เพื่อการกุศล เปิดจองรุ่นของขวัญปีใหม่ ลพ.หนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์อธิฐานจิตสร้างโดยวัดป่าศรีสำราญน.ท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 18 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    กรุณาเช็คด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. rs83

ไม่เป็นไรค่ะ ดิฉันทำผิดเอง ค่ะ
    ตามตารางค่ะ
    สาธุๆๆ

3. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    หลังจากหล่อรวมมวลสารเป็นรูปพระแล้วก็นำมาทำตอนขั้นตอน
    1.แช่น้ำศักดิ์สิทธิ์ทั่วชมพูทวีปมีมากมาย ได้จากหลายๆที่หลายๆท่านที่เก็บสะสมไว้เช่นน้ำใรอยพระพุทธบาท,น้ำพระพุทธมนต์,น้ำมนต์,แหล่งน้ำศักดิ์สิทธิ์,น้ำจากการสรงพระธาตุ,พระสารีริกธาตุ,พระพุทธรูป,ครูบาอาจารย์,อื่นๆไม่ต่ำอย่างละ 108 ครับ แล้วนำธาตุกายสิทธิ์ต่างๆลงไปแช่พร้อมกับพระเป็นเวลา 1 ไตรมาส
    2.แช่น้ำว่านมหามงคล 108 อย่างและน้ำมันว่านมหามงคล 108 อย่าง เป็นเวลา 7 เสาร์ 7 อังคาร
    3.นำมาคลุกผงกายสิทธิ์
    4.นำไปให้หลวงพ่อหนุน ท่านอธิฐานจิตและเข้าพิธีอื่นๆตามสมควร
    ง่ายแต่ก็ไม่ง่ายครับ มีเรื่องเล่าครับ ตอนนำพระลงจากน้ำศักดิ์สิทธิ์ แล้วนำไปถ่ายรูปเพื่อมาลงให้ดูก่อน ใช้เวลาถ่ายหลายสิบรอบก็ได้ที่เห็น(ไม่ชัด)แต่พอเอาไปถ่ายพระหรืออย่างอื่นกับชัดเป็น อย่างนี้หลายรอบ(ก็ได้อย่างที่เห็นครับ)

เศียรพ่อแก่บรมครูรวมบารมี 108 องค์ เปิดจองวันที่ 27 กันยายน 2557
    แช่แบบเดี่ยวกับพระปิดตาและพระพิฆเนศ

เหลือน้อยมากแล้วครับ

เศียรพ่อปู่ฯ จองเต็มแล้วครับ

ด้านหลังจะบรรจุแร่โคตรเศรษฐี ตะกรุด เกษาหลวงพ่อหนุน ข้าวสารหิน เศษชนวนดาบสายฟ้า พระธาตุข้าวบิณ เหล็กไหลตาน้ำ(เม็ด) เหล็กไหลเศรษฐี(เม็ด)เหล็กไหลเพลิง(เม็ด)ปรอทชมพูนุช(เม็ด)จีวรหลวงพ่อหนุน​

4. yoioy

yoioy เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ร่วมทำบุญจอง เศียรพ่อปู่ 3 องค์

5. akaponkul

akaponkul เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่รุ่ง
    ยืนยันการจองลูกสะกด 3 ลูก ครับ
    ขอบคุณมากครับ

6. risku61

risku61 เป็นที่รู้จักกันดี

นาคปรก เนื้อเงิน 2475 บาท 30/9/57 เวลา 08:30 น

7. ไปคนเดี่ยว

ขอเชิญร่วมกิจกรรมตอบคำถาม
    ตั้งแต่วันนี้-๑๕ พย. ๕๗

วัตถุมงคลทั้งหมด ที่จะจัดสร้างในรุ่นหน้า
    ๑. มีกี่อย่าง
    ๒. มีอะไรบ้าง

- ๑ ท่าน สามารถส่งคำตอบได้ครั้งเดียว
    - ท่านที่ตอบถูกทั้งหมด จะมีของสมนาคุณพิเศษ

