เชิญเข้าร่วมสนทนาพิเศษเรื่อง มิติ ความฝัน ชาติภพ จิตวิญญาณ โดย @โนวา อนาลัย@ [Writer]

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mead, 8 สิงหาคม 2007.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็นึกว่าฝันแต่ข้อมูลคุณซิปฯคนเดียวซะอีก
    กลายเป็นว่าของที่ฝันถึงก็ไปอยู่ในบ้านคุณ kindred spirit อีกด้วยเหรอนี่!
    แปลกดีเหมือนกันนะครับ น่าจะมีเงื่อนงำบางอย่าง
    มาคิดดูอีกที คุณ kindred หรือคุณซิปฯ ในชื่อมีอักษร หรือเปล่านะ
    เพราะน้องผมชื่อ อุษาวรรณ ครับ

ส่วนเรื่องทายของในกล่องอีกใบของคุณน้อง kindred อยากให้เพื่อนๆมาช่วยกันทายดู
    (งานนี้ต้องมีถูกบ้างล่ะครับ อิอิ ;) )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2008
  2. mead

เห็นบุคลิกขี้เล่นของแฟนคุณเซลล์ในฝัน เหมือนเพื่อนที่ผมรู้จักคนหนึ่งจริงๆครับ ประมาณว่าชอบเล่น สนุกและอารมณ์ดีตลอดเวลาเลยครับ เวลาอยู่ด้วยจะขำจนท้องแข็งเลย จิตที่ไร้เดียงสา บริสุทธิ์แบบนี้ ทำให้นึกถึงคำพูดของพระเยซูคำนึงที่ว่า.."ให้เด็กๆเหล่านั้นเข้ามาหาเราเถิด อาณาจักรแห่งสวรรค์เปิดรอพวกเขาอยู่" เหมือนย้อนให้คิดว่า เราทุกคนมีความเป็นเด็กที่อ่อนโยนและบริสุทธิ์อยู่ในตัวเราทุกๆคนครับ

3. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณ mead พูดเหมือนกับรู้ใจผมเลยครับ
    เคล็ดของโยคะที่ผมฝึกมาก็อยู่ตรงนี้ครับ
    คุณสมบัติหลักๆก็คือ
    -เราคือจิตวิญญาณที่บริสุทธิ์ เข้าให้ถึงความหมายนี้จริงๆที่ไม่ใช่คำพูด หรือข้อความครับ
    -ความรักที่บริสุทธิ์
    -ความบริสุทธิ์ ไร้เดียงสา ทางโยคะจะไปผูกไว้กับคุณสมบัติของ พระคเนศครับ ถ้าเทียบกับจักรา ก็คือ จักราที่ 1 ฐานดิน สีแดง ที่เป็นที่ตั้งของกุณฑาลิณี ซึ่งเป็นพลังงานปรมาณูของจิตครับ
    -ลองสังเกตพระพุทธรูป หรือรูปนักบุญที่ศีรษะดูซิครับ จะมีรัศมีแสงรอบๆศีรษะ ทางโยคะเรียกว่า พลังกุณฑาลิณีครับ ถ้าก้นหอยบนศีรษะพระพุทธรูป แสดงถึง เส้นสายของดอกบัวพันกลีบ คือ จักราที่ 7 (ต่อมพิทูอิทารี่) ที่เป็นที่รวมของทุกคลื่นความถี่ครับ
    ผมคิดว่าคุณ mead คงจะทราบเรื่องเหล่านี้เป็นอย่างดีอยู่แล้ว แต่นำมาเพื่อแบ่งปันกันครับ

มีเคล็ดเพื่อผ่อนคลายกายเนื้อมาฝากนะครับของโยคะ เค้าจะให้แช่เท้า ในน้ำอุณหภูมิปกติผสมเกลือสินเธาว์ เป็นการปรับสมดุลให้กายเนื้อครับ และกำหนดจิตให้ผ่อนคลายไปด้วย จะช่วยได้มากครับ หากเรากลับมาที่บ้าน แล้วรู้สึกเหนื่อยล้า มึนศีรษะครับ :d

