เปิดจองเหรียญพลังจักรวาล 12 นักษัตร - มีดหมอเหล็กลายพญางิ้วดำ หน้า 56

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 มีนาคม 2012.

1. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่ม พี่เอม

ได้รับเหรียญพลังจักรวาลแล้วครับผม

2. ราหูอมจัน

ราหูอมจัน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้รับเหรียญแล้วครับ เหรียญเนื้อพิเศษ พื้นกล่องสีแดง ขอบพระคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

3. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งชำระค่าเหรียญพลังจักรวาลเนื้อพิเศษครับ (2050 บาท)
    ขออภัยที่ชำระช้ากว่ากำหนด
    ที่อยู่แจ้ง PM ถึงคุณหนุ่มครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กล่องแดง เป็นเหรียญเนื้อโลหะพิเศษ ตอกโค๊ตที่กลางสังฆาฏิของหลวงพ่อสุนทร
    กล่องเหลือง เป็นเหรียญเนื้อโลหะผสม ตอกโค๊ตเหนือไหล่ของหลวงพ่อสุนทร

เหรียญโลหะพิเศษ เนื้อจะออกขาวอมทอง แวววาวเหลือบเงินทั้งเหรียญ
    เหรียญเนื้อโลหะผสม เนื้อจะมีหลายสีและออกอมเขียวปนม่วง

5. kitpada

kitpada เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับเหรียญพลังจักรวาล เนื้อพิเศษแล้วครับผม<!-- google_ad_section_end -->

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณครับ
    ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกลา แต่ต้องลาจากกันในสถานะมิตรภาพคงอยู่ งานใหญ่รออยู่อีกมากครับ เมื่อวันเวลาหนึ่งที่เหมาะสมของแต่ละคนมาถึง ในความคิดที่มีอยู่จากสามัญสำนึกจะไม่มีคำว่า จะได้อะไรมา แต่จะมีความคิดว่า แล้วเราจะทิ้งอะไรไว้ข้างหลัง

7. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามพี่หนุ่มหน่อยผมจะเอาตะไบลบคมมีดเองได้หรีอเปล่าครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    การจัดบรรจุมีดลงในกล่องพัสดุเพื่อจัดส่งมอบให้ผู้สั่งจองบูชานั้น ทำได้ไม่ง่ายหรือเร็วดังใจนัก เพราะต้องระมัดระวังหลายๆอย่าง วันหนึ่งๆจะจัดส่งได้ไม่เกิน 50 คน จากทีมงาน 3 คนที่ช่วยกันทำเต็มที่ตั้งแต่เช้าจนถึงห้าทุ่ม ขณะนี้ได้จัดส่งไปแล้วประมาณ 80 คน คาดว่าจะสามารถจัดส่งได้ครบทั้งหมดภายในสัปดาห์นี้

มีด 7 นิ้ว เหล็กลาย มี 2 แบบ คือ ฝักแกะสลักลงทอง และไม่ลงทอง
    มีด 5 นิ้ว เหล็กลาย มีแบบเดียว ฝักไม้มะเกลือ
    มีด 5 นิ้ว เหล็กธรรมดา มีแบบเดียว ฝักไม้ประดู่
    มีด 3.5 นิ้ว เหล็กลาย ด้ามไม้งิ้วดำแกะสลักรูปพระพิฆคเณศร์ มี 3 แบบ
    -หัวพิฆคเณศร์แบบศิลปไทยทรงเครื่อง เรียวเล็ก
    -หัวพิฆคเณศร์แบบศิลปอินเดียหน้าใหญ่ หัวใหญ่
    -หัวพิฆคเณศร์แบบผสม จะมีจุกบนหัว
    มีด 3.5 นิ้ว เหล็กลาย ด้ามไม้งิ้วดำแกะสลักรูปท้าวเวสสุวรรณ มี 2 แบบ
    -ท้าวเวสสุวรรณแบบไทยทรงเครื่อง หน้าเล็ก
    -ท้าวเวสสุวรรณแบบผสม หน้าใหญ่

ท่านที่ลงชื่อจองในการเปิดจองรอบแรกและชำระเงินจองก่อน 7/10/2554 (จำนวน 108 รายการจองแรก) จะได้รับของสมนาคุณเป็นพระชัยนวะโลหะอุดมวลสารพิเศษที่สร้างเตรียมไว้ให้พิเศษ และทุกท่านที่เหลือสำหรับการจองในรอบแรกจะได้รับพระชัยก้นตันหรือพระขุนแผนเนื้อน้ำตาล หรือพระปิดตาเนื้อเทา เป็นของตอบแทนพิเศษเพิ่มขึ้นในกล่องพัสดุ

สำหรับทุกท่านที่จองบูชามีดในรอบสอง แม้จะไม่ได้แจ้งมอบของสมนาคุณพิเศษไว้ก่อน แต่จะมอบวัตถุมงคลในส่วนที่สร้างและเหลือเก็บไว้ให้กับทุกท่านโดยอาจไม่เหมือนกัน เป็นทั้งพระชัยทองเหลือง ที่ต่างจากพระชัยที่เคยนำมาให้บูชา ตอกโค๊ตต่างกันเพราะมวลสารที่ีใช้อุดจะต่างกับที่สร้างไว้ให้วัดหนองสะเดา รวมทั้งยังมีพระปิดตาเหลืออยู่จำนวนหนึ่ง ก็จะมอบให้มาในกล่องเพื่อตอบแทนน้ำใจที่ร่วมทำบุญด้วยกันมา

