เปิดจองพระขรรค์พรหมจักรพรรดิ์ หลวงพ่อหนุน เพื่อซื่อที่ดิน

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เเป้้งเสก, 10 ธันวาคม 2014.

1. เเป้้งเสก

เเป้้งเสก เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปส่งมาอีก4ท่าน(คอมยังซ่อมไม่เสร็จเลยส่งได้เท่านี้ก่อนนะครับ)
    และผมจะมีเรื่องสอบถามว่า พระขรรค์ที่จองหมายเลขไว้ที่ผมยังไม่ส่ง ผมจะขอส่งเป็นเลขอื่นได้ไหม เพราะเพื่อสะดวกในการจัดส่ง
    เพราะว่าเมื่องานพุทธาภิเษกที่วัดพุทธโมกข์ พระขรรค์ได้หล่นหายไปจำนวนหนึง และเพราะบางเลขก็หาไม่เจอ. ถ้าเอาเลขอื่นแทนจะสะดวก เพราะท่านจองกี่เล่มผมก็นับแล้วส่งได้เลย
    ปล.แค่ขอความคิดเห็นนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมไม่ได้จองหมายเลขไว้ ไมีมีปัญหาครับ

3. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจองหมายเลข 16 ไว้ทั้งขนาดเล็กและใหญ่
    ผมขอให้ส่งให้ตรงกับที่ผมจองไว้ด้วยครับ....

ปล.. มีปัญหาของหายขนาดนี้ ทำไมไม่แจ้งตั้งแต่แรกครับ
    ท่านได้แจ้งว่า....จัดสร้างอย่างละ 100 เล่ม (รวม 200 เล่ม)
    ถ้าหายไปก็แสดงว่าจะได้ไม่ครบทุกคน
    หรือ ท่านได้สร้างเกินจำนวนที่ได้แจ้งไว้ ????

4. pt222

pt222 Active Member

ึถ้าหากผมจะขอคืนเงิน เท่าที่โอนไปคืน ตามจำนวน จะได้หรือไม่ เพราะไม่อยากได้แล้วครับ สอบถามครับ รอคำตอบครับ!!สอบถามเลขบัญชีผมทาง pm หรือจะให้ส่ง ข้อความไปที่มือถือหมายเลขใด ช่วยแจ้งด้วยครับ จะดำเนินการให้ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ!!
    จำนวนที่โอนเงิน หน้า 23 ครับ!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2015
  5. เเป้้งเสก

การสร้างๆตามจำนวนที่แจ้งไว้คืออย่างละ100เล่ม
    ไม่มีเสริม เพราะตอนที่ผมปิดจองไปผมได้บอกแล้วว่าจะเหลือเข้าวัด เพราะถ้าผมเปิดจองไปครบ๒๐๐เล่มแล้วถ้ามีปัญหาคือ ยอดตกหล่น มันก็มีปัญหา และพระขรรค์มีหมายเลขทุกเล่ม

6. เเป้้งเสก

ใบสั้งงาน

7. เเป้้งเสก

ผมเคยประกาศปิด เหลือเท่าไร จะเอามาให้ร่วมบุญกัน

ขนาดไฟล์:
      86.5 KB
      เปิดดู:
      66
  8. เเป้้งเสก

ยอดจองพระขรรค์เล่มใหญ่ประมาณ50กว่าเล่ม
    เล็ก70กว่าเล่ม
    ผมได้ถวายให้พระสาบอกบุญผ้าป่าไป๒๐กว่าเล่ม(เล่มใหญ่อย่างเดียว)

9. ตะกรุดเม

ตะกรุดเม เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนึ้ดีไหมครับรอคอมหลวงพี่ใข้ได้แล้วเคลียร์ผู้ที่จองหมายเลขที่ไม่หายให้ครบก่อนแล้วแจ้งที่หน้าบอร์ดสำหรับผู้ที่จองหมายเลขที่หายไปอีกที่

