เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คนอื่นเขาแบ่งบูชาไปแล้วได้รางวัลที่4 แต่ตัวเองลองใช้ดูบ้างก็ได้โชคเล็กๆจากรัฐบาล 2 งวดติดต่อแล้วโดยทดลองใช้ถุงเหนี่ยวทรัพย์ของคุณแม่บุญเรือน ครั้งที่แล้วใช้ถุงเหนี่ยวทรัพย์สีเขียวได้เลขท้ายสองตัว ครั้งนี้ลองใช้ถุงขาวได้เลขสามตัว มีเคล็ดวิธีอธิษฐานเล็กๆน้อยๆเพื่อขอท่าน หากเป็นคนมีโชคจะมีนิมิตรด้วยตัวเอง หากเป็นคนไม่มีโชคลาภลอยเหมือนคนอื่นๆเขา ก็ลองหาตัวช่วยเพื่อเหนี่ยวทรัพย์และนำโชคมาให้ตัวเอง อย่าเจาะจงเลือกซื้อเพราะมีเลขอยู่ในใจ ทำใจให้ว่างแล้วให้มองผ่านตา เมื่อสะดุดใจกระดาษใบใดก็ซื้อมาโดยอย่าสนใจเลขที่เห็น พับใส่ถุงเหนี่ยวทรัพย์ไว้แล้วนำไปสวดมนต์ ข้อสำคัญหาของอธิษฐานแท้ๆจากท่านให้เจอก็แล้วกัน

นะโม 3 จบ แล้วว่า
    " นะชาลีติ ฉิมพาลี จะ มหาเถโร สุวรรณะมามา โภชนะมามา วัตถุวัตถามามา พลาพลังมามา โภคะมามา มหาลาโภมามา สัพเพชะนา พหูชะนา ภวันตุเม ฯ"

พระคาถานี้คุณแม่บุญเรือนได้จากสมาธิเมื่อวันศุกร์ที่ ๖ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๐๐ (บางกระแสว่า เป็นคาถาที่ท้าวสักกเทวราชหรือพระอินทร์นำมาถวายแด่คุณแม่บุญเรือน) ท่านให้สวดตามกำลังวันเพื่อบูชาพระสิวลีมหาเถระหรือพระฉิมพลี จะเป็นมหาลาภ มหาโชค มหาโภคทรัพย์อย่างยิ่ง

*หมายเหตุ , กำลังวันมี วันอาทิตย์ ๖ วันจันทร์ ๑๕ วันอังคาร ๘ วันพุธ ๑๗ วันพฤหัสบดี ๑๙ วันศุกร์ ๒๑ และวันเสาร์ ๑๐*