***ถ้าไม่มีท่านใดตอบถูกทั้งหมด
    เราจะตัดสินที่คำตอบถูกมากที่สุด เป็นท่านแรก

***คำตอบที่ส่งมาต้องไม่มีการแก้ไข ถ้ามีการแก้ไขถือเป็นโมฆะ

***จำนวนที่ท่านทาย จะต้องไม่เกินจำนวนที่เราสร้าง เราจะเช็คคำตอบตามความสำคัญลงมา ตั้งแต่ลำดับที่๑...ถีงจำนวนที่เราสร้าง
    ตย. ท่านทายว่า ๒๐ อย่าง แต่เราสร้าง ๘ อย่าง
    ดังนั้นดิฉันจะเช็คคำตอบ ที่ท่านส่ง ที่ลำดับ ๑-๘ เท่านั้น เกินจากนี้ไม่นับ เพื่อจะไม่เป็นการได้เปรียบด้วยค่ะ
    (มั่นใจว่าใช้ขึ้นอันดับ๑เลยค่ะ เรียงตามความมั่นใจค่ะ)

สงสัยเหรียญหนุนดวงขึ้นอันดับ๑ ทุกท่านแน่เลย อิอิ

ประกาศผล ๑๖ พย. ๕๗

.ใจเย็นๆคิดให้ก่อนแล้วค่อยตอบครับ

เดี่ยวมีเกมมาให้เล่นกันครับ พร้อมรางวัลครับ อย่าพึ่งทายนะครับ วัตถุมงคลชุดหน้า

1.มีกี่อย่าง
    2.มีอะไรบ้าง

1.ใบ้ให้ครับ เป็นสิ่งที่หลายๆคนอย่างจะได้กันมาก
    2.ใบ้ต่อเป็นอาวุธ ที่ไม่ใช่อาวุธ แต่มีอานุภาพเหนืออาวุธทั้งปวง
    3.55555เป็นการรวบรวมมวลสารสำคัญๆในสายหลวงพ่อหลวงปู่และคุณแม่ชีที่มาก และอานุภาพของมวลสารนั้นๆ ก็สุดจะบรรยายแล้วครับ มวลสารด้านเมตตาสุดๆๆ
    4.อย่าพึ่งทายนะครับรอเก็บข้อมูลไปก่อนครับ แล้วจะบอกอีกทีครับว่าให้ทายเมื่อไร ที่ใบ้นี้จะใบ้รวมๆกัน ไปเลยนะครับ
    ใบ้แล้วนะครับ เป็นสัญลักษณ์ที่ใช้ในมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง
    5.ใบ้ เป็นอาวุธชนิดนึง ที่เรียกได้เต็มปากเลยว่า "ดาบฟ้าฟื้นฉบับย่อ"เล็กแต่คุณภาพคับแก้ว
    6.ใบ้เลยก็ได้ครับ เป็นของสมเด็จองค์ปฐมน่าจะเป็นการสร้างครั้งแรกเลยก็ว่าได้ มีถึง 2 อย่างด้วยกัน อย่างนึงเป็นของที่หลายๆคนอยากจะได้ เป็นเจ้าของ มีการถามมาหลายครั้งแล้ว อีกอย่างก็พึ่งทำผ่านมาไม่นานนี้เองแต่ใช้ชื่อ ที่พวกเราเคารพและยอมรับนับถือ
    7.ใบ้ต่ออีกนิดนะครับ เป็นพระที่ผู้ชายชอบมากกันเป็นส่วนมาก
    8.ใบ้ เวลาไหว้ครูเกี่ยวกับนักแสดงจะมีสิ่งนี้เป็นประธาน
    9.ใบ้อีกครับ หลวงปู่ทับ วัดทอง กรุงเทพฯ
    10.โบ้ เป็นเม็ดเล็กๆแต่มีอานุภาพมาก
    11.ใบ้ ทรงตั้งปณิธานเมื่อได้บรรลุในพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณไว้ 12 ประการ
    12.ใบ้ เอาใว้สำหรับทำน้ำที่เป็นมงคลและรักษาโรคโดนคุณคนคุณผี ลมเพลมพัด โดยเฉพาะเลย(คงรู้กัน 555)ทำน้อยมาก 12 ?
    13.ใบ้ สำหรับใช้ภาวนามีค่าเกินบรรยาย

คนนึงจะทายได้แค่ 1 ครั้งเท่านั้น

ใครที่พร้อมก็สามารถทายได้เลย ใครที่ทายถูกก่อนก็จะได้รับรางวัลเลยครับ

ของรางวัลเป็นเหรียญหล่อโบราณที่ไม่มีให้บูชาครับ มวลสารพิเศษ555
    เหรียญหล่อมหาเศรษฐีเนื้อพิเศษสร้างน้อยมากๆเลยไม่ได้ให้บูชา(แจก)เป็นรางวัล

ตอนนี้ที่รู้ๆมีอยู่ 7 อย่างแล้วครับคือ
    1.เหรียญหนุนดวงชนะมาร
    2.ปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร
    3.พระพิฆเณศ
    4.พระปิดตายันต์ยุ่ง
    5.บาตรทำน้ำมนต์

