เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งแผ่เงินไปเมื่อวันศุกร์ แต่ทำไมยังไม่ถึงหนอ:'(

2. medhaphat

medhaphat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งแผ่นเงินไปร่วมหล่อพระตั้งแต่วันที่ 3 สงสัยยังไปไม่ถึงเหมือนกันครับ จะส่งไปอีกก็คงไม่ทันกำหนดแล้ว :'(

3. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    เรียน พี่หนุ่ม ครับ

เมื่อเช้าวันนี้ผมได้ส่งแผ่นโลหะไปร่วมหล่อพระ และขอร่วมทำบุญในการสร้างพระพุทธประทานพร เพื่อถวายหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต จำนวน 800 บาทครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านในบุญกุศลในครั้งนี้ครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      54.1 KB
      เปิดดู:
      50
  4. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่หนุ่มครับ

วันเสาร์ที่ 6 กันยา
    ผมได้ส่งแผ่นโลหะไปร่วมหล่อพระ 2แผ่น (EMS : EL588130810TH)
    และ เวลา 13:22 น. ได้โอนปัจจัยร่วมบุญหล่อพระประทานพร ถวายแด่หลวงพ่อชาญณรงค์ จำนวน 500 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

5. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาทุกท่านครับ

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

ได้โอนเงินจำนวน 108 บาท เพื่อร่วมหล่อองค์พระประทานพร
    น้อมถวายกุศลแด่องค์หลวงพ่ออภิชิโตมหาเถระ ผู้ทรงปฏิสัมภิทาญาณ
    และเจริญอิทธิบาทธรรม โปรดเวไนยสัตว์ที่มีบุญสัมพันธ์และสัตว์ทั้งปวง
    เป็นอาจารย์ทั้งทวยเทพและมนุษย์ เป็นผู้ปฏิบัติตามธรรมอันพระผู้มีพระภาค
    ได้ตรัสไว้ดีแล้ว และครูบาอาจารย์ในโลกทิพย์ทั้งมวล ทั้งรูปพรหม และอรูปพรหมทั้งหลายเหล่านั้น ผู้ทรงอนาคามีธรรมและอภิญญาธรรมทั้งหลายทั้งปวง
    และบุญนี้จงสำเร็จแก่ญาติและมิใช่ญาติทั้งปวง
    ตลอดจนผู้มีจิตพลอยยินดีด้วยเถิด

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ..

7. season007

season007 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินตาม pm ค่ะพี่หนุ่ม...ขอบคุณมากค่ะ...:cool:
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่มและทุกท่านที่ร่วมบุญปัจจัย..และร่วมแผ่นเงินแผ่นทองเพื่อร่วมบุญหล่อองค์พระเพื่อนำถวายหลวงพ่อฯ และครูบาอาจารย์ในแดนดงโลกทิพย์ด้วยค่ะ...อนุโมทนาสาธุค่ะ.....:cool:

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    การรับแผ่นโลหะเพื่อร่วมหล่อพระประธาน จะรับเพียงแค่ส่งถึงผมในวันที่ 9/9/57

9. narrong

narrong เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ผมได้โอนเงินร่วมหล่อพระ 500บาทแล้วครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    การรับเงินเพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการหล่อพระประธานนั้น จะรับแค่ถึงสิ้นเดือนกันยายน 2557 นี้เท่านั้น และไม่อยากให้เป็นการเรี่ยไรหรือขอรับบริจาคแต่อย่างใด เพราะอยากเลี่ยงคำครหาและไม่ให้เป็นภาระของทุกท่าน อยากให้เป็นการเห็นคุณค่าของการสละเพื่อยังประโยชน์ในวันหน้าของท่านและวงศ์ตระกูลของท่านเอง และผมไม่ได้หล่อพระประทานพรปางดรรชนีมุทราเพียงองค์เดียว แต่ทำการเทหล่อเป็นคู่ไว้ คือสร้างไว้ 2 องค์ ในขนาดเท่ากันและเนื้อเดียวกัน โดยจะใช้โลหะของทุกท่านที่ส่งมาเป็นส่วนหนึ่งของเนื้อในของพระทั้งสององค์นี้ และอีกองค์หนึ่งนั้น จะถวายให้กับสถานที่สำคัญและเกี่ยวเนื่องกับหลวงพ่ออภิชิโตด้วยเช่นกัน โดยตั้งใจมานานแล้วว่า จะสละทรัพย์อีกครึ่งล้านบาทก้อนนี้เพื่อการทำกุศลในครั้งนี้อีกส่วนหนึ่ง หลังจากเสร็จสิ้นเรื่องศาลาของท่านแล้ว เมื่อได้รับเงินที่ท่านทั้งหลายได้ร่วมทำบุญมาด้วยกันเช่นนี้ ก็ต้องขอกราบขอบคุณเป็นอย่างสูง โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับทุกท่านที่ได้แบ่งเช่าบูชาวัตถุมงคลที่ผมได้นำลงในกระทู้ไปนั้น ถือว่าท่านได้สละทรัพย์มาเพื่อร่วมบุญด้วยกันแล้ว และในการเทหล่อพระใหญ่ทั้งสององค์นี้ จะได้มีพิธีบอกกล่าวและอธิษฐานกำกับให้ถูกต้องสำหรับการร่วมบุญในครั้งนี้

