ปิดรับบริจาค เชิญร่วมสร้างวัดและบูชาวัตถุมงคลเพื่อสร้างวัด

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 9 กรกฎาคม 2009.

1. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ประเภทเหล็กไหลของวัดที่มีใหญ่บูชา

เพชรพญานาคกลมรี มีขนาด 500 / 600/ 800/ 1,000 บาท
    เพชรพญานาคหยดน้ำ บูชา 1000 บาท

เหล็กไหลดูดทรัพย์
    บูชา 3,500 บาท

เหล็กไหลเงินยวง เหล็กไหลดูดทรัพย์ เอาไปแช่น้ำผึ้งแท้ไว้จะดีค่า
    จะขยายขึ้น
    ขนาดใหญ่ประมาณเหล็กไหลสีทองบูชาหนึ่งหมื่นบาทตอนนี้หมดค่ะ

เหล็กไหลเงินยวงบูชาองค์ละ 20,000 บาท(มีองค์เดียว)

ภาพถ่ายแสงออร่าเหล็กไหลสีทองของหลวงพ่อ:
    ยันต์รักษาโรค เหล็กไหล ไข่มุกถ้ำ เพชรพญานาค มหากุศลสร้างพระองค์ใหญ่+โบสถ์+ที่ดินวัดป่าโนนจ่าหอม

เหล็กไหลน้ำรุ่นเบิกถ้ำบูชาองค์ละ 20,000 บาท

เหล็กไหลน้ำรุ่นปกติ บูชา 10,000 บาท

- เหล็กไหลสีทององค์สั้นบูชาองค์ละ 30,000 บาท
    ตอนนี้เหลือสององค์ รักบี้ 1 องค์ & ดอกบัว 1 องค์

- เหล็กไหลสีทององค์ยาว บูชาองค์ละ 40,000 บาท

ภาพถ่ายแสงออร่าเหล็กไหลสีทองของหลวงพ่อ:
    ยันต์รักษาโรค เหล็กไหล ไข่มุกถ้ำ เพชรพญานาค มหากุศลสร้างพระองค์ใหญ่+โบสถ์+ที่ดินวัดป่าโนนจ่าหอม

*หมายเหตุ ราคาที่เห็นข้างบนนี้ คณะลูกศิษย์เห็นร่วมพร้อมตั้งขึ้นมา เพราะเห็นว่าทางวัดยังขาดปัจจัยอีกมาก แต่ถ้าใครมีบุญที่จะได้ครอบครองจริง หลวงพ่อท่านจะเมตตามอบให้โดยไม่ต้องบูชา ท่านจะดูวาระจิต ถ้าใครมีโอกาสก็ขอเชิญชวนขึ้นไปกราบนมัสการหลวงพ่อนะค๊ะ

รายการธาตุกายสิทธิ์ชุดใหม่จากทางวัด

รูปเพชรพญานาคสัณฐานพญานาค พระขรรค์ เหล็กไหล ลูกแก้วล่าสุดที่ขึ้นมาทั้งหมดอยู่หน้า 21 ค่า

http://palungjit.org/showthrea...164212&page=21

เรียกว่าพระขรรค์กายสิทธิ์ เพชรพญานาคสัณฐานพญานาค เพชรพญานาคสัณฐานดอกบัวใหญ่และลูกแก้วสีขาวใหญ่ ชุดนี้ที่ขึ้นมาฤิทธานุภาพเหลือล้น บอกตรงว่าแรงค่ะ เหมาะเอาเข้าบ้านเป็นของคู่บารมีวงตระกูลอย่างยิ่ง ท่านจะปกปักรักษาผู้ครอบครองและครอบครัวให้อยู่เย็นเป็นสุขค่ะ

หมานเหตุ รูปด้านบนบางอย่างหมดแล้วค่ะ ต้องการบูชา ติดต่อ
    คุณเก๋ณัฐา 080-772-1000 หรือ วัด 080-167-5445

