เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ก็สวย สวยทุกองค์เลยแหะ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งของที่ระลึกวันแม่ทั้ง37ท่านไปให้นะครับ ในกล่องจะมีของมงคลแตกต่างกัน คือ
    -ชุดรางวัลที่1,2,3 มีทั้งพระกรุลาดบัวขาวชุดพิเศษ สมเด็จสาวหลง ปิดตาวัดยายร้า และอื่นๆ
    -ชุดรางวัลที่ 4-15 เป็นพระผงที่หลวงปู่ทิมปลุกเสก พร้อมกับพระผงที่ทำจากง้วนดินและขี้เหล็กไหล ประสบการณ์ดังทั่วระยอง ชลบุรี
    -ชุดรางวัลที่ 16-25 เป็นพระผงที่หลวงปู่ทิมปลุกเสกและพระผงยุคเก่าจากวัดสารนารถหลายๆรุ่น
    -ชุดรางวัลที่ 26-37 เป็นพระผงที่หลวงปู่ทิมปลุกเสก

คุณค่าไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่อยู่ที่การมอบให้และการได้รับ เหลืออีก2ท่านที่ผมไม่มีที่อยู่เพื่อจัดส่งของที่ระลึก อีก 3 วันหากใครยังไม่ได้รับก็แจ้งกลับมาด้วยนะครับ

3. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    เหมาะสำหรับเศรษฐี ... อย่างเสี่ยบัส มั่กๆฮับ ... :cool:

4. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Dharmachak ก็ว่าไป
    แต่ถ้าพี่จะให้ผมสักองค์ผมก็ไม่เกี่ยงนะครับ 5555

5. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    อันนี้สงสัยต้องไปคุยกะอาเสี่ยใหญ่ ... ตัวจริงเสียงจริงแล้วล่ะฮับ ^^ :cool:

6. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม
    มาติดตามข้อมูลจากพี่หนุ่มเหมือนเดิมครับ

7. tompkt

tompkt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมหมายถึง ใครก็ได้ไปลงแยกไว้ในหมวด ประสบการณ์ เรื่องเล่า หน่อยก็ดีครับจะได้แยก อ่านประสบการณ์ดี ๆ ของพวกพี่ ๆ ที่บูชาไปแล้วน่ะครับ จะขอบพระคุณมาก

8. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

โห...ผมว่าพี่น่าจะลองย้อนอ่านกระทู้เก่าๆดูนะครับเพราะพี่ๆที่เคยโพสต์ประสบการณ์ของหลวงพ่อให้อ่านผมก็จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหนบ้างแล้ว ลองย้อนอ่านหน้าตั้งแต่ 1000 ขึ้นไปดูครับ จะได้เห็นประสบการณ์ของหลวพ่อที่พี่ๆได้ลงไว้ รวมถึงข้อคิดเห็นต่างๆที่พี่หนุ่มได้ลงไว้เกี่ยวกับพระเครื่อง และวิธีอาราธนาพระเครื่องของหลวงพ่อ และวิธีปฏิบัติตัวในการดำเนินชิวิตครับ :cool:
    ผมก็ตามไล่อ่านมาเรื่อยๆอ่ะครับ จะได้รู้ว่าพี่ๆเพื่อนๆเขาแสดงความคิดเห็นอะไรบ้าง
    และถ้าจะมีพี่ใจดีท่านใดช่วยเรียบเรียงประสบการณ์ที่ลงไว้ ให้ได้อ่านไว้เป็นหมวดหมู่ผมขอโมทนาด้วยครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2014
  9. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ผมนำการบูชาของคุณTHATCHAKON เคยลงไว้รวบรวมมาจากข้อความของพี่หนุ่มที่เคยบอกไว้ ลองศึกษาดูครับเป็นแนวทาง แต่ทุกอย่างจะสำเร็จได้อยู่ที่จิตรวมเป็นหนึ่งเดียวตามที่พี่หนุ่มเคยบอกไว้

1. เมื่อได้รับพระของหลวงพ่ออภิชิโตมาครั้งแรกให้จัดเตรียมของไว้อาราธนาครูไว้ดังนี้

-พานครู 1 อัน ปูด้วยผ้าขาว
    -ดอกไม้หรือพวงมาลัยดอกมะลิ 1 พวง(ง่ายดี) ใส่ไว้ในพานครู
    -ธูป 16 ดอก เทียน 2 เล่ม ใส่ไว้ในพานครู
    -จัดห้องรวมของเราให้เป็นห้องพระชั่วคราวก่อน หาโต๊ะมาวางไว้กลางห้อง จัดธูป เทียนวางไว้บนโต๊ะ แล้วจุดธูป 9 ดอก เทียน 2 เล่ม รอไว้บนโต๊ะในห้อง พร้อมกับสวด นะโม ๓ จบ