หรือแจ้งเลขที่หายที่หน้าบอร์ดเลยจะได้รู้ว่าใครจองเลขที่หายไปครับ

10. เเป้้งเสก

เอาแบบนี้นะเดียวผมจะดูว่าเลขไหนหายไป แล้วจะโพสให้ดู ว่าท่านไหนที่จองหมายเลขดังกล่าวไว้

11. pt222

ผมขอสละสิทธิ์ไม่อยากได้หรืออยากบูชาแล้วครับ หมายเลขที่ผมจอง ขนาดใหญ่ หมายเลข 68 และ 69 ขนาดเล็ก หมายเลข 68 และ 69 เช่นเดียวกันครับ หรือท่านใดสนใจ แจ้งในที่นี้เลยครับ จะได้ไม่ให้ท่านส่งมา ให้ส่งไปที่ท่านที่สนใจบูชาต่อครับ แต่ขอรอคำตอบจากท่านเจ้าของกระทู้ก่อนครับ มือถือผมหาย ผมยังเอามือถือเครื่องๆ มาเช็คหมายเลขว่าใครจองหมายเลขไหนได้เลยครับ ยกเว้นที่อยู่ที่ส่งทาง pm เท่านั้นครับ!!

12. krit9999

krit9999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    ผมสนใจพระขรรค์ทั้งหมด ยินดีใช้สิทธิ์นี้ ครับ.

13. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าคนที่ท่านส่งให้ได้จัดส่งตามหมายเลขที่จองหรือไม่และเล่มใหญ่ 20 กว่าเล่มที่ท่านแจ้งว่าบอกบุญผ้าป่า ท่านหยิบหมายเลขที่มีคนจองไว้หรือไม่ค่ะ

14. pt222

ขอบพระคุณครับ คุณ krit9999 ที่ใช้สิทธิ์แทนผมครับ ยอดโอน 3100 ครับ หมายเลขบัญชี ผมจะแจ้งให้ทราบทาง pm .... รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ช่วยติดตาม หมายเลขดังกล่าวทั้งหมดด้วยครับ ว่ายังมีอยู่หรือไม่ หรือหล่นหายไปแล้วครับ ขอบพระคุณครับ!!

15. มโนมนต์

มโนมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ความชัดเจนยังไม่ปรากฎเลยครับ เท่าที่ตามกระทู้ดูอยู่ทุกวัน ดูท่าทางปัญหา
    มันจะวกวนไปมายังหาความกระจ่าง และชัดเจนต่อผู้จัดสร้างและผู้สั่งจองยังไม่ได้เลย
    ผมมีความคิดว่า แค่ท่านทำตารางสรุปตามหมายเลขพระขรรค์ทั้งเล่มใหญ่และ
    เล่มเล็ก ของผู้สั่งจองว่า ณ เวลานี้ได้จัดส่งให้ผู้ใดไปแล้วบ้าง ค้างหมายเลข
    ใดที่ยังไม่จัดส่ง ใครที่ยังไม่แจ้งที่อยู่ และพระขรรค์หมายเลขใดที่หล่นหาย
    จะแก้ปัญหาอย่างไรในกรณีนี้ให้ครบ

ส่วนที่ท่านแจ้งว่าคอมพิวเตอร์เกิดมีปัญหาขัดข้อง ข้อมูลสูญหายกำลังกู้
    ข้อมูลระบบอยู่ ผมว่ามันเป็นปัญหาปลายเหตุ เป็นปัญหาที่ท่านต้องแก้ไขให้
    คอมพิวเตอร์กลับมาทำงานได้ตามปกติอยู่แล้ว แต่ปัญหาที่เกิดตอนนี้ใน
    เรื่องความกระจ่างและความชัดเจนมันยังไม่เห็นเป็นรูปธรรมเลย ทุกท่านที่ได้
    สั่งจองไปต้องรอคอยอย่างไร้จุดหมายปนความหวังว่าจะได้พระขรรค์กลับมา
    บูชาที่บ้านหรือเปล่า