จริงๆผมว่าคุณ mead มีความรู้เยอะเลยนะครับ พอจะบอกได้มั๊ยว่า พลังยูเรอัสที่คุณ mead ฝึก กับพลังงานจักรวาลนั้นต่างกันอย่างไรครับ

4. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ถูกใจมากค่ะ คุณ mead ทุกวันนี้ kindred ก็ออกแนวต๊องๆตลอด ใครที่คุยกับ kindred ต้องทำใจหน่อยค่ะ...เพราะ ไร้สาระมากๆ เน้นขำ...อย่างเดียว อิอิ

เคย e-mail ไปคุยกับพี่นักเขียน ในประเด็นนี้ พี่นักเขียนสนับสนุน
    คือ...บางที พอเราอายุ มากขึ้น ทำให้ต้องสำรวมขึ้น บางครั้งบางอย่าง จะทำตัว ไร้สาระ ก็จะถูกมองว่า วัยกลับบ้างล่ะ แก่ไม่อยู่ส่วนแก่ ขัดใจ จังค่ะ คนแก่ก็มีหัวใจนะ และมีความรักมากมาย ความสนุกสนานได้ ทำไม ต้องแบ่งแยกกันด้วยอายุ...เคยเห็นคนแก่ เล่นกะเด็กมั๊ย น่ารักจะตาย...คนแก่เล่นเกม ปังย่า...อิอ ขำกลิ้งเลยค่ะ(พ่อ เดี้ยนเอง...หุหุ(one-eye))

5. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    อืม... กะจะมาบอกว่ารอความฝันเพิ่มเติมอีกซักวันสองวันก็จะเฉลยแล้ว ตอนนี้ก็มีของพี่นักเขียน, คุณเซลล์, คุณ Mead, คุณจินตวดี คนที่ฝันมาแล้วถ้านึกรายละเอียดในฝันเพิ่มได้ก็จะมาเขียนเพิ่มเติมได้นะครับ

ฝันของคุณ Mead อ่านแล้วนึกถึงฝันที่พี่นักเขียนฝันถึงคุณ soul เลย คือไปเกี่ยวกับอีกคน

คุณ kindred กันดั้มที่ฝันเห็นนั้นรูปร่างประมาณนี้หรือเปล่า

จากที่บรรยายมาทำให้นึกถึงตัวนี้ มีตัวอื่นอีกเหมือนกันที่มีปีกแต่ไม่ได้มีสีออกดำๆ เทาๆ (เหมือนเล่นแฟนพันธุ์แท้เลยครับเนี่ย หาคำตอบจากคำใบ้)

คุณ mead ในชื่อมีตัว อ. อยู่ครับ อยู่นำหน้าเลย รวมทั้งชื่อเล่นด้วยเพราะชื่อเล่นก็เอามาจากชื่อจริง

