เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นสิ่งเล็กๆน้อยๆ ที่พอจะช่วยกันได้น่ะค่ะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับสมาชิกทุกท่านด้วยนะคะ :cool::cool::cool:

2. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบกระทู้นี้มากก็เพราะอย่างนี้เเหละครับ. นอกจากได้ความรู้ยังได้เห็นการเเบ่งปัน การช่วยเหลือเพื่อนๆ กันเเบบนี้ครับ

3. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เรียนด้วยความเคารพเช่นกันคงต้องรอ อ.หนุ่ม มาพิจารณาเรื่องนี้ครับ เพราะไม่มีใครทราบหรอกครับว่า การ post ของ อ.หนุ่มจะเริ่มต้น และหยุดที่องค์ที่เท่าไร ผมเองก็ไม่ทราบจริงๆ พอดีเข้ามาดูก็โพสต์จองเลยครับ

4. Nikom15

Nikom15 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006

ใช่แล้วครับ อนุโมทนาด้วยครับคุณหมูน้อย ที่อำนวยความสะดวก ให้เพื่อนสมาชิก .....อานิสงส์ที่ได้ทำอะไรจะได้คล่องตัวทุกประการครับ

5. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    อนุโมทนาด้วยนะครับ การช่วยเหลือผู้อื่นเป็นสิ่งที่ดีครับ สนับสนุนครับ:cool::cool::cool::cool::cool:

6. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

7. ฤทธิ์TG

ฤทธิ์TG เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    :cool:เป็นกำลังใจให้ครับผมก็เห็นว่าพี่นั้นได้เข้ามาจองก่อนตามรายละเอียดดังนี้
    P.1144 เวลา 10.45 กระทู้ที่#22876 เพียงแต่อาจารย์หนุ่มยังไม่ได้เข้ามายืนยันการจอง ส่วนพี่ Mrchainarong ได้เข้ามาจองต่อที่
    P.1145 เวลา 12.53 กระทู้ที่#22891 ครับ
    คาดว่าอาจจะไม่ได้ดูกระทู้ก่อนหน้า คงเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันมากกว่าครับ ยังไงผมก็ขอแจ้งไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจของอาจารย์หนุ่มอีกทีแล้วกันนะครับ:cool:

8. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

มาอ่านกติกาหลายรอบเลยค่ะ

บรรทัดล่างสุด มีข้อเหตุผลที่เพื่อนสมาชิกกำลังร่วมปรึกษากันอยู่พอดีเลยค่ะ

9. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

จองก่อนทราบราคาก้ได้ครับ แต่ยกเลิกทีหลังไม่ได้

10. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    แจ้งโอนค่าบูชา

ตามที่จองบูชารายการนี้ผมได้โอนค่าบูชา ตามสลิปที่แนบมาครับ ที่อยู่ในการจัดส่งแจ้งทางPM. แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับสำหรับข้อความของเพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่านครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้รับเงินไว้แล้วครับ จัดส่งพรุ่งนี้เช้านะครับ ขอบคุณครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เพิ่งกลับมาจากทำธุระในต่างจังหวัด เลยขาดการเข้ามาตอบรับการจอง การโอนเงินหรือชี้แจ้งเรื่องใดๆในหน้ากระทู้ไปสองวัน ในกรณีของความผิดพลาดจากการลงจองและชำระเงินครั้งนี้ เป็นความผิดของผมเองโดยไม่สามารถปฏิเสธได้เลยไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดๆ เพราะปกติทุกครั้งจะต้องมีลงยืนยันการรับจองไว้ของแต่ละท่าน เพื่อท่านอื่นๆที่เข้ามาภายหลังจะได้ตรวจสอบได้โดยง่ายก่อนการโอนชำระเงินว่า สามารถจองไว้ได้ตามเจตนาหรือเปล่า เมื่อได้ทบทวนเงื่อนไขที่เคยแจ้งไว้แล้วและพิจารณาดูจากเหตุผลของข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้น รวมทั้งเข้าใจเจตนาการร่วมทำบุญด้วยกันอย่างจริงใจ ผมขออนุญาตสรุปผลไว้ดังนี้ครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    - คุณ ลูก ลพ.เขาสาริกา ได้จองบูชาตามเงื่อนไขที่แจ้งไว้แล้วว่า กรณีให้จองโดยการลงภาพที่มีราคากำกับไว้แล้ว สามารถจองบูชาได้เลยทันที ไม่ต้องรออะไร ข้อนี้สามารถมองได้สองกรณีคือ
    1.ลงจองพระองค์ที่ต้องการได้เลยทันที โดยไม่ต้องรอให้สิ้นสุดการลงภาพทั้งหมดในเวลานั้น
    2.มองได้ว่า รอให้ลงภาพพระครบทั้งหมดก่อนโดยไม่ต้องรอราคา เพราะลงราคากำกับไว้แล้ว
    แต่เมื่อพิจารณาดูข้อเท็จจริงประกอบแล้ว ตอนลงประกาศแจ้งในโพสท์ที่ 22864 เวลา 09.24 ของเช้าวันเสาร์ที่ 17 นั้น ผมไม่ได้แจ้งบอกจำนวนที่จะลงภาพไว้หรือบอกให้รอจนลงครบทุกภาพก่อนแล้วจึงอนุญาตให้จองตามครั้งก่อนหน้าที่เคยแจ้งไว้บ้างแล้ว จึงไม่มีใครทราบว่าจะลงไว้กี่ภาพ กี่องค์ในช่วงเวลานั้น จึงถือเป็นเหตุผลที่สมแล้วแก่การพิจารณายกสิทธิประโยชน์ของหมายเลข 266 ให้แก่ผู้ได้กระทำไปตามเงื่อนไขที่ประกาศแล้ว โดยไม่มีสิ่งใดต้องพิจารณาเป็นความหมายอื่น