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      274.5 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      287.3 KB
      เปิดดู:
      63
  2. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ผมเคยได้อ่านบทความของคุณหนุ่มไนเวปuเมื่อ2ปีก่อน
    ผมเองแขวนพระสะดุ้งกลับ หลวงปู่บุญ(ป่าป๊าให้มาตอนผมเริ่มทำงาน แขวนเดี่ยวมาตลอดจนถึงทุกวันนี้)แต่ก็ไม่มีประสบการณ์อะไรอาจเป็นเพราะใจไม่นิ่ง เลยถือของไม่ขึ้นอย่างที่คุณหนุ่มว่า แต่บทความนั้นก็เป็นการจุดประกายให้ผม
    ผมเริ่มแรกจากเหรียญเมตตาหลวงปู่สิม (ที่ไม่เลือกหลวงปู่บุญเพราะรู้จักตั้งแต่จำความได้พระในบ้านมีแต่หลวงปู่บุญ หลวงปู่เพิ่มนี่พอมีบ้าง หลวงพ่อเจือไม่ต้องพูดถึง ไม่มีเลยครับ เลยกลายเป็นเฉยๆ นับถือเพราะพี่บ้านนับถือ,หลวงพ่อกวยเช่นกันอันนี้ป่าป๊าผมไปทางหลวงเดิมหลวงพ่อกวย) เพราะเปิดเวปดูเห็นรูปหลวงปู่สิมแล้วชอบทันที ดูท่านมีเมตตามาก เริ่มจากศึกษาประวัติ พยายามหาวิธีดูต่างๆ จนสุดท้ายคิดว่าชัวร์แล้วก็หาบูชาครับ เริ่มแรกผมได้มาพร้อมกัน 2เหรียญ(คนละที่นะครับ) เพราะคิดว่าอย่างน้อยคงจะต้องมีจริงซักเหรียญล่ะน่า วันแรกที่ได้รับเหรียญมาผมเอาทั้ง 2เหรียญ มายกมือไหว้ขอให้หลวงปู่คุ้มครอง ขนลุกซู่เลยครับ เลยบูชาใส่กล่องพระพกติดตัวตลอด(กระเป๋าเสื้อ) แล้วผมรู้สึกได้เลยว่ามีอะไรดีๆเกิดขึ้นกับตัวเองมากมาย... หลังจากนั้นผมก็บูชาหาแต่หลวงปู่สิม จนเมื่อ2เดือนก่อนคิดว่าเยอะแล้วแฮะ ติดตัวจริงๆก็แค่2เหรียญแรก เลยหยุดดีกว่า
    เริ่มมาคิดว่าตอนนั้นคุณหนุ่มแนะนำอะไรอีกเลยเปิดดู แล้วหาตามที่คุณหนุ่มแนะนำครับ
    ผมเพิ่งได้พระมงคลมหาลาภ(เพิ่งได้มาวันอาทิตย์) มา1องค์
    สมเด็จรุ่นสุดท้ายลพ.ชาญณรงค์(กำลังรอรับ) มา1องค์ (เห็นคุณหนุ่มแนะนำในกระทู้นี้)
    ผมอยากทราบว่าจะบูชาขึ้นคอยังไงดีครับ? หรือว่าแขวนเดี่ยว(หลวงปู่บุญ)เหมือนเดิมแล้วพกไว้ในกระเป๋าเสื้อดีช่วยแนะนำหน่อยครับ? แล้วสมเด็จรุ่นแรกกับรุ่นสุดท้ายต่างกันมั้ยครับ?
    รบกวนขอความรู้และข้อคิดเห็นหน่อยครับจากทั้งคุณหนุ่มและทุกท่านเลยนะครับ
    ปล.รายการที่สอบถามทางPMคุณหนุ่มไป มีคนจองซะแล้ว อะไรที่เป็นของเราก็เป็นของเรา อะไรที่ไม่ใช่ของเราก็ไม่ใช่ของเราจริงๆด้วยครับ

3. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ถูกเลขเดียวกันครับพี่หนุ่ม งวดโน้นถูก 07 แต่ผมไม่มีถุงเหนียวครับ แต่ตอนนี้ผมแขวนพระมงคลมหาลาภที่บูชามาจากพี่หนุ่มครับ :cool:

สนใจบูชาถุงเหนียวครับ ทาง PM ได้มั้ยครับพี่.

ขนาดไฟล์:
      81.6 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2012
  4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คนมีดวงและกุศลมากอยู่แล้ว บูชาพระมงคลมหาลาภได้ผลดีจริงครับและเป็นแบบนี้นับสิบรายที่คุยๆกันเฉพาะในกระทู้นี้ เพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งที่อยู่ต่างประเทศ ได้บูชาพระมงคลมหาลาภไปและลองอธิษฐานดูความศักดิ์สิทธิ์ ก็ได้รางวัลจาก lotto ซึ่งยากจะมีได้ง่ายๆ แต่ทุกคนมีโอกาสแบบนี้ไม่เท่ากัน