ส่วนทายของในกล่องอีกใบ ขอทายว่าเป็นลูกหินกลมๆ สีเขียวสองลูกครับ จะถูกมั๊ยเนี่ย

6. mead

ครับคุณเซลล์ที่ถามมาเรื่อง "พลังเอพภพยูเรอัส"ที่ไปเรียนกันนี่ก็ไม่ต่างกับพลังจักรวาลครับ จะต่างก็เพียงเทคนิคการสอน ประสบการณ์และหน้าที่เฉพาะของอาจารย์ครับ จริงๆมีน้อง Bassate ซึ่งเค้ามีสัมผัสพิเศษกับ God เค้าแนะนำให้ไปเรียนกับอาจารย์ทั้งสองท่านนี้ครับ เพราะเค้าเชื่อว่าอาจารย์จะให้คำแนะนำดีๆให้ได้ อาจารย์ที่สอนท่านก็เรียนพลังจักรวาลมาก่อน แล้วก็ไปต่อยอดด้วยตนเองจากประสบการณ์ของท่านเองครับ ผู้ที่มาเรียนที่นี่หลายคน ก็เรียนพลังจักรวาลกันมาแล้ว ถามดูก็ได้คำตอบว่า อาจารย์ท่านสอนละเอียดมาก และเน้นเรื่องความรักอย่างไร้เงื่อนไข กับการเชื่อมโยง"พระสูงสุด"ไว้กับเราให้ได้ตลอดเวลาครับ ส่วนที่มาของชื่อยูเรอัสอาจารย์บอกว่าอาจารย์ผูกพันธ์กับแอตแลนตีสและอียิปต์มาก จึงนำสัญลักษณ์ที่ติดบริเวญทับหลังของอียิปต์นี้มาใช้ซึ่งหมายถึงพระสูงสุด (ตามรูปครับ) ก็รู้สึกว่าได้ประโยชน์กับจิตวิญญาณของเราดีครับ ไม่ได้เน้นที่การรักษาเท่านั้น แต่พลังที่รับมานี้นำไปใช้กับเรื่องอื่นๆมากมายกว่าที่คิดครับ..
    จริงๆก็คือการเรียนรู้เพื่อเข้าถึงจิตวิญญาณของเราด้วยวิชาเก่าแก่ที่มีมานานหลายหมื่นปีที่กลับมาใช้กันอีกครั้ง โดยอาจารย์ดาสิรา นาราดา ท่านเดียวกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2008
  7. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณมากครับคุณ mead
    พอจะเล่าคร่าวๆเกี่ยวกับการนำวิชา ไปใช้ในด้านอื่นๆนอกจากการรักษาได้มั๊ยครับ ^-^

8. kindred

โอย...คุณ Zip มันไม่ได้ชัดเจนขนาดนี้หรอกนะค่ะ...แต่มันมาท่านี้แหล่ะค่ะ แบบคุกคามนะ กางปีกแบบนี้เลย ...ยังติดตาอยู่เลยนะเนี่ย ตอนแรกก็งงๆ ว่าตัวไรหว่า...โห...ไม่อยากเชื่อเลย

ตอบคุณ mead เรื่อง อักษร อ. มีอยู่ในชื่อเล่นค่ะ เป็นตัวกลาง...อิอิ

9. mead

นอกจากการรักษาปกติและแบบทางไกลแล้ว ด้านอื่นๆก็มีเช่นการเกษตร+เพาะปลูก ทำให้พืชเจริญงอกงามโตเร็ว การเลี้ยงสัตว์ ฯลฯ เพื่อให้ได้ผลผลิตเพิ่มขึ้น (อาจารย์ยกตัวอย่างลูกศิษย์มาให้ดูท่านนึง) แล้วก็การใช้พลังจากหินคริสตัลและหินอื่นๆ การอ่านจิต การรับข้อมูลความรู้ รวมไปถึงเร็วๆนี้ที่จะสอนก็มีการสร้างเกราะป้องกันมลพิษหรือการติดเชื้อทางอากาศห่อหุ้มตัวเองไว้ และการ"ข้ามมิติ"ยามฉุกเฉินด้วยกายเนื้อที่เคยเล่าให้ฟังนั่นล่ะครับ ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับความตั้งใจของคนที่เรียนด้วยครับ

10. mead

สรุปว่ามีอักษร อ.อ่างด้วยกันทั้งคู่อีก เอิ๊กๆ ;)
    เงื่อนงำของพวกเราในห้องนี้ ดูจะเชื่อมโยงเกี่ยวพันกันมากมายจริงๆนะครับ อิอิ

11. เซลล์

ขอบคุณมากครับคุณ mead
    วิชาหลายๆอย่างช่างเหมาะเจาะกันเหลือเกินครับ
    การใส่พลังงานให้กับธรรมชาติ เพื่อเพิ่มผลผลิตนั้น ที่ผมเรียนมา เป็นเหมือนการให้ vibration จากจิตเราลงไปครับ
    เพราะอย่างดอกไม้ที่อยู่ในแจกัน มาวางไว้ที่ห้องของคุรุที่อินเดียที่ผมเคยเรียนรู้จากท่าน ดอกไม้ก็จะสดชื่นอยู่นานกว่าปกติ
    และที่นั่นท่านก็จะสร้างโรงพยาบาลไว้บำบัด จาก vibration และธรรมชาติบำบัดอย่างเดียวครับ
    วิธีป้องกันมลภาวะนั้น คุรุท่านสอน ให้ดึงพลังขึ้นมาครอบตัวเราไว้อีกทีครับ ไม่รู้เหมือนกันรึเปล่า
    แล้วการใช้วัตถุธาตุใช้ยังไงเหรอครับ คุณ mead