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  2. สุยโส

สุยโส เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเก๋ครับ วันนี้ผมได้รับตะกรุดจำนวน 4 ดอกแล้วครับ จับพลังแล้วครับแรงจริง ๆ ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่ห่วงใยคน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้อย่างผม

กรุณาเรียนหลวงพ่อด้วยนะครับว่า ผมยังรอ เหล็กไหลดูดทรัพย์ (ไม่ใช่คนโลภแต่ต้องการเงินมาสั่งสมบุญครับ)อยู่นะครับ หรือว่าจะให้ผมโอนเงินให้ก่อนก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ กรุณาตอบให้ทราบด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  3. เก๋ณัฐา

เอาไว้ให้ได้รับของก่อนก็ได้ค่ะ เพราะเห็นท่านแจ้งมาแล้วค่ะ
    ว่่าจะส่งเหล็กไหลสีทอง เหล็กไหลเงินยวง เหล็กไหลน้ำ พระขรรค์ แล้วก็ตะกรุดและผ้ายันต์ให้นะค่ะ แต่ไม่ทราบทราบว่าออกไปส่งหริอยังค่ะ
    เรื่องปัจจัยไม่ใช่เรื่องใหญ่สำหรับคนที่เดือดร้อนจริงๆค่ะ อยู่ทางโน้นต้องมีของป้องกันตัวค่ะ ปลอดภัยที่สุด อาจใหญ่ไปหน่อยสำหรับตะกรุดเก่แต่นั้นเป็นรุ่นพิเศาค่ะ รุ่งปกติจะเล็กกว่านั้นคร่งนึงค่ะ เรื่องนั้นเก๋เข้าใจค่ะ เก๋ก็อธิษฐานเหมือนกันค่ะ แน่นอนว่าเราต้องกินต้องใช้ แต่ปัจจัยเหล่านั้นก็คงไม่มากมายเท่ากับปัจจัยที่ต้องหาช่วยงานบุญหรอกค่ะ อธิษบานมากแตกต่างกัน คนเราจึงมีบารมีไม่เหมือนกัน บางท่านก็ปฏิบัติเอา บบางท่านก็ชอบสร้างทานบารมี แต่ดีที่สุดทต้องทำให้ครบ ทาน ศีล ภาวนา แต่ละอย่างจะส่งกันค่ะ ภาวนาอย่างเดียวได้คะ แต่ยาก จะให้ไปนิพพานได้ง่ายค่ะสร้างพวกทานบารมีเหล่านี้จะส่งค่ะ

4. สุยโส

โอ้..บทจะมาก็มาเป็นชุดเลยหรือครับ ช่างซาบซึ้งใจที่ได้รับเมตตาจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระอาจารย์ชยางกูรฯ เป็นอย่างยิ่งครับ เพราะไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่าจะได้ครบชุดหวังเพียงแค่ "เหล็กไหลดูดทรัพย์" เพื่อที่จะมาช่วยเสริมสร้างบารมีในการดูดทรัพย์เข้ามา เพื่อจะได้ร่วมบุญไปทั่วทิศทั่วไทยครับ

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่เป็นลูกศิษย์ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และได้มีโอกาสถวายสังฆทานกับท่าน สบตากับท่าน พร้อมกับได้รับพรจากปากของท่านว่า "ขอให้ร่ำรวยนะลูกนะ"

และจะไม่ขอเป็นส่วนที่คงเหลือไม่ถึง 10 คนที่ยังคงตกค้างอยู่เมื่อถึงยุคพระศรีอาริยเมตไตยเพราะ "ความเมา" (มีท่านใดทราบความหมายนี้บ้างครับว่า ความเมาในที่นี้หมายถึงอะไร?) ดังนั้นจึงต้องทำอะไรก็แล้วแต่โดยเฉพาะการทำบุญจะทำแบบ "เอาชีวิตเป็นเดิมพัน" กันเลยทีเดียวครับ (แต่ไม่ยังกะจน ดันมีทรัพย์มาเป็นสายเลยครับ) นี่แหละครับ จึงต้องอาศัยสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมมั่นใจว่า ณ สถานที่ของวัดป่าโนนจ่าหอมแห่งนี้ มีอยู่จริง ๆ ครับ