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    องค์ที่เรานับถือด้วยจิตใต้สำนิกมานานแล้วนั้นไม่ต้องเอาออกครับ เราจะขาดความมั่นใจแบบลังเลไปเปล่าๆ ให้แขวนไว้แบบเดิม เลือกพระเครื่องที่เรามีศรัทธามาเหน็บติดกระเป๋าไว้อีกองค์หนึ่ง เพียงหาให้เจอว่าองค์ใดที่เรานับถือศรัทธาทั้งหลับและตื่น แม้พระเครื่องไม่ช่วยให้ดีทันตาเห็นแต่ก็ช่วยให้มีความหวังและกำลังใจโดยไม่ต้องขอจากใคร แต่อย่าวิ่งตามกระแสศรัทธาที่ลอยเข้าหูหรือไหลผ่านตายามหิวและอยากมีอยากได้ ลองเดินหาศรัทธาที่ลอยออกมาจากใจเมื่อยามมีสติ

พระผงรุ่นสุดท้าย2529 ท่านเจตนาสร้างไว้เป็นสมบัติโลก เป็นการฝากสารพัดสรรพวิชาที่ท่านเรียนมาเพื่อเกื้อหนุนชีวิตและสงเคราะห์มนุษย์ในช่วงวันข้างหน้า พระผงรุ่นแรก2485 ท่านร่วมสร้างกับผู้อื่น-วัดอื่นเพื่อเป็นกำลังใจในยามข้าวยากหมากแพงช่วงสงคราม เน้นคุ้มครองป้องกันและหนุนดวงชะตา

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขันน้ำมนต์ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เนื้อจัดแก่ทองคล้ายนาค
    ใบนี้ได้รับความเมตตาแบ่งให้มาจากศิษย์อาวุโสของท่านที่บางกรวย ซึ่งเป็นศิษย์ใกล้ชิดของคุณแม่ที่คนวงในรู้จักกันดีพร้อมๆกับถุงเหนี่ยวทรัพย์ ทัพพีกวักทรัพย์ และของอธิษฐานอื่นๆ

ขนาดไฟล์:
      235.9 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      289.6 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      277.4 KB
      เปิดดู:
      63
  7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทัพพีนางกวัก ของอธิษฐานที่มีวิธีใช้บูชาแปลกแยบยลแต่เห็นผลเพียงในวันเดียว เป็นของที่มักหวงแหนและเก็บไว้ให้ลูกหลาน คนมีร้านค้า มีหน้าร้านที่ต้อนรับคนจะเสาะหาและนำไปใช้ได้ผลดีมากๆ สอบถามกันดูได้ครับว่าจริงใหม

ขนาดไฟล์:
      274.2 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      256.1 KB
      เปิดดู:
      77
  8. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและข้อเตือนใจครับ
    เรียนถามคุณหนุ่มจะมีหลวงพ่อเกษมมาลงบ้างมั้ยครับ
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปไหว้หลวงพ่อ
    จิตใจสงบและมีกำลังใจขึ้นหลังจากวิ่งวุ่นมาทั้งเดือน
    วันเสาร์นี้กลับไปลำปางก็จะไปไหว้ท่านอีกเพราะสิ่งที่ทำตลอด
    ทั้งเดือนที่ผ่านมาได้เห็นผลแล้ว และดีเกินคาด

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผงพรายของ ลป.ทิม เป็นผงที่ท่านทำให้สำเร็จเป็นผงพระแล้วไม่ใช่ผงผีแน่นอน ผงพรายและน้ำมันพรายที่ใช้ผสมสร้างเครื่องรางมีหลายสำนักเช่น ขุนแผนทางเหนือทางอีสานบางแห่งที่ผสมน้ำมันพรายแท้ๆลงไป ใส่กระดูกผีลงไป ปลุกเสกด้วยอาคม ของแบบนั้นที่ไม่เหมาะแขวนรวมกันกับพระเครื่องของ ลพ.อภิชิโตและท่านเคยบอกศิษย์ของท่านไว้เช่นกัน "ของๆท่านสูงเกินกว่าจะคาดเดา พลังอำนาจแฝงเหนือการหยั่งรู้ธรรมดา" บางคน(มากกว่าสองคน)ในกระทู้นี้ก็ได้รับรู้ความหมายนี้ด้วยตนเองจาก ลพ.อภิิโตมาบอกให้ทราบและด้วยกายเนื้อนี่แหละ เพียงแต่กระทู้นี้ลงขายวัตถุมงคล เพื่อนสมาชิกเลยเห็นไม่เหมาะจะมาอวยหรือมาชื่นชมให้คนคิดว่าเชียร์ขายของให้พวกเดียวกัน

