เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีการเปิดสอนการปฏิบัติสมาธิขั้นต้นหลายแห่ง หาข้อมูลได้จากสื่อสาธารณะทั่วไปครับ พระที่เป็นครูบาอาจารย์แท้ๆจริงๆระดับชั้นดีมีน้อยครับ ส่วนใหญ่จะมีแต่พระดังๆและอาจารย์ฆราวาสอยากดัง สำหรับพระเครื่องที่สำเร็จด้วยไสยดำ ด้วยของทนสิทธิ์ ด้วยคาถาอาคม ด้วยกำลังจิต ด้วยบารมีอธิษฐาน หรือกำกับด้วยอภิญญาจิตให้เป็นกายสิทธิ์ ล้วนแตกต่างกันในการแสดงผล การเสื่อมถอย หรือการอาราธนาใช้บูชา เคยเขียนลงไปแล้วครับ หากเข้าใจก็ใช้ได้ผล ส่วนพระหรือของขลังจาก อ.เปล่ง ไม่มีแล้ว ส่วน อ.วรา ก็ไม่รู้จักครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระสมเด็จมหาเสน่ห์ วัดชากมะกรูด อ.แกลง เป็นพระดีที่ ลป.ทิม วัดละหารไร่ปลุกเสกไว้
    พระเมืองระยองชุดนี้สามารถหาอ่านประวัติได้ทั่วไป สร้างจากผงเสน่ห์ของพระเกจิยุคเก่า
    เป็นพระผงที่ยอมรับกันว่าดีทางเมตตามหาเสน่ห์ นำมาแบ่งให้บูชาในราคาเพียง 1,000.บ

(tit srion จองบูชาแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2016
  3. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 1410 แหวนตัว พ.สารพัดนึก หล่อด้วยโลหะผสมของหลวงปู่เย็น ทานรโต
    วงนี้มีขนาด size 65-66 เหมาะสำหรับผู้ชายทั้งคนผอมหรืออ้วน สภาพสมบูรณ์เดิมๆ
    เป็นเครื่องรางชั้นดีจากพระเกจิในสายเหนือโลกอีกองค์หนึ่ง แบ่งให้บูชา 2,800.บาท

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระปิดตาจัมโบ้เนื้อขาว ด้านหลังฝังตัว พ. โรยแร่วิเศษของ ลป.เย็น วัดสระเปรียญ ............ราคาพิเศษ

พระปิดตาพิมพ์นี้ ถือว่าท่านจัดสร้างเป็นรุ่นแรกของหลวงปู่เย็น เรียกว่าพระปิดตาโชคลาภ ส่วนใหญ่จะโรยแร่ด้านหน้า
    แต่มีบางองค์ก็ทาทองด้านหน้าและปิดทองที่ด้านหล้ง พิมพ์นี้ถือกันว่าสุดยอดในด้านเมตตาและโชคลาภ แต่ก็หายาก

5. bomblab

bomblab เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    ขอจองครับพี่หนุ่ม

6. Yuthanaphon

Yuthanaphon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ เดิมผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ แต่เหตุการณ์ปีชงปีที่แล้วทำให้ผมต้องคิดใหม่แล้ว แค่กำลังใจ สติ ยังไม่พอครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาราหูย้ายเข้าทับลัคน์ผม ผมลองไหว้ขอพรท่านเป็นครั้งแรกในชีวิต ตื่นมาเจอแมงสาปนอนตายทุกห้องในบ้าน ยันหน้าบ้าน เว้นแค่ห้องนอนเท่านั้น ที่บ้านไม่มีใครฉีดยา เพราะไม่ค่อยมีแมงสาปเนื่องจากเลี้ยงแมว มันบังเอิญดี ดังนั้นเมื่อเห็นเหรียญเสด็จเตี่ยนี่ขอสารภาพ ผมสนใจแต่เฉพาะด้านหลังเหรียญเท่านั้นเองครับ หวังว่าพอจะแก้เคล็ดได้ อ่านแล้วอย่าหัวเราะนะครับ อิอิ

7. tkj4078

tkj4078 Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2015
    ขอบคุณมากครับ หายข้อสงสัยเลยครับ

8. sapduck

sapduck เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    หมายเลข 1630 พระสมเด็จรุ่นแรกของท่านอาจารย์ชาญณรงค์(อภิชิโตภิกขุ)
    เป็นพระที่ลงกรุวัดลาดบัวขาว สร้างขึ้นในปี2485 เหลือแบ่งให้บูชา 6,100.บ
    ผมขอจองครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1