มาเข้าเรื่องฝันดีกว่าครับ นอกเรื่องไปเยอะแล้ว อิอิ

คุณ mead คุณ zip คุณ kindred จะเป็นจิตวิญญาณต่างร่าง ร่วมวัตถุประสงค์กันรึเปล่าน๊า

ก่อนที่จะมาอ่านกระทู้ของพี่นักเขียน ผมเคยฝันแปลกๆอยู่เรื่อง คือ มีห้องเรียนห้องหนึ่ง นักเรียนมีอยู่ประมาณ 30 คน ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น ในฝันเพื่อนๆบอกให้รีบมาเร็วๆ กำลังรออยู่ อิอิ

12. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    จริงๆ เค้าให้เลือกกันดั้มแต่ละตัวเตรียมไว้ครับ

กันดั้มที่ชอบ และเหมาะกับจริตนิสัยอ่าครับ

ส่วนคนที่จะได้นั้น ต้องเป็นคนที่มีความสามารถในการขับมันด้วยนะครับ

13. mead

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>mead*, illanzer, ลุงชาลี, ประสงค์. </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    <!-- Who Has Read a Thread. -->
    หวัดดีครับพี่ประสงค์ เข้ามาทักทายกันบ้างนะครับ
    เห็นพี่เค้ารู้อะไรดีๆเยอะมาก แต่พิมพ์ไม่คล่อง คงอยากพูดอะไรแน่เลย อิอิ

ห้องวิทย์นี้รออยู่ทุกคนครับ จริงๆนักเรียนห้องนี้เยอะมาก แต่ยังไม่สมัครเข้ามาพูดคุยกันก็หลายท่านครับ
    ทักทายเพื่อนๆที่ไม่ได้ Log- In ด้วยครับ ถ้าอ่านแล้วขำจนกรามค้างก็ขอโทษแทนน้อง kindred ด้วยครับ อิอิ

14. sarissa

sarissa เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน พี่นักเขียน ท่านหัวหน้าห้องและเพื่อนร่วมชั้นทุกคน

ขอรายงานตัวนะคะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ติดตามอ่าน พออ่านแวมันเหมือนน้ำตาจะไหล มันท่วมท้นในความรู้สึก บางอันที่อ่านก็มีความจำได้ว่าเคยอ่านเคยสัมผัสมาก่อน แต่เมื่อไหร่ไม่ทราบ เรื่องราวที่อ่านทำให้ซาบซึ้งและขอกราบขอบพระคุณทึกทานค่ะ

มีเรื่องของความฝันที่แปลกสำหรับตัวเองอยู่หลายครั้งแต่ก็ไม่ค่อยได้สังเกตุ จนกระทั่งมาระยะหลังจึงหัดสังเกตุ จึงมีเรื่องสงสัยอยากสอบถามนะคะ
    1. เมื่อไม่นานมานี้ ริสาฝันถึงปลาช่อน ฝันครั้งแรกเป็นตัวเล็กคล้ายลูกน้ำ เราก็ไม่ได้ใส่ใจ แต่สงสัยว่าทำไมฝัน คือในความฝันจะเหมือนเราเข้าไปในห้องน้ำที่มีแอ่งน้ำขังเล็กๆ แล้วมีลูกน้ำอยู่เราก็ไม่เคยใส่ใจ ฝันวันต่อมาก็ฝันซ้ำว่า ลูกปลาเล็กๆนั้นดตขึ้นเป็นปลาช่อน ตัวสักฝ่ามือ ตัวเองก็กลัวมันกระโดดใส่ ในฝันจะวิ่งหนีออกมาทุกที เพราะในชีวิตจริงกลัวสัตว์ลักษณะดิ้นได้ พูดไม่เข้าใจกันค่ะ

