ปิดรับบริจาค เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 11 สิงหาคม 2010.

1. เขาพนม

เขาพนม เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ผมและครอบครัวขอร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมทำบุญ 509 บาทครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

2. สุภาพรกิ่งนอก

สุภาพรกิ่งนอก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐิน ณ วัดท่าซุง โดยได้โอนปัจจัย 100 บาท ผ่านเอทีเอ็ม ธ. ไทยพาณิชย์ วันที่ 27 ส.ค. เวลา 10.42 น. ค่ะ และขอร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2010
  3. kamomros

kamomros เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า นายปรีชา ลาวัลย์ น.ส.สุวจีใหญ่ครบุรี ด.ญ.กมลรส ลาวัลย์ และครอบครัว ได้ขอเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕ ในวันที่ 07/11/2553 ด้วยเงินจำนวน 200 บาท เมื่อวันที่ 27/08/2010 ผ่านบัญชี SCB เลขที่ 0454503846 คุณณัฐพัชร จันทรสูตร สาขาสภากาชาดไทย

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระอรหันต์ พระอริยสงฆเจ้า คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ เทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ขอให้ คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระอรหันต์ พระอริยสงฆเจ้า คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ เทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินจงมีความสุขความเจริญด้วยเถิด
    ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราชขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดีมิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณกาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2010
  4. pimtar

pimtar Active Member

21 กันยายน 2009
    ได้โอนเงินทำบุญกฐินวัดท่าซุงให้คุณ ณัฐพัชร 100.- ค่ะ ขอโมทนาในบุญนี้ด้วยค่ะ

5. บูชาพุทธ

บูชาพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    จะโอนเงินร่วมทำบุญด้วยแน่นอนค่ะ
    ตอนนี้ขอเก็บหอมรอมริบก่อน
    ประมาณเดือนตุลาคม จะโอนเงินร่วมทำบุญมหากฐินสามัคคีให้นะคะ

6. iracha

iracha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 100.-บาท เมื่อโอนเงินเข้าบัญชีแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง และอนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทำบุญด้วย ครับ

7. ปุญญผลัง

ปุญญผลัง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ธรรมก็ดี วินัยก็ดี บุญกุศลทั้งหลายอื่นก็ดี ที่ทุกท่านได้บำเพ็ญแล้วนับตั้งแต่ปฐมชาติ จนปัจจุบันชาติ และที่จะบำเพ็ญต่อไปในอนาคต
    ขอจงเป็นเหตุให้ท่านเป็นผู้เจริญในพระศาสนาของพระบรมศาสดา ตราบถึงที่สุดแห่งบรมสุข คือถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เทอญ

8. nattarinee

nattarinee Active Member

ข้าพเจ้า ณัทฐรินีย์ แสนพันธ์ คุณแม่จำเนียร สุภารส และครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕ ในวันที่ 07/11/2553 ด้วยจำนวน 100 บาท จะทำการโอนผ่าน ATM ในวันพรุ่งนี้ค่ะ
    และขออฐิษฐานในการทำบุญครั้งนี้ โดยให้แม่พระธรณีและพระยามัจจุราช ขอจงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัว ข้าพเจ้าและครอบครัวได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่ บิดามารดาทุกภพทุกชาติครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุณทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติเทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นแสนโกฏิโลกธาตุ พระเพลิง พระพายแม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉานขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ ข้าพเจ้าได้ทำแล้วให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วยขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้ กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไปขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ ข้าพเจ้าและครอบครัว รวมทั้งสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภหมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนาทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทานอวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 และมีปัญญารู้แจ้งใน อริยสัจ4 ดังเช่นพระพุทธองค์ ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่านสาธุๆๆ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ<o:p></o:p>

9. เมว

เมว เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะไปโอนให้ค่ะ

10. เมว

เมว เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปด้วยจังเคยไปมา 2 ครั้งแล้วค่ะไปกับหลวงพ่อที่วัดถ้ำรัตนบุปผาค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ไปอีกเลย อีกไปวัดที่วัดท่าซุงด้วย เห็นจะมากันทุกสิ้นปีใช่ไหมค่ะ และที่นอนเต็มตลอดเลย ต้องกางเต้นด้วย พี่ๆๆที่เคยไปเล่าให้ฟังค่ะ

11. ชลธิ

ชลธิ Active Member

23 กรกฎาคม 2009
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ แต่จะต้องทำอย่างไร ถึงจะมีโอกาศไปได้ร่วมงานที่วัดท่าซุง ในวันที่ 7 พ.ย. 53 ดิฉันไม่เคยไปอยากร่วมทำบุญและอยากไปกราบพระที่วัดด้วย

12. คนบ้านป่า

คนบ้านป่า Active Member

จะโอนเงินใกล้ ๆวันงานนะค่ะและจะไปร่วมงานด้วย ไปส่วนตัวค่ะไปทุกปีอยู่แล้วเป็นคนอุทัยฯค่ะยินดีต้อนรับทุกท่านสู่เมืองพระชนกจักรีฯ

13. ชาวฟ้า

ชาวฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    ได้โอนเงินทำบุญกฐินวัดท่าซุง ๒๐๐ บาท
    วันที่ ๒๘ ส.ค. ๒๕๕๓ เวลา ๑๖.๒๑ น.
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ

14. เขาพนม

เขาพนม เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    โอนแล้วครับ509บาท วันนี้ประมาณ18.42น
    อนุโมทนาทุกบุญครับ สาธุ สาธ สาธุ

15. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

จะร่วมทำบุญด้วยค่ะ...และจะไปทำด้วยตัวเองด้วย...ไปทุกปีค่ะ...ทอดกฐินวัดท่าซุงคล่องตัวขึ้นทุกปีจริงๆ....

16. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

เมื่อเช้า (28/08/10) ผมโอนเงินร่วมบุญงานกฐิน 111 บาทครับ

17. siluate

siluate เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญมหากฐินสามัคคีครั้งนี้จำนวน 100 บาทด้วยครับ
    โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 12.34 น.
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ
    สาธุๆ

18. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ก่อนถึงวันทอดกฐินประมาณ ๓๐ วัน ผมจะประกาศแจ้งให้ท่านที่ต้องการร่วมเดินทางไปทอดกฐินได้จองที่นั่งรถ ขอให้ติดตามประกาศแจ้งในห้องของหลวงพ่อฤๅษีนะครับ

.

19. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยอดเงินทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕ ณ วันที่ ๒๘ ส.ค. ๕๓ เป็นจำนวนเงิน ๒๑,๓๖๕.๑๔ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินในปีนี้ด้วยครับ

.

20. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนเงินไปร่วมบุญจำนวน ๓๐๐ บาทเรียบร้อยแล้วครับ