11. หนุ่มเมืองแกลง

1

ขอร่วมอนุโมทนาในการกระทำนี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขและเจริญยิ่งๆขึ้นไป
    เมื่อผมได้รับแผ่นชื่อนามสกุลที่ท่านได้ส่งมาแล้ว จะนำมาลงแจ้งหน้ากระทู้นะครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ที่อยู่จัดส่ง ถูกต้องตามนี้หรือไม่ครับ

บริษัท สยามอารยา จำกัด
    เลขที่ 61/538 หมู่ที่ 6 บางใหญ่ซิตี้
    ถ.ตลิ่งชัน - สุพรรณบุรี ต.เสาธงหิน
    อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อาจมาถึงในบ่ายวันนี้ แต่ผมไม่ได้เข้าสำนักงานในช่วงบ่ายครับ
    พรุ่งนี้จะนำมาลงแจ้งให้ทราบนะครับ

14. astondan

astondan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ วันนี่ โอนเงินให้พี่หนุ่ม แล้วครับ ตอน ๓ ทุ่มกว่าครับ

และโอนมาเพื่อร่วมหล่อพระประทานพรถวายหลวงพ่ออภิชิโตด้วยครับ จำนวน 511.- ครับ อนุโมทนาบุญ สาธุ..... พี่หนุ่มและคณะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    บางท่าน ส่งแผ่นโลหะเป็นอลูมิเนียมชุบสีเงินมา โดยคิดว่าเป็นแผ่นเงิน
    บางราย ลงชื่อและวันเดือนปีเกิดบนแผ่นโลหะด้วย ซึ่งแจ้งห้ามไว้แล้ว
    ทั้ง 2 กรณีนี้ เป็นที่น่าเสียดายโอกาสดีๆสักครั้งในชีวิตที่พลาดไปครั้งนี้

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อนุโมทนาด้วยครับ

17. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม เมื่อวันเสาร์ได้ส่งแผ่นเงินพร้อมกับเงินร่วมทำบุญ 600 บาท ร่วมในการหล่อพระใหญ่ในครั้งนี้ด้วยครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านดัวยครับ สาธุ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แต่เดิมคิดไว้แล้วเช่นกันว่าจะไม่บอกถึงเรื่องพระประธานอีกองค์หนึ่ง ที่เตรียมหล่อไว้พร้อมๆกันและจะนำไปติดตั้งให้คนกราบไหว้บูชาในสถานที่สำคัญแห่งหนึ่งในจังหวัดใหญ่ของไทย ที่เกี่ยวพันกับองค์หลวงพ่ออภิชิโต ทั้งสถานที่และตัวบุคล โดยคิดจะทำเงียบๆ และการตัดสินใจหล่อไว้ครั้งนี้ก็มีเหตุชี้นำให้ทำไว้เพื่อการเชื่อมบุญถึงกันระหว่างกลุ่มคนเล็กๆที่มีศรัทธาในองค์ครูบาอาจารย์ ซึ่งถึงแม้จะเสียเงินอีกมากกว่าครึ่งล้านบาทกับการทำอนุสรณ์สักการะนี้ ก็ยินดีและเต็มใจอย่างยิ่งที่ได้รับอนุญาตเช่นนี้ แต่การที่คนร่วมทำบุญมาจะได้ทราบว่า ทรัพย์ส่วนหนึ่งของเขาได้มีส่วนทำให้เกิดสิ่งอันเป็นมงคลสูงสุดและอยู่ในสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งที่มีคนไปกราบไหว้สักการะตลอดเวลามากกว่าหนึ่งแห่ง ย่อมจะเกิดปิติสุข และเป็นกุศลขึ้นทุกวันทุกเวลา จึงตัดสินใจบอกไว้ในวันนี้โดยไม่กังวลว่าจะมีคนหาว่าอยากเด่นดังเพราะคนแบบนี้คงห้ามยากแล้ว และจะนำมาแจ้งให้ทราบว่า อีกองค์หนึ่งนั้นจะนำไปไว้ที่ใด รับรองว่า ทุกท่านจะยินดีและรู้ว่า เกี่ยวพันกันอย่างไร เวลานี้ยังไม่ได้หล่อเพราะยังไม่มีฤกษ์ที่ดีพอ แต่จะดำเนินการในเร็ววันนี้

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    คงถึงพรุ่งนี้ครับ แล้วจะนำมาแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สำหรับท่านที่ถามเรื่อง การฝึกจิต การเข้าสมาธิ การเข้าถึงอำนาจคุณพระมาหลายรายนั้น อดใจไว้อีกนิดนะครับ ผมกำลังสรุปและคัดลอกบทความจากหนังสือกว่า 14เล่มไว้แล้ว (แต่ยังไม่ครบถ้วน) พร้อมขยายความบางเรื่องลงในหนังสือที่เตรียมพิมพ์แจกไว้แล้ว แต่ยังไม่นำมาลงให้อ่านในหน้ากระทู้หรือบอกในเวลานี้ ก็ขอให้รออีกนิดนะครับ ตอนนี้ผมก็เร่งอ่าน เพื่อจะเร่งสรุปและให้คนช่วยพิมพ์ในแต่ละบท แต่ละเรื่องอย่างเร่งด่วนทุกวัน เอกสารมีมากกว่าสองพันหน้า ที่ต้องสรุปให้ลงเหลือ250หน้า อย่าเพิ่งโกรธกันในตอนนี้เลย แล้วจะรู้ว่าสิ่งที่จะทำให้นั้น ดีจริงๆและใช้ประโยชน์ได้จริงๆในวันหน้า