ไม่อยากจะเล่าเลยครับว่า ตอนที่ผมโอนเงินทำบุญกับวัดป่าโนนจ่าหอม ไม่ว่าจะเป็นบุญกุฎิ บุญไฟฟ้า หรือโอนเงินร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ที่สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ อำเภอร่อนพิบูลย์ จังหวัดนครศรีธรรมราช พอย่างเท้าออกจากธนาคาร แม้จะเป็นตอนเที่ยงแสนจะร้อนอบอ้าว ก็จะมีฝนโปรยตกลงมาถูกตัวผมทุกครั้ง หลังจากนั้นก็ไม่มีเม็ดฝนแต่อย่างใด (นี่แหละครับความศรัทธาซึ่งเป็นความเชื่อมาบวกกับความใช่เลย)

ทาน ศีล ภาวนา ผมคนหนึ่งจะมีให้ครบในชาตินี้ เพราะวันที่ 10 กรกฎาคม 2553 นี้ เวลา 09.00 น. ผมจะบวชเป็นชายแมน ๆ โบสถ์ที่ 2 (ครั้งที่ 2)ในโครงการบวช 1 แสนรูปทั่วไทย 1 พรรษา ครับ ภูมิใจจริง ๆ ครับ ที่ผ่าน ด่านความเมาในเรื่อง ตระหนี่ถี่เหนียวมาแล้ว ต่อไปก็จะเป็นผู้ทรงศีล 227 ข้อ ด่านสุดท้ายก็คือ การภาวนา ครับ (ไม่ใช่เช้าก็เอน เพลก็นอนครับ)

ขอแบ่งบุญให้กับคุณเก๋ สาวมั่นซึ่งเป็นนักสร้างบารมีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยรู้จักผู้หญิงมาครับ
    ....................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      11.6 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      76.3 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      83.4 KB
      เปิดดู:
      87
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2010
  5. Oupasene

Oupasene เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญ ทุก ๆ บุญ ด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

6. สุยโส

คุณเก๋ครับ ถ้าเป็นไปตามที่หลวงพ่อได้สนทนากับผมทางโทรศัพท์ วันนี้วัตถุมงคลดังกล่าวก็น่าจะถึงครับ สาธุ

7. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นลูกแก้วลูกนี้แล้วอดนึกถึงลูกแก้วในฝันของตัวเองไม่ได้สวยงามจริงๆค่ะ ในฝันก็สวยงามมีอยู่เต็มใต้น้ำแต่คนละขนาด ส่องแสงระยิบเต็มไปหมด แต่วาสนาคนทรัพย์น้อยอย่างเราคงไม่ได้ครอบครอง

อนุโมทนาบุญกับคุณเก๋ด้วยนะคะ งานสร้างวัดนี่หนักจริงๆ แต่เชื่อว่าท่านพยานาคและเทวาทั้งหลายที่อยู่กับคุณเก๋ต้องคอยช่วยอยู่ไม่ห่าง

น้ำอยากร่วมทำบุญกับคุณเก๋ด้วยค่ะ เลยอยากสอบถามว่าเพชรพญานาคองค์เล็กที่ให้ร่วมบูชา 500 บาทยังพอมีให้บูชาบ้างมั้ยคะ อยากได้ไว้พกติดตัวค่ะ ตอนนี้ที่มีคือลูกแก้วสีเขียว 5 ซม กับเพชรพญานาคหยดน้ำ สีแดง ได้มาจากการร่วมเป็นสะพานบุญแบบไม่คาดคิด แต่ใจอยากได้สีเขียวหรือไม่ก็สีขาวองค์เล็กค่ะ หากพอมีแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

8. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุค่ะพี่ ขอบคุญมากนะค่ะสำหรับบุญที่แบ่งให้ รับหมดค่ะบุญ 555 เกิดเป็นหญิงบวชไม่ได้ต้องสร้างบุญบารมีให้เยอะเข้าไว้ค่ะ เก๋ก็ตอบไม่ได้หรอกค่ะว่าทำไม เค้าให้มาทำหน้าที่นี้ ให้ทำหน้าที่นำพาคนมาช่วยกันสร้างป่าโนนจ่าหอมให้เสร็จ

นี่เพิ่งเริ่มต้นเท่านั้นค่ะ ในอนาคตถ้ามีโอกาสและสิ่งต่างๆเอื้ออำนวยจะสร้างยิ่งกว่านี้อีกค่ะ จะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ได้สมตามที่ได้ปวารณาไว้ งานนี้ไม่ได้ทำคนเดียวนะค่ะทำกันเป็นทีมค่ะ มาทั้งตระกูลค่ะ เพียงแต่คนธรรมดามองไม่เห็นเท่านั้นค่ะ ตระกูลที่ว่าคือ ตระกูลพญานาค ตระกูลพญาหงษ์ อินทร์ พรหมและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เกี่ยวข้อง เรียกว่า ญาติในโลกทิพย์ในอดีตชาติชาติไหนชาติไหนมากันหมด ท่านไปช่วยเรียกคนที่เกี่ยวข้องกันมาช่วย หรือก็คือ ไปเรียกเทวดาของคนที่เกี่ยวข้องมาช่วยกันสร้างวัดสร้างให้เสร็จ ไม่งั้นปีครึ่งไม่มีทางได้อย่างนี้หรอกค่ะ

อันนี้ตอบด้วยความไม่รู้ น่าเป็นจะเมาในกิเลสหรือเปล่าค่ะ ถ้ารออยู่ถึงยุคพระศรีอารย์นี่ไม่รวมถึงท่านทั้งหลายที่ปรารถนาสร้างบารมีเพราะปรารถนาเกิดเป็นพระพุทธเจ้าองค์หนึ่งเพื่อดูแลพระพุทธศาสนานะค่ะ สำหรับเก๋ก็ยังไม่แน่หรอกค่ะขอให้อนาคตเป็นตัวตัดสินค่ะ

9. สุยโส

สาธุครับ ที่ตอบว่า "เมาในกิเลส"

10. pernod

pernod เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกแก้วองค์ใหญ่

ผมสนใจแก้วลูกนี้ครับ ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ(ประวัติความเป็นมาของแก้ว ทั้ง๒ดวง)

มีคุณสมบัติอย่างไร เป็นแก้วจักรพรรดิ์หรือแก้วพญานาค ต่างกันอย่างไร

มีเทวดาหรือพญานาคดูแล และแก้วอีกดวงสีส้ม มีคุณสมบัติอย่างไร

ถามด้วยความเคารพครับ แก้วองค์ไหนเหมาะกับผมครับ

ช่วยตอบให้นะครับ( ตอบทางPM ก็ได้ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2010
  11. เนตรนที

ได้โทรคุยกับคุณเก๋เรื่องเพชรพญานาคสีขาว ดีใจค่ะที่ยังมีให้บูชา
    วันจันทร์น้ำจะโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ

ขอบคุณคุณเก๋มากค่ะ

12. สุยโส

ได้รับวัตถุมงคลจากวัดป่าโนนจ่าหอมครบชุดแล้วครับ รู้สึกปีติใจครับเมื่อสักครู่โทรฯหาครูบาจ่อย ไม่ติดครับ

รบกวนคุณเก๋ สอบถามเรื่องร่วมบุญวัตถุมงคลกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อชยางกูร ด้วยนะครับ สาธุ

13. เก๋ณัฐา

โทรไม่ได้เพราะตอนนี้ติดนิมนต์อยู่ที่จีนกลับวันที่สิบค่ะ
    ส่วนเรื่องวัตถุมงคลท่านว่าตระกรุดกับเสื้อยันต์ให้ให้ไปค่ะ