2. นำพระของ ล.พ. ชาญณรงค์ ใส่ในพานครูที่เตรียมไว้ แล้วถือออกไปนอกห้อง(กลางแจ้ง) จุดธูป 16 ธูป ปักกลางแจ้งหรือวางไว้ในพานก่อน (เมื่ออาราธนาเสร็จค่อยปักก็ได้ครับ) จากนั้นยกพานครูขึ้นอธิษฐาน

3. ตั้งนะโม ๓ จบ และว่าคาถาบูชาครูอีก ๓ จบดังนี้

"โลกุตตะโร ปัญจะ มะหาเถโร อภิชิโต อะหังวันทามิ สัพพะพุทธา สัพพะธัมมา สัพพะสังฆา อาราธานานัง

“ข้าพเจ้า ขออาราธนา พระผงพิมพ์นางพญา ของหลวงพ่อชาญณรงค์ สิริสมบัติ เพื่อความเป็นสิริมงคลบังเกิดขึ้นแก่ข้าพเจ้าและครอบครัว ขออัญเชิญญาณทิพย์ พลังทิพย์ บารมีของพระผู้มากอภิญญาในดงทุกรูป ทุกนาม โดยมีหลวงตาดำเป็นประธาน หลวงปู่เทพ โลกอุดร หลวงปู่เดินหน หลวงปู่ขรัวขี้เถ้า หลวงปู่ตีนโต หลวงปู่ปาน ตลอดจนพระอาจารย์ชาญณรงค์ สิริสมบัติเป็นที่สุด เทพ พรหม เทวดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 14 เมืองบาดาล โดยตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบันและอนาคต ได้โปรดแผ่พลังบารมี ช่วยคุ้มครอง ปกปักษ์รักษา เกื้อหนุนค้ำชูดวงชะตาของข้าพเจ้าและครอบครัว ให้จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความรุ่งเรือง ความสว่างทั้งทางโลก และทางธรรม ช่วยสงเคราะห์ข้าพเจ้าในเรื่องของ โชคลาภ การเงิน และการงาน ให้มีความคล่องตัวยิ่งๆขึ้นไป อันใดติดขัดก็ขอให้คล่อง อันใดคล่องตัวอยู่แล้ว ก็ขอให้คล่องตัวยิ่งๆขึ้นไป ขอให้มีแต่ความสุข สมปรารถนาจงทุกประการเถิด สาธุ.........

4. จากนั้นถือพานครู เข้าไปวางบนโต๊ะที่เตรียมไว้ กราบพระ-ตั้งนะโม ๓ จบ พร้อมทั้งกล่าวคำบูชาพระรัตนตรัยและสวด อิติปิโส ๓ บท จากนั้นให้กล่าวคำอาราธนาขอบารมีครูบา-อาจารย์ในดง ตามข้อที่ 3 อีกครั้งหนึ่ง เมื่อเสร็จจากนี้แล้วให้สวดมนต์คาถาบทอื่นๆ ถวายท่านอีกครั้งถือว่าเป็นอันจบพิธีครับ

- แนะนำ บทสวดคาถาเงินล้าน 9 จบ และคาถาชินบัญชร 1-3 จบครับ หรือมากกว่านี้ได้ ยิ่งดีนะครับ และหมั่นทำบุญใส่บาตรด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2014
  10. ลูกวัด

สำหรับสมาชิกใหม่ที่พึ่งจะเข้ามาอยากอ่านเรื่องประสบการณ์ที่เพื่อนสมาชิกเคยลงไว้ ลองไล่อ่านตั้งแต่หน้า 1,088 ดูนะครับ ก่อนหน้านี้ก็มีแต่ต้องใช้ความพยายามไล่อ่านเอาหน่อยนะครับแลัวจะทำให้เพิ่มศรัทธาในหลวงพ่ออภิชิโตมากขึ้น

11. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณในข้อมูลคำแนะนำและข้อคิดครั้งนี้อย่างยิ่ง อ่านแล้วเจริญปัญญามากเลยด้วย ขอบคุณหลายๆเลยครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ท่านที่สนใจในเรื่องโลกจิตวิญญาณและพระเครื่องของขลังสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ลองค่อยๆค้นหาและพิจารณาดูพระเกจิต่างๆในเมืองไทยในรอบสองร้อยปีที่ผ่านมา ที่มีวัตรปฏิบัติลึกล้ำ มีอภินิหาริย์และมีแหล่งศึกษาวิชาความรู้ต่างๆที่ลึกลับเหมือนกับท่าน ซึ่งแปลกพิสดารและมีแนวทางที่เหนือคาดคิดจากเราเคยรับรู้มาก่อน จะพบว่าเราคงจะหาพระเกจิที่ประวัติชัดเจนแบบมีบันทึก มีภาพถ่าย มีพยานบุคคลที่ยังคงอยู่เหมือนของท่านนั้นยากนัก และยิ่งใครรู้ว่าท่านเพียรพยายามเรียนวิชาและฝึกฝนปฏิบัติมาแทบเอาชีวิตเข้าแลกนั้น เพื่ออะไร? ก็จะมีศรัทธานับถือท่านอีกมาก โดยปกติพระผู้ปฏิบัติดีประพฤติชอบทั่วๆไป จะเพียรบำเพ็ญก็หวังนิพพานเป็นปลายทางสุดท้ายของสมณเพศที่ไม่กลับมาเกิดอีกแล้ว แต่ของหลวงพ่ออภิชิโตนั้น ท่านไปสูงกว่านั้นอีกมาก คนที่รู้เรื่องโลกแห่งอภิญญาย่อมเข้าใจความหมายนี้ดี

13. ลูกวัด

สวัสดีครับพี่หนุ่ม รบกวนขอคำชี้แนะหน่อยครับเกี่ยวกับผงจากพระพิมพ์คะแนนของหลวงพ่ออภิชิโตที่หลุดร่วงจากการไม่ได้เคลือบตั้งแต่แรก ผมได้แกะพระจากการเลี่ยมกันน้ำแล้วมาเคลือบใหม่แต่มีผงที่หลุดร่วงอยู่ ถ้าผมนำผงนี้มาทำน้ำต์กินจะสมควรหรือไม่ครับ

14. AT189934

AT189934 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2014
    ตามที่คุณหนุ่มว่าไว้เลยครับ ผมสื่อความหมายผิดไป เพราะก่อนที่ผมจะสมัครสมาชิกเวป ผมไล่อ่านกระทู้นี้เป็นเดือนเลยครับ และเซฟไฟล์ไว้ บางทีก็พริ้นท์รูปสีเก็บไว้ดู พร้อมข้อความที่คุณหนุ่ม และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ลงไว้ ได้แฟ้มใหญ่หนึ่งแฟ้มเลย (ไม่รวมกระทู้เก่าๆ ของคุณหนุ่มที่แนะนำเรื่องการแขวนพระนะครับ) ได้ความรู้มาก และทันเล่ห์เหลี่ยมเซียนพระที่นิสัยไม่ค่อยดีหลายคนเลย แต่ที่นิสัยดีก็พอมีครับ ต้องค่อยๆดูกันไป และต้องขอบคุณคุณหนุ่ม ที่คอยตอบข้อข้องใจให้ ทั้งที่ไม่ค่อยมีเวลาครับ

15. atcharut

atcharut เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    ทำให้ผมนึกถึงการนั่งบำเพ็ญกลางแจ้งของหลวงพ่อเกษม เลยครับ

16. Pj_2518

Pj_2518 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2014
    พี่หนุ่มคะ ขอโทษที่แจ้งชื่อช้าค่ะ.. มือใหม่
    ชื่อปัญจรีย์ ลิ้มศาสตร์
    303 หมู่ 9 ต.ทุ่งขนาน อ.สอยดาว จ.จันทบุรี

17. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    เรียนคุณหนุ่ม
    ผมโอนค่าพระหมายเลข 901 พระพุทโธน้อยเนื้อดินหลังยันต์เฑาะว์ดอกบัว ของวัดสารนารถฯ พร้อมค่าจัดส่ง เรียบร้อยแล้วครับ
    และวันนี้ผมได้ส่งแผ่นเงินทางไปรษณีย์ไปร่วมหล่อพระด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากนะครับที่ให้โอกาสผมร่วมทำบุญกับหลวงพ่ออภิชิโต
    ปัญญามรรค

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.8 MB
      เปิดดู:
      78
  18. thaicat2013

thaicat2013 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2013
    904 พระพิมพ์นางพญาปี29 …………………..…………………………..4,900…………thaicat2013 โอนเงินแล้วครับ 4900 บาท เมื่อ1/9/14 เวลา12.39 น.
    ส่งของที่ นายสมชาย รอดนุช 78/2 หมู่ 8 ถนนพระประโทนบ้านแพ้ว
    อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินไว้แล้วครับ จะจัดส่งในเช้าวันพรุ่งนี้นะครับ ขอบคุณครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จะจัดส่งของที่ระลึกให้ครับ