริงต้องหายภายในระยะเวลาที่ตนได้อธิษฐานไว้) ไม่ธรรมดานะครับท่านเจ้าภาพท่านนี้เข้าใจคิดเป็นผมขอให้หาย อย่างอื่นคงจะคิดไม่ได้แล้ว

ท่านเจ้าภาพเอาพระขรรค์ฯ ไล่ไปตามลำตัว หลัง เรื่อยไปจรดปลายเท้า (นอนทำนะครับ) หลังจากทำเสร็จก็นอนรอดูอาการครับ ผ่านไป ๑ ชม. ก็แล้ว ๒ ชม. ก็แล้ว ๖ ชม. ก็แล้ว ไม่มีทีท่าว่าจะดีขึ้นเลย ทรงๆ เฉยๆ แต่ท่านเจ้าภาพท่านนี้ก็ไม่ยอมทานยาแก้ปวดเพราะต้องการพิสูจน์ให้ชัดๆ ไปเลยเดี๋ยวทานยาแก้ปวดแล้วอาการดีขึ้นก็จะแยกไม่ออกว่าที่อาการดีขึ้นนั้นจากฤทธิ์ของยาหรือจากอานุภาพของพระขรรค์ฯ

ผ่านไปครึ่งวัน (12 ชม.) คงที่ครับความเจ็บปวดยังคงที่ ท่านเจ้าภาพไม่รอแล้วครับนึกว่าพระขรรค์ฯ ท่านคงจะช่วยไม่ได้ ท่านคงจะช่วยได้ก็แต่เรื่องคุณไสย ผีเข้า เรื่องความเจ็บไข้ได้ป่วยคงไม่สามารถช่วยได้ ก็เป็นอันว่าเลิกรอครับ

แต่เรื่องไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้นครับ ท่านเจ้าภาพตอนเล่ายังไม่ค่อยจะเชื่ออยู่เหมือนกัน พอครบ ๒๔ ชม. เป๊ะ หายทันทีทันใดแบบไม่ให้ซุ่มให้เสียงแม้แต่อย่างใด ไม่ใช่ค่อยๆ หายทีละน้อย แต่นี่หายเลยเหมือนไม่เคยปวดหลังมาก่อนเลย เจ้าภาพท่านนี้เลยเชื่ออย่างสนิทใจเลยครับว่าไม่เกี่ยวกับอย่างอื่นแน่ที่ทำให้หายปวดหลัง อย่างเดียวที่เข้าใจได้ คือ หายปวดหลังด้วยอานุภาพแห่งพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม"

18. warachai_s

ต้องขออภัยครับ ไม่ค่อยว่างเลย ส่งพระขรรค์ไปแล้วตั้งหลายๆๆๆๆๆ วัน ยังไม่ได้โพสต์เลขที่พัสดุเลย สงสัยว่าทุกท่านคงได้รับพระขรรค์แล้วก่อนที่ผมจะโพสต์ซะอีก

ส่งวันที่ 21/8/57

พระธีรศักดิ์ / ราชดำเนิน / EL 3966 5519 5 TH

พรรษวรรษ / อุบลราชธานี / EL 3966 5520 4 TH

รสสุคนธ์ / นครไทย / EL 3966 5521 8 TH

พระศักดา / วัดเพลง / EL 3966 5522 1 TH

ธัญญพัฒน์ / ลาดกระบือ / EL 3966 5523 5 TH

ทศพร / บางใหญ่ / EL 3966 5524 9 TH

บันฑิต / ท่ายาง / EL 3966 5525 2 TH

พระเศรษฐพล / บุรีรัมย์ / EL 3966 5526 6 TH

19. warachai_s

รายการส่งวันนี้ครับ 28/8/57

วัณณัท / แม่พริก / EL 3966 6512 7 TH

ธนวรรณ / ภูเก็ต / EL 3966 6513 5 TH

สรวิชญ์ / เชียรใหญ่ / EL 3966 6514 4 TH

ทรงยศ / นนทบุรี / EL 3966 6515 8 TH

ปฏิเวธ / ชลบุรี / EL 3966 6516 1 TH

ศุภฤกษ์ / จตุจักร / EL 3966 6517 5 TH

20. warachai_s

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้