ผมมีความคิดว่า ถ้าท่านสละเวลาลองไล่ค้นทำข้อมูลใหม่ในกระทู้นี้ทำตาราง
    ผู้สั่งจองกันใหม่ (เพื่อแก้ปัญหาเฉพาะหน้าระหว่างรอซ่อมคอมพิวเตอร์) ทุก
    คนจะได้รู้หมายเลขและยืนยันการสั่งจองได้ครบ ข้อมูลตกหล่นไปก็ยืนยันกันใหม่
    ในกระทู้นี้อีกที ผมคิดว่าผู้สั่งจองทุกท่านก็ย่อมยินดีช่วยให้ข้อมูลและหลักฐานการสั่ง
    จองใหม่กับท่าน และจะได้อุ่นใจว่าท่านมีความจริงใจที่จะแก้ปัญหาให้ภาระกิจสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

ส่วนอีกประเด็นกรณีพระขรรค์หล่นหาย ก็ขอให้ท่านแจ้งมาว่าหมายเลขอะไรที่หล่นหาย
    แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรเพื่อที่ผู้ที่สั่งจองที่หล่นหายไปจะได้
    ตัดสินใจว่าจะคืนเงิน หรือจะเปลี่ยนเป็นบูชาวัตถุมงคลอื่นๆก็แล้วแต่ความ
    กรุณาจากท่าน และความประสงค์ของผู้สั่งจอง ขืนปล่อยเวลาให้เนิ่นนานไป
    มากกว่านี้ ผมคิดว่าปัญหาจะบานปลายและมันจะไม่ดีงามกันทั้ง 2 ฝ่ายครับ

ด้วยความเคารพ
    ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2015
  16. เเป้้งเสก

เรื่องตาราง ที่ผมไม่ได้ทำเพราะผมทำไม่เป็นครับ ส่วนเรื่องพระขรรค์ที่หล่นหายผมจะเช็คเลขแจ้งให้อีกที่ ว่าเลขไหนหาย และถ้าเลขนั้นหาย ผู้ที่จองสามารถรับเป็นเล่มอื่นได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ผมก็ขอเช่าคืน(คือนำเงินส่วนตัวโอนให้ เพราะเงินหลังจากที่จ่ายค่าทำแล้วผมก็ถวายหลวงพ่อหมดแล้ว)
    ปล. ผมแค่คิดว่าถ้าเป็นคนอื่นทำหล่นหายเค้าคงไม่กล้ายอมรับหรอก เค้าไปให้โรงงานทำใหม่ ไม่ต้องยอมโดนว่าหรอก

17. krit9999

krit9999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    ยินดี และขอขอบพระคุณ เช่นกันครับ.

18. nitigoney

nitigoney เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    o

เสริมอีกนิด มีเลยหมายใดบ้างที่มีอยู่สำหรับทดแทนหมายเลขที่หายจะไดเลือกหมายเลขใหม่ได้สำหรับคนต้องการ และควรดำเนินการจัดส่งให้หมดภายในสิ้นเดือนนี้ไม่เกินวันที่ 21 สค นี้ซึ่งจะครบ 2 เตือนหลังปลุกเสกเสร็จ กิจกรรมอื่นระงับไว้ก่อนเคลียร์ เรื่องนี้ให้จบก่อนจะลามไปกระทู้อื่นของท่านงานบุญเก่ายังไม่เคลียร์งานบุญใหม่ก็กำลังเกิด

19. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    พระขรรค์ใหญ่+เล็ก เบอร์ ๑๐๐ ทั้งสองเล่ม แจ้งรายละเอียดการโอน ที่อยู่ ไปทางข้อความส่วนตัว ๒-๓ ครั้งแล้ว ไม่ทราบว่าได้รับหรือไม่ เพราะเห็นเงียบหายไม่ตอบรับเลย

ขอดูความชัดเจนจากท่านอีกทีถึงจะตัดสินใจครับ

20. เเป้้งเสก

จากที่ผมดูในบัญชี ที่ผมจดไว้ ไปมีนะครับ