พระชัยเทวฤทธิ์แขวนรวมกับพระท่านได้เลยและได้ผลดีด้วยครับ แต่ลูกอมพรายมงคลนั้นไม่เหมาะครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ลพ.เกษม เขมโกนั้นท่านเป็นอริยะของจริงแบบสิ้นอาสวะกิเลสจริงๆ ผมมีสะสมไว้ไม่น้อยแต่จะเป็นรุ่นเก่าๆก่อนปี2520 แทบทั้งสิ้น เพราะเกี่ยวพันกับลำปางโดยตรงและไปกราบหลวงพ่อหลายหน รู้ตื้นลึกหนาบางเรื่องพระของท่านดีมานานแล้ว เฉพาะพระ ลพ.เ้กษมไม่เคยเช่าจากแผงพระเลย แต่ได้จากศิษย์หลวงพ่อที่ลำปางทั้งหมด จะแบ่งมาให้บูชากันบ้างแบบของดีราคาเบาครับ พระอริยะที่พูดคุยน้อยมากๆไม่ยินดียินร้ายในวัตถุมงคลใดๆ แต่บอกรับรองพระเครื่องไว้ว่าใช้ไม่ดีเอามาคืน และจะมีสักกี่รูปที่หลวงปู่ดู่ อยุธยา นับถือเป็นครูอาจารย์จากปากของท่านเอง

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สังเกตุง่ายๆเร็วๆคือ พระอภิญญาหก มักจะเป็นพระที่เรียนในป่า ฝึกวิชาในป่าหรือธุดงในป่าเป็นหลัก แต่ที่ปฏิบัติจนสำเร็จด้วยบุญบารมีของตนเองก็พบเจอได้เช่นกัน ผู้ทรงอภิญญาหกมักมีกระแสจิตเร็ว คิดเร็วทำเร็ว เพราะวาระจิตท่านไวมาก
    ขออนุญาติยกคำบันทึกของศิษย์ ลพ.ฤาษีมาลงไว้ดังนี้

...................................................................................................................
    หลวงพ่อปาน บอกว่า "ถ้าแกบวชครบ ๒๐ พรรษา จะต้องออกจากวัด" ท่านไล่ไว้ตั้งแต่วันบวชแล้ว ไม่ใช่มาไล่ทีหลังหรอก ตอนบวชใหม่ ๆ ท่านสั่งสององค์นั่นบอกว่า

"ไอ้ ๒ ตัวนี่ ๑๐ พรรษาต้องเข้าป่าไป แล้วห้ามเข้าเมืองจนกว่าจะตาย ไอ้ตัวนี้ ๒๐ พรรษา ต้องออกจากวัด แต่เข้าป่าไม่ได้นะ เป็นหนี้เขามาก..."

ไอ้เราก็นึก "เอ๊! เป็นหนี้ใครมาละหว่า...เกิดมาชาตินี้ก็ไม่ได้ยืมสตางค์ใคร มีแต่ขโมยสตางค์แม่ ขโมยสตางค์ยาย เราไม่ได้ยืมนี่ เราขโมยต่างหาก แปลก!..."
    ก็เป็นอันว่า ๒ องค์นั้น ๑๐ พรรษาเขาเข้าป่าตามคำสั่ง เขาบอกศาลาเลย นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป การเข้ากลุ่มชนจะไม่มีสำหรับเขา แต่มันก็ไม่ใช่ของแปลก เพราะเขาเป็น"พระอภิญญา" ใช่ไหม อภิญญาก็ครบหกเสียด้วย ไม่ใช่ห้า

สำหรับพระอภิญญาไปอยู่ป่านี่ ถ้าจะถามว่ามิต้องไปสร้างกุฏิอยู่เรอะ! ก็ตอบได้ว่าจะต้องสร้างอะไรกับมัน ฝนตกมันก็บอกว่า ไปตกที่อื่นเถอะ! ที่กูห้ามตกนะ มันก็ไม่ตก ตกได้รอบ ๆ ตัว แต่ที่ตัวเขาไม่ตกหรอก อากาศหนาว บอกแกไปหนาวที่อื่นตัวข้าห้ามหนาว มันก็ไม่หนาวใช่ไหม มันเรื่องเล็ก ๆ น่ะ........."