- คุณ mrchainarong ได้จองบูชาในรายการดังกล่าว เพราะเปิดอ่านมาพบในภายหลังที่เพื่อนท่านอื่นได้ลงจองไว้แล้ว และต้องการร่วมทำบุญด้วยกันกับพวกเราทุกคน โดยไม่ได้ตรวจสอบโพสท์การจองของเพื่อนสมาชิกที่จองไว้ก่อนหน้านี้แล้ว เพราะหากดูจากภาพสุดท้ายขององค์ที่ลงไว้คือหมายเลข 275 ก็สมเหตุผลที่จะคิดได้ว่า องค์ที่ 266 ยังไม่น่าจะมีผู้จองไปแล้ว จึงได้โพสท์จองในองค์หมายเลข 266 และก็ออกจากหน้ากระทู้เพื่อไปทำธุระหรือภารกิจอื่นๆตามปกติ เมื่อมีโอกาสก็โอนชำระเงินค่าบูชาเพื่อจะได้ไม่ต้องออกไปทำธุรกรรมการเงินหลายๆครั้ง โดยไม่คาดคิดว่าได้เกิดการจองซ้ำซ้อนโดยไม่ตั้งใจแล้ว

-คุณmrchainarong ได้มีศรัทธาต่อหลวงพ่ออภิชิโตเป็นที่สุด เคยลงจองบูชาโดยไม่ทราบราคาทางpmก่อนเลยด้วยซ้ำไปในคราวก่อน และก็โอนชำระเงินพร้อมรับพระคะแนนองค์นั้นไปโดยไม่มีวอแวหรืออิดออดแต่อย่างใดเลยทั้งสิ้น และมีน้ำใจต่อเพื่อนๆในกระทู้นี้ตลอดมา ทั้งๆที่มีงานต้องดำเนินการส่วนตัวอีกมากมายจนมีเวลาเข้ามาอ่านเข้ามาดูกระทู้นี้ไม่มากนัก ผมเองขอน้อมรับความผิดพลาดนี้ไว้เป็นบทเรียน และขอมอบพระพิมพ์นางพญาที่เก็บไว้ส่วนตัวซึ่งมีสภาพสวยงามสมบูรณ์ไม่น้อยไปกว่าองค์หมายเลข 266 ที่เกิดข้อผิดพลาดให้ครับ และมั่นใจว่า พระเลือกคนแล้วจริงๆในกรณีนี้ แต่ในกรณีที่ไม่ประสงค์จะรับพระนางพญาองค์ใหม่ที่จะจัดทดแทนให้ และจะขอรับเงินคืน ผมยินดีจะโอนคืนทั้งหมดในทันทีพร้อมค่าโอนที่ต้องเสียไปแล้ว

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เพื่อนๆทุกท่านในสังคมเล็กๆแห่งเวปพลังจิตตรงนี้ ล้วนถ้อยทีถ้อยอาศัยเอื้อเฝื้อเผื่อแผ่มีน้ำใจต่อกันมานานกว่าสองปีแล้ว ทุกคนมีเจตนาเดียวกันคือ หามุมสงบที่สบายใจ เพื่อนั่งพักกายใจสักชั่วขณะ บางครั้งแรงกระทบจากคลื่นลมในทะเลชีวิตที่แรงมากไป ก็ยังมีฝั่งให้พักหลบฟ้า หรือได้หลบฝนให้หายคลายหนาว พอเกิดอุ่นใจได้กลับไปสู้ชะตาชีวิตต่อ และด้วยความรู้สึกเดียวที่ผมสัมผัสได้กับแทบทุกความรู้สึกของเพื่อนๆในกระทู้นี้คือ หวังได้บุญมากกว่าได้บาปกลับไป และต้องการความสุข สงบสบายใจ ยิ่งกว่าภาระที่หนักอึ้งเพิ่มขึ้น ผมต้องขอโทษท่านทั้งสองอีกครั้งจากใจจริง และขอยืนยันว่า พระผงปี29ของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ มีดีพอจะเก็บไว้เพื่อเล่าขานในตำนานชีวิตอย่างแน่นอน

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ขอบคุณครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้วครับ ขอบคุณครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ขอบคุณครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1

20. หนุ่มเมืองแกลง

1