เตรียมตัวพบกับการกลับมาเยือนไทยของวัตถุนอกโลก (อีกครั้ง) [Dec 12,2011]

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย โปรเซดอน, 7 ธันวาคม 2011.

1. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011

5555 อันนี้ก็เหมือนเหมือน กันเพิ่งเอาลงเมื่อวาน ก็มีคนติดกับจริงๆๆๆๆ
    รูปนี้ก็ไม่ใช่รูปจริงเป็นรูปที่ทำหยอกล้อกันเอง และมันก็อยุ่ในที่ของมันดีๆ ไม่ได้เอาออกมาต้มตุ๋นใคร แต่มีคนที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์นำออกมาเอง

อุบายนี้ก็ตั้งใจจะแสดงให้เห็นว่า เพียงแค่ตาเห็นอย่าเพิ่งตัดสินอะไรลงไปและการที่คุณไม่รู้จริงก็อย่าเพิ่ง เอาเรื่องนั้นๆมาบอกต่อเพื่อนสมาชิก เพราะคุณนั่นเองจะกลายเป็นต้นต่อ ของข่าวลือโดยไม่รู้ตัว

ผมก็ทำได้แค่เตือนสติ เพื่อนสมาชิกทางอ้อม แต่การพูดปากเปล่า เพื่อนสมาชิกก็คงจะไม่เห็นภาพชัดเจนแบบนี้หละครับ
    :cool::cool::cool::cool:

2. โปรเซดอน

ช่วยกลับไปอ่าน ตั้งแต่ต้นกระทู้ซิครับ ว่าหลอกลวงตรงไหนโปรดใช้ปัญญาในการอ่านอย่างมีสติ อย่าใช้อารมณ์นำจิตใจ

3. ยัย fame

ยัย fame เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นนะซิ คิดอยู่แล้วว่า ไม่ใช่รูปคุณ เพราะ คนในรูป หล่อ ขั้นเทพ หล่อแบบไม่มีที่ติ ไม่มีเบรค ....คนอะไรหล่อได้หล่อดี.........หล่อกันทุกคนเลยนะ ขอชมจากใจจริง.........

4. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เท่าที่ดูเนี่ย เว็บที่ยัยเฟมให้มานี้
    มันเป็น ISS นะ ดาวเทียมน่าจะ
    อยู่สูงกว่า ISS เพื่อทำระบบที่
    เอาไว้ตรวจหาตำแหน่งของ ISS
    ได้อีกทีนะเราว่า

5. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    วางตัวลุงเทพได้สมจริงมากๆ วันนี้จะขอเฝ้าดูอีกสักครั้ง เมื่อคืนยังคาใจ เห็นสองดวงได้ไง งง อิอิ

6. beerdekpee

beerdekpee Active Member

ไอ้ขี้โม้ อิอิ ไอ้ขี้ตู่

7. AFIKLIFI๋

ก็ดูเอาซิว่า ISS มันมีอยู่จริงหรือเปล่าล่ะ

8. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถาม จขกท ว่าแค่คนคนนี้เขาจะสื่ออะไรหรอครับ เห็น บอกขอจอง ลำสีส้มใหญ่ๆ ??? ผมก็งงๆ

ว่าแต่น่าจะใช่ลำนี้มั้ยครับลำที่เขากำลังตามหา แถมดูท่าจะแพงด้วยนะนี่ลำนี้ เผลอๆเอาบ้านแม่ยายไปจำนองคงได้แค่ื่ท่อไอพ่น (||)(||)(||)

9. กางเกงลิง

กางเกงลิง สมาชิก

อย่าถือสาครับ ไม่มีไรหรอก แกไม่ค่อยเต็มบาท :cool::cool::cool:

10. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    เย็นนี้ที่น่านก็เห็นอีก มาตรงเวลาเป๊ะ ท้องฟ้ายังไม่ปิดก็สว่างเห็นได้ชัด
    คราวนี้อยู่ระดับมุม 30 องศา 18.12-18.17 น.
    เห็นได้ทุกวันใช่ไหมครับ อยากได้เวลาแต่ละวันจังคับ

11. โปรเซดอน

จริงๆก็ทุกวันแต่บางวันมาแต่เราไม่เห็นครับ มันจะเห็นเป็นช่วงๆ ผมกำลังเตรียมขั้นตอนวิธีการติดตามและการกะระยะเวลาให้อยุ่ครับ

ดูจากแนวการโคจรแล้วอยู่ห่าง จ.น่าน มากกว่าจังหว้ดอื่น แถมวันนี้ไม่สว่างเท่าเมื่อวาน แต่คุณ ปัชฌา ก็ยังเห็นได้ชัดก็สบายแล้วครับ อีกหน่อยก็คำนวนเวลาดูเองเลยเอาเฉพาะวันที่เห็นชัดๆ อีกหน่อยมีไรดีๆ ผมจะแจ้งตรงไปทาง PM เลยครับ แค่นี่คนก็ด่ากันพรึมแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  12. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ชัดเจนลูกพี่...หายสงสัย เห็นดวงเดียว(หนึ่งสถานี) แต่แสงไม่สว่างจ้าเหมือนเมื่อวาน สงสัยยังไม่มืด มาตรงเวลาเปะ ขอบคุณมาก:cool:

13. jknam

jknam สมาชิกใหม่

ดูประจำคะสถาณีอวกาศนานาชาติ วันนี้ก็ดู เดี๋ยวจะมีอีก 7:48 เว็บนี้เลยคะบอกวันเวลาทิศHuman Space Flight (HSF) - Sightings

14. โปรเซดอน

ถ้าเป็น ISS คืนนี้มีรอบ 18:13 รอบเดียวครับที่เราสามารถมองเห็นได้ด้วยตาเปล่า

15. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    เมื่อกี้ออกไปมองท้องฟ้า เจอดวงไฟสีแดงสองดวง
    ขึ้นมาจากทางทิศตะวันตกครับมาทางเดียวกัน
    เหมือนจะลอยตามกันมาแล้วก็ดับไป
    ในใจคิดว่ามันคือโคมลอย จากลักษณะการลอยและระยะที่ไฟดับ
    แต่ติดอยู่ข้อสงสัยนึงว่าทำไมไฟมันดันมาติดตอนตอนมองที่ระยะมุม35องศาซะงั้น(เริ่มกวาดสายตาดูตอนแรกไม่มีแต่อยู่ดีๆๆโผ่ลมางงมากๆครับ)

16. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    ใครเอารูปผมมาเผยแพ่ร ผมไม่ได้ใส่แว่นและก็ไม่ได้อ้วนด้วย
    เคืองมากๆๆๆ เพราะตัวจริงผมหล่อกว่าเยอะอิอิอิอิ

17. โปรเซดอน

หวัดดีครับเสี่ย อย่างน้อยท่านก็ดูหล่อที่สุดแล้วหละ เนี๊ยถ้าลุงเทพกับโฮดี้ มาเห็นคงมีเคือง อิอิ ส่วนพระยักษ์บวชให้ในหลวงคงสึกหลังปีใหม่ครับคงยังไม่เห็น_:)

18. โปรเซดอน

.........................

19. P0cByJ

P0cByJ สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2011
    ดีแล้วครับที่โพสไปแบบนั้นท่าน จขกท. เพื่อสร้างกฏแห่งแรงดึงดูดจนส่งผลไปยัง...hello8
    (ข้อความข้างล่าง โปรดใช้วิจารณญาณ เพราะเราเชื่อพวกท่านมีสติปัญญา ในการรับรู้ข้อมูลข่าวสารและรู้จักแยกแยะเป็น)
    "จากเสียงกระชิบ" แต่ขอมีสาระ เหตุผล ตรงประเด็นชัดเจน และตั้งใจกว่านี้หน่อย เพื่อพิสูตรความจริงใจของพวกท่านเอง
    เพราะจนแล้วจนเล่า พวกเขาก็ยังไม่เข้าใจพวกท่านได้ลึกซึ้งอยู่ดี เหตุใดแล้วพวกท่านถึงอยากพบอยากเห็น เพียงแค่รับรู้ว่ามันมีอยู่จริงแค่นั้นหรือ?
    และด้วยเหตุนี้ พวกเรายังต้องมาปรากฏหรือพบปะพวกท่านให้มันผิดกฏสัญญากันด้วยเล่า
    แต่ทว่า สักวันหนึ่งพวกเขาจะปรากฏให้พวกท่านได้เห็นแน่นอน
    แม้ในใบสัญญาก่อนการเดินทางไม่ได้มีกฏให้พบปะหรือปรากฏ ให้มนุษย์ต่างดาว(เค้ามองว่าพวกเราเป็นมนุษย์ต่างดาว) เห็นได้ก็ตาม
    แต่พวกท่านต้องพิสูตรตัวท่านเองให้พวกเขาได้เห็นก่อนแค่นั้น

จากผลสรุป คือพวกเขาเริ่มเห็นใจพวกท่านแล้ว(แถวบ้านเรียกใจอ่อน) อาจจะด้วยกฏแห่งแรงดึงดูด
    ไม่ว่าอะไรก็ตามเมื่อไปอยู่ต่างที่ สิ่งนั้นจะค่อยๆกลมกลืนไปตามกฏของที่นั้นๆ โดยอัตโนัติอย่างหลีกเลี่ยงมิได้
    catt21

20. AFIKLIFI๋

เขาก็ได้รับแรงดึงดูดของกฏนี้ด้วยซินะ
    เขามาอยู่ต่างที่ เขาก็ย่อมต้องกลืนไป
    กับสภาพที่เป็นอยู่ปัจจุบัน เริ่มเห็นใจ
    มนุษย์ต่างดาวอย่างเราที่เขาเรียก