ทีนี้ฝันติดๆกันทุกคืน เป็นอยู่ประมาณ 3-4 คืน ปลาตัวนั้นก็ใหญ่ขึ้นจนมันไม่สามารถอยู่แอ่งน้ำเล็กๆนั้นได้ มันกำลังจะตาย แต่ในฝันก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเพราะเราเองก็กลัวที่จะจับ ตกใจตื่นขึ้นมากลางดึก จึงพยายามหลับต่อ ภาพปลาที่นอนนิ่งก็มาอีก จนนอนไม่ได้ทั้งคืน ทรมานใจบอกไม่ถูก รุ่งเช้าก็ไปวัดทำบุญตามปกติของวันอาทิตย์ ไม่ได้นึกถึงปลาเลยค่ะ แล้วก็ไปช๊อปปิ้งต่อ จนประมาณสัก สี่โมงเห็นจะได้ อยู่ภาพปลาก็มาอีก เลยคิดว่าจะเข้าตลาดซื้ปลาปล่อยให้สบายใจ

เวลานั้ทั้งตลาดก็เริ่มเก็บของแล้ว ปลาที่ขายอยู่ด้วยกันสี่เจ้าก็ปิดหมด เหลือเจ้าเดียว และเหลือตัวเดียวที่นอนนิ่งเหมือนในฝันเลยค่ะ คนขายบอกว่า มาหลายวันแล้วตัวนี้ ตัวเขาใหญ่มากกว่ากิโล ขายยาก แต่เขาก็ช้ำมาก ซื้อมาเอาเขาไปปล่อย ก่อนปล่อยก็เลยลองจับดูว่า เราจะกลัวไหมก็ไม่กลัวเท่าไหร่ เขาเองก็ไม่ดิ้น นอนเงียบๆให้จับ พอปล่อยลง เขาก็ผงกหัวทักทายก่อนไป

สิ่งที่สงสัยคือ ปลาตัวนี้มีจิตสัมผัสที่หวาดกลัวและส่งจิตเพื่อขอความช่วยเหลือหรือไม่คะ เพราะถ้านับวันที่แม่ค้าบอกกับวันที่ฝันจะใกล้เคียงกัน ดังนั้น สัตว์ที่แม้ไม่ใช่สัตว์เลี้ยงเราสามารถส่งจิตสัมผัสได้ ใช่ไหมคะ

2.ความฝันนี้เป็นความฝันหลังจากคืนหนึ่งที่สวดมนต์เสร็จ ก็ทำตามปกตินะคะ เวลาขอให้วิญญาณทั้งหลายที่ไม่มีรูปเป็นสุขๆ เราจะรู้สึกถึงขนกายลุกเกรียว ตั้งชันด้วยความกลัว แต่คืนนี้กลับรู้สึกรุนแรงเป็นพิเศษ แล้วฝึกสมาธิก่อนนอน ทำตามแบบที่พี่นักเขียนสอน จากนั้นก็นอนหลับไป รู้สึกจิตที่ตื่น ฝันถึงร่างๆหนึ่ง กายซีดขาวเหมือนคนจีนที่ขาวๆมากๆ เกาะอยู่ใต้รถปิคอัพที่เราขับ และเราขับไปบ้านเขา พ่อแม่เขาหาชายคนนี้อยู่ ในฝันเราก็ไม่กล้าบอกว่า เขาอยู่ใต้ท้องรถเรา ตั้งใจว่า คืนนี้จะลากเขาออกมาเผาทำลายหลักฐาน ฝันได้ชั่วร้ายมากเลยค่ะ เหมือนเราไปเหยียบเขาไว้ใต้ท้องรถแล้วกลัวความผิด ตกใจตื่นขึ้นมา กลางดึก ก็กลัวมาก เลยรีบๆนอนต่อ ก็ฝันถึงร่างนั้นอีก จำถึงแววตาที่น่าสงสารใต้ท้องรถ เลยคิดว่า เขาจะเป็นเคสเดียวกับปลาไหม แต่เราจะไปช่วยเขายังไงก็ไม่อาจรู้ได้ ตั้งใจจะตามหาและช่วยเขาค่ะ