6.เศียรพ่อแก่บรมครูรวมบารมี 108 องค์ เปิดจองวันที่ 27 กันยายน 2557 เวลา09.00 น.เปิดจอง 70 องค์ สร้าง 98 องค์ บูชา 300 บาท
    7.ลูกสะกด เปิดจองวันที่ 27 กันยายน 2557 เวลา09.00 น. เปิดจอง 100 ลูก สร้าง 200 ลูก บูชา 200 บาท

วัตถุมงคลทั้งหมด ที่จะจัดสร้างในรุ่นหน้า

ใครที่ทายถูกคนนั้นก็ได้เลย ถูกก่อนได้ก่อน มีแค่ 1 รางวัล ถ้าไม่มีใครทายถูกทั้งหมดก็ จะดูใครทายถูกมากที่สุดครับ​

8. BOBO9393

BOBO9393 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินงวดที่2 ชุดพระปรกมะขาม จำนวน 3,400 บาท , พระพิฆเนศกับพระปิดตายันต์ยุ่ง 2 องค์ จำนวน 600 บาท ลำดับที่ 12 ดิษย์ทรรศน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2014
  9. Lue_b18

Lue_b18 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    แจ้งการโอนเงิน
    พระปิดตายันต์ยุ่ง 8 องค์
    พระพิฆเนศ. 3 องค์
    จำนวนเงิน 3,300 บาท

โอนเมื่อวันที่ 30/09/14 เวลา 17:19น.
    จำนวนเงิน 3,300 บาท

10. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเศียรพ่อแก่ 3 เศียรครับ 1000 บาท
    จัดส่ง
    นายประเด็จ พาคำ
    บมจ.บางกอกแร้นช์
    15ม.8 ต.ศรีเทพ
    อ.ศรีเทพ
    จ.เพชรบูรณ์ 67170

11. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงินการจองลูกสะกด 2 ลูก ลำดับที่ 17
    โอนจำนวน 400 บาท

12. ไปคนเดี่ยว

ขอเชิญร่วมกิจกรรมตอบคำถาม
    ตั้งแต่วันนี้-๑๕ พย. ๕๗

- ๑ ท่าน สามารถส่งคำตอบได้ครั้งเดียว
    - ท่านที่ตอบถูกทั้งหมด จะมีของสมนาคุณพิเศษ

***ถ้าไม่มีท่านใดตอบถูกทั้งหมด
    เราจะตัดสินที่คำตอบถูกมากที่สุด เป็นท่านแรก

***คำตอบที่ส่งมาต้องไม่มีการแก้ไข ถ้ามีการแก้ไขถือเป็นโมฆะ

***จำนวนที่ท่านทาย จะต้องไม่เกินจำนวนที่เราสร้าง เราจะเช็คคำตอบตามความสำคัญลงมา ตั้งแต่ลำดับที่๑...ถีงจำนวนที่เราสร้าง
    ตย. ท่านทายว่า ๒๐ อย่าง แต่เราสร้าง ๘ อย่าง
    ดังนั้นดิฉันจะเช็คคำตอบ ที่ท่านส่ง ที่ลำดับ ๑-๘ เท่านั้น เกินจากนี้ไม่นับ เพื่อจะไม่เป็นการได้เปรียบด้วยค่ะ
    (มั่นใจว่าใช้ขึ้นอันดับ๑เลยค่ะ เรียงตามความมั่นใจค่ะ)