ยืนยันการรับจอง พระสมเด็จหมายเลข1630 ไว้แล้ว ขอบคุณครับ

10. Yuthanaphon

Yuthanaphon เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากเงินเรียบร้อย ตาม pm ที่คุยกันเมื่อวานครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      69
  11. maruo ajung

maruo ajung สมาชิก

ขอบคุณคุณหนุ่มเมืองแกลงมากครับ ที่สละเวลาตอบคำถาม
    มีคำถามอยากถามคุณหนุ่มอีกข้อครับ ไม่รู้ว่าคุณหนุ่มรู้จัก อาจารย์หม่อม นิรนามไหมครับ ขอบคุณครับ ผมลองหาข้อมูลทางเนต ตั้งใจว่าจะไปลองฝึกสมาธิที่วัดพุทธบูชาดูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2016
  12. maruo ajung

maruo ajung สมาชิก

อีกคำถามครับ รบกวนถามคุณหนุ่มเมืองแกลง พระสมเด็จวัดลาดบัวขาว 2485 กับพระนางพญาปี2529 ของหลวงพ่อชาญณรงค์
    พุทธคุณแตกต่างกันไหมครับ (เหมาะใช้ทางด้านใดครับ)
    ตอนนี้ผมมีแต่นางพญาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2016
  13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EP 2334 60800 TH.....แก้วบุญ
    EP 2334 60813 TH.....สันติ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ชื่ออาจารย์ที่สอบถามมนั้น ผมไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว ต้องขอโทษด้วยครับ
    สำหรับพุทธคุณของพระสมเด็จปี2485 และพระนางพญาปี29 หากบอกตามความเชื่อของคนทั่วไปคงต้องบอกว่า คงจะแตกต่างกันบ้างในเรื่องประสบการณ์ด้านเมตตาค้าขาย เพราะเจตนาสร้างซึ่งถือว่าสำคัญที่สุดในการกำเนิดพระเครื่องสักรุ่นหนึ่ง (สำคัญกว่ามวลสารหรือการจัดพิธีกรรม) ด้วยเหตุพระสมเด็จปี2485 สร้างในยามสงคราม โจรชุกชุม อันตรายรอบด้าน แต่พระผงปี29 สร้างในขณะบ้านเมืองสงบ มีการแข่งขันการค้าขาย แต่คงต้องยกเว้นสำหรับพระสมเด็จปี2485 บางชุด เช่นที่ผมนำมาลงไว้ในกระทู้นี้ ด้วยเหตุของที่มาและการปลุกเสกเพิ่มเติม รายละเอียดมากกว่านี้ ก็ได้เคยเขียนไว้แล้วในกระทู้นี้ หากเขียนมากไปกว่านี้อีก จะกลายเป็นหนังขายยา ผู้ที่สนใจสามารถย้อนกลับไปค้นหาอ่านดูได้เลยครับถึงความพิเศษและน่าบูชา

15. nutzume

nutzume สมาชิก

ขอจอง หมายเลข 1641พระผงปี 29 พิมพ์นางพญาของท่านอาจารย์ชาญณรงค์ (อภิชิโตภิกขุ) ขอบคุณครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองพระนางพญาหมายเลข 1641ไว้แล้ว ขอบคุณครับ
    พระนางพญาองค์นี้ องค์จริงสวยสมบูรณ์ได้สัดส่วนลงตัว ยินดีด้วยครับ

17. Leonzz

Leonzz เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ขอน้องๆคนนี้บูชาบ้างคร้าบบบพี่หนุ่ม อิอิ
    แต่ขอเป็นหลังวันที่ 24 นะครับ
    (พอดีมาดอยหลวงเชียงดายสัญญาณไม่มีแน่ๆ พกกะตรุดหลวงพ่อทิม เนื้อหม้อก๋วยเตี๋ยว เลี่ยมติดตัวตลอดครับผม)

18. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EP 5460 02253 TH.....แก้วบุญ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 1651 พระสมเด็จสาวหลง วัดเภตราสุขารมณ์ ระยอง พิมพ์ใหญ่ เนื้อดำ
    ผสมผงบางขุนพรหมและผงพุทธคุณของหลวงปูทิม วัดละหารไร่ สร้างช่วงปี 07-8
    ลป.ทิมปลุกเสกให้ตลอดคืน ได้รับความนิยมมานานแล้ว ไม่มีของเสริม แต่ก็มีปลอม

(บานชื่น จองบูชาแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2016