ที่ส่งไปให้มี
    เหล็กไหลน้ำปกติ(10,000)
    เหล็กไหลเงินยวง(20,000)
    เหล็กไหลสีทอง(30,000)
    แล้วก็พระขรรค์ 5 cm (8,000)

คิดแค่ 60,000 คะเพราะจะนำไปเป้นค่าช่างก่อสร้างในเดือนนี้ ปกตืวัดจะจ่ายค่าช่างก่อสร้างอยู่ทุกเดือนเดือนละแสนกว่าบาทค่ะ แต่เดือนนี้ติดกิจนิมนต์ไปปจีน หลวงพ่อไม่อยู่ญาติโยมก็ไม่เข้าไปวัด เดือนนี้วัดอาจจะติดขัดในเรื่องค่าช่างหน่อยนะค่ะ อาจจะต้องนำปัจจัยที่มีอยู่ไม่มากมาหมุนเวียนใช้ก่อน

แต่ปกติส่วนนี้หลวงพ่อท่านจะเก็บทุกบาทุกสตางค์จากกิจนิมนต์มาจ่ายค่าช่าง
    ส่วนปัจจัยที่เก๋บอกบุญผ้าป่า เอาไปสร้างส่วนต่างๆของวัด
    ส่วนปัจจัยที่ได้จากวัตถุมงคลก็ เอาไปใช้จ่ายในค่าใช้จ่ายๆต่างๆของวัดค่ะ
    ส่วนพระขรรค์สีอำพันนั่นเก๋ให้ไปค่ะ พระขรรค์นั่นมีในส่วนของเก๋ด้วยแต่เก๋ให้คุณสุยโสไปค่ะ ถ้าไม่พร้อมแบ่งจ่ายได้คะ ตามสะดวกค่ะ อนุโมทนาค่ะ

14. เก๋ณัฐา

อนุโมทนา พ.อ.อ ท่านนึงร่วมทำบุญบูชาเพชรพญานาคจากวัดเป็นปัจจัย 5,000 บาท
    เก๋จัดการส่งให้แล้วนะค่ะ น่าจะถึงวัดพุทธค่ะ ส่งลงทะเบียนไปค่ะ

15. เก๋ณัฐา

วันนี้มีผู้เป็นเจ้าของลูกแก้วสีส้มชามาแจ้งความประสงค์บูชาลูกแก้วลูกใหญ่ไปแล้วค่ะ
    เก๋ไม่ขอเอ่ยชื่อเนื่องจากไม่ได้ขออนุญาติพี่เค้าค่ะ อนุโมทนาค่ะ ยอดน่าจะเข้าพรุงนี้ค่ะจากการพูดคุยกัน

เก๋บอกตรงๆว่าเก๋ทราบซึ่งใจเหลือเกิน ณ ตอนนี้เก๋ทำทุกวิถีทางและทนทุกอย่างหวังเพียวต้องการปัจจัยไปช่วยค่ากระเบื้อง ล้านสามแสน(คราวที่แล้วบอกบุญผ้าป่าไปได้แสนนิดค่ะ ขาดอีกประมาณล้านสองแสน) และค่าปั้นช่อฟ้าหลังคาพระวิหารอีกล้านห้า(ขาดอีกประมาณแปดแสน) ณ เวลานี้วัดต้องใช้ปัจจัยมากมายเหลือเกินเพื่อสร้างหลังคาพระวิหารหลังนี้ มีโยมไปฝันนะค่ะ ว่าเก๋กำลังสร้างบ้านแค่รั้วบ้านหลังก็ใช้ไปเป็นสิบๆล้านแล้ว แค่หลังคายังขาด