สงสัยเหรียญหนุนดวงขึ้นอันดับ๑ ทุกท่านแน่เลย อิอิ

ประกาศผล ๑๖ พย. ๕๗

.ใจเย็นๆคิดให้ก่อนแล้วค่อยตอบครับ

เดี่ยวมีเกมมาให้เล่นกันครับ พร้อมรางวัลครับ อย่าพึ่งทายนะครับ วัตถุมงคลชุดหน้า

1.มีกี่อย่าง
    2.มีอะไรบ้าง

1.ใบ้ให้ครับ เป็นสิ่งที่หลายๆคนอย่างจะได้กันมาก
    2.ใบ้ต่อเป็นอาวุธ ที่ไม่ใช่อาวุธ แต่มีอานุภาพเหนืออาวุธทั้งปวง
    3.55555เป็นการรวบรวมมวลสารสำคัญๆในสายหลวงพ่อหลวงปู่และคุณแม่ชีที่มาก และอานุภาพของมวลสารนั้นๆ ก็สุดจะบรรยายแล้วครับ มวลสารด้านเมตตาสุดๆๆ
    4.อย่าพึ่งทายนะครับรอเก็บข้อมูลไปก่อนครับ แล้วจะบอกอีกทีครับว่าให้ทายเมื่อไร ที่ใบ้นี้จะใบ้รวมๆกัน ไปเลยนะครับ
    ใบ้แล้วนะครับ เป็นสัญลักษณ์ที่ใช้ในมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง
    5.ใบ้ เป็นอาวุธชนิดนึง ที่เรียกได้เต็มปากเลยว่า "ดาบฟ้าฟื้นฉบับย่อ"เล็กแต่คุณภาพคับแก้ว
    6.ใบ้เลยก็ได้ครับ เป็นของสมเด็จองค์ปฐมน่าจะเป็นการสร้างครั้งแรกเลยก็ว่าได้ มีถึง 2 อย่างด้วยกัน อย่างนึงเป็นของที่หลายๆคนอยากจะได้ เป็นเจ้าของ มีการถามมาหลายครั้งแล้ว อีกอย่างก็พึ่งทำผ่านมาไม่นานนี้เองแต่ใช้ชื่อ ที่พวกเราเคารพและยอมรับนับถือ
    7.ใบ้ต่ออีกนิดนะครับ เป็นพระที่ผู้ชายชอบมากกันเป็นส่วนมาก
    8.ใบ้ เวลาไหว้ครูเกี่ยวกับนักแสดงจะมีสิ่งนี้เป็นประธาน
    9.ใบ้อีกครับ หลวงปู่ทับ วัดทอง กรุงเทพฯ
    10.โบ้ เป็นเม็ดเล็กๆแต่มีอานุภาพมาก
    11.ใบ้ ทรงตั้งปณิธานเมื่อได้บรรลุในพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณไว้ 12 ประการ
    12.ใบ้ เอาใว้สำหรับทำน้ำที่เป็นมงคลและรักษาโรคโดนคุณคนคุณผี ลมเพลมพัด โดยเฉพาะเลย(คงรู้กัน 555)ทำน้อยมาก 12 ?
    13.ใบ้ สำหรับใช้ภาวนามีค่าเกินบรรยาย

คนนึงจะทายได้แค่ 1 ครั้งเท่านั้น

ใครที่พร้อมก็สามารถทายได้เลย ใครที่ทายถูกก่อนก็จะได้รับรางวัลเลยครับ

ของรางวัลเป็นเหรียญหล่อโบราณที่ไม่มีให้บูชาครับ มวลสารพิเศษ555
    เหรียญหล่อมหาเศรษฐีเนื้อพิเศษสร้างน้อยมากๆเลยไม่ได้ให้บูชา(แจก)เป็นรางวัล

ตอนนี้ที่รู้ๆมีอยู่ 7 อย่างแล้วครับคือ
    1.เหรียญหนุนดวงชนะมาร
    2.ปรกมะขามหนุนดวงชนะมาร
    3.พระพิฆเณศ
    4.พระปิดตายันต์ยุ่ง
    5.บาตรทำน้ำมนต์

6.เศียรพ่อแก่บรมครูรวมบารมี 108 องค์
    7.ลูกสะกด

ใครที่ทายถูกคนนั้นก็ได้เลย ถูกก่อนได้ก่อน มีแค่ 1 รางวัล ถ้าไม่มีใครทายถูกทั้งหมดก็ จะดูใครทายถูกมากที่สุดครับ​

13. วิชชาชาญ

วิชชาชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

ทายไปแล้วทายใหม่ไม่ได้ใช่ไหมครับ

14. นวลลดา

นวลลดา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงิน 1300 บาทคือรายการพระปิดตายันต์ยุ่ง-พระพิฆเณศ รอบสอง 600 บ. อีก700บ.เป็นลำดับที่18รายการเศียรพ่อปู่ 1 องค์,ลูกอม 2 ลูก โอนเงินเวลา 10.25น.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2014
  15. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนวันนี้ 1/10/57 เวลา 15.43น จำนวน 4400.01 บาท
    ลำดับที่ 28 บาตรน้ำมนต์ จำนวน 3700บาท รวมค่าส่ง
    ลำดับที่ 46 เศียรพ่อแก่ และลูกสะกด จำนวน 700บาท
    รวม 4400 บาทครับ

16. rs83

สำรองให้นะค่ะ
    สาธุๆๆ

17. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

18. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

19. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

20. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้