๒๐ ปี อภิญญาจะขึ้น
    <table align="center" border="0" cellpadding="0" cellspacing="2" width="100%"> <tbody><tr valign="top"> <td align="right" width="68">ผู้ถาม : </td> <td>"แล้วเมื่อไรอภิญญาจะขึ้นครับ?"
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">หลวงพ่อ : </td> <td>"รอไปสัก ๒๐ ปี ตอนนั้นจะเฟื่อง เวลานี้กำลังใจคนรับได้แค่วิชชาสาม เลยไปนิดก็มโนมยิทธิ มโนมยิทธินี่เป็นพื้นฐานของอภิญญา อภิญญาห้านะ ถ้าอภิญญาหกก็เป็นพระอริยะแล้ว แล้วตอนนั้นคุณพยายามคลำพระให้ดี อย่าไปคลำแข้งนะ"
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">ผู้ถาม : </td> <td>"คลำยังไงครับ..?"
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">หลวงพ่อ : </td> <td>"นั่นน่ะสิ! ต้องสังเกตดูก่อน ดูพระที่ได้อภิญญาแล้วก็เป็นฌานโลกีย์ ตั้งแต่พระโสดาบันขึ้นไปอย่าไปคลำไม่ได้ผลหรอก ท่านไม่เล่นแล้ว องค์ไหนได้อภิญญาหกก็บูชาเอาบุญก็แล้วกัน อภิญญาห้าก็พอแหย่ไปแหย่มาได้ เพราะยังอยากเก่งอยู่นี่ นั่ง ๆ นึกโมโหคว้าขี้หมาเป็นทองคำขว้างหน้าเลย เราก็โมโหเก็บใส่กระเป๋าไปเลย ดีไหม?"
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">ผู้ถาม : </td> <td>"ดีแน่ครับ.."
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">หลวงพ่อ : </td> <td>"ต้องอีกสัก ๒๐ ปีนะ ท่านพูด ตอนปี ๒๕๒๑ แต่ไม่นับปีนั้นนะ ท่านบอกอีก ๒๐ ปี อภิญญาหกจะเข้าฟูจัด เข้าใจว่าต่อจากนั้นไปอีก ๒๐ ปี ปฏิสัมภิทาญาณขึ้นแน่ มันต้องดีขึ้นเรื่อย ๆ ลงไม่ได้ "
    </td> </tr> </tbody></table>

อยากได้อภิญญา

<table align="center" border="0" cellpadding="0" cellspacing="2" width="100%"><tbody><tr valign="top"> <td align="right" width="68">ผู้ถาม : </td> <td>"กราบเท้านมัสการหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง ลูกอยากเรียนถามหลวงพ่อว่า การที่เราฝึกมโนมยิทธิแล้ว โดยใช้ภาพพระพุทธรูปแก้วใสของหลวงพ่อจับเป็นกสิณกับใช้ภาพองค์สมเด็จพระพุทธชินราชจะได้ผลเหมือนกันหรือไม่ เพราะผมตั้งใจแล้วว่าอนาคตผมเอาอภิญญาหกให้ได้ขอรับ"
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">หลวงพ่อ : </td> <td>"เอาแน่หรือ? เอาแน่นะ..."
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">ผู้ถาม : </td> <td>"อ้อ! มโนมยิทธินี่ถ้าพูดถึงว่าจับพระพุทธรูปใส..."
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">หลวงพ่อ : </td> <td>"ได้ ๒ อย่าง อะไรก็ได้ อภิญญานี่ต้องได้กสิณทั้ง ๑๐ นะ อย่าทำเตาะแตะส่งเดชไป กสิณทั้ง ๑๐ นี่ต้องคล่องทั้งหมด แล้วก็เดินหน้าถอยหลังได้ เข้าฌานสลับฌานได้ ทำสลับฌานได้ ยากแล้วนะ เอางี้สิ! ถ้าฝึกต้องการอภิญญาหก ฝึกไปนิพพานง่ายกว่าเยอะ! ดีกว่าเยอะ! ไม่ได้เกิดประโยชน์"
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">ผู้ถาม : </td> <td>"ความจริงมโนมยิทธิก็เหลือกินเหลือใช้แล้ว.."
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">หลวงพ่อ : </td> <td>"ก็แค่นั้นแหละ! ได้อภิญญาหกก็แค่นั้นแหละ ไปได้เท่ากัน "
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">ผู้ถาม : </td> <td>"แต่ฆราวาสได้แค่ ๕ หรือ ๖ ก็ได้ครับ..."
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td align="right" width="68">หลวงพ่อ : </td> <td>"ถ้า ๖ ต้องเป็นพระอริยเจ้านะ อันที่ ๖ อาสวขยญาณไงล่ะ! ความจริงเอาแค่เป็นพระอริยะดีกว่า อภิญญาเฉย ๆ จะทำอะไรกัน ได้มโนมยิทธิก็ถมเถไปแล้ว.. "
    </td></tr></tbody></table>