จริงๆกำลังสร้างค่ะ แต่เรียกว่า สร้างวัด หรือก็คือ กำลังสะพานค่ะ สะพานนี้ใหญ่และสร้างยากแต่ต้องสร้างให้เสร็จ เพราะนั่นหมายถึง สะพานสู่พระนิพพานของคนและกายทิพย์ทุกองค์ที่สร้างไปจนแล้วเสร็จด้วยกัน ดังนั้นเก๋จึงบอกเสมอว่า หยุดไม่ได้ ล้มก็ต้องลุกขึ้นมาให้ได้เพราะ ครั้งนี้จะไม่ไปคนเดียวขอพาคนและท่านๆทั้งหลายที่เกี่ยวข้องไปด้วย จะไม่ไปคนเดียวคะ จะพาไปทั้งตระกูล และต้องพาไปให้ได้ค่ะ ไปด้วยกันหมดนี่แหละค่ะ เก๋จะต้องทำให้ได้ และก็จะไม่หยุดจนกว่า สะพานแห่งพระนิพพาน นี้จะสร้างแล้วเสร็จค่ะ

ยอดเข้ามาแล้วนะค่ะ 6/7/2553 โดยร่วมบูชาลูกแก้วสีส้มและวัตถุมงคลอื่นรวม 45,000 บาท
    อนุโมทนาสาธุค่ะ เดี๋ยวรอหน่อยค่ะ ทันทีที่หลวงพ่อกลับจากนิมนต์เก๋จะประสานงานกับทางวัดให้จัดการให้ค่ะพี่สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  16. Oupasene

Oupasene เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาด้วยค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

17. สุยโส

วันนี้วันที่ 6 กรกฎาคม 2553 เวลา 11.00 น. ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย จำนวน 60,000.-บาท (เงินหกหมื่นบาทถ้วน) เรียบร้อยแล้วครับ กรุณาตรวจสอบดูด้วยนะครับ

กราบขอบพระคุณสำหรับน้ำจิตน้ำใจจากคุณเก๋ ที่มีต่อผมด้วยการมอบพระขรรค์สีทองอำพัน(สวยมาก ๆ ครับขอทราบที่มาด้วยนะครับแล้วทำไมเหมือนกับจาระไนยออกมาและวิธีบูชาด้วยครับ ผมใช้ติดตัวกับตะกรุดเวลาออกจากบ้านไปทำงานทุกวันเลยครับ)

สำหรับเรื่อง เหล็กไหลสีทอง,สีเงินยวง,เหล็กไหลน้ำ ผมบูชาด้วยน้ำผึ้งรวงแช่รวมกัน ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือไม่ครับ? กรุณาแนะนำเรื่องผ้ายันต์ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงอีกครั้ง กรุณากราบเรียนพระคุณเจ้าให้ทราบด้วยนะครับ ผมรู้สึกปีติใจที่ท่านได้เมตตากับตัวผมและครอบครัว เรื่องเงินผมหาใหม่ได้แต่ของดี ๆ อย่างนี้ คิดว่า เป็นบุญแล้วครับที่ชาตินี้ได้เห็นและได้ครอบครอง สาธุ

" ไม่นึกไม่ฝันมาก่อนว่า ชาตินี้จะได้ร่วมบุญ(แม้จะน้อยนิดก็ตาม)ในการสร้างวัด และสร้างกันจริง ๆ เห็นภาพกันจะ ๆ สาธุ อนุโมทนามิ "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  18. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาค่ะ เดี่ยวเก๋แจ้งทางวัดให้ทันทีที่หลวงพ่อกลับจากนิมนต์ค่ะ
    ของวัดทั้งหมดค่ะ และเป็นของจริงทั้งหมดไม่ต้องห่วงนะค่ะ
    ให้พี่ขอเค้าดู อธิษฐานดูว่าหากแม้นเป็นของจริงให้แสดงปาฏิหารย์ให้รู้ว่าเป็นของจริง มีพญานาคมาด้วยจริงๆ พี่ต้องบอกต้องขอกับพญานาคที่ไปกับของของพี่เองค่ะ เวลาออกจากบ้านเอาแค่ตะกรุดกับเหล็กไหลไปก็พอค่ะ พระขรรค์อาจจะพกลำบาก แต่แค่ตะกรุดรับรองค่ะ เพราะนั้นเป็นพลังของหลวงพ่อท่านอธิษฐานจิตขึ้นมา โดยที่อักขระที่ท่านไปพบตอนธุดงค์ เป็นอักขระที่เทวดาในถ้ำเก็บรักษามานาน รอผู้มีบุญมารับสืบทอดอักขระเหล่านี้ไปค่ะ ใช้รักษาโรค นั่งสมาธิ และป้องกันอันตรายจาก ลมเพลมพัด คุณไสย ภูตผีปีศาจต่าง และภัยจากคน ที่ไม่ได้มาจากผลกรรมที่ได้ก่อไว้ในอดีตนะค่ะ ส่วนรายละเอียดที่เหลือจะแจ้งไปทางพีเอ็มอีกครั้งคะ

ส่วนเรื่องวัดไม่ต้องห่วงนะค่ะ ตราบใดเก๋ยังอยู่จะสร้างวัดแห่งนี้ให้เสร้จให้ได้ค่ะ
    การสร้างวัดเป็นการสร้างบารมีใหญ่ จึงต้องร่วมกันทำ ใครมีมากช่วยมากใครมีน้อยช่วยน้อยตามกำลังและศรัทธาค่ะ คราวนี้เค้าให้เรามาสร้างบารมีจึงต้องหาต้องตามคนที่เกี่ยวข้องมาร่วมกันสร้างวัดแห่งนี้ให้แล้วเสร็จตามที่ได้สัญญาไว้ค่ะ หากเค้าให้เรามีปัจจัยสามารถสร้างวัดคนเดียวได้ทั้งวัด จะไม่ได้สร้างบารมีใหญ่ค่ะ จึงต้องค่อยทำค่อยสร้างไป รอคนที่เกี่ยวข้องได้มีโอกาสมาร่วมสร้างบารมีครั้งใหญ่นี้ให้แล้วเสร็จไปด้วยกัน เก๋รู้สึกว่าทุกอย่างใกล้เข้ามาแล้วคะ หนักค่ะยิ่งใกล้เสร็จยิ่งหนัก แต่ถามว่าสู้ไหม สู้แน่นอนค่ะและจะไม่ถอยจนกว่าวัดป่าโนนจ่าหอมแห่งนี้จะเสร็จ ถ้าพระวิหารเสร็จเราจะเบาแล้วค่ะ เพราะเจดีย์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ กับพระองค์ใหญ่น่าตัก 20 เมตร จะไม่หนักเท่าพระวิหารค่ะ เพราะพระวิหารใช้ปัจจัยจำนวนมากค่ะ แหมแค่คิดก็อดใจรอแทบไม่ไหวแล้วค่ะ

19. เนตรนที

ไว้มีโอกาส น้ำจะร่วมบุญกับคุณเก๋อีกนะคะ
    แม้จะไม่มากมายอะไร แต่ก็เต็มใจอยากร่วมบุญค่ะ

มาเป็นกำลังใจให้คุณเก๋อีกคนจ้า ​

20. สุยโส

แหม..คุณเก๋ ผมทราบดีว่า อธิษฐานเมื่อไหร่ก็เจอเมื่อนั้นครับ ปกตินอนคนเดียวเลยยังไม่อยากจะพบเจอในตอนนี้ครับ ฮิฮิ

เอาไว้ตอนบวชในวันเสาร์ที่ 10 กรกฎาคม 2553 นี้ ผมจะจำพรรษาอยู่ในถ้ำ นั่นแหละจะพกพาไปด้วย และจะเริ่มอธิษฐานหากจะพบเจอกันจริง ๆ ก็ไม่เป็นไร เพราะผมเป็นคนที่มี ทาน ศีล ภาวนาครบถ้วน เทพเทวดาหรือพญานาค เวลาจะปรากฎตัวให้เห็นหรือจะแสดงปาฏิหาริย์ จะได้ไม่รู้สึก "เหม็นกลิ่นของมนุษย์" สาธุครับ