3.อันนี้ขอพูดถึง Higher Self สมมติว่า ขณะที่นั่งสมาธิอยู่ เรารู้สึกถึงพลังบางอย่างเหมือนเป็นกระแสไฟฟ้าที่สื่อตรงมากับเรา มีท่านอยู่ที่หนึ่ง ส่งแววตาเมตตามาที่เรา การที่ขณะที่อยู่ในสมาธินั้น เหมือนเป็นการถามตอบสื่อสารกัน สิ่งนี้เราคิดไปเอง หรือไม่คะ เพราะการสื่อสารด้วยจิตทำไมเป็นภาษาไทย ไม่ใช่ภาษาจิต คือแบบทำไมเราเหมือนถามเองตอบเองค่ะ เลยอยากกรู้ว่าฟุ้งซ่านหรือเปล่า

4.ขอถามเรื่องสุดท้ายค่ะ เวลาที่เราจะนำจิตจดจ่อเพื่อสร้างสภาวะจิตจดจ่อในสิ่งที่เราปรารถนา แม้ในชีวิตประจำวัน เราทำไม่ได้ แต่ถ้าจิตในจินตภาพเราเชื่อว่าเราทำได้ เราจะทำได้ไหมคะ เช่น การสมัครงาน มีแคนดิเดตสองคน อีกคนประสบการณ์เพียบ ดูน่าเชื่อถือกว่า แต่เขาอาจไม่ได้นำจิตจดจ่อเชื่อมั่นว่าทำได้ กับอีกคนซึ่งความสามารถด้อยกว่า ดูบ้านๆกว่า หากเราใช้จิตจดจ่อ เราจะสามารถเข้าถึงหรือได้รับงานตามสภาวะนั้นหรือไม่คะ งานนี้ทั้งสองก็ยังไม่เคยมีประสบการณ์นะคะ

15. mead

สวัสดีครับ
    ยินดีต้อนรับคุณ sarissa สู่ห้องวิทย์ครับ
    วันนี้มีนักเรียนใหม่เชิญแนะนำตัวสักหน่อยนะครับ 0_O

(||)

16. เซลล์

ยินดีต้อนรับคุณ sarissa เพื่อนร่วมชั้นเรียนครับ (smile)

17. sarissa

sarissa เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณค่ะ ท่านหัวหน้าห้อง และศิษย์พี่

18. kindred

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2008
  19. mead

6 โมงเย็นแล้วมีใครเริ่มหิวบ้างครับ ยกมือขึ้น?
    ทานของว่างกันก่อนครับ
    วันนี้เลี้ยงบุฟเฟ่ทานกันให้เต็มอิ่มเลย อิอิ +++

เพลงเด็กดั่งดวงดาว

เมื่อดาวหนึ่งดวง ร่วงลงจากฟ้า จะมีดวงตาเกิดขึ้นมา บนโลกนี้เเทน
    เป็นเด็กผู้หญิง เป็นเด็กผู้ชาย ส่องเเววประกาย เด็กมีความหมายเช่นดาว

พวกเราจะโต ไม่นานหรอกหนา เราจะอาสา เติบโตมาดูเเลโลก
    ปกป้องป่าไม้ ภูเขา แม่น้ำ ไม่มีสงคราม หากทำตามความฝันของเด็ก

ยังมีพรุ่งนี้ ย่อมมีความหวัง เด็กคือพลัง เป็นความหวังเเห่งวัน
    อย่าทำลายฝัน อย่าปิดกั้นไฟ เด็กมีหัวใจ ผู้ใหญ่ช่วยระวัง

20. kindred

คุณ mead ทำไงค่ะ ให้ได้รูปใหญ่ขนาดนี้ kindred งมอยู่ตั้งนาน ได้แค่นั้นอ่ะค่ะ ทำไงก็ไม่ได้...รูปใหญ่ ให้อารมณ์ดีจริงค่ะ...หิวเลย