12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

พระชุดที่ 3 นี้ ขอมอบสิทธิ์ให้คุณ chalong01 ก่อนนะคะ

แต่ตอนนี้ที่เห็นจะก็มีเหลือพระชุดที่ 5 อีก 1 ชุด
    และพระชุดที่ 7 ที่คุณ slerpy แจ้งสละสิทธิ์

คุณ pichedv ลองพิจารณาดูนะคะ

13. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    พระชุดที่ 5 ที่เป็นพระสมเด็จรุ่นสุดท้าย พิมพ์คะแนน ของหลวงพ่อ อภิชิโต เป็นชุดที่ผมขอเลื่อนวันชำระเป็นวันที่ 5 ตุลาครับ
    ส่วนในตารางที่ผมเห็นมีจองพระสมเด็จรุ่นแรกนั้นผมไม่ได้จองครับ
    ผมยืนยันว่ายังจะรับพระสมเด็จรุ่นสุดท้าย พิมพ์คะแนน อยู่ครับ
    ขอบคุณครับ

14. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งการโอนเงิน สำหรับพระผงรุ่นสุดท้ายพิมพ์คะแนน หลวงพ่อ อภิชิโต แบบเนื้อแก่มวลสาร พร้อมลูกอม หลวงปู่ขุ้ย องค์ที่ 5 ครับ
    โอนเงิน 10,000 บาท เมื่อเวลา 10.49
    เลขที่ใบสลิป A247B458
    พอดีไม่มีรูปใบสลิปเนื่องจากแฟนที่ไทยไม่สามารถส่งมาให้ได้ครับ
    แจ้งที่อยู่ใหม่ทาง PM พี่หนุ่มและพี่หมูน้อย นะครับ
    ขอบคุณครับ

15. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียน พี่หน่ม และ พี่หมูน้อย
    จององค์นี้ครับ ราคาตามพีเอ็มครับผม

16. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุญาต สอบถามเป็นความรู้ถึงวิธีการใช้บูชาทัพพีนางกวักแบบแยลยล ด้วยครับพี่หนุ่ม

ขอบคุณมากครับ

17. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จแดง ดินผสมผงกรุ ลพ.กวย เกินกำหนดแล้ว ผมขอจองต่อได้ไหมครับ

18. อนันตภพ

สมเด็จแดง ดินผสมผงกรุ ลพ.กวย เกินกำหนดแล้ว ผมขอบูชาได้ไหมครับ

19. อนันตภพ

สมเด็จแดง ดินผสมผงกรุ ลพ.กวย เกินกำหนดแล้ว ผมจองบูชาได้ไหมครับ

20. อนันตภพ

สมเด็จแดง ดินผสมผงกรุ ลพ.กวย เกินกำหนดแล้ว ผมขออนุญาตบูชาได้ไหมครับ