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากเป็นมีดเหล็กธรรมดา สามารถใช้หินเจียรแต่งลบคมได้ครับ
    แต่สำหรับใบมีดที่ีทำขึ้นจากเหล็กลายตีทับซ้อน อย่าใช้ล้อเจียรครับ ให้ใช้ตะไบเบอร์ละเอียดสุดเช่นตะไบแต่งทอง มาถูที่คมมีด(เฉพาะด้านคมมีด) ถูไปทางเดียวกัน จะลบคมได้ดีครับ อาจใช้เวลามากหน่อยเพราะใบมีดชุบแข็งมาและเป็นแกนเหล็กกล้า แต่ลบคมได้แน่นอนครับ

10. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ขอเป็นกำลังใจอีกคนครับ
    ยังคงติดตามงานบุญอยู่ตลอดครับ
    ถ้ามีอีก รบกวนพี่หนุ่มช่วยแจ้งงานบุญให้ทราบด้วยนะครับ...

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เมื่อท่านได้รับกล่องพัสดุที่บรรจุมีดหมอครั้งนี้แล้ว หากสวยงามถูกใจและไม่มีอะไรเสียหายผิดไปจากปกติ อยากขอรบกวนให้ช่วยโอนค่าจัดส่งทางไปรษณีย์เพิ่มเติมให้สักเล็กน้อย เพราะยังไม่ได้บวกเพิ่มในค่าบูชาแต่อย่างใด ตั้งใจจะแถมค่าจัดส่งให้ไป เพราะเป็นการสร้างเพื่อแบ่งปันกันเก็บไว้บูชาด้วยมวลสารที่แตกต่างจากที่อื่นๆ

ลำพังค่าจัดสร้างมีดขนาด 3.5นิ้วก็เข้าเนื้อไปเล่มละเกือบร้อยบาทแล้ว เมื่อรวมค่าจัดส่งไปอีกเล็กน้อย ก็ขาดทุนเพิ่มไปอีกพอรู้สึกได้
    ทั้งนี้ไม่ได้เป็นการบังคับว่าจะต้องโอนค่าจัดส่งแต่อย่างใด ให้เป็นดุลพินิจของทุกท่านตามถนัด เพียงแต่เคยบอกไว้แต่ต้นว่า "ค่าจัดส่งจะแจ้งในตอนหลังก่อนการส่งมอบ" เมื่อไปจัดส่งที่สำนักงานไปรษณีย์พบว่า กล่องพัสดุบรรจุมีด 7 นิ้วที่มีกล่องไม้สักรวมอยู่ด้วยข้างใน มีค่าจัดส่งประมาณ 145 บาท มีด 3.5 นิ้ว พร้อมกล่องไม้ มีค่าจัดส่งประมาณ 85 บาท

ฝากไว้เป็นข้อมูลเพื่อการพิจารณาและดำเนินการต่อไป

12. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่มของผมเป็นเหล็กธรรมดา

13. newnui

newnui เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณคุณหนุ่มมากครับ

14. หะ-นุ-มาน

หะ-นุ-มาน เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะไปโอนค่าจัดส่งให้นะครับ ไม่ทราบว่าโอนแล้วต้องแจ้งด้วยหรือเปล่าครับ

15. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ หลังจากนี้ มีดเหล็กลายขนาด 5 นิ้ว ด้ามไม่แกะสลัก พอจะหาบูชาได้จากที่ใดครับ

เพราะตอนนี้ปัจจัยมีไม่พอ หากมีเมื่อไรจะได้หามาบูชาต่อครับ

16. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    วันนี้ได้เข้าไปรับมีดหมอที่บางใหญ่มา กล่องใหญ่มากครับ สำหรับมีดขนาด 7 นิ้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      67
  17. tan2007

tan2007 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    พี่หนุ่มครับไม่ทราบว่า สิ้นสุดการโอนเงินเมื่อไหร่ครับ
    ผมยังค้างค่ามีดอยู่อีก 2500 บาทครับ

18. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปรับมีดเทวฤทธิ์และเหรียญโลหะพิเศษที่สยามอารายามาแล้วครับ( ตอนขากลับ ขับรถแล้วรู้สึกเลยว่าง่วงนอนมากๆ )มีด7นิ้วและ3.5นิ้ว สวยมากๆ สมเจตนากับการรอคอยจริงๆ

19. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

ต้องโอนเงินก่อนส่งหรือเปล่าครับ ถ้างั้นช่วยส่งมาให้ผมก่อนแล้วกัน พรุ่งนี้จะไปโอนเงิน 100 บาทเลย เห็นใจคุณหนุ่มเหมือนกันครับ โอนให้บัญชี บ.สยามอารยา ธ.กรุงเทพ เบอร์เดิมใช่ไหมครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    การจัดส่งมีดให้ทุกท่านนั้น ผมจัดส่งให้ตามปกติอยู่แล้วครับ ไม่ว่าจะช่วยค่าจัดส่งเพิ่มหรือไม่ก็ตาม พวกเราก็ร่วมทำบุญกันมามากมายแล้ว จะไม่เอาเรื่องแค่นี้มาเป็นข้อบังคับอะไรอีก การจัดส่งก็ไม่ได้เลือกเจาะจงส่งให้ใครก่อนหลัง แต่คละเคล้ากันไปทั่วๆกันทุกภาคและจะได้รับทุกคนแน่นอนในห้